[Thảo luận] Vạch liền đôi song song xuyên suốt qua ngã tư! Đi như thế nào cho đúng???

karens

Xe buýt
Đây rồi, tối qua đi uống bia ông bạn về muộn quá, ông bạn gặp anh Đức kia, nhưng anh ấy đang vội, đại khái anh ấy nói là trường hợp này sẽ nhắc nhở vì trong thời hạn 7->10 ngày gì đó, đấy là ông bạn thuật lại, sau đó anh Đức bảo xuống gặp mấy anh đang xử lý giấy tờ, đưa biên bản, ký nhận thay và nhận bằng lái xe về, ko phải nộp phạt. Tôi nghe tin thế là 2 anh em ra quán bia, mãi 12h00 đêm mới về.
Mà bác gì to còi bảo đi cùng tôi cũng chả thèm để lại số điện thoại liên lạc, tôi định có số đt của bác thì rủ đi uống bia luôn.

xanh

Xe điện
Em nói 1 lần rồi, đường Xuân La mới to, đẹp 2 bên đường có nhiều cơ quan, trường học (TT thể thao Tây Hồ bác nào chơi tennis chắc biết) dưng có 1 đường vạch đôi, liền như trên kéo từ cổng làng nghề Xuân Đỉnh ra gần ngã 3 giao với lạc Long Quân. Em hay đi, cứ lo ngay ngáy vì các bác CS phường mà ra thì toi. Ở đấy dịp đại lễ cũng ko diễu binh diễu hành gì đâu ạ, vạch bắt đầu mờ rùi.
các chú xxx khai thác triệt để những chỗ làn đường kẻ vô lý và hay vi phạm, còn chỗ khác thì ...khó kiếm lắm. có phải không các cụ nhể ?

xanh

Xe điện
Đất nước mình khó SÁNH VAI VỚI CÁC CƯỜNG QUỐC NĂM CHÂU vì các ĐỒNG CHÍ GTCT này đây... làm ăn cực kỳ vô trách nhiệm.. còn XXX lại cực kỳ tinh mấy vụ này.. các cụ cứ đi thẳng cho lành!!!
Thế các cụ tưởng xxx đứng ở chỗ vu vơ à? phải tìm cửa bẫy mà đứng chớ...Nếu không thì làm sao đạt chỉ tiêu khoán . ờ..ờ..ờ..!

xanh

Xe điện
Chán quá, hôm qua, tầm 8h tối, tôi đã bị công an phạt vì rẽ trái sang hướng đi Đội Cấn ở ngã tư này, tội cắt vạch đôi liền, cãi nhau chán, tôi nhất định ko làm luật, ghi ko đồng ý vào biên bản, nó hẹn 3 hôm nữa đến đồn giải quyết. Quả này phải làm đến cùng.
theo em cụ phải chụp hình chỗ kẻ vạch sai, nếu để vài hôm mờ rồi thì ...khó cụ nhể.

xanh

Xe điện
Thanks cụ nhiều. Khiếp sao mà lắm thế cụ, nhớ thế quái nào hết được, thảo nào mấy chú xxx trẻ toàn bắt vu vơ là phải.
Em có mỗi cái QĐ48 năm 2006 nó sửa lại 2 cái biển khu đông dân cư. Thế mà hôm nọ qua chỗ cầu vượt Thanh Trì ở đường 5, lại thấy cắm cái biển 421 mới nhưng mẫu của điều lệ cũ mới chết chứ. Nó đây nè, một cái báo hết, một cái báo tới luôn.

Cụ có 1 met được chạy tới 80km/h rùi còn giề?

Zepeo

Xe tải
Website
dichvu.alolo.vn
@ Cụ Karens: Cháu chả to còi gì đâu cụ ạ. Cháu chỉ xin đi theo để hóng thôi, chứ có làm gì đâu mà cụ mắng cháu thế. Biên bản cụ chẳng sâu ra thì cháu cũng ^:)^ cụ.

Thưa với cụ luôn, nhà cháu ở ngã ba Hàng Cháo - Tôn Đức Thắng hơn 30 năm nay rồi, còn nếu tính từ đời ông bà thì cũng được ngoài bảy chục năm. Cái ngã tư Hùng Vương - LHP đấy có cái quán bia Quân đội, là trụ sở hội họp của tầng tầng lớp lớp gia đình nhà cháu nhiều thế hệ, mà cháu chửa thấy việc xxx bắt bớ gì. Nên chuyện cụ nói chúng cháu chỉ bức xúc hộ cụ thôi. (cháu mở ngoặc là đôi khi cũng có xxx đứng ở cửa trung tâm hội nghị gì hay cưới xin đó, mặt phố LHP để bắt xe đèn đỏ rẽ phải từ HV sang, nhưng không phổ biến).

@ Cụ Phan: em đi khảo sát kỹ lại zồii cụ nhá: Vạch đôi, liền xuyên hết đường HV. Cụ đi đến ngã tư rẽ trái vào Chùa Một Cột rồi vòng về ĐC vẫn là "đi láo" \:D/
(xuyên lên tận Phan Đình Phùng cơ cụ ạ, nên xuôi theo đường HV từ phía PĐP về, đoạn rẽ trái trước cửa Phủ Chủ tịch, đều phải "đi láo" hết, đều phải đâm đổ dải "phân cách cứng" hết :-o:)))

@ Cụ Tri bụt: Cái biển cụ nhìn thấy đầu phố Chùa Một Cột là biển cấm xe ô tô, nhưng dưới lại có cái biển phụ Cấm taxi :)). Vậy nếu xe cụ không có phù hiệu taxi thì em mời cụ đi thoải mái :)):)). Tối nào em chẳng đi bộ loăng quăng khu này, thạo việc lắm ;;)

Tribute

Xe container
@ Cụ Tri bụt: Cái biển cụ nhìn thấy đầu phố Chùa Một Cột là biển cấm xe ô tô, nhưng dưới lại có cái biển phụ Cấm taxi :)). Vậy nếu xe cụ không có phù hiệu taxi thì em mời cụ đi thoải mái :)):)). Tối nào em chẳng đi bộ loăng quăng khu này, thạo việc lắm ;;)
Vâng, em có 1, 2 lần đi 4b qua đó định phi sang ngọc hà - đội cấn, thấy cái biển cấm oto đo đỏ là xi nhan trái lộn xuống LHP luôn không để ý cái biển phụ. Mà em nhớ hồi còn đi 2b qua đó nó không có biển phụ, chắc nó mới bổ sung thôi.

muadem

Xe cút kít
Các cụ mợ cũng mất nhiều văn cho vụ này quá, nhưng em thấy dân mình (số nhiều) hẳn cái biển có chữ CẤM to tướng còn không là gì nữa là vài cái vạch con con^:)^ . Thôi kệ nó các cụ ạ, coi như ta đen đủi:-o

Chỉnh sửa cuối:

djjava

Xe hơi
đọc mới thấy các cụ cẩn thẩn thận, tốt quá ^^

Dunga

Xe buýt
Có hướng đi từ Lê Hồng Phong trước cái giải phân cách về ĐC đây ạ:
LHP đến ngã tư vào ĐC thì rẽ phải ra C1C - Độc Lập - Hoàng Văn Thụ - HV-Thụy Khuê - Mai Xuân Thưởng- HHThám-Dốc Ngọc Hà- Ngọc Hà- ĐC.:((
Đá con mèo bọn GT c.u. c.a.c!

quatmo212

Xe điện
hị hị cụ chủ thớt chả để ý gì cả, nó kẻ vạch sơn trước khi mở ngã tư này, hùi trước ở đây là đường thẳng thui :D về sau nó mở thêm đường cắt ngang qua mà chưa kịp kẻ lại vạch đới mà :))
fun tý, em té :P

Zepeo

Xe tải
Website
dichvu.alolo.vn
Có hướng đi từ Lê Hồng Phong trước cái giải phân cách về ĐC đây ạ:
LHP đến ngã tư vào ĐC thì rẽ phải ra C1C - Độc Lập - Hoàng Văn Thụ - HV-Thụy Khuê - Mai Xuân Thưởng- HHThám-Dốc Ngọc Hà- Ngọc Hà- ĐC.:((
Đá con mèo bọn GT c.u. c.a.c!
Vuốt cụ 1 phát. Cụ chỉ đường cực chuận!!! Anh chỉ em tuân thụ triệt đệ cho xxx mốc bu nọ *** >-)

vietran

Xe ba gác
Một dạng bịt nga tư thôi, nhưng không phải bằng phân cách bê tông hay sắt mà là phân cách mềm.

damchilinh

Xe hơi
Chắc lại chuẩn bị phân làn mới !

Tribute

Xe container

http://otofun.../member.php/53544-karens
karens nói:
Đây rồi, tối qua đi uống bia ông bạn về muộn quá, ông bạn gặp anh Đức kia, nhưng anh ấy đang vội, đại khái anh ấy nói là trường hợp này sẽ nhắc nhở vì trong thời hạn 7->10 ngày gì đó, đấy là ông bạn thuật lại, sau đó anh Đức bảo xuống gặp mấy anh đang xử lý giấy tờ, đưa biên bản, ký nhận thay và nhận bằng lái xe về, ko phải nộp phạt. Tôi nghe tin thế là 2 anh em ra quán bia, mãi 12h00 đêm mới về.
Mà bác gì to còi bảo đi cùng tôi cũng chả thèm để lại số điện thoại liên lạc, tôi định có số đt của bác thì rủ đi uống bia luôn.
Hóng mãi mà chưa thấy cụ phọt cái biên bản lên đây cho anh em xem xxx ghi thế nào?:-? em sắp hết kiên nhẫn mất rồi.

ung_dung_tu_tai

Xe tăng
Một dạng bịt nga tư thôi, nhưng không phải bằng phân cách bê tông hay sắt mà là phân cách mềm.

Quá chính xác ( nhưng chỉ cấm chiều đường Hùng vương rẽ trai). Biết rằng dân ta nhiều người cứ thích phải cưỡng bức bằng dải phân cách cứng cơ mới chịu nghe ( dân dã nói là THÂN LỪA ƯA NẶNG ấy mà) nhưng đường Hùng Vương dù sao cũng là đường đặc thù chút nên không làm phân cách cứng.
Đây lại thêm 1 trường hợp điển hình của cái ý thức: Chỉ cần biết CÓ ĐI ĐƯỢC hay không chứ không thèm quan tâm đén chuyện mình CÓ ĐƯỢC ĐI hay không rồi đổ tội cho thiên hạn ngu thế

Ngoc Phan XLS

Xe container
Quá chính xác ( nhưng chỉ cấm chiều đường Hùng vương rẽ trai). Biết rằng dân ta nhiều người cứ thích phải cưỡng bức bằng dải phân cách cứng cơ mới chịu nghe ( dân dã nói là THÂN LỪA ƯA NẶNG ấy mà) nhưng đường Hùng Vương dù sao cũng là đường đặc thù chút nên không làm phân cách cứng.
Đây lại thêm 1 trường hợp điển hình của cái ý thức: Chỉ cần biết CÓ ĐI ĐƯỢC hay không chứ không thèm quan tâm đén chuyện mình CÓ ĐƯỢC ĐI hay không rồi đổ tội cho thiên hạn ngu thế
:)) Em đến ^:)^ vì cách nói chuyện ở tất cả mọi nơi của cụ này, kiểu như cái dòng đo đỏ ở trển!!! Cụ có bia rượu nhiều không mà lúc nào cũng có vẻ NỌNG TRONG NGƯỜI thế lày???:)) Tổn thọ lắm đấy cụ ạ! Không nên phát huy!!!:P

Thêm nữa, cụ nói chỉ cấm chiều HV rẽ trái!!!???:-o Thế những chiều khác thì cái vạch đấy có ý nghĩa gì không cụ! Em chắc là các hướng khác không có những cái biển đại loại như: Gặp vạch liền đôi phía trước được phép đi thẳng qua nhé!!!:P

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Zepeo

Xe tải
Website
dichvu.alolo.vn
Chúng em thân lừa ưa cử tạ mới lên đây để bóng bàn. Còn những người dân thông thái, ở các nước tiền tiến như cụ đây chắc khi đi từ Hùng Vương muốn rẽ trái về Đội Cấn thì:

Từ HV đi thẳng, đến Lăng Bác rẽ phải vào phố Chùa 1 Cột - rồi rẽ trái ra đường Độc Lập - rẽ trái tiếp vào Hoàng Văn Thụ - rẽ phải về HV - rẽ trái vào Thụy Khuê - Mai Xuân Thưởng- HHThám-Dốc Ngọc Hà- Ngọc Hà- cuối cùng rẽ phải vào Đội Cấn.

Quá ổn cụ nhỉ. Chắc nhà cụ trồng được thời gian mấy cả xăng miễn phí. Đúng là công dân thông thái của các nước tiền tiến ^:)^^:)^

cakiem09

Xe đạp
@kụ Ung dung tự tại: Cái vạch liền đó nó xuyên suốt ngã tư thế, em đố kụ đi thẳng mà ko đâm đổ "dải phân cách" đới \:D/ \:D/ \:D/

Chỉnh sửa cuối: