[Thảo luận] Vạch liền đôi song song xuyên suốt qua ngã tư! Đi như thế nào cho đúng???

jolie1701

Xe buýt
Sáng cafe, trưa Bia hơi, chiều nấu cơm + rửa bát
Dạ, có bác nào tìm ra cách rẽ trái cắt Hùng Vương chưa ạh. Em kê gạch đợi ạh. Kính
Cụ đợi tí nhé vì GTCC đang trình kế hoạch chỗ tôi để có kinh phí đi xóa sửa sai mà....chắc gần Tết mới xong các Cụ ợ...:)):)):))

Tribute

Xe container

karens nói:
Chán quá, hôm qua, tầm 8h tối, tôi đã bị công an phạt vì rẽ trái sang hướng đi Đội Cấn ở ngã tư này, tội cắt vạch đôi liền, cãi nhau chán, tôi nhất định ko làm luật, ghi ko đồng ý vào biên bản, nó hẹn 3 hôm nữa đến đồn giải quyết. Quả này phải làm đến cùng.
Em dự là cụ này nói phét. Không đưa được biên bản ra là em vote trừ cụ đấy. xxx mà bắt thì phải bắt cả ngàn xe các loại đi đường Trần Phú, Lê Hồng Phong, Chùa Một Cột cắt qua Hùng Vương.

Ngoc Phan XLS

Xe container

Em dự là cụ này nói phét. Không đưa được biên bản ra là em vote trừ cụ đấy. xxx mà bắt thì phải bắt cả ngàn xe các loại đi đường Trần Phú, Lê Hồng Phong, Chùa Một Cột cắt qua Hùng Vương.
Bình con nhà bà tĩnh đi cụ!:D Chẳng có gì là không thể khi cụ ấy chưa chính thức trả lời!!! Vang đỏ và Vodka em đều mở nút chai sẵn rồi!

Tribute

Xe container
Jepeo nói:
Đây, em hầu cụ cái Điều lệ 2002. Vị chi là 23 Mê đấy cụ ợ:
http://www.megashare.com/2657919

Còn update cho phù hợp thì em chửa có, nhưng em nghĩ mấy cái của này nó cũng không thay đổi xoành xoạch đâu, đi vẽ lại hết thì chết
Thanks cụ nhiều. Khiếp sao mà lắm thế cụ, nhớ thế quái nào hết được, thảo nào mấy chú xxx trẻ toàn bắt vu vơ là phải.
Em có mỗi cái QĐ48 năm 2006 nó sửa lại 2 cái biển khu đông dân cư. Thế mà hôm nọ qua chỗ cầu vượt Thanh Trì ở đường 5, lại thấy cắm cái biển 421 mới nhưng mẫu của điều lệ cũ mới chết chứ. Nó đây nè, một cái báo hết, một cái báo tới luôn.

Tribute

Xe container
mai.thanh nói:
Dạ, có bác nào tìm ra cách rẽ trái cắt Hùng Vương chưa ạh. Em kê gạch đợi ạh. Kính
Nhờ mấy con chuồn chuồn lượn hôm đại lễ nó nhấc qua. Hết đè vạch.

Zepeo

Xe tải
Website
dichvu.alolo.vn
Thanks cụ nhiều. Khiếp sao mà lắm thế cụ, nhớ thế quái nào hết được, thảo nào mấy chú xxx trẻ toàn bắt vu vơ là phải.
Em có mỗi cái QĐ48 năm 2006 nó sửa lại 2 cái biển khu đông dân cư. Thế mà hôm nọ qua chỗ cầu vượt Thanh Trì ở đường 5, lại thấy cắm cái biển 421 mới nhưng mẫu của điều lệ cũ mới chết chứ. Nó đây nè, một cái báo hết, một cái báo tới luôn.
Cái này là cụ nhầm nhé:

- Cái biển to, vuông vuông, dựng lên để báo hết khu vực NỘI THÀNH, là hết bị phạt NẶNG theo kiểu Đô thị đặc biệt trong NĐ34 (biển báo)
- Cái be bé lấp ló phía sau là báo vào khu Đông dân cư (chắc tầm Trâu Quỳ ;;)), để biết mà phi dưới 50 (biển báo)
- Cái xa xa tròn tròn: hủy hết các lệnh CẤM. Lệnh cấm thôi cụ nhá (ví dụ cấm vượt, cấm sờ, cấm linh tinh...), còn biển báo thì vẫn còn nguyên hiệu lực. Cụ mà quất trên 50 xxx nó xổng từ Trâu Quỳ ra là em không can được đâu nhá.
- Cái ... bịt mặt: em không biết có phải xxx HÓA TRANG để bắn tốc độ không, em dự là... :-q

Còn vụ cụ thắc mắc là nhiều loại biển báo thì em không bình luận :)):)), cụ in ra, thủ trên xe, lúc tắc đường lôi ra đọc, với cái tình hình giao thông nội đô như bây giờ, chả mấy chốc mà thuộc lòng @};-@};-

Tribute

Xe container
Zepeo nói:
Cái này là cụ nhầm nhé:

- Cái biển to, vuông vuông, dựng lên để báo hết khu vực NỘI THÀNH, là hết bị phạt NẶNG theo kiểu Đô thị đặc biệt trong NĐ34 (biển báo)
- Cái be bé lấp ló phía sau là báo vào khu Đông dân cư (chắc tầm Trâu Quỳ
), để biết mà phi dưới 50 (biển báo)
- Cái xa xa tròn tròn: hủy hết các lệnh CẤM. Lệnh cấm thôi cụ nhá (ví dụ cấm vượt, cấm sờ, cấm linh tinh...), còn biển báo thì vẫn còn nguyên hiệu lực. Cụ mà quất trên 50 xxx nó xổng từ Trâu Quỳ ra là em không can được đâu nhá.
- Cái ... bịt mặt: em không biết có phải xxx HÓA TRANG để bắn tốc độ không, em dự là...
Mấy cái đó thì em cũng hiểu, là hiểu theo kiểu suy đoán thôi. Nhưng.. lại nhưng... nhưng mà (em vặn vẹo tí):

1 là: Cái biển 420 và 421 nó lại bảo là "[FONT=&quot]Để chỉ dẫn bắt đầu vào / hết phạm vi đông dân cư trong nội thành, nội thị (được gọi tắt là khu đông dân cư)". Vậy là không ổn rồi, từ ngữ như vậy thì sẽ được hiểu là chỉ áp dụng cho khu vực nội, thành nội thị??!! (VB còn nhắc lại cái cụm từ gọi tắt là khu đông dân cư kia kìa.)

2 là: Cái biển mới đặt kia (mà lại dùng mẫu biển 420 "hết khu vực đông dân cư" của Điều lệ cũ) [/FONT][FONT=&quot]có chữ "hết khu vực nội thành" [/FONT][FONT=&quot]thì theo cái QĐ48 kia có nghĩa là là hết khu đông dân cư chứ (vì khu đông dân cư chỉ khi "trong nội thành nội thị" thôi mà). hic.
[/FONT][FONT=&quot]
Túm lại, em thấy mấy cái quy định về biển báo và cách sử dụng này vẫn không ổn. Cụ nào ở bên GTCC thì xem lại giúp ợ.

[/FONT]

karens

Xe buýt
Bị phạt thì nói bị phạt, bọn chúng có 3 thằng, 1 trẻ, 2 già, nhất định bảo anh phải đi thẳng rồi theo đường vòng đi đến Đội Cấn. Bó tay luôn, nó bảo có gì sai trái 3 ngày sau đến đồn xử lý.

karens

Xe buýt
thứ 5 này có bác nào rỗi đi cùng tôi cái.
Bác nào bảo tôi scan cái biên bản, tôi đang nhờ anh bạn quen với anh Đức, Đội trưởng đội 2 CSGT để hỏi về trường hợp của mình. Chiều nay chắc có tin. Nếu ko mai sẽ đi.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

bvhadelpiero

Xe lăn
Iem cứ rẽ sợ j, XXX không đung đâu vì gần chỗ BÁC, mình toàn con cháu BÁC cả mừ...

Ngoc Phan XLS

Xe container
thứ 5 này có bác nào rỗi đi cùng tôi cái.
Bác nào bảo tôi scan cái biên bản, tôi đang nhờ anh bạn quen với anh Đức, Đội trưởng đội 2 CSGT để hỏi về trường hợp của mình. Chiều nay chắc có tin. Nếu ko mai sẽ đi.
Bác không tiện scan thì bác chụp ảnh cái biên bản rõ chữ cho bọn em đọc với!!! Quả này nếu cãi nhau thì bác thua chắc chắn rồi! Luật có ngớ ngẩn đến đâu thì nó vẫn là Luật!
Chỉ có rủa thầm T Sư B mấy thằng làm ăn tắc trách để dân rơi vào bẫy thôi!:((

Zepeo

Xe tải
Website
dichvu.alolo.vn
Bác không tiện scan thì bác chụp ảnh cái biên bản rõ chữ cho bọn em đọc với!!! Quả này nếu cãi nhau thì bác thua chắc chắn rồi! Luật có ngớ ngẩn đến đâu thì nó vẫn là Luật!
Chỉ có rủa thầm T Sư B mấy thằng làm ăn tắc trách để dân rơi vào bẫy thôi!:((
Cũng chưa chắc thua, thế nếu vẽ như hiện nay, 100% xe đi thẳng theo hướng Lê Hồng Phong - Đội Cấn và ngược lại qua ngã tư này đều sai ạ?

Rõ ràng như thế là vẽ bố láo (cái này vẽ ra cho xe pano chạy dịp lễ Diễu binh 10 - 10, vì cái xe bị bịt kín nên phải nhìn lòng đường mà đi), mà đã là vẽ bố láo thì làm gì có quyền phạt dân? Hết sức phi lý x-(x-(

Nếu lịch hẹn là sáng mai thì cụ karens cho em đi theo hóng với, em muốn nghe chúng nó phán thế nào .

Chỉnh sửa cuối:

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cũng chưa chắc thua, thế nếu vẽ như hiện nay, 100% xe đi thẳng theo hướng Lê Hồng Phong - Đội Cấn và ngược lại qua ngã tư này đều sai ạ?

Rõ ràng như thế là vẽ bố láo (cái này vẽ ra cho xe pano chạy dịp lễ Diễu binh 10 - 10, vì cái xe bị bịt kín nên phải nhìn lòng đường mà đi), mà đã là vẽ bố láo thì làm gì có quyền phạt dân? Hết sức phi lý x-(x-(

Nếu lịch hẹn là sáng mai thì cụ karens cho em đi theo hóng với, em muốn nghe chúng nó phán thế nào .
Khó thắng lắm! Không thể nói là tại sao chỉ bắt mình tôi để cãi được, mà phải nói là tôi không sai nên không phạt được!!!

dongkijote

Xe điện
http://giaothongtuoiteen.com/html/bienbaogiaothong/vachkeduong.htm
Vạch số 1-3: Là vạch kép (2 vạch liên tục) màu trắng, có chiều rộng bằng nhau và bằng 10 cm, cách
nhau là 10 cm, dùng để phân chia 2 dòng phương tiện giao thong từ 2 hướng ngược chiều nhau trên
những đường có từ 4 làn đường trở lên. Xe chạy không được đè qua vạch.

karens

Xe buýt
Bác chuẩn bị tinh thần nhá, tôi đang đợi tin anh bạn. Bác pm cho em số đt để em liên lạc.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Tribute

Xe container
Oạch, tối nay em vừa làm chuột bạch ở chỗ cụ Phan nói mà không thành. Em ko tin và ko bao giờ tin rằng xxx dám vịn xe ở đó với cái vạch vớ vẩn đó, nên cố tình lượn ở đó. Em báo cáo lại thế này:

Em đi Trần Phú đến chỗ HV không thấy vạch liền, chỉ có vạch đứt chạy cong cong theo hướng xe rẽ từ dưới NTH lên sang TP, và từ TP sang HV xuống NTH. Em lượn qua Ông Ích Khiêm làm 1 vòng lên Lê Hồng Phong lộn lại HV. Chỗ này đúng là vạch liền đôi chặn lại, dưng mà xe cộ chạy qua lại nườm nượp, không thấy xxx. E quyết định phá vạch quẹo trái sang HV, lên Chùa, cũng đúng nốt, vạch đôi chạy xuốt vào trong lăng cụ Chủ Tịch luôn. Bên kia có mấy chú áo xanh, em lại quẹo trái cắt vạch định sang Chùa, nhưng ôi thôi. Biển cấm ô tô các cụ ợ. Đành quay 1 vòng nữa trên HV, đến LHP lại cắt vạch rẽ trái ra Chu Văn An.

Kết cục, chả có ma nào hỏi hết và mọi phương tiện ào ào đâm qua cái tường kép ấy, không ai thèm để ý gì cả.