[Thảo luận] Vạch liền đôi song song xuyên suốt qua ngã tư! Đi như thế nào cho đúng???

Libor

Xe điện
Em vừa hỏi bên GTCC rồi, họ bảo không biết... hỏi sang bên hàng không thì đúng là vach này kẻ để cho mấy cái chuồn chuồn hôm diễu binh bay cho nó thẳng ..đây là đường dẫn bay qua lăng bác ý mà! :))

cakiem09

Xe đạp
em xác nhận là cái vạch liền xuyên ngã tư đó mới có ạ, em cứ kệ thôi ạ, bật xi nhan - vào giữa ngã tư rồi rẽ, xxx mà bắt thì bửn quá các kụ nhỉ >:D<

Tribute

Xe container
Phần này là em hầu cụ Tri Bụt phía trên hỏi, chứ hình cụ chộp em biết trắng zồi. Gớm, mù màu ra đường xxx nó phạt bỏ bu (mà Gấu nhà em dặn, có mù màu thì Trên ở Dưới đi cụ ợ (:|)
Khiếp:-bd Cụ trách em khéo quá
Chả là lúc em đang xem cái hình cụ vi nấm chụp cái bẫy ở đường HCM, nó có vạch đơn màu vàng, mở 2 thớt liền nên đầu óc lôn sộn phang luôn vào đây. Chứ cái đường HV em đi qua suốt em biết nó là vạch đôi màu trắng rồi.

@ Cụ Tri Bụt: mai em phọt hầu cụ cái Điều lệ ấy nhớ. Bản 2002, không mới lắm, nhưng những cái cơ bản thì không đổi. Em nói thật, thằng nào bố láo, em đập đống tài liệu vào mồm, cho đọc thì phải 6 tháng không hết, không có thời gian ra đường mà thổi kèn ;;);;)
Thanks cụ nhiều.

Nhưng em hỏi ngu tí, Luật GTĐB nó ban hành lại vào năm 2008 thay cái Luật năm 2001 rồi thì không biết cái đống văn bản dưới Luật cũ kia còn hiệu lực không ạ (bao gồm cả cái điều lệ 2002 nữa) ?

[FONT=&quot]

[/FONT]

viet1235

Xe buýt
Cận thận thì không rẽ vội cứ đi thẳng cho đến khi có vạch đứt thì ta quay đầu lại:D

tptitoe

Xe tăng
Vạch với biển nó cứ đá nhau lung tung như này thì đi thế nào bây giờ?
Tiện thể cho em hỏi luôn là giữa biển báo và mũi tên kẻ vẽ trên đường chẳng may oánh nhau thì cái nào có giá trị hơn vậy các bác?
Polime giá trị hơn tất cả bác nhé.
Vạch kẻ thế này là khốn nạn dân lành rồi.^:)^

Chỉnh sửa cuối:

MiniTàu

Xe buýt
May mà người ta chưa làm thế này

dh201hy

Xe tải
Website
duhocsing.vn
Báo cáo các cụ, trưa nay em đưa Gấu đi làm theo hướng Hàng Cháo --> Hùng Vương --> Lê Hồng Phong --> Đội Cấn. Vừa dừng đèn đỏ ở ngã tư Hùng Vương - Lê Hồng Phong để chờ đèn xanh rẽ trái thì giật hết cả nẩy vì:

Từ phía Hàng Cháo --> Hùng Vương về đây em không hề thấy biển cấm rẽ trái! Các hướng còn lại thì em không biết vì cũng ít khi đi qua đường này!
Không thấy CSGT nhưng em quyết định đi thẳng và dạo đúng 1 vòng lên sát Lăng rồi vòng ra phía cổng Bảo Tàng HCm về Đội Cấn!:D Trong khi đó thì bà con cứ phi qua vô sờ tư!!!

Tại sao tồn tại cái vạch liền đôi này các cụ nhỉ??? Có cụ nào làm bên GTCC giải thích cho em với!!!
Chỗ này nếu CSGT phát hiện ra mà đón lõng thì bà con rúc vào rọ hết!!!
Sáng nay đi làm em đã kiểm tra lại theo lịch trình của cụ đi. Cụ mà đi như vậy theo luật cụ vẫn sai. Vạch liền đó chạy suốt đường Vùng Vương. Cụ vòng sát lên lăng rồi rẽ vào đường bảo tàng thì cụ vẫn sai luật vì vạch vẫn là vạch đôi và liền.

Em quan sát thì đúng là đoạn ngã tư sơn mới lắm. Còn trên đường thì sơn cũ. Vậy có thể kết luận là vạch đó kẻ thêm vào để phục vụ diễu binh. Đến hôm nay là 2 ngày sau diễu binh rồi mà không thấy xoá thì em dự rằng các bác sẽ tự để cho nó mờ đi mà thôi.

karens

Xe buýt
Chán quá, hôm qua, tầm 8h tối, tôi đã bị công an phạt vì rẽ trái sang hướng đi Đội Cấn ở ngã tư này, tội cắt vạch đôi liền, cãi nhau chán, tôi nhất định ko làm luật, ghi ko đồng ý vào biên bản, nó hẹn 3 hôm nữa đến đồn giải quyết. Quả này phải làm đến cùng.

uoat_LX

Xe điện
hehe cụ đúng là công dân kiểu mẫu ròi , kiểu gì cụ cũng phải đi thẳng vì vạch kẻ đường cũng là một kiểu của biển hiệu lệnh , theo em nó là biển hiệu lệnh tạm thời ,nó còn có giá trị hơn các biển hiệu lệnh hoặc cấm trước đó ( nếu có ) , phục vụ cho mục đích gì thì không biết nhưng cụ vẫn phải tuân thủ vạch này cho đến khi nó được xóa đi . Trên os có slogan '' chung tay xây dựng văn hóa giao thông '' em đang thấy cụ chung tay đấy .thanks cụ phát .

Ngoc Phan XLS

Xe container
Chán quá, hôm qua, tầm 8h tối, tôi đã bị công an phạt vì rẽ trái sang hướng đi Đội Cấn ở ngã tư này, tội cắt vạch đôi liền, cãi nhau chán, tôi nhất định ko làm luật, ghi ko đồng ý vào biên bản, nó hẹn 3 hôm nữa đến đồn giải quyết. Quả này phải làm đến cùng.
Cụ scan cái biên bản ném lên đây cho anh em xem với! Anh em sẽ cố gắng cùng nhau chiến đấu đến cùng!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Sáng nay đi làm em đã kiểm tra lại theo lịch trình của cụ đi. Cụ mà đi như vậy theo luật cụ vẫn sai. Vạch liền đó chạy suốt đường Vùng Vương. Cụ vòng sát lên lăng rồi rẽ vào đường bảo tàng thì cụ vẫn sai luật vì vạch vẫn là vạch đôi và liền.
Chết thật! Em đi đến đó thì kịch đường và xe cộ cắt qua đông nên không nhìn được mà cứ rẽ trái thôi!

f1_hn

Xe container
Vạch này phục vụ Diểu Binh với Diễu Tỏi các cụ ah....

Zepeo

Xe tải
Website
dichvu.alolo.vn
Cụ đùa hay thật đấy ạ? >-)

Zepeo

Xe tải
Website
dichvu.alolo.vn
Thanks cụ, cái này cụ kiếm đâu ra vậy, cụ phọt cho em ngâm cứu tí được không ợ. Sao cái điều lệ này en google nỏ thấy nhỉ?
Đây, em hầu cụ cái Điều lệ 2002. Vị chi là 23 Mê đấy cụ ợ: http://www.megashare.com/2657919

Còn update cho phù hợp thì em chửa có, nhưng em nghĩ mấy cái của này nó cũng không thay đổi xoành xoạch đâu, đi vẽ lại hết thì chết

4eyes10

Xe buýt
Đầu cá mè nhà xxx chúng nó chứ. Làm ăn thế này thì quá là giết dân. Đã è cổ đóng thuế cho Nhà nước trả lương cho chúng nó phục vụ dân, phục vụ đâu trả thấy lại bị chính lũ nhận lương bằng xiền thuế của mình củ hành nữa....Ô hô.. ô thiên vi...

HangB2

Xe điện
không có biển cấm rẽ trái thì em cũng đi như cụ XLS, vạch liền hay rời cũng kệ

Các cụ đừng vội trách GTCC với XXX
Tại mấy thằng vẽ sơn tiện tay vẽ nhầm đới :))

mai.thanh10

Xe container
Dạ, có bác nào tìm ra cách rẽ trái cắt Hùng Vương chưa ạh. Em kê gạch đợi ạh. Kính