[Thảo luận] Vạch kẻ đường ngã 4 Láng Hạ - Huỳnh Thúc Kháng!

DuyThanhSNG

Xe tăng
HÌnh như có nghe thông tin trên Tvi cách đây mấy hôm là ngày 26/4 nay thông cầu mà

Carnegie

Xe tải
Theo em, nếu đường 3 làn như kiểu đường thế này thì các cụ cứ theo nguyên tăc: Rẽ trái đi làn trái; rẽ phải đi làn sát phải; đi thẳng thì đi làn giữa. Em thấy Tây mắm tôm cũng thế ợ, đi như thế vừa ko sợ thằng nào bắt bậy và bắt ko bậy. Nhưng quan trọng hơn, mình ko dành làn đừong của luồng xe khác. Nhiều cụ đi thẳng cứ phi vào làn rẽ (sát phải sát trái), có thể ko sai luật nhưng em thiết nghĩ ko nên.

search

Xe điện
Vậy chiều Láng Hạ - Giảng Võ không được rẽ trái dưới chân cầu mà phải quay đầu ở đoạn trên, chỗ Rạp chiếu phim à cụ chủ ?
Ảnh chụp rất rõ ràng, theo vạch thì là được rẽ trái còn gì kụ, hiện cái biển cấm ô tô rẽ trái vẫn cắm nên ko đc rẽ, em nghĩ vài bữa nữa sẽ tháo biển đi thôi.

Asturias19

Xe buýt
Em đi tuyến Nguyễn Lương Bằng -> Thái Hà -> Huỳnh Thúc Kháng, mấy bữa rồi qua chỗ cầu Thái Thịnh có đèn rồi nên cũng đỡ tắc, đợt tới thông cầu, vạch đèn ngon lành là đẹp, k phải lo đi sớm và sợ tắc đường nữa, thêm chút thời gian ở nhà chơi với mấy con cún ;;))

cwise

Xe container
Theo em, nếu đường 3 làn như kiểu đường thế này thì các cụ cứ theo nguyên tăc: Rẽ trái đi làn trái; rẽ phải đi làn sát phải; đi thẳng thì đi làn giữa. Em thấy Tây mắm tôm cũng thế ợ, đi như thế vừa ko sợ thằng nào bắt bậy và bắt ko bậy. Nhưng quan trọng hơn, mình ko dành làn đừong của luồng xe khác. Nhiều cụ đi thẳng cứ phi vào làn rẽ (sát phải sát trái), có thể ko sai luật nhưng em thiết nghĩ ko nên.
Bác xem lại ở chỗ đỏ này nhé:

Nói chính xác là cách kẻ mũi tên chỉ hướng kiểu này chỉ có ở VN và nói lên bản chất "tiền hậu bất nhất" của những người thực thi pháp luật. Thông thường mũi tên phân làn phải được kẻ từ xa và đồng nhất một hướng chứ ko phải kiểu này Mũi tên đang đi thẳng bất thình lình phát hiện mình sai làn thì đã quá muộn, một là chịu khó rẽ trái hoặc nếu ko thì mất "ngu phí" để các chú ý dạy cho bài học "ngu thì chết chứ bệnh tật gì?".
Chỉ có những ai đã từng bị phạt hoặc nhìn thấy người khác bị phạt thì mới tránh khỏi những cái bẫy "nhậy cảm" như thế này. Rất nhiều bẫy kiểu này giăng khắp nơi trên toàn thành phố, hằng ngày hằng giờ đóng góp vào "ngân sách" của các chú hàng trăm triệu đồng. Cần phải đặt dấu hỏi về trình độ của người làm ở Sở GTCC hoặc không thì họ đã "cánh hẩu" với bên CSGT để tạo bẫy kiếm chác rồi chung chi % với nhau :(

MrChilly

Xe hơi
Hôm nay GT đã kẻ mới vạch kẻ đường tại ngã 4 LÁng Hạ - Thái Hà + Huỳnh Thúc Kháng: Các cụ đi cẩn thận không xxx vợt lại mất công cãi hoặc mất tiền oan nhé! :)
1. Chiều từ LH đi LVL thì làn trong cùng bên trái có các mũi tên chỉ hướng như sau:
- Mũi tên thẳng

- Mũi tên rẽ trái (kèm vạch liền)

- Cuối cùng lại có 1 mũi tên cả rẽ trái và đi thẳng

2. Còn chiều đi từ LH - Giảng Võ thì khi đã vào chỗ có vạch liền thì ko đi có mũi tên đi thẳng nữa
- Mũi tên thẳng

- Mũi tên rẽ trái:

- Và mũi tên rẽ trái tiếp:
Nhưng mà cụ ơi trước mấy cái vạch chỉ đường thì nó có biển báo zư lày thì em tưởng là được đỗ vào làn trong cùng sát cầu vượt để đi thẳng thoải mái chứ nhỉ...

Chỉnh sửa cuối:

chungt

Xe buýt
Trước khi vào vạch liền em đánh lái ra chắc ko bị phạt phải ko ợ ?

chungt

Xe buýt
Với biển này thì đi vào làn trong cùng bên trái mà đi thẳng chắc ko sao đúng ko ạ ?