[Thảo luận] Vạch kẻ đường gạch chéo cấm đỗ, dừng dành cho phưong tiện được phép rẽ phải???

Tắckè_Tucson

Xe buýt
Chuyện là thế này, cách đây ít hôm sáng em đi làm trên đường Cát linh rẽ Tôn đức Thắng về Nguyễn Thái Học.Đèn đỏ em dừng ở làn thứ 2 trên đường Cát linh,khi đèn xanh em tách làn xinhan phi vào làn có vạch kẻ đường bên phải và thẳng tiến rẽ trái vào Tôn Đức Thắng.Ra đến góc đường em bị xxx vẫy vào. em đỗ lại hỏi lỗi gì? xxx bảo lỗi sai làn vì làn đó dành cho xe rẽ phải. Em nói vạch kẻ đường đó là vạch chéo quy định là cấm đỗ cấm dừng chứ không nói đến cấm đi. Tôi không đỗ, dừng mà khi đèn xanh tôi đi đấy chứ. Tranh luận 1 lúc xxx bảo làn đó có vạch mũi tên chỉ rẽ phải,nhưng em kiểm tra thì không có mũi tên rẽ phải chỉ có biển phụ " Đèn đỏ được phép rẽ phải..." và cuối cùng xxx cũng bảo em rút kinh nghiệm và cho đi.

Em nói chuyện thì 1 số Cụ bảo em đúng về biển , có Cụ lại bảo em sai. Các Cụ cho ý kiến để em hiểu rõ tý.

Chỉnh sửa cuối:

coolpix8700

Xe ngựa
Chuyện là thế này, cách đây ít hôm sáng em đi làm trên đường Cát linh rẽ Tôn đức Thắng về Nguyễn Thái Học.Đèn đỏ em dừng ở làn thứ 2 trên đường Cát linh,khi đèn xanh em tách làn xinhan phi vào làn có vạch kẻ đường bên phải và thẳng tiến rẽ trái vào Tôn Đức Thắng.Ra đến góc đường em bị xxx vẫy vào. em đỗ lại hỏi lỗi gì? xxx bảo lỗi sai làn vì làn đó dành cho xe rẽ phải. Em nói vạch kẻ đường đó là vạch chéo quy định là cấm đỗ cấm dừng chứ không nói đến cấm đi. Tôi không đỗ, dừng mà khi đèn xanh tôi đi đấy chứ. Tranh luận 1 lúc xxx bảo làn đó có vạch mũi tên chỉ rẽ phải,nhưng em kiểm tra thì không có mũi tên rẽ phải chỉ có biển phụ " Đèn đỏ được phép rẽ phải..." và cuối cùng xxx cũng bảo em rút kinh nghiệm và cho đi.
Em nói chuyện thì 1 số Cụ bảo em đúng về biển , có Cụ lại bảo em sai. Các Cụ cho ý kiến để em hiểu rõ tý.
Nếu là chỗ có nhiều vạch chéo sơn trắng trên mặt đường thì dù họ gọi là "mềm" thì bác cứ tưởng tượng có 1 cái đảo bê tông được xây ở chỗ ấy. Nếu sự tưởng tượng là thật (nhiều chỗ họ xây thật) thì bác sẽ thấy vẫn hạnh phúc bị xxx phạt còn hơn (kể cả trường hợp bác có bảo hiểm thân vỏ)!

Tắckè_Tucson

Xe buýt
nÊRSU BÁC ĐỨNG XA đèn đỏ thì không sao sao, nhưng chờ sát đèn đỏ rồi lán sang phải để rẽ trái tức là cắt vạch liền để chuyển làn
Em đỗ rất xa vạch liền và không đè vạch Cụ ạ. Em cho rằng cái này bắt là vớ vẩn nhưng em cũng muốn cảnh báo các Cụ nếu gặp trường hợp như em.

xe than

Xe tăng
cụ nên đi 2 làn rẽ trái thôi,

pkhcsht

Xe điện
Xxx nhắc nhở cụ, theo em là đúng. Làn đó dành cho rẽ phải. Em là em cứ đợi ở làn trái, rồi cũng đc đi.

Nấm mỡ

Xe điện
Đi đường dạo này ngày càng hay gặp các bác tài khôn ngoan kiểu như bác chủ thớt. Mà đúng là thiên hạ ngớ ngẩn, những phần đường rộng như thế chả phi vào đi cho nhanh, lại cứ nối đuôi nhau xếp hàng, rõ rách việc, bác nhỉ :))

hn03

Xe điện
ĐI như cụ thì không sai ( nếu có biển phần làn, mũi tên thì cụ mới sai) nhưng cụ thử nghĩ lúc cụ đang đi như vậy có 1 xe máy chết máy và không đi nữa. Cụ không dám đè vạch và phải dừng chờ xe kia đi. Đèn chuyển đỏ, chắc chắn cụ phải rẽ phải vì cụ đỗ chỗ đó là chết. Mất 1 vòng cua thật là xa. Thôi, đi đúng cho lành cụ ah

LASER1.8

Xe tải
Đi đường dạo này ngày càng hay gặp các bác tài khôn ngoan kiểu như bác chủ thớt. Mà đúng là thiên hạ ngớ ngẩn, những phần đường rộng như thế chả phi vào đi cho nhanh, lại cứ nối đuôi nhau xếp hàng, rõ rách việc, bác nhỉ :))
cụ thâm thúy thật. vodka

Duc Bui Minh

Xe hơi
ĐI như cụ thì không sai ( nếu có biển phần làn, mũi tên thì cụ mới sai) nhưng cụ thử nghĩ lúc cụ đang đi như vậy có 1 xe máy chết máy và không đi nữa. Cụ không dám đè vạch và phải dừng chờ xe kia đi. Đèn chuyển đỏ, chắc chắn cụ phải rẽ phải vì cụ đỗ chỗ đó là chết. Mất 1 vòng cua thật là xa. Thôi, đi đúng cho lành cụ ah
Vodka cho cụ :D

beetle

Xe tải
Nếu thiếu mũi tên chỉ hướng/biển phân làn thì chưa đủ lý để xxx phạt, và bác chủ thớt cũng đã để đến đèn xanh mới đi vào đấy nên không sai.
Tuy nhiên, đúng ra làn đấy dành riêng cho xe rẽ phải (được rẽ phải bất kể đèn xanh đỏ), rẽ trái đã có 2 làn còn lại, nên cụ chủ cứ đi 2 làn đó thôi, đi làn phải thì hơi nghịch mắt tí và rắc rối với xxx thì cũng chả nhanh hơn được tí nào.

blackpaint

Xe container
Em là người khôn ngoan nhất trên đời...