[Thảo luận] Va quệt với 2 Bánh vượt đèn đỏ (Ngã tư Nguyễn Sơn - Nguyễn Văn Cừ) - 27.09.2014

pttoan265

Xe tăng
E cũng vodka cụ một ly rồi lại tiếp chuyện vậy. Đi đường bây giờ e thầy ngày càng xuất hiện nhiều thành phần lợn xổng chuồng. Hết 2B lại mọc thêm cái lũ xe đạp điện nữa, so với xe cơ giới thì tốc độ chậm, lại kém an toàn mà bọn nó thường rất hay đi dàn hàng hoặc lững thững giữa đường. Tối hôm vừa rồi, e còn gặp một gia đình 4 người, thằng chồng, con vợ và 2 đứa bé cưỡi trên một chiếc xe đạp điện, tất cả đều không đội mũ bảo hiểm, thằng chồng thì vừa đi vừa a lô, con vợ thì cứ thò cái tay vào mái tóc mà vẩy cho nó quyễn rũ. Em nhìn mà ngứa hết cả hai con mắt, chỉ thấy tội cho 2 đứa trẻ vì sinh ra trong một gia đình thiếu nền tảng giáo dục như thế này.

noithatkientruc

Xe điện
Có vẻ cụ chủ lúc sắp va chạm ko để chân ở phanh hoặc bị động với chân phanh, e đi AT trừ những lúc ko ga toàn để chân ở phanh nên trường hợp như cụ chủ có khuất góc e vẫn phanh kịp và đi tốc độ chậm như vậy khó bị húc *** lắm

kid1432

Xe tải
E cũng vodka cụ một ly rồi lại tiếp chuyện vậy. Đi đường bây giờ e thầy ngày càng xuất hiện nhiều thành phần lợn xổng chuồng. Hết 2B lại mọc thêm cái lũ xe đạp điện nữa, so với xe cơ giới thì tốc độ chậm, lại kém an toàn mà bọn nó thường rất hay đi dàn hàng hoặc lững thững giữa đường. Tối hôm vừa rồi, e còn gặp một gia đình 4 người, thằng chồng, con vợ và 2 đứa bé cưỡi trên một chiếc xe đạp điện, tất cả đều không đội mũ bảo hiểm, thằng chồng thì vừa đi vừa a lô, con vợ thì cứ thò cái tay vào mái tóc mà vẩy cho nó quyễn rũ. Em nhìn mà ngứa hết cả hai con mắt, chỉ thấy tội cho 2 đứa trẻ vì sinh ra trong một gia đình thiếu nền tảng giáo dục như thế này.
Cá nhân em thấy với vận tốc như cụ chủ thì phanh phát là ok rồi, lúc đó có vẻ cụ chủ hơi giật mình nên vân ga tiếp thì phải? Làm lại cái miệng chắc mấy mấy tăm ợ, ông 2B kia em dự là loạng choạng, có thể ngã.

Còn vụ xe đạp điện thì khỏi phải nói ợ. Thành phần các cháu thiếu nhi đi xe đạp điện phải nói là kinh dị ợ. Hôm kia em đi trên Nguyễn Khánh Toàn, đang đi thì bất thình lình thấy 2 cháu gái đèo nhau đi ngược chiều. Mà các cháu rất "dũng cảm", đi ngược chiều và đi thẳng tim đường luôn ợ. Phục các cháu vcd ợ. Các cụ, các mợ có con em đi xe đạp điện nhớ nhắc các cháu đi cẩn thận, đúng quy tắc ATGT ợ.

Tuanlq

Xe buýt
Tình huống vẫn phanh được. Em là em phanh đó :-L

dracula_bg

Xe điện
Chuẩn cụ ạ. Giờ ra đường là em hãi nhất thành phần xe đạp điện. Nói về tốc độ thì nó ko thuộc xe máy cũng chẳng thuộc thô sơ về độ nghênh ngang thì xe máy gọi bằng bố.

redflame

Xe tăng
Cụ chủ làm 1 ly cho hạ nhiệt. Ngã tư này 2b vượt đèn đỏ như cơm bữa, xxx đứng đó suốt mà chả làm gì được, em đi đèn xanh mà toàn phải nghển hết bên nọ đến bên kia

phamson123

Xe tăng
Ý thức giao thông của 2b càng ngày càng tệ. Vượt đèn, tạt đầu.. như chuyện đương nhiên. Mấy hôm vừa rồi có việc em phải đi qua đường Nguyễn Trái vào Hà Đông. Thực sự là ý thức cực kém, của xe máy, của xe đạp, của người đi bộ nữa. Đoạn này nhiều chỗ mở thông để quay đầu, công trường, đường hẹp. 2b rất hay tạt đầu 4b, em còn nhìn thấy 1 em xe đạp cứ sán ép vào 1 anh 2b và ép bằng được làm anh kia phải phanh hẳn lại. Cái hay là ai cũng coi việc đó là bình thường nên nó cứ vậy. Mấy cụ mới có bằng cứ làm vài vòng từ Roal về Cầu Trắng rồi quay lại là ngọt ngay.
Chuẩn rồi cụ. Nhà em ở Ngã Tư Sở mờ. Đến phát rồ với ý thức của xe máy xe đạp mỗi khi chiều tan tầm về qua royal. Lại thêm thành phần băng qua đường vô tội vạ để sang ngắm royal nữa chứ

hn03

Xe điện
Vâng - Tks cụ đã góp ý
- Tốc độ vào ngã tư của cụ không thể nói là chậm mà là hợp lý do vừa phải đệm phanh khi có 1 xe chết máy. Chỉ có phản ứng đạp phanh cụ hơi chậm thôi. :)

hn03

Xe điện
Chuẩn cụ ạ. Giờ ra đường là em hãi nhất thành phần xe đạp điện. Nói về tốc độ thì nó ko thuộc xe máy cũng chẳng thuộc thô sơ về độ nghênh ngang thì xe máy gọi bằng bố.
- Chúng ta có lẽ đã đến lúc lập thớt và suy xét việc cấm xe đạp điện. Nghênh ngang, ý thức cực kém luôn. Nói về tiết kiệm chưa biết nhưng mỗi năm vứt 2 - 3 cái ắc quy đi thì ô nhiễm môi trường là vô đối ạ

congtiger

Xe tải
- Cháu cũng rất gét bọn vượt đèn đỏ gây nguy hiểm cho người khác và chính mình

- Rồi cũng có lúc bọn vựot đèn đỏ dính tai nạn thôi vượt 100 lần dính 1 phát thì lại khổ ...

---

Chỉnh sửa cuối:

andang112

Xe tăng
Chia buon cùng cụ, Cụ đi AT hay MT vậy

dracula_bg

Xe điện
- Chúng ta có lẽ đã đến lúc lập thớt và suy xét việc cấm xe đạp điện. Nghênh ngang, ý thức cực kém luôn. Nói về tiết kiệm chưa biết nhưng mỗi năm vứt 2 - 3 cái ắc quy đi thì ô nhiễm môi trường là vô đối ạ
Cái này thì sớm muộn cũng như xe máy trung quốc thôi cụ ạ, nói thật nếu tính thẳng thừng ra thì cũng chẳng tiết kiệm đâu cụ, tiền điện + tiền ắc quy chắc cũng same same tiền xăng xe máy thôi ạ. mà tuổi thọ thì chắc chắn không thể cao hơn xe máy đc, đến lúc thanh lý sắt vụn thì lại nhẹ cân hơn. tổng thể lại thì em nghĩ là không tiết kiệm :D

lewin

Xe điện
Đúng là cụ chủ phanh hơi chậm thật , dù ở tốc độ chậm vì vừa sau đèn đỏ .

Cái nữa cụ chủ cần lưu ý : Cụ đi hơi sát phần đường 2b cảm giác bó hết chỗ của 2b bên phải !

SM3PE

Xe buýt
Tối hôm qua cháu cũng gặp một bà u50 đi xe đạp điện vượt đèn đỏ ở ngã tư Mễ trì & Phạm Hùng. Cháu đi song song bên phải taxi Mai linh chậm sau nửa thân xe lúc đèn xanh còn 7 giây và không thể nhìn thấy bên trái có người vượt đèn đỏ. Khi thấy taxi phanh dúi dụi nhà cháu liền phanh gấp và thấy bà đi xe đạp điện loạng choạng qua khỏi đầu taxi rồi phanh khự lại giữa mũi xe cháu cách chưa đến nửa mét. May mà nhà cháu đề phòng chứ không thì .....