[Thảo luận] Va quệt nhỏ trên đường - giám đốc cùng lái xe đòi trục lợi - các cụ giúp em xử với

vietran

Xe ba gác
Làm đơn cớ mất làm lại giấy tờ xe cụ ơi,cho GD kia ôm giấy tờ mà ngồi chờ.tổ cha mang tiếng có ăn học mà ở bửn quá
Ai bẩu có ăn học bao giờ đâu nhỉ. Tuy nhiên cũng không nên gắn chuyện có ăn học vào đây. Ăn học là điều tốt và ai cũng cố gắng để làm điều ấy, đời cha k được thì phấn đấu cho đời con. Cháu thấy có cụ lười không chịu học nhưng lại thích chửi "bọn có ăn học mà mát rượi", nên tách 2 việc ấy ra.

remmy

Xe tải
gọi mấy bố bảo hiểm ra định giá đi bác ơi!!! lão ta há mồm ra ngay thôi mà

vuahe77

Xe điện
Giám đếch gì cái loại này em toàn đi đòi nợ mấy thèng nì vì nó thua bóng và toạch lô...:))

lai thue

Xe điện
Bác cứ cho cái biển số xe của nó đi, nếu rảnh gặp xe đó anh em sẽ giúp bác

hoangtuangts

Xe máy
Lái xe của cụ và cụ lành quá, ai lại đi đưa giấy tờ cho nó. Phải em thì tất cả ra gara làm hết bao nhiêu em chịu hết, kể cả là 20 triệu. Thằng chủ xe này bẩn quá. Em có cao kiến thế này, cụ cứ đền nó 13 triệu đi, sau đó theo dõi xem xe nó lịch trình di chuyển thế nào rồi cụ đi trước xe nó, sau đó phanh gấp cho nó 1 phát rồi bắt nó đền lại. Cụ nhớ thuê con UOAT tập lái cho nó táng vào *** để đỡ xót. Nếu chưa hả giận thì rình 1 cơ hội thuận lợi cho nó 1 viên bê tông nặng cỡ 2kg vào chính giữa đèn pha và capo nó cho nó đủ 13 triệu thì thôi ạ.
Cái này cao kiến đấy à nha !

xe365vn

Xe container
Nó làm như vậy là đã hội đủ yếu tố cấu thành tội "tống tiền" và "giữ giấy tờ trái pháp luật". Vì vậy, cụ có thể cho nó mất cả chì lẫn chài bằng cách:
Cụ cứ đến Cty nó mà đòi lại giấy tờ => nó sẽ kg đưa => cụ cứ làm ầm ỹ lên cho nó tức thêm...... đến đỉnh điểm thì cụ lui quân. Sau đó gọi điện đến nói mình chấp nhận thương lượng để chuộc lại giấy tờ ở quán xá nào đó => báo CA là mình đang bị tống tiền => bắt tại trận. Xong film.

Làm vậy cho nó cạch đến già thói bố la bố láo.
hay quá cụ đúng là dân chuyên nghiệp

PHE SANTA

Xe tải
Cám ơn các cụ cho nhiều cao kiến em định sáng mai cử bên bảo hiểm cùng lái xe đi cùng , nếu thương lượng không đạt sẽ dùng tổng hợp các chiêu của các bác , hy vọng sẽ ône thoả

xauzai

Xe điện
Website
www.otofun.net
Cám ơn các cụ cho nhiều cao kiến em định sáng mai cử bên bảo hiểm cùng lái xe đi cùng , nếu thương lượng không đạt sẽ dùng tổng hợp các chiêu của các bác , hy vọng sẽ ône thoả
Cụ nghe em,
Mang máy ghi âm hoặc điện thoại có chức năng ghi âm,trong buổi làm việc thu tất cả lại,mình tỏ vẻ chấp nhận hết những yêu cầu.Thi thoảng mớm cho nó vài câu để chúng nó nói ra những câu đại loại như: tao đang giữ giấy tờ của mày,mày đưa tao 15 củ tao mới giả giấy tờ....v.v.
Xong xuôi,ghi tên tuổi,số điện thoại,địa chỉ công ty,nhờ công an phường can thiệp.Nhanh tay nhanh mắt dúi cho anh phường tí ti,em nghĩ là êm hết!
Trường hợp ko đi đến thống nhất thì mới dùng đến ABC .

vietqv

Xe điện
Website
www.conduongtolua.com.vn
Lái xe của cụ và cụ lành quá, ai lại đi đưa giấy tờ cho nó. Phải em thì tất cả ra gara làm hết bao nhiêu em chịu hết, kể cả là 20 triệu. Thằng chủ xe này bẩn quá. Em có cao kiến thế này, cụ cứ đền nó 13 triệu đi, sau đó theo dõi xem xe nó lịch trình di chuyển thế nào rồi cụ đi trước xe nó, sau đó phanh gấp cho nó 1 phát rồi bắt nó đền lại. Cụ nhớ thuê con UOAT tập lái cho nó táng vào *** để đỡ xót. Nếu chưa hả giận thì rình 1 cơ hội thuận lợi cho nó 1 viên bê tông nặng cỡ 2kg vào chính giữa đèn pha và capo nó cho nó đủ 13 triệu thì thôi ạ.
Cụ nghe em,
Mang máy ghi âm hoặc điện thoại có chức năng ghi âm,trong buổi làm việc thu tất cả lại,mình tỏ vẻ chấp nhận hết những yêu cầu.Thi thoảng mớm cho nó vài câu để chúng nó nói ra những câu đại loại như: tao đang giữ giấy tờ của mày,mày đưa tao 15 củ tao mới giả giấy tờ....v.v.
Xong xuôi,ghi tên tuổi,số điện thoại,địa chỉ công ty,nhờ công an phường can thiệp.Nhanh tay nhanh mắt dúi cho anh phường tí ti,em nghĩ là êm hết!
Trường hợp ko đi đến thống nhất thì mới dùng đến ABC .
Hai cao kiến đây cụ chủ thớt ...

laitaxi

Xe đạp
vụ này giải quyết dễ thôi cụ ơi,nó chơi đểu thì cụ phải áp dụng xã hội đen với nó thôi(tất nhiên là dọa thôi),em đảm bảo là nó sẽ trả lại phần thặng dư,đố nó dam lấy của cụ:
_Ngày trước em có ông chú ở quê đi đòi nợ cho bố vợ(thật 100%),ông cụ nuôi được con lợn bán cho nó để lấy tiền cho cậu em đi thi đại học mà nó k chụi trả tiền,ông anh vợ thấy thế xuống dọa (dài dòng nên em không kể lại)nhưng mà ngay lập tức buổi chiều mang tiền xuống trả mà lại còn phải xin lỗi nữa cụ ạ
Nhân đây em mách nước cho bác đền đúng giá đảm bảo thành công 100%:cụ đi cùng với một ông anh của cụ (phải trông giống một tay anh chị một chút),cụ trả nó đủ tiền theo nó yêu cầu,khi cụ đã cầm đựoc giấy tờ rồi thì cụ dọa nó(phải đánh trúng tim đen của nó ý),tài ăn nói và câu chữ như thế nào thì chắc cụ giỏi hơn em rồi nên em xin phep k nói ra.
Còn nếu đối tác k chịu trả lại tiền cho cụ thì cứ 2 tháng một lần cụ bám xe máy theo làm nửa viên gạch vào kính hậu của nó (đừng làm 1 tuần 1 cái vì nó sẽ báo công an,cụ cứ 2 tháng thì làm một phát thì 1 năm cụ làm nó mất vài chục củ roài

thang soi

Xe tải
cụ ơi, lúc giữ giấy tờ, nó có viết giấy và bắt thăng cu lái xe của cụ ký tá gì ko, nếu ko, cụ có thể kiện nó tội chiếm đoạt hồ sơ giấy tờ, thậm chí mức chiếm đoạt tài sản đấy cụ ạ!

viet1235

Xe buýt
Căn bản bây giờ lái xe của bác bị nó giữ giấy tở rồi nên nó nói bao nhiêu chẳng phải chịu nếu mà ko giữ gì thì chỉ ra hãng làm lại hết bao nhiêu thanh toán theo giá sơn tút lại thôi.Bác bị nó nắm đằng chuôi rồi phải chịu thiệt thôi

nonhuchuachom

Xe tải
Công bố tên, điện thoại và biển số xe của thằng đó lên đây thôi

vinamin

Xe đạp
Nếu chỉ bị dè mủ thì sơn lại có 1 chai , còn chầy vào phần sắt xi thì không biết là bi nhiêu, vì có nhiều tay bắt phải sơn lại toàn bộ ,sao kỳ quá không biết ....

Black Chocolate

Xe máy
dm no chu
GD ma ban nhu xxx vay
bac cho em dc cua no em di hoa cải vào mặt kiểu gì cũng phai nôn ra hết
em nhà o thành phố cảng mà
bác hiền quá, gặp em thì nó chỉ có nước "cứ về đi không sao đâu, anh tự lo được mà"

=))=))=)) Ngồi dậy=))=)):))

chuột 74

Xe điện
nếu chỉ bị xước nhẹ không lõm sâu thì 3 củ là thoải mái rồi.

km-30n

Xe hơi
với chuyen giữ giấy tờ đòi tiền là đã cấu thành tội cưỡng độat tài sản rồi.bác cứ làm cái đơn gửi lên đội cảnh sát điều tra tội phạm về trật tự xã hội công an quận mà cty bác ở,ngta sẽ giải quyết cho.đơn giản lắm.mà thằng giám đốc kia có khả năng mất nhiều hơn bác đấy.cứ giải quyết trên tinh thần pháp luật trước đi.đừng manh động lại khổ mình bác ạ

OmegaO9

Xe container
Xin chia buồn với cụ chủ thớt, nhưng cũng phải nói :
1- lái xe của cụ chắc cũng có kinh nghiệm rồi mà gặp tình huống này xử lý hơi kém, có thể dẫn vào gara định giá luôn, hoặc kể cả vào hãng ( nếu bên kia bắt bồi thường ngày công làm việc không có xe thì nó vẫn rẻ hơn so với mức bên kia bắt đền )
2-Bên cụ chủ thớt hơi nhu nhược, chả cứng rắn gì cả,bên kia họ bảo gì là làm theo, rõ ràng là cái xe to xác còn ở đó mà để bên kia họ giữ giấy tờ.
3-Teana giá trị đâu có phải là siêu xe mà cụ không phán đoán được với vết xước như thế thì khoảng bao nhiêu , hơn nữa gara đầy rẫy,hoặc gọi XX giao thông.

30H66999

Xe đạp
Hôm nay đọc bài sao thấy nhiều cụ hiền thế . Hôm nào hẹn nó ra thanh toán và lấy giấy tờ thì úp xọt cho nó 1 trận , gọi thêm 1 vài anh XXX của phường , bồi dưỡng cho mỗi anh 1 ít để làm " nhân chứng " . Ông anh em bị 1 phát làm theo cách này hiệu quá lắm .