[Thảo luận] Va chạm tháng cô hồn, mong được các cụ tư vấn

GTK

Xe đạp
Em xin tư vấn các cụ, em lái mới lần đầu gặp phải tình huống này !
- Tối qua trên đường đi về, tại gầm cầu vượt Ngã Tư Sở, đoạn quay đầu xe dưới gầm cầu, e đi oto có va vào 1 cô bé đang đi bộ sang đường. Về tình huống va chạm, chỗ cô bé đi sang đường ko có vạch kẻ sang đường, cô bé sang đường ngay đoạn e quay đầu xe, vào đúng góc chữ A nên e ko nhìn thấy.
- Rất may mắn, va chạm cũng không gây hậu quả nghiêm trọng, e đã ngay lập tức đưa cô bé vào bệnh viện để làm các xét nghiệm khám chữa ban đầu, tình hình cũng khả quan. Chuyện chẳng ai muốn, em chấp nhận chịu mọi chi phí khám chữa cho cô bé và muốn giải quyết tình cảm. Tuy nhiên, trong trường hợp nếu như người nhà cô bé đòi bồi thường 1 số tiền ko rõ ràng, các cụ cho em hỏi sự việc có thể đưa ra công an giải quyết đc không ạ ? Nếu muốn đưa ra công an thì em phải gọi bên nào ? CAGT hay CA Phường ? (Em có đoạn video trích xuất từ cam hành trình xe em, mạn phép ko đưa lên đây, chỉ làm bằng chứng nếu ra công an)
- Em cảm ơn !

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Cụ đợi xem bên kia thế nào đã , êm thì thôi !
Còn đòi bồi thường thì lúc này ko còn hiện trường tai nạn nữa rồi , chỉ gọi CAP thôi :(

GTK

Xe đạp
Cụ đợi xem bên kia thế nào đã , êm thì thôi !
Còn đòi bồi thường thì lúc này ko còn hiện trường tai nạn nữa rồi , chỉ gọi CAP thôi :(
Vâng, em lường trước sự việc thôi, tại gia đình bên kia cũng kiểu dân xã hội, e thấy có mùi ăn vạ nên muốn hỏi rõ để chuẩn bị ạ

Trâu Vàng vn

Xe tăng
Chỗ này muốn đi bộ phải xuống hầm

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Vâng, em lường trước sự việc thôi, tại gia đình bên kia cũng kiểu dân xã hội, e thấy có mùi ăn vạ nên muốn hỏi rõ để chuẩn bị ạ
Họ cũng có lỗi sang đường không đúng nơi quy định mà !
Cụ không ngại thì cứng 1 tí , cùng lắm thì 2 bên cùng kiện là cùng chứ gì :(

Hungtantien

Xe buýt
Nếu có hình ảnh thì bác nên trao đổi rõ với gia đình cô bé..., mong là bác sẽ giải quyết được bằng tình cảm.

KUKKU

Xe tăng
ngã tư sở thì người đi bộ phải đi xuống hầm, cụ đối đãi với họ quá tốt rồi, cơ mà để tránh rách việc cụ cứ gọi công an làm hồ sơ cho nhanh, gọi cả bảo hiểm trách nhiệm dân sự luôn - ủy quyền cho họ giải quyết luôn nữa, minh đúng thì k phải xoắn cụ ơi

hanoistreet

Xe tải
Lúc vào có biên bản ca gì ko? xe cụ để đâu? Tóm lại tình huống này đơn giản nhất là giải quyết tình cảm với người bị va chạm, cất kỹ xe ở nhà. Chấp nhận mất một số tiền tương ứng với thiệt hại của người bị thiệt, đừng ra ca mệt mỏi cả hai bên và cụ sẽ mất thêm.
PS: ca sẽ chỉ xé vụ này to ra và kiếm thêm của cụ mà thôi, ko theo luật lá gì đâu.

Trung Thái

Xe tải
Giải quyết tình cảm là tốt nhất, ra ca là giải pháp cuối cùng vì ca chỉ thèm xiền thui không có đúng sai đâu gì đâu

GTK

Xe đạp
Em vừa trao đổi qua với gia đình nhà người ta. Cô bé đó hiện tại sức khỏe hoàn toàn bình thường, chân tay hơi xước xát, tuy nhiên bị gẫy 1 cái răng cửa. Tiền viện phí thì e đã thanh toán hết, về cái răng, e đưa sang nha khoa để kiểm tra, bây h tiền làm răng lên đến 15tr, nhà kia đòi e trả hết. E thấy rất bực mình vì lỗi không phải tại mình, e bảo e chỉ chịu 1 nửa tiền răng nhưng nhà người ta không đồng ý. Em bây h muốn mang ra công an giải quyết, các cụ có thể hướng dẫn em cụ thể cách trình báo ra công an được không ạ ?

Baolongkub

Xe tăng
Cụ lên CAP trình bày làm đơn nhé. Lót tay trước cho các anh ý một ít, các anh ý nhiệt tình hết mình ngay thôi.

anhtho

Xe ngựa
Em vừa trao đổi qua với gia đình nhà người ta. Cô bé đó hiện tại sức khỏe hoàn toàn bình thường, chân tay hơi xước xát, tuy nhiên bị gẫy 1 cái răng cửa. Tiền viện phí thì e đã thanh toán hết, về cái răng, e đưa sang nha khoa để kiểm tra, bây h tiền làm răng lên đến 15tr, nhà kia đòi e trả hết. E thấy rất bực mình vì lỗi không phải tại mình, e bảo e chỉ chịu 1 nửa tiền răng nhưng nhà người ta không đồng ý. Em bây h muốn mang ra công an giải quyết, các cụ có thể hướng dẫn em cụ thể cách trình báo ra công an được không ạ ?
Tốn kém phết nhỉ. Vẫn còn may là cô bé không bị chấn động não hay gẫy xương...
Trước em đi 2b, có 1 cô bé đi Mini Nhật ngược chiều đâm trực diện vào em. Cô ý ko sao, xe bị cong vành, ra sửa mất đâu hơn trăm (cách đây hơn 10 năm). Mà cô ý cứ khóc mãi, có người bảo: cẩn thận nó bị gẫy xương, chẩy máu trong. Em sợ hết hồn. Gặng mãi, hóa ra: cái vòng tay bằng đá của cô ý bị vỡ. Lại thêm 100 nữa, thế là hết khóc !.

Đam mê

Xe tăng
Cụ bẩu bên phòng nha làm răng cầu thôi, cấy implant thì chết tiền.

Thuy_CK

Xe điện
Nhà kia thích xã hội thì cứ ra toà cho nhanh ;))
Mà toà xử thì bảo hiểm nó càng dễ trả cho cụ :D

H13

Xe tải
Trường hợp này là lỗi hỗn hợp. Về cô bé mọi người đã nói rồi (sang đường không đúng chỗ) còn chủ thớt là không làm chủ tốc độ, thiếu quan sát. Kinh nghiệm cho thấy là nên hòa giải dân sự phân tích có lý có tình chắc ổn thôi. Mọi trường hợp nếu đưa ra CA họ cũng khuyên nên hòa giải dân sự (sau khi đã làm căng để . . . ). Nếu đưa ra kiện tụng càng không hay (mất thời gian, đau đầu và cả tiền bạc nữa không khéo mất cả "hàm răng" luôn). Cụ chỉ nên trình báo CA nếu gia đình kia có lời nói, hành động đe dọa cụ khi không thoả mãn yêu cầu bồi thường vô lý. Nhiều khi phải coi là tai nạn của tháng cô hồn, đen đủi trong cuộc sống . . . chấp nhận để nhẹ lòng. Một vài lời là suy nghĩ cá nhân nếu chưa hợp ý chủ thớt mong bỏ qua.

Nino88

Xe container
Tháng cô hồn này chán thật các cụ ah!em đang đếm ngược từng ngày,mai là 19 âm,vị chi còn 10 ngày nữa là hết tháng,tháng của nợ này có 29 ngày

nttiep1985

Xe hơi
Theo em thì cụ cứ đòn nhà này là tôi có camera hành trình ghi lại toàn bộ sự việc chứng minh rằng bên nhà cô bé sai. Chứ ra công an chắc chắn nhà mình sẽ thiệt.