[Luật] V/v xin cấp lại bằng lái xe

iociov

Xe hơi
Trước hết xin cảm ơn các cụ đã nhiệt tình tư vấn. Sau một hồi mông lung thì em đã đăng ký cấp lại bằng thành công, xin chia sẻ thêm 1 chút để cụ nào gặp cùng tình huống thì tham khảo

Đầu tiên là với Hà Nội (chỗ khác em ko rõ) việc nộp hồ sơ có thể làm online tại địa chỉ https://dichvucong.hanoi.gov.vn/nop-truc-tuyen
Chọn Sở/ngành là Sở GTVT, lĩnh vực Đường bộ, Mức độ 3

V/v khám sức khoẻ, em đã ngu dại lần đầu mua giấy khám đểu của BV GTVT và bị từ chối. Có nhiều đơn vị cấp giấy láo quá nên bên sở họ khoanh lại chỉ có 10 đơn vị đủ điều kiện cấp giấy khám sk lái xe hợp lệ
1Bệnh viện Ba VìĐồng Thái, Ba Vì, Hà Nội
2Bệnh viện Đức Giang54 Trường Lâm, Đức Giang, Long Biên, Hà Nội
3Bệnh viện Hòe Nhai13&34 Hòe Nhai, Nguyễn Trung Trực, Ba Đình, Hà Nội
4Phòng khám Đa khoa Yên Hòa trực thuộc Trung tâm Y tế Cầu GiấyTổ 49 Dương Đình Nghệ, Yên Hòa, Cầu Giấy, Hà Nội
5Bệnh viện huyện Gia LâmThị trấn Trâu Quỳ, Gia Lâm, Hà Nội
6Bệnh viện huyện Hoài ĐứcXã Đức Giang, Hoài Đức, Hà Nội
7Bệnh viện MedlatecSố 42-44 Nghĩa Dũng, Phúc Xá, Ba Đình, Hà Nội
8Bệnh viện Thăng LongSố 127 đường Tựu Liệt, Tam Hiệp, Thanh Trì, Hà Nội
9Phòng khám Đa khoa YecXanh trực thuộc Công ty Cổ phần dịch vụ giáo dục và Y tế Hà VânSố 221 Phố Vong, Đồng Tâm, Hai Bà Trung, Hà Nội
10Phòng khám Đa khoa Quốc tế Thanh ChânSố 6, Nguyễn Thị Thập, khu đô thị Trung Hòa – Nhân Chính, Trung Hòa, Cầu Giấy, Hà Nội
Em gần BV Thăng Long nhất nên em ra đó, có lẽ viện ở vùng ven mà ít nổi tiếng nên khá vắng, em khám từ đầu đến cuối mất 25 phút và 280k tiền phí
Em qua bên Thanh Nhàn khám sk lái xe thì họ cũng nhận khám, nhưng phí là 800k (Chưa rõ vì sao chênh lệch thế, em ĐOÁN là không phải viện nào cũng thực hiện xét nghiệm máu + nước tiểu thực sự)

Các bác chụp ảnh hồ sơ theo đúng hướng dẫn trên trang mạng, rất chi tiết đó, post lên ở phần Tải Tài Liệu rồi ngồi chờ phản hồi thôi

Trường hợp của em là bằng cũ gộp A1 + B2, giờ muốn tách ra thì trong đơn xin cấp lại em viết rõ XIN TÁCH BẰNG - Viết 2 cái đơn 1 cho A1, 1 cho B2. Lúc làm thủ tục online em cũng làm 2 lần, 1 lần xin cấp lại A1, 1 lần xin cấp lại B2 (cách nhau 3 phút) - Bên tiếp nhận họ tự biết và xử lý. Theo trao đổi với bên tiếp nhận thì em hiểu là nếu ko muốn tách bằng cũng ko sao, sở sẽ cấp lại bằng gộp - Nhưng kinh nghiệm em nghĩ các cụ nên tách, em 1 lần phạm lỗi xe máy, bị giữ bằng gộp, thành ra cũng khỏi lái ô tô luôn

Kính các cụ!

Em mới bị mất bằng lái, bằng của em là loại thẻ PET, gộp cả A1 và B2 trên 1 bằng
Em muốn hỏi là giờ xin cấp lại thì có bắt buộc phải lấy bằng gộp không? Em thấy dùng chung hơi bất tiện nên muốn lấy bằng A1 riêng và B2 riêng
Trong thủ tục xin cấp lại bằng thì có giấy khám sức khoẻ, vậy em phải làm 2 cái giấy khám sk hay chỉ cần 1?

Ko biết trình google của em kém hay sao nhưng tìm mãi ko ra chỗ nào trả lời vấn đề này, đành lên đây hỏi

Cảm ơn các cụ trước! Em ở Hà Nội nhé

Chỉnh sửa cuối:

chauchet

Xe tải
Kính các cụ!

Em mới bị mất bằng lái, bằng của em là loại thẻ PET, gộp cả A1 và B2 trên 1 bằng
Em muốn hỏi là giờ xin cấp lại thì có bắt buộc phải lấy bằng gộp không? Em thấy dùng chung hơi bất tiện nên muốn lấy bằng A1 riêng và B2 riêng
Trong thủ tục xin cấp lại bằng thì có giấy khám sức khoẻ, vậy em phải làm 2 cái giấy khám sk hay chỉ cần 1?

Ko biết trình google của em kém hay sao nhưng tìm mãi ko ra chỗ nào trả lời vấn đề này, đành lên đây hỏi

thế lại mất 2 tháng chờ đợi rồi. h làm tách ra chứ nhỡ lại mất thì toi cả 2 à

code8444337

Xe hơi
Cháu hóng thủ tục và thời gian chờ cấp lại

xauxi6868

Xe điện
Cụ tách luôn 2 bằng riêng ra Cụ chỉ cần làm 1 cái giấy sk thôi ạ. Thời gian chờ là 2 tháng nhé
Kính các cụ!

Cháu hóng thủ tục và thời gian chờ cấp lại
cụ mất bằng gì thế ạ
à mà nhờ cụ xauxi6868 này giúp cho
Cảm ơn cụ chúc cụ cuối ngày mát mẻ.

Mr. Kiệt

Đi bộ
e có bằng rồi cụ chauchet, dưng mà cũng bị trộm nó khoắng, đang hóng xem thủ tục cấp lại ra răng nè...

iociov

Xe hơi
Cụ tách luôn 2 bằng riêng ra Cụ chỉ cần làm 1 cái giấy sk thôi ạ. Thời gian chờ là 2 tháng nhé
cụ mất bằng gì thế ạ

Cảm ơn cụ chúc cụ cuối ngày mát mẻ.
Tách thì làm ở khâu nào hả cụ?

Em đang chuẩn bị nộp hồ sơ online.

xauxi6868

Xe điện
Tách thì làm ở khâu nào hả cụ?

Em đang chuẩn bị nộp hồ sơ online.
Khi cụ làm thủ tục ấy cụ cứ bảo trước e gộp 2 làm 1 h tách ra làm 2 là họ tách mà cụ

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Cụ nói rất chính xác

Em đã làm theo cụ và các cụ khác tư vấn ở đây, thủ tục khá dễ dàng, nằm chờ 2 tháng lấy bằng mới thôi
Trước cháu lười đi khám sức khoẻ nên nhờ bên dịch vụ với giá 500K. Sau đó họ gửi lại cả giấy Khám sức khoẻ gốc khi lấy GPLX gốc.

iociov

Xe hơi
Trước cháu lười đi khám sức khoẻ nên nhờ bên dịch vụ với giá 500K. Sau đó họ gửi lại cả giấy Khám sức khoẻ gốc khi lấy GPLX gốc.
Em cũng lười nhưng với viện Thăng Long thì thời gian khám so với ngồi chờ ship giấy khám đểu cũng ngang nhau

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Cháu thì nhờ bên dịch vụ họ làm hồ sơ cho mình chỉ đến chụp ảnh là xong.
Em cũng lười nhưng với viện Thăng Long thì thời gian khám so với ngồi chờ ship giấy khám đểu cũng ngang nhau

pqh

Xe tải
Khi cụ làm thủ tục ấy cụ cứ bảo trước e gộp 2 làm 1 h tách ra làm 2 là họ tách mà cụ
Cụ cho em hỏi là em mất bằng pet (cấp lại lần 1 khi bằng giấy mất) mà ko nhớ số bằng, hồ sơ gốc chỉ có số bằng giấy đã mất, vậy giờ điền đơn xin cấp lại theo số bằng nào ạ?

xauxi6868

Xe điện
Cụ cho em hỏi là em mất bằng pet (cấp lại lần 1 khi bằng giấy mất) mà ko nhớ số bằng, hồ sơ gốc chỉ có số bằng giấy đã mất, vậy giờ điền đơn xin cấp lại theo số bằng nào ạ?
Thì cụ phải kê khai thẻ pét chứ cụ kê khai cmt và ả thôi họ sẽ tự tìm ra cho cụ chứ mấy ai nhớ đc số thẻ pét. Mà số thẻ pét xe oto giống như số thẻ pét xe máy cụ ạ.

pqh

Xe tải
Thì cụ phải kê khai thẻ pét chứ cụ kê khai cmt và ả thôi họ sẽ tự tìm ra cho cụ chứ mấy ai nhớ đc số thẻ pét. Mà số thẻ pét xe oto giống như số thẻ pét xe máy cụ ạ.
Chắc em diễn đạt hơi khó hiểu, ý em là trong tờ khai nộp trực tiếp hoặc hộp online đều có dòng "số hiệu bằng lái xe" đã mất, theo em hiểu là lần trước mất bằng giấy cấp lại bằng pet thì bằng giấy hết hiệu lực, giờ bằng pet mất thì phải điền vào tờ khai số bằng pet đã mất là gì, mà em lại ko nhớ và cũng sơ xuất ko lưu lại, vậy em để trống số bằng pet đã mất trên tờ khai rồi đến nộp người ta tra số CMT ra rồi em điền vào đúng ko cụ?

xauxi6868

Xe điện
Chắc em diễn đạt hơi khó hiểu, ý em là trong tờ khai nộp trực tiếp hoặc hộp online đều có dòng "số hiệu bằng lái xe" đã mất, theo em hiểu là lần trước mất bằng giấy cấp lại bằng pet thì bằng giấy hết hiệu lực, giờ bằng pet mất thì phải điền vào tờ khai số bằng pet đã mất là gì, mà em lại ko nhớ và cũng sơ xuất ko lưu lại, vậy em để trống số bằng pet đã mất trên tờ khai rồi đến nộp người ta tra số CMT ra rồi em điền vào đúng ko cụ?
Người ta tra đc hết mà cụ. Ý e là cụ có thẻ pét xe máy chưa ạ? Nếu có rồi cụ gõ cái số sơri của bằng xe máy là cũng ra bằng oto ạ

• Vodka
Reactions: pqh