v/v Lên thụt trước Li có ảnh hưởng nguy hiểm gì ko các bác ơi?

MjsSsOo

Đi bộ
Chào các bác ạ, tình hình là em đã thay yên, tay xách và ốp bô nhà bác Hoàng. Bây giờ em muốn đầu xe cao hơn, đang định lên thụt trước và vành. Nhưng chưa biết lên thụt trước có ảnh hưởng tới quá trình di chuyển xe hay nguy hiểm gì ko vậy? (vì em nghe nói là hàn thêm khi nâng thụt).hix @@ ko biết nên thay vành lốp hay lên cả thụt trước đây.Các bác đã thay qua rồi có hiện tượng gì thì chỉ giáo em với nhé :(.thanks các bác

Chỉnh sửa cuối:

xtitan

Xe buýt
lên thụt trước cứng hơn, ko êm như trước bác ạ

Thay vành + lốp là được rồi , có đk thì thay hẳn đôi thụt nhập thôi

xe em vừa thay cả giảm sóc sau của Li nhập chứ ko thay ti :)

longkoi88

Xe đạp
lên thụt trước cứng hơn, ko êm như trước bác ạ

Thay vành + lốp là được rồi , có đk thì thay hẳn đôi thụt nhập thôi

xe em vừa thay cả giảm sóc sau của Li nhập chứ ko thay ti :)
bác cho e hỏi ngu tí .bác thay vành + lốp mà ko nâng thụt có chạm vào vè chắn bùn ko ạ .tiện thể bác thay giảm sóc sau của li nhập hết nhiu lúa a .tks bác

TuanYen89

Xe tải
bác cho e hỏi ngu tí .bác thay vành + lốp mà ko nâng thụt có chạm vào vè chắn bùn ko ạ .tiện thể bác thay giảm sóc sau của li nhập hết nhiu lúa a .tks bác
5tr 1 bộ thụt trước bạn nhé

Lavender_li

Xe tăng
chỉ thay vành lốp 16" mà ko nâng thụt thì ko bị chạm dè trc đâu.bạn ko lo vấn đề này nhé.Đôi thụt nhập tầm 5tr,cái giảm sóc sau nguyên cái tầm 1,3tr đấy.2 cái khá CHAT ^^ hix hix_ theo như xe nhà mình nâng thụt đi chỉ hơi cứng hơn 1 chút thôi còn khoảng 90% so với ban đầu.

MjsSsOo

Đi bộ
còn khoảng 90% nghĩa là ntn hả bác? về độ êm ạ.em muốn hỏi là nâng thụt xong đi có nguy hiểm ko vậy? (vì là hàn nâng thụt lên,đi nhiều vào chỗ xóc thì có sợ...),mà hàn nâng thụt trên lên, đi được bao tháng lại phải làm lại hả bác,nếu muốn cho nó về zin như ban đầu thì có làm được ko hay chấp nhận mất zin luôn @@ , vài hum nữa em đủ tiền qua nhà bác làm nốt cái vành, lốp 16' nữa, hic đang băn khoăn có nên nâng thụt ko chỉ sợ nguy hiểm vì hàn ko chắc @@ đường VN thì toàn những ổ voi :))

MjsSsOo

Đi bộ
cảm nhận của bác là đi bị cứng thôi à. bác đi có thấy nguy hiểm ko? hàn thì làm sao bằng zin đúng ko ạ. mà giảm xóc chịu nhiều trọng lực nhất, ổ trâu ổ bò ở hà nội lại lắm hix, em chỉ sợ đang đi nhỡ nó rung ra thì xong...

Dương Phong

Xe tải
cảm nhận của bác là đi bị cứng thôi à. bác đi có thấy nguy hiểm ko? hàn thì làm sao bằng zin đúng ko ạ. mà giảm xóc chịu nhiều trọng lực nhất, ổ trâu ổ bò ở hà nội lại lắm hix, em chỉ sợ đang đi nhỡ nó rung ra thì xong...
Cụ cứ lo bò trắng răng=.=,hàng trăm hàng ngàn cụ thay rồi có than vãn gì đâu=.=.Mà ở 79 Nam Nhung ngta ko hàn gì cả,chỉ là độn thêm vào thôi,muốn trở về nguyên dạng thì lại tháo ra.

MjsSsOo

Đi bộ
Cụ cứ lo bò trắng răng=.=,hàng trăm hàng ngàn cụ thay rồi có than vãn gì đâu=.=.Mà ở 79 Nam Nhung ngta ko hàn gì cả,chỉ là độn thêm vào thôi,muốn trở về nguyên dạng thì lại tháo ra.
ko phải hàn hả bác hix tại em đã thay bao giờ đâu nên sợ nguy hiểm đang hỏi ý kiến các cụ tiên phong mà :D , thanks bác Dương Phong nhé