[Funland] V/v gửi xe ô tô quanh sân bay Nội Bài.

Trạng thái
Thớt đang đóng
-Các bác cho e hỏi là nhà e mấy hôm tới có việc phải bay khoảng 4 ngày 3 đêm, do khi về xuống mb là phải đi luôn nên e muốn đi xe lên sb Nội Bài và gửi xe vài ngày ở đó, cho nên e muốn hỏi các bác có kn v/v này là trên đó nên gửi xe ở bãi nào, địa chỉ, số đt liên lạc, đg vào ra sao, y/c là càng gần sb càng tốt, an ninh tốt, có mái che càng hay, giá rổ là bao nhiêu, có phải gửi lại chìa khoá ko (e thì ko muốn gửi chìa khoá)...Thank các bác!
Quá tội tiền gửi nếu cụ gửi trong Sb vì nó tính times , theo e cụ vứt xe ở nhà làm cuốc xe của các cụ trên otofun làm D/v đưa đón tận Rường cho nhàn đầu .

gentviet

Xe buýt
Đội đó ko phải cò cụ ơi, vẫn mấy nhà trong đó ra bắt khách. Giá fix chung cả làng rồi, cũng có mái che hết, khác nhau tí là nhà nào có camera cho cụ view 24/7 ko thôi. Bạn em đang làm món này mà cụ. Nó đang nhờ em kiếm con xe cỏ để đưa đón khách qua lại, chưa biết kiếm con gì ngon bổ rẻ đây.
nếu đã bao luôn đoạn đường đó thì kiếm con 12 chỗ hết date đăng kiểm về chạy đi, chạy lại là hợp lý nhất, chắc mua thanh lý các cq cỡ vài ba chục là OK

RAVA

Xe ba gác
Quá tội tiền gửi nếu cụ gửi trong Sb vì nó tính times , theo e cụ vứt xe ở nhà làm cuốc xe của các cụ trên otofun làm D/v đưa đón tận Rường cho nhàn đầu .
-E đã trải nghiệm dv này xong từ hồi th9 năm ngoái kia, nói chung là tốt. Hồi đấy e hỏi nv là vì sau khi xuống sb là e phải chạy đi HP luôn nên nếu lại quay về HN lấy xe rồi mới đi thì lại mất thời gian và ko chủ động đc, chưa kể gửi xe 4 ngày 3 đêm mất có 150-200k còn rẻ hơn tiền goij 1 cuốc tãi 5- 7c chiều đi, còn chiều về nếu tính theo đồng hồ thì cũng phải 4-500k nữa. Còn vc thuê xe chạy dv đón đi sb thì e sd 1 lần rồi, đến gần giờ ra sb mà chả thấy xe đâu, e gọi đt thì bác lái xe nói ngủ quên và hứa sẽ chạy qua luôn, đc lúc nữa vẫn chưa thấy đâu hỏi lại thì bảo...tắc đg làm e suýt nữa thì toi? E hay phải bay, có năm đến hơn 100ch nên e cứ gọi đặt taxi sb từ hôm trc cho nó yên tâm, ko có xe này họ điều xe khác. Các hãng xe chạy sb họ cũng nghiêm túc lắm, đến gần giờ hẹn mà họ gọi đt cho khách kt xem xe taxi sb đã đến chưa, nếu ô lx nào hôm trc đã nhận lốt mà quên thì họ điều ngay xe taxi nội thành gần nhất đến (xe cùng hãng và ko quan tâm là 5c hay 7c), và ô lx kia sẽ phải bỏ tiền túi ra trả toàn bộ chi phí phát sinh đó. Còn bác nào thích rẻ thì đặt dv đi chung, ngay cả các hãng taxi hiện giờ cũng đều có dv này, chỉ cần đặt sớm từ hôm trc để họ ghép khách đón gần nhau cho tiện chuyến thôi, nếu ko ghép đc ai thì đành phải trả tiền cả chuyến vậy!

15cm45p

Xe điện
Kính cụ:

minhhai_police

Xe điện
nếu đã bao luôn đoạn đường đó thì kiếm con 12 chỗ hết date đăng kiểm về chạy đi, chạy lại là hợp lý nhất, chắc mua thanh lý các cq cỡ vài ba chục là OK
Để em thử bảo nó xem. Trước nó đang ngắm mấy con mondeo cũ đời 05-08 :(

pisces_hn

Xe container
-E đã trải nghiệm dv này xong từ hồi th9 năm ngoái kia, nói chung là tốt. Hồi đấy e hỏi nv là vì sau khi xuống sb là e phải chạy đi HP luôn nên nếu lại quay về HN lấy xe rồi mới đi thì lại mất thời gian và ko chủ động đc, chưa kể gửi xe 4 ngày 3 đêm mất có 150-200k còn rẻ hơn tiền goij 1 cuốc tãi 5- 7c chiều đi, còn chiều về nếu tính theo đồng hồ thì cũng phải 4-500k nữa. Còn vc thuê xe chạy dv đón đi sb thì e sd 1 lần rồi, đến gần giờ ra sb mà chả thấy xe đâu, e gọi đt thì bác lái xe nói ngủ quên và hứa sẽ chạy qua luôn, đc lúc nữa vẫn chưa thấy đâu hỏi lại thì bảo...tắc đg làm e suýt nữa thì toi? E hay phải bay, có năm đến hơn 100ch nên e cứ gọi đặt taxi sb từ hôm trc cho nó yên tâm, ko có xe này họ điều xe khác. Các hãng xe chạy sb họ cũng nghiêm túc lắm, đến gần giờ hẹn mà họ gọi đt cho khách kt xem xe taxi sb đã đến chưa, nếu ô lx nào hôm trc đã nhận lốt mà quên thì họ điều ngay xe taxi nội thành gần nhất đến (xe cùng hãng và ko quan tâm là 5c hay 7c), và ô lx kia sẽ phải bỏ tiền túi ra trả toàn bộ chi phí phát sinh đó. Còn bác nào thích rẻ thì đặt dv đi chung, ngay cả các hãng taxi hiện giờ cũng đều có dv này, chỉ cần đặt sớm từ hôm trc để họ ghép khách đón gần nhau cho tiện chuyến thôi, nếu ko ghép đc ai thì đành phải trả tiền cả chuyến vậy!
đi một mình, ít đồ thì đi xe buýt 86 hết 30k em thấy ngon ạ. Chạy khá đúng giờ.

Nói chung các hãng xe làm D/v bây giờ đều ổn cả ,đúng là sự cố ko mong muốn về xe đưa đón là ko tránh khỏi , nhưng ae làm D/v sơ xuất như vậy cũng rất ít , vì miếng cơm manh áo e nghĩ , ko ai dám đạp bỏ bát cơm của mình , nếu CV của cụ phải đi ct nhìu mà có phương tiện giêng , thì chủ động xe của mình là tốt nhất rồi , nhưng cũng có mặt ko tốt vì áp lực Cv , cũng như ngồi trong máy bay áp xuất độ cao thay đổi , e thấy cũng mệt khi phải tự lái xe về , e chưa nói đến chuyện chi phí cho xe giêng của mình nữa .

Xe bọ xít

Xe container
Đội đó ko phải cò cụ ơi, vẫn mấy nhà trong đó ra bắt khách. Giá fix chung cả làng rồi, cũng có mái che hết, khác nhau tí là nhà nào có camera cho cụ view 24/7 ko thôi. Bạn em đang làm món này mà cụ. Nó đang nhờ em kiếm con xe cỏ để đưa đón khách qua lại, chưa biết kiếm con gì ngon bổ rẻ đây.
Làm con tải Van 50 củ, điều hoà mát lạnh :))

toimuondie

Xe container
Các cụ mới gửi thường hay đi đường đầu làng xuống lên tắc đường đợi lâu lắm vì chỉ có 1 đường 2 chiều từ sân bay vào làng ! Các cụ nào khéo thì đi đường 2 vào làng vừa thoáng lại vừa nhanh. Sau gửi xe có xe chở lên tận cổng sân bay ! Các cụ nào có ý định gửi xe alo em 0333437990 ạ !
Cụ đưa cái map bãi nhà cụ + thêm ảnh bãi lên đây xem nào, anh em sẽ ủng hộ offer.

enhat4ever

Xe tăng
Nhiều cụ khổ nhỉ, đi lên cứ taxi 123, đi về taxi Nội Bài. Tổng chi phí chưa đến 5 lít, méo phải lo lắng khổ sở này nọ ;))

Sóc Sumô

Xe đạp
Em gửi xe ở trong làng

cocsku

Xe cút kít
Em thấy có mỗi việc tổ chức gửi xe qua đêm mà bọn cảng hàng không không làm nổi, không biết bọn nó làm cái gì? Mà gửi trả tiền chứ có gửi miễn phí đâu.

toimuondie

Xe container
Em thấy có mỗi việc tổ chức gửi xe qua đêm mà bọn cảng hàng không không làm nổi, không biết bọn nó làm cái gì? Mà gửi trả tiền chứ có gửi miễn phí đâu.
Ai cấm ông gửi xe ở bãi xe cảng hàng không đâu?

bentley8

Xe điện
Nhìn lại cái bãi xe nội bài đi, giờ quá tải, theo giờ mà chỉ đc 1/3 nhu cầu là cùng. Nếu gửi theo ngày chắc phải xây hẳn bãi với 4-5 tầng như TSN mới đủ

Xe bọ xít

Xe container
Anh đưa mọi người vào sảnh rồi phi quay ra, sang bên kia đường đối diện cổng ra của Ga nội địa có đường vào làng, cứ đi thẳng vào tầm hơn 100m bên tay phải rất nhiều nhà dân tự xây. Em 2 lần gần đây gửi Trần Bách ưng. 50K/ngày đêm, xong có người chở mình xe máy lên Sảnh. Khi về gọi điện rồi đi bộ ra cửa soát vé, họ lại phi xe máy ra đón, hoặc như em toàn về đêm, mát mẻ thì đi bộ sang cho khỏe chân :D

SĐT bãi Trần Bách 0989435998 ;) full mái che, không cần gửi lại chìa.
Gửi chỗ này có mái che ko Cụ, để chìa khoá xe hay ko phải để ạ

Kia Sectra V

Xe tải
Có cả camera cho người gửi xem à các cụ ơi

Chỉnh sửa cuối:

Blacksoulstone

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

minhhai_police

Xe điện
Có cả camera cho người gửi xem à các cụ ơi
Đa số có rồi cụ, nhà bạn em nó cũng có. Khách gửi có thể lấy account để xem, nó đổi pass sau mỗi 4 tuần nên ko lo lộ hình ảnh cá nhâ

Trạng thái
Thớt đang đóng