Chi hội V/v điều hòa của xe cerato AT

gauduc

Xe đạp
Hi kính lạy các cụ ạ,
Em mới lấy Kia-Cerato AT và cũng đang tập tành lái.
Hiện giờ em bị gặp một vấn đề nhỏ sau là khi bât điều hòa (đèn điều hòa màu xanh bật sáng) thì lập tức cái nút ám chỉ dòng khí luân chuyển trong xe,màu vàng (em không biết diễn đạt thế nào cho phải cả) cũng bật sáng lên theo.
Nếu tắt điều hòa thì cái nút này cũng tắt,mà bật điều hòa lên là lập tức sáng lên theo.
Em đã thử ấn đi ấn lại mà cái đèn dở hơi đó vẫn sáng mới bực chứ,từ lúc bị cái "bệnh" ấy,em cảm giác không khí trong xe nó cứ nong nóng thế nào ý :( hix.
Kính mong các cụ đèn giời soi sáng cho cháu ạ.
Kính vodka các cụ

JuneSun

Xe tăng
Cái đèn đấy nó báo là xe của cụ đang sử dụng chế độ gió như thế nào, làm sao cụ tắt được nó, muốn tắt cụ bật vào cái nút ở dưới nút đấy là nó hết sáng thôi =))

smalldonkey

Xe tăng
Hi kính lạy các cụ ạ,
Hiện giờ em bị gặp một vấn đề nhỏ sau là khi bât điều hòa (đèn điều hòa màu xanh bật sáng) thì lập tức cái nút ám chỉ dòng khí luân chuyển trong xe,màu vàng (em không biết diễn đạt thế nào cho phải cả) cũng bật sáng lên theo.
Nếu tắt điều hòa thì cái nút này cũng tắt,mà bật điều hòa lên là lập tức sáng lên theo.
Em đã thử ấn đi ấn lại mà cái đèn dở hơi đó vẫn sáng mới bực chứ,từ lúc bị cái "bệnh" ấy,em cảm giác không khí trong xe nó cứ nong nóng thế nào ý :( hix.
Kính vodka các cụ
Xe nào chẳng thế cụ ơi... nếu cụ không muốn nó sáng cụ chuyển sang chế độ lấy gió ngoài... sẽ thấy 1 cái đèn khác màu xanh ( ở ngay dưới cái đèn vàng ) nó sáng đấy... he he cụ an tâm đi nhé!

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
đó là cái nút A/C bật điều hòa nó phải mầu xanh nhé có nghĩa là làm lạnh, còn nhấn tay vào đó nó chuyển mầu vàng có nghĩa là chỉ có quạt gió và nóng như rang.còn 2 cái nút bên cạnh là lấy gió ngoài và lấy gió trong.nếu vẫn ko được thì chỉnh như hình dưới đây.

CBR1000RRk7

Xe hơi
Hi kính lạy các cụ ạ,
Kính vodka các cụ
Bệnh này khó chữa lắm kụ ạ....:-ss
Muốn hết bệnh thì kụ cứ lên kế hoạch(b), rồi gọi em đến, em kéo theo mấy ông KFCers nữa, anh em xúm lại xem xét rồi mới phán chính xác được.
Mà phải sớm đi kụ ạ...thống nhất là cuối tuần nhé, để lâu bệnh thành mãn tính là chít đấy=))
(Đùa kụ 1 chút, chứ như cụ Phễu là chuẩn đới)

smalldonkey

Xe tăng
Bệnh này khó chữa lắm kụ ạ....:-ss
Muốn hết bệnh thì kụ cứ lên kế hoạch(b), rồi gọi em đến, em kéo theo mấy ông KFCers nữa, anh em xúm lại xem xét rồi mới phán chính xác được.
Mà phải sớm đi kụ ạ...thống nhất là cuối tuần nhé, để lâu bệnh thành mãn tính là chít đấy=))
(Đùa kụ 1 chút, chứ như cụ Phễu là chuẩn đới)
CHuẩn rồi cụ ơi... cái này mà ko biết là em thề k đồng ý cụ vào hội gà đâu...( nếu chủ tịch đồng ý thì em vẫn phải ngậm bồ hòn làm ngọt thôi )... cái đó là lấy gió trong và luôn luôn là đèn màu vàng.

CBR1000RRk7

Xe hơi
CHuẩn rồi cụ ơi... cái này mà ko biết là em thề k đồng ý cụ vào hội gà đâu...( nếu chủ tịch đồng ý thì em vẫn phải ngậm bồ hòn làm ngọt thôi )... cái đó là lấy gió trong và luôn luôn là đèn màu vàng.
Ôi trời!!! Sao mệt ông này thế nhỉ???
Có muốn uống beer không?x-(

kenu97

Xe container
Chào ngài Thần gió, dạo này ngài buôn cũng ác nhỉ =))

Cụ chủ thớt: Đèn màu cam đấy nó sáng là bình thường. Nên bật công tắc đó để lấy gió trong cho nó mát mẻ thơm tho. còn cụ muốn ngồi trong xe nhưng vẫn hít thở khói xe cũng như mùi rác ( nếu đi sau xe rác) thì cụ cứ tắt cái công tắc đó đi thôi =))

CBR1000RRk7

Xe hơi
Chào ngài Thần gió, dạo này ngài buôn cũng ác nhỉ =))

Cụ chủ thớt: Đèn màu cam đấy nó sáng là bình thường. Nên bật công tắc đó để lấy gió trong cho nó mát mẻ thơm tho. còn cụ muốn ngồi trong xe nhưng vẫn hít thở khói xe cũng như mùi rác ( nếu đi sau xe rác) thì cụ cứ tắt cái công tắc đó đi thôi =))
Chủ Tịch dạo này tình hình bão lũ, đê điều ra sao rồi?
Em là em tranh thủ làm cò kiếm ít beer cho anh em...he he

SFE

Xe máy
Em có mỗi tý ý kiến nho nhỏ là đề nghị cụ đọc một lần hướng dẫn sử dụng đi kèm xe, nếu ko có thi kiếm trên mạng.
Đọc qua thôi cũng được chỉ cần biết o trong đó nó nói đến vấn đề gì, lúc nào cụ thấy xe mình có dấu hiệu gì có vẻ ko ổn thì giở phần đó ra nghiên cứu, bên cạnh đó còn có cả những công việc bảo quản chăm xóc xe đơn giản do cụ tự làm.
Em đảm bảo 99 fan tram thắc mắc của cụ được giải quyết.
Đọc kỹ hướng dẫn SD trước khi dùng là điều các nhà sản xuất luôn khuyến cáo chúng ta

gauduc

Xe đạp
Dạ nhà cháu xin cảm ơn các ý kiến đóng góp của các cụ ạ :bz
Cái quyển hướng dẫn đi kèm của nhà cháu là tiếng Nga,mà cháu nhiều lúc thì lại lười đọc manual trên mạng :">
Nhưng sau chuyến này có lẽ phải đọc lại nhiều thôi hí hí
Xin cảm ơn các cụ nhiều lắm ạ
Nhà cháu phi đâyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyy

heroesdaubu

Xe điện
Dạ nhà cháu xin cảm ơn các ý kiến đóng góp của các cụ ạ :bz
Cái quyển hướng dẫn đi kèm của nhà cháu là tiếng Nga,mà cháu nhiều lúc thì lại lười đọc manual trên mạng :">
Nhưng sau chuyến này có lẽ phải đọc lại nhiều thôi hí hí
Xin cảm ơn các cụ nhiều lắm ạ
Nhà cháu phi đâyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyy
Sao bác ko tiện thể làm khóa tiếng Nga cho nó khác người.
Khi nào bác muốn ngửi mùi khói xe và muốn thay nhanh lọc gió điều hòa thì ấn vào nút hình chữ nhật có đèn màu xanh ấy, còn ko thì ấn vào nút hình chữ nhật có đèn màu vàng.
Trong xe mà nóng thì ấn vào cái nút tròn to nhất của hệ thống điều hòa cho sáng xanh lên và vặn ngược chiều kim đồng hồ sao cho cái số hiển thị nhiệt độ không nhỏ hơn được nữa là mát ngay!

Chỉnh sửa cuối:

comatec

Xe hơi
tất cả đều có biểu tượng mà, các cụ nhìn vào lqà hỉu ngay cần gì phải đọc.

blackdragon

Xe buýt
Ôi zời cái thớt, chắc mới dc thanh minh về!!!! hix hix

scopion84

Xe tải
Hôm nào cụ dừng xe chờ vợ/bồ ở cạnh sông Tô Lịch hoặc gần bãi rác thì ấn vào cái nút dưới cái nút đèn vàng, cho nó hiện đèn xanh lên ý.Là biết ngay nó khác nhau ntn :D