[Funland] V.League 1 – 2022

tratida

Xe container
Nếu mình làm nghiêm thì quá tốt. Tuy nhiên làm nghiêm thế thì CLB Hà Nội chắc giải tán đội bóng mất.
hehe, đúng giọng cháu cụ Nổ, thế hồi ông Đức làm trùm VFF, giải tán được thì giải tán đi.

tratida

Xe container
E có một suy nghĩ: Nếu V league có thêm quy định CLB xuất khẩu được 1 cầu thủ sang nước có nền bóng đá xếp hạng FIFA cao hơn VN thì CLB đó được thêm 1 "tây". Lúc đó may ra các CLB mới hào hứng xuất khẩu cầu thủ giỏi.
rắc rối thế làm gì, di sản cấm Tây của ông Đức để lại chưa nát à, cứ v1, V2 đủ Tây như C1, ai chơi được thì chơi, ai ko mua được thì sản xuất mà bán.

tratida

Xe container
Em chắc chục năm rồi không coi Võ Lít , BĐVN chỉ coi đội tuyển đá .
Nói chung về mua bán cầu thủ thì Võ Lít vẫn thuộc kiểu nghiệp dư thời bao cấp , bảo thủ nặng nề . Đa phần các đội Võ Lít cứ lấy tiêu chí ưu tiên cầu thủ quê hương thì khác Bilbao ở Liga , khó mà khá nổi .
đội HAGL có cầu thủ Gia Lai nào đâu nhỉ các cụ ko xem vleague lại thích nhận xét, tốt nhất là mặc kệ nó hoặc coa trải nghiệm ạ

Ca phê thôi

Xe tăng
Sân Hàng Đẫy không cải tạo sớm dễ sập sân lắm. Quá nguy hiểm.
Chỉ mong HN mình có được một cái sân bóng đá cho ra cái sân. Về chất lượng mặt cỏ thì mấy năm trở lại đây mình đánh giá là tốt rồi, tuy nhiên khán đài và tổng thể kiến trúc thì quá quá tệ. Cũng mong HN mình có cơ chế để đầu tư xây dựng 1 cái sân đẹp xứng tầm Thủ đô, có thể kết hợp làm trung tâm thương mại, ẩm thực, vui chơi, đào tạo thể thao...

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Chỉ mong HN mình có được một cái sân bóng đá cho ra cái sân. Về chất lượng mặt cỏ thì mấy năm trở lại đây mình đánh giá là tốt rồi, tuy nhiên khán đài và tổng thể kiến trúc thì quá quá tệ. Cũng mong HN mình có cơ chế để đầu tư xây dựng 1 cái sân đẹp xứng tầm Thủ đô, có thể kết hợp làm trung tâm thương mại, ẩm thực, vui chơi, đào tạo thể thao...
Em thấy bác Hiển có dự án xây rồi đó mà chưa biết tại sao lại chưa xây? Ngoại binh đến thử việc ở Viettel với Hà Nội nhiều tay chạy mất dép vì nhìn thấy cái sân như vậy. :D

Mang tiếng thủ đô, lại có hai CLB thuộc dạng lắm tiền nhiều của mà không có được cái sân ra hồn kể ra cũng chán cụ nhỉ?

Hà Nội FC đang có phương án mới hút fans khi bán vé có combo ăn uống. Nếu có ốp sần vé kèm 5 lít bia nữa thì khối người mua. :P

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Bác Lê Khánh Hải xin rút khỏi vị trí Chủ tịch VFF.

tratida

Xe container
Em thấy bác Hiển có dự án xây rồi đó mà chưa biết tại sao lại chưa xây? Ngoại binh đến thử việc ở Viettel với Hà Nội nhiều tay chạy mất dép vì nhìn thấy cái sân như vậy. :D

Mang tiếng thủ đô, lại có hai CLB thuộc dạng lắm tiền nhiều của mà không có được cái sân ra hồn kể ra cũng chán cụ nhỉ?

Hà Nội FC đang có phương án mới hút fans khi bán vé có combo ăn uống. Nếu có ốp sần vé kèm 5 lít bia nữa thì khối người mua. :P
đúng giọng văn đố kỵ của fan HAGL, chứ lý do tại sao ko xây được thì google phát mốt, nhất là với "tài năng" và sự "hiểu biết" về bóng đá Việt như cụ

tratida

Xe container
Tại sao HAGL tự khoe lối đá ban bật mà giờ này mặt cỏ vẫn là lá gừng? Hà Nội thì mặt sân để chơi bóng thì nó là số 1 VN rồi.Còn khán đài hay xây lại sân nó là tiền, HN nó cũng phải sống chứ không sĩ rởm như bầu Đức, bai giờ phương án xây sân kết hợp kinh doanh của nó được duyệt ra tiền thì nó làm, fan HN ko ý kiến gì thì fan HAGL phải dè bỉu gì nhỉ? cho ông Đức vào làm xem có làm được ko? hay chỉ chặt rừng xây sân ở xứ rừng thì được.

tratida

Xe container
HAGL phá rừng xây sân được, Hà Nội không biết phá nhà xây sân, ok kém. Vậy Viettel thì thừa tiền, mang bộ mặt Việt Nam đi đá C1 mà vẫn đá sân Hà Nội đấy thì sao?

poiuy

Xe ba gác
Cho các cháu nó đi vừa có thêm kinh nghiệm vừa có thêm thu nhập và làm "tấm gương" cho bọn trẻ noi theo.
Vấn đề em nghĩ cũng nằm ở cầu thủ nữa cụ ạ. Các cầu thủ của Việt Nam toàn kiểu như Batigol, thà ở lại với CLB mình thích mà thu nhập kém tí còn hơn chuyển sang CLB khác, đặc biệt là CLB nước ngoài.

Em vừa kiểm tra qui định của AFC thì năm sau vẫn giữ nguyên công thức 3 + 1 (3 ngoại binh bất kì + 1 ngoại binh châu Á.) Các năm sau nữa có thể gỡ bỏ trần. Số lượng ngoại binh sẽ do mỗi liên đoàn thành viên tự qui định.
Ra nước ngoài chắc gì thu nhập đã tốt hơn trong nước đâu các cụ, nhất là tầm ngôi sao cỡ QH.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Quế Ngọc Hải chính thức rời Viettel, về đâu chưa rõ.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Ra nước ngoài chắc gì thu nhập đã tốt hơn trong nước đâu các cụ, nhất là tầm ngôi sao cỡ QH.
Ra nước ngoài nếu muốn thu nhập tốt như ở Việt Nam thì cần phải nỗ lực rất nhiều. Em thấy lương của Chanathip bên Nhật cũng khá cao. Để hôm nào em tìm lại xem sao. Hình như gần 100 triệu Yên một năm thì phải.

piano

Xe điện
Trước mắt lại là vòng 3 WC. Đằng nào cũng nát rồi, hi vọng ông P và tuyển gọi cầu thủ mới, hoặc trước ngày đá thì tập trung vài ngày thôi.
Đội tuyển quan trọng, nhưng cũng nên để ý quyền lợi của câu lạc bộ nữa. Các cầu thủ đang ăn lương chính ở clb, bây giờ là giai đoạn chuẩn bị cho mùa giải mới, lắp ghép đội hình. Nếu hn, hagl, viettel tiếp tục góp cầu thủ cho đội tuyển dài hạn thì các đội bóng này sẽ chuẩn bị thế nào đây?

Moriarty

Xe container
Hàng Đẫy là đất kim cương chứ ko phải vàng, chú nào ký tá ko cẩn thận đi boc lịch như chơi nên khó lắm.

Ca phê thôi

Xe tăng
Hàng Đẫy là đất kim cương chứ ko phải vàng, chú nào ký tá ko cẩn thận đi boc lịch như chơi nên khó lắm.
Vâng, biết là giờ động vào đất (lại đất kim cương và to tổ chảng) thì rất rất khó, bằng chứng là anh Hiển đã có ý từ lâu rồi nhưng có triển được đâu, vô cùng nhậy cảm. Chính vì thế mới cần có cơ chế để triển, nếu không thì mãi mãi HN chỉ có cái sân VĐ cũ nát, xấu xí và đặc biệt là không an toàn, rất phí phạm nguồn lực.

Ca phê thôi

Xe tăng
Quế Ngọc Hải chính thức rời Viettel, về đâu chưa rõ.
Trọng Hoàng và Quế Ngọc Hải về lại SLNA cụ ạ, chắc chắn đến 99% rồi. SLNA năm nay có nhà tài trợ nên sửa sang sân VĐ, cơ sở vật chất, cơ sở đào tạo... Nói chung là có tiền nên cũng khá mạnh tay.

tratida

Xe container
Vâng, biết là giờ động vào đất (lại đất kim cương và to tổ chảng) thì rất rất khó, bằng chứng là anh Hiển đã có ý từ lâu rồi nhưng có triển được đâu, vô cùng nhậy cảm. Chính vì thế mới cần có cơ chế để triển, nếu không thì mãi mãi HN chỉ có cái sân VĐ cũ nát, xấu xí và đặc biệt là không an toàn, rất phí phạm nguồn lực.
vậy nên ông nào khoe giỏi vào mà làm, chứ rảnh háng ngồi "để em biên bài chửi cho" thì dễ quá, chứ đến Viettel còn đi đá nhờ sân thì cứ trật tự mà xem thôi, quan trọng mặt sân OK, cầu thủ đá sướng là được.