[Funland] V.League 1 – 2022

fundraiser

Xe container
Vleage mùa này có vẻ đáng xem nhỉ. Các CLB đầu tư bài bản phết. Rồi có giải các tuyến trẻ. SLNA còn lập cả đội hình B do HLV Ngô Quang Trường cầm. Ko hiểu lập đội hình B xong để làm gì nhỉ, nếu không được thi đấu thường xuyên?

Venetta

Xe điện
Vleage mùa này có vẻ đáng xem nhỉ. Các CLB đầu tư bài bản phết. Rồi có giải các tuyến trẻ. SLNA còn lập cả đội hình B do HLV Ngô Quang Trường cầm. Ko hiểu lập đội hình B xong để làm gì nhỉ, nếu không được thi đấu thường xuyên?
Để cho bọn trẻ đá hạng dưới, có kinh nghiệm thực chiến.

smart_sharp

Xe tăng
Xưa Bình Dương là Chelsea VN thì nay có Psg Việt Nam Bình Định. BĐ đang từ đội nghèo chạy ăn từng bữa trầy trật mãi mới quay lại V League giờ toàn sao trải đều các tuyến, đúng là mạnh vì gạo, bạo vì tiền. BĐ bỏ tiền mua sao số cứ như tiền âm phủ, sợ thật. Hi vọng Đức Thắng vững tay chèo. Huy Hoàng em nghi ngờ khả năng cầm quân, nếu là Thành Công thì có lẽ sẽ ổn hơn đối với SLNA. Hà Tĩnh em nghĩ sẽ là ứng viên xuống hạng cùng với SG.
Bỏ tiền ra thì ok nhưng em có cảm giác là không bền vững. Những đội như Bình Định, nếu ông bầu chán bóng đá cái là rất dễ tan đàn xẻ nghé ngay (hi vọng điều này không xảy ra). Làm bài bản nhất em vẫn thấy là Hà Nội và một phần là Viettel, Bình Dương. Những đội này đặt ở những trung tâm kinh tế của đất nước nên dần dần sẽ có đội ngũ cổ động viên trung thành, có tiềm lực kinh tế để “nuôi” đội bóng (hiện nay chưa ăn thua).

Hiendai

Xe tăng
Em thích bóng đá, đứt dây chằng hơn 10 năm, phế rồi. Nhưng em vẫn bó gối ra sân tuần 1 trận, cố gắng cụ ạ
Sao phải bó gối thế cụ. Mổ nối lại, tập hồi phục là ngon hết. Lại còn tránh di chứng về già. Cụ search còn có cả giải bóng đá dây chằng cho các cụ đã mổ đó he he

smart_sharp

Xe tăng
Chốt lại là cầu thủ VN rất lười tập, lười tranh chấp và ko biết chạy ko bóng. Nhiều chuyên gia đã phát biểu như vậy.
Chưa chuyên nghiệp nên vậy thôi. Bao giờ cầu thủ phải sống bằng nghề thì sẽ phải tập, phải tranh chấp, phải giữ gìn sự chuyên nghiệp (ăn, ngủ, nghỉ, luyện tập…) như một cầu thủ nhà nghề.
VFF cũng nên dần nghĩ tới giải trẻ cho các cầu thủ trẻ đi nhỉ (đá quanh năm, một năm phải đá được khoảng 30 trận chứ không phải là giải một năm chỉ đá khoảng 5 trận trong một giải khoảng 2—3 tuần). Tất nhiên là bài toán tiền là bài toán lớn nhưng để có nền móng tốt thì phải đầu tư cho tuyến trẻ, mặt sân thi đấu, dinh dưỡng và y học thể thao, trọng tài và HLV…

Hiendai

Xe tăng
Chốt lại là cầu thủ VN rất lười tập, lười tranh chấp và ko biết chạy ko bóng. Nhiều chuyên gia đã phát biểu như vậy.
Cụ phải thấy sự tiến bộ của các cầu thủ chứ. Giờ ít bia rượu, không đi bay lắc nữa rồi. So với trước là một bước nhảy vọt chứ đùa à ha ha

fundraiser

Xe container
Để cho bọn trẻ đá hạng dưới, có kinh nghiệm thực chiến.
Làm gì có giải chuyên nghiệp ở hạng dưới đâu cụ? Nếu mục đích là cho mượn thì các đội lâu nay vẫn làm lẻ tẻ từng cầu thủ, nhưng ở đây là lập nguyên 1 đội hình B ăn tập thường xuyên. Tập vẫn phải có giải để thi đấu mới tăng trình độ lên được chứ? Hình như các đội bóng nước ngoài hình như cũng duy trì đội B.

Opel Astra

Xe điện
Sao phải bó gối thế cụ. Mổ nối lại, tập hồi phục là ngon hết. Lại còn tránh di chứng về già. Cụ search còn có cả giải bóng đá dây chằng cho các cụ đã mổ đó he he
Vụ mổ xẻ cái Dây chằng đầu gối không đơn giản thế bác ạ.
Rủi ro nếu mổ ở đây khá cao.
Cậu cảnh sát khu vực chỗ tôi, gần 1 năm vẫn khập khiễng, do mổ nối dây chằng ở Việt Nam.
Nghe đồn sang Singapore mổ thì an toàn hơn.

Tôi cũng được chỉ định mổ ở Vinmec, tôi từ chối.
Một phần vì tôi chưa bắt buộc phải mổ - lý do quan trọng nhất.
Phần nữa cũng không tin tưởng.

Bobbo

Xe điện
Cậu cảnh sát khu vực chỗ tôi, gần 1 năm vẫn khập khiễng, do mổ nối dây chằng ở Việt Nam.

Cụ phán cũng có ý đúng. Em hồi mới bị cũng tính mổ mà lười với ko có tiền nên ngại mổ. Sau thấy mấy ae quen mổ xong toàn nghỉ đá hoặc có đá cũng chỉ tầm phế so với ngày chưa đứt nên chán ko mổ nữa. Em bó gối đá lâu rồi, thấy cũng tàm tạm nên chưa có ý định mổ, ít ra là thời gian này.

Venetta

Xe điện
Làm gì có giải chuyên nghiệp ở hạng dưới đâu cụ? Nếu mục đích là cho mượn thì các đội lâu nay vẫn làm lẻ tẻ từng cầu thủ, nhưng ở đây là lập nguyên 1 đội hình B ăn tập thường xuyên. Tập vẫn phải có giải để thi đấu mới tăng trình độ lên được chứ? Hình như các đội bóng nước ngoài hình như cũng duy trì đội B.
Đá hạng 3 được mà cụ.

Opel Astra

Xe điện
Cụ phán cũng có ý đúng. Em hồi mới bị cũng tính mổ mà lười với ko có tiền nên ngại mổ. Sau thấy mấy ae quen mổ xong toàn nghỉ đá hoặc có đá cũng chỉ tầm phế so với ngày chưa đứt nên chán ko mổ nữa. Em bó gối đá lâu rồi, thấy cũng tàm tạm nên chưa có ý định mổ, ít ra là thời gian này.
Bác còn đá được, dù là bó gối, tức là nó chưa đứt rời, vẫn dính.
Bác nên cẩn trọng.
Của tôi bị giãn, cũng không thể đá được nữa.
Trước tôi có đi bắt gôn cho chúng nó, giờ khoản này cũng tạch nốt.

Hiendai

Xe tăng

Cụ bị thì chắc cũng tìm hiểu kỹ rồi, rủi ro là cao nhưng đến mức không dám mổ như cụ thì cũng hơi quá. Còn mổ thì ở Việt Đức, 108 và bv Thể thao (mời bs về) vẫn được đánh giá là uy tín nhất chứ không phải Vinmec. Có điều kiện thì cụ ra nước ngoài nhưng quan trọng là tay nghề của bs trực tiếp mổ thôi.
Em cũng đi đá nhiều, trong đội đầy ông mổ rồi. Có ông bị 25 năm rồi giờ mới mổ. So với trước tay nghề bs lên nhiều rồi.

Songocu

Xe buýt
Cụ đọc bài này sẽ hiểu phần nào.

Còn đây là phản hồi của CLB Hà Nội, cụ đọc để có thông tin đa chiều.

Còn đây là tâm sự của cựu HLV thể lực của đội Nam Định về đội bóng. Cụ đọc để xem cách tiếp cận giữa hai CLB khác nhau như nào.

Khi CLB Hà Nội tuyển dụng HLV thể lực cũ của HAGL, đúng vào thời điểm đó CLB Hà Nội gặp nhiều chấn thương, đã có một số ý kiến đổ lỗi cho vị HLV này. Tuy nhiên một câu hỏi được đặt ra, tại sao lúc vị này làm ở HAGL, các cầu thủ của họ không bị sao? Như vậy, quay ngược lại bài báo ban đầu thì có vẻ như vị GĐKT kia đã nói đúng. Trường hợp có thể nhìn rõ nhất là Đức Huy, bụng ngày càng nhiều mỡ, mặc dù còn trẻ.
Giờ e mới hiểu thêm danh từ '' trọc phú'' hay được gán ghép .

Opel Astra

Xe điện
Cụ bị thì chắc cũng tìm hiểu kỹ rồi, rủi ro là cao nhưng đến mức không dám mổ như cụ thì cũng hơi quá. Còn mổ thì ở Việt Đức, 108 và bv Thể thao (mời bs về) vẫn được đánh giá là uy tín nhất chứ không phải Vinmec. Có điều kiện thì cụ ra nước ngoài nhưng quan trọng là tay nghề của bs trực tiếp mổ thôi.
Em cũng đi đá nhiều, trong đội đầy ông mổ rồi. Có ông bị 25 năm rồi giờ mới mổ. So với trước tay nghề bs lên nhiều rồi.
Đúng là so với thời tôi dự kiến mổ, giờ các bác sĩ tốt hơn.
Tôi không phải là không dám, mà vì của tôi thực sự chưa bắt buộc bị mổ; bù lại không thể chơi cái gọi là Thể thao thành tích cao - Pờ dồ, được nữa.
Tôi chấp nhận chuyện đó.
Giờ thì chạy chậm thôi, tối đa 10kmh, theo máy chạy.
Về uy tín, nghe đồn có Bs Đức ở 108 chuyên khoản này và cứng tay.
Chỗ Việt Đức tôi không rõ.

Còn anh Vinmec là nó gạ tôi nằm ở đó thôi, bác sĩ được mời về.

Hiendai

Xe tăng
Đúng là so với thời tôi dự kiến mổ, giờ các bác sĩ tốt hơn.
Tôi không phải là không dám, mà vì của tôi thực sự chưa bắt buộc bị mổ; bù lại không thể chơi cái gọi là Thể thao thành tích cao - Pờ dồ, được nữa.
Tôi chấp nhận chuyện đó.
Giờ thì chạy chậm thôi, tối đa 10kmh, theo máy chạy.
Về uy tín, nghe đồn có Bs Đức ở 108 chuyên khoản này và cứng tay.
Chỗ Việt Đức tôi không rõ.

Còn anh Vinmec là nó gạ tôi nằm ở đó thôi, bác sĩ được mời về.
Nếu cụ không mổ thì cũng đừng nên tập tành gì và nên tìm hiểu thêm về SỤN CHÊM đi, giống trường hợp Văn Hậu đó. Chằng thì chỉ cần nối là ổn, mấy ông bị phế đa phần đều cố chơi, tổn thương sụn chêm phải gọt đi thì không có khả năng phục hồi gì nữa nếu ăn sâu vào rồi.

Hiendai

Xe tăng
E không rõ có định như thế hay ko? nếu đá 1 hạng nữa thì chi phí sẽ đội lên nhưng với việc có Nhà tài trợ mới thì chắc ko vấn đề.
Khả năng cao là rèn quân để bán. SLNA vẫn nổi tiếng là có nhiều quân tiềm năng. Bán được đi thì vừa tạo điều kiện cho các cháu, vừa có nguồn thu.

Opel Astra

Xe điện
Nếu cụ không mổ thì cũng đừng nên tập tành gì và nên tìm hiểu thêm về SỤN CHÊM đi, giống trường hợp Văn Hậu đó. Chằng thì chỉ cần nối là ổn, mấy ông bị phế đa phần đều cố chơi, tổn thương sụn chêm phải gọt đi thì không có khả năng phục hồi gì nữa nếu ăn sâu vào rồi.
Tôi có tham khảo bác sĩ.
Đúng là Sụn chêm quan trọng và không thể phục hồi.
Tôi mới bị Giãn thôi, sống chung với nó được.
Vẫn chạy túc tắc độ 2km/lần, nếu đến phòng gym.
Chạy chậm thôi bác.

Còn thì bỏ sạch rồi: đá bóng, tennis, cầu lông.
Bơi cũng hạn chế.
Chỉ cố gắng duy trì môn đóng gạch thôi.

Tôi có tham khảo bác sĩ.
Đúng là Sụn chêm quan trọng và không thể phục hồi.
Tôi mới bị Giãn thôi, sống chung với nó được.
Vẫn chạy túc tắc độ 2km/lần, nếu đến phòng gym.
Chạy chậm thôi bác.

Còn thì bỏ sạch rồi: đá bóng, tennis, cầu lông.
Bơi cũng hạn chế.
Chỉ cố gắng duy trì môn đóng gạch thôi.
Ở tuổi ông ngoại thì món đóng gạch cũng nên bơn bớt dần rồi bác ạ.

fundraiser

Xe container
Khả năng cao là rèn quân để bán. SLNA vẫn nổi tiếng là có nhiều quân tiềm năng. Bán được đi thì vừa tạo điều kiện cho các cháu, vừa có nguồn thu.
Đó là câu chuyện xưa thôi chứ giờ e nghĩ ko phải. Vì đội B mới lập gần đây, còn rèn quân để bán hoặc cho mượn đã tiến hành bao năm nay. GIờ SLNA khát thành tích hơn là cần tiền.