[Funland] V.League 1 – 2022

tt0812us

Xe điện
Đông Á Thanh Hoá - Sông Lam Nghệ An

nidea

Xe tăng
Vẫn nhớ Thanh Đùi thời trước chấn thương. Nếu bình chọn về thể lực và chạy nhiều, em sẽ chọn Thanh đùi làm cầu thủ khỏe nhất từ trc đến nay của VN. Giờ thì thanh đùi chỉ còn khoảng 50 60% thôi.
Thanh đùi bị nhẹ hơn VH, mà vật lộn mấy năm nay, thì chắc cũng ko hi vọng nhiều vào Hậu.
Hồ TT là ngôi sao đang lên, nhưng có vẻ chủ quan, và kinh nghiệm vẫn còn hơi non, đôi khi ham tấn công quá
Hồ TT thủ non thôi còn công cũng được. Cánh trái VH chưa có được phong độ như trước khi chấn thương nhưng em thấy hiện tại có Tuấn Tài khá ổn cả công lẫn thủ. Trung vệ hy vọng cụ Park có thể sử dụng Việt Anh và Thanh Bình để thay Duy Mạnh.

Bobbo

Xe điện
Gôn SLNA Văn Hoàng phản xạ kém quá, thua 1 trái

Sungtazin

Xe tăng
Quả Hùng Dũng bị phạm lỗi mà cụ bảo chưa rõ ràng thì chắc cụ nên xem lại cho kỹ hoặc nên đi khám lại mắt.
Ý em là với góc độ trọng tài quan sát trực tiếp thì lỗi với Hùng Dũng là không rõ ràng: 2 tình huống phạm lỗi của 2 trận khác nhau, tình huống của cậu Hào phạm lỗi với Hùng Dũng rất khó để trọng tài ra một quyết định 11m, vì thậm chí ông trọng tài còn không nhìn thấy phạm lỗi như thế nào, nhưng tình huống của Duy Mạnh dẫm chân lên đối phương ngay trước mặt trọng tài quan sát quá rõ ràng mà không thổi (ô Lân phải bào chữa vớt vát là 2 cầu thủ đi cùng màu giày nên không xác định được - gián tiếp thừa nhận đã quan sát được tình huống - giám sát trọng tài cũng khẳng định là không hiểu vì sao trọng tài lại không thổi 11m quả đó). Không đánh giá với góc nhìn của người xem truyền hình, xem đi xem lại, góc quay lại bao quát thì nhìn lỗi nào ra lỗi đó thôi

bebibo

Xe tải
Chịu cụ rồi…Truyền hình chiếu đi chiếu lại, người hâm mộ cả nước đều bức xúc trên mọi nền tảng truyền thông về thái độ các cầu thủ đó mà cụ (là một trong số rất rất ít người chơi diễn đàn) không thấy vậy thì…thôi ta dừng ở đây cho đỡ mất hoà khí cụ nhé!
Với việc đánh giá tư cách ng # qua báo đài thì tôi cũng ạ cụ, thế này thì còn bị dắt mũi dài dài, t cũng dừng, ko muốn tranh cãi với thể loại bị dắt mũi như vậy.

Bobbo

Xe điện
Với việc đánh giá tư cách ng # qua báo đài thì tôi cũng ạ cụ, thế này thì còn bị dắt mũi dài dài, t cũng dừng, ko muốn tranh cãi với thể loại bị dắt mũi như vậy.
1 cụ là tấm chiếu mới chưa trải sự đời nên bị dắt mũi. Cụ còn lại thì bé tí chưa vắt sạch nước mũi (bé bi bô) nên ko theo kịp tình huống trên sân. 2 cụ này mà cãi nhau thì có mà đến đêm chưa có hồi kết. Em fun tí.

tratida

Xe container
nhà bầu thoát pen, đá xấu vẫn mất điểm thì thôi, lại im thin thít hoặc lôi chuyện gì đó của HN ra nhai cho rác hết tuần này thôi

Sent from Donbass via OTOFUN

TamchieumoI

Xe buýt
1 cụ là tấm chiếu mới chưa trải sự đời nên bị dắt mũi. Cụ còn lại thì bé tí chưa vắt sạch nước mũi (bé bi bô) nên ko theo kịp tình huống trên sân. 2 cụ này mà cãi nhau thì có mà đến đêm chưa có hồi kết. Em fun tí.
Vui quá cụ nhỉ, được mấy chục triệu người biết xem bóng đá trên toàn Việt Nam này và người của Ban tổ chức giải đấu dắt mũi kể cũng tự hào đấy, thua những người thông tuệ dũng cảm ngược dòng cũng không sao. Còn cụ và nhà cháu, chúng ta cùng hy vọng sẽ không thấy những cầu thủ có lối đá bạo lực cùng thái độ thi đấu như mấy ông mãnh hôm qua trên tuyển để lại bóp team đội tuyển thêm nữa. Nhân đây lại thấy trên YouTube clip của TTX VN có đoạn ghi âm người được cho là trong ban huấn luyện đội thua trận hôm qua đòi “đấm tụt còi vào mồm trọng tài” mới ghê chứ!

tratida

Xe container
chỉ mấy ông tư tưởng cháu Bầu mới nói chuyện đạo đức (giả). Hôm nay Hông Duy song phi Đỗ Merlo thì Đỗ Merlo nó phi đầu gối lại thôi. Số đông mà đúng thì Ga li lê đã ko bị thiêu sống. Giờ vẫn còn tư duy dựa vào số đông thay vì suy nghĩ của chính mình thì chịu.

mypleasure

Xe buýt
Cụ nói làm em nhớ đến thằng Bunmathan của Thái Lan. Thể hình, tốc độ thấy cũng ko phải quá nổi bật, nhưng nó cho mình cảm giác rất khó qua, vì vị trí nó đứng quá tốt. Việt Nam em thấy có Đình Trọng cũng tương tự vậy. Có trong đội hình là yên tâm.
Cụ nói em lại nhớ Maldini con hack cả hệ thống thống kê bóng đá. Cụ ấy theo thống kê 2 trận mới tắc 1 quả, quá thấp so với 1 hậu vệ chơi đỉnh cao. Cuối cùng người ta mới phát hiện ra Maldini đứng vị trí, phòng ngự khu vực quá tốt đến mức không phải động chân nhiều.

Hồi còn đá nhiều em thấy bên cánh nào mà đá vất vả phần lớn là do HV chọn vị trí kém nên bị nó khoan. Các cụ đứng tốt sẽ nhàn hơn nhiều.

Fiat2007

Xe buýt
HAGL đợt này đá hơi cùn, bàn thắng năm nay phần nhiều do tỏa sáng cá nhân hơn là phối hợp. Lối đá bị bắt bài hay do trình độ các cầu thủ đến hạn nên chỉ đc có vậy nhỉ cccm?

TamchieumoI

Xe buýt
Trên này có vài comment theo hướng ngược dòng về trận đấu hôm qua ở Hàng Đẫy nổi thế mà các cụ các mợ né hết không tương tác nổi ạ?

piano

Xe điện
HAGL đợt này đá hơi cùn, bàn thắng năm nay phần nhiều do tỏa sáng cá nhân hơn là phối hợp. Lối đá bị bắt bài hay do trình độ các cầu thủ đến hạn nên chỉ đc có vậy nhỉ cccm?
1 là bị bắt bài
2 là năm nay nhiều đội mạnh lên
3 là Brandao phong độ kém, người thay thế Kim Dong Su kém. Ngoại binh quan trọng lắm cụ
4 là chuẩn bị cho mua giải kém, 1 số cầu thủ tốt thì đem cho HP mượn nên lực lượng mỏng. Bản thân hagl phong độ cũng ko cao
5 Vận may đã hết

hoangdang2002

Xe tăng
E thấy HAGL đá cứ rối rắm, rườm già. Các cầu thủ thì chỉ biết tấn công, phòng ngự rất rất tệ! Có thể đây là lỗi đào tạo của HAGL. Mấy năm nay dùng nhiều hậu vệ tuyển ngoài nhưng cũng ko bù đc.

bmw_diesel

Xe buýt
Trên này có vài comment theo hướng ngược dòng về trận đấu hôm qua ở Hàng Đẫy nổi thế mà các cụ các mợ né hết không tương tác nổi ạ?
Với những thành phần đó bơ đi là tốt nhất cụ ạ.để nó tự sướng 1 mình :)

TamchieumoI

Xe buýt
Với những thành phần đó bơ đi là tốt nhất cụ ạ.để nó tự sướng 1 mình :)
Nha cháu thấy chiến thuật ở các còm sĩ đấy giống chiến thuật Quyết tù trưởng thi triển với Văn Lâm phút thứ 3 trận tối qua, khiêu khích đỉnh điểm. Các cụ các mợ tỉnh phết!!! Không một rep nào luôn!

nidea

Xe tăng
Cụ nói em lại nhớ Maldini con hack cả hệ thống thống kê bóng đá. Cụ ấy theo thống kê 2 trận mới tắc 1 quả, quá thấp so với 1 hậu vệ chơi đỉnh cao. Cuối cùng người ta mới phát hiện ra Maldini đứng vị trí, phòng ngự khu vực quá tốt đến mức không phải động chân nhiều.

Hồi còn đá nhiều em thấy bên cánh nào mà đá vất vả phần lớn là do HV chọn vị trí kém nên bị nó khoan. Các cụ đứng tốt sẽ nhàn hơn nhiều.
Cũng còn tuỳ hệ thống nữa cụ. Tại Milan giai đoạn Maldini thì đa phần là tấn công áp đảo, hàng tiền vệ của Milan cũng toàn thuộc dạng khủng làm giảm áp lực lên hậu vệ khá nhiều. Tất nhiên Maldini thuộc mẫu hậu vệ đầu óc tuy nhiên nếu đá cho tuyển Ý thì cũng khá vất vả do Ý có lối thiên phòng ngự hơn mặc dù về con người Ý ko thua bất cứ đội tuyển nào. Ngoài ra cụ cũng lưu ý là Serie A đá thiên về chiến thuật, tốc độ luân chuyển bóng chậm hơn nhiều so với Ngoại hạng Anh.

bmw_diesel

Xe buýt
Nha cháu thấy chiến thuật ở các còm sĩ đấy giống chiến thuật Quyết tù trưởng thi triển với Văn Lâm phút thứ 3 trận tối qua, khiêu khích đỉnh điểm. Các cụ các mợ tỉnh phết!!! Không một rep nào luôn!
Ko ai chơi với phải đi rep dạo ngay phía trên còm này cụ ơi :D

tratida

Xe container
chỉ cháu Bầu mới lôi chuyện Văn Quyết cản Văn Lâm ra làm chuyện cà khịa, chứ người biết bóng đá, 2 kẻ trong cuộc thì chỉ hiểu đơn giản là việc tận dụng việc chạy về để cản phản công, cũng như Văn Lâm giả vờ ko ôm bóng để câu giờ, cũng như Tuấn Linh câu giờ ko thành để cổ động viên nhà chửi. Tư duy của những người ko biết tự suy nghĩ, thích được dắt mũi.

tratida

Xe container
Dấu dốt nhưng tỏ ra thanh cao "tao ko thèm rep" :)). Ai chả có thời dốt nát ngu dại như thời mình làm fan HAGL, cho đến khi bầu Đức đè ngửa đàn anh ra đá thì mình mới thấy động cơ là gì.