Thảo luận Ưu, nhược điểm của Mazda 2?

congapm

Đi bộ
Các Cụ cho em hỏi tý nào! Em mới lấy vợ 2 MD2 SD, đang tính download Navigation bản hack về dung nhưng nghe đâu là hay bị lỗi nên chưa dám thử.
có cụ nào đang dung cho em xin advise với ah.TKS các Cụ!

tung3tvn

Xe tải
em có đi uber 1 lần thì thấy hàng ghế sau khá chật. Thua i10

capetownvn

Đi bộ
Ưu điểm: Xe Nhật, thiết kế đồng bộ từ động cơ đến nội thất ̣chung cho các dòng Mazda ̣̣(động cơ Skyactive, thiết kế KODO), cảm giác lái tốt, góc quan sát của người lái tốt nên hạn chế các va chạm, nội thất da và hệ thống giải trí (Mazconnect, bluetooth, điện thoại rảnh tay, DVD, usb, map ...) hoàn hảo, điều hòa lạnh nhanh và sâu, tiết kiệm nhiên liệu (với I-stop, chạy 80% trong Hà Nôi thì tiêu thụ trung bình là 8l/100km), ghế lái ngồi rất ôm người, tăng tốc và vượt rất sướng (có chế độ sport)

Nhược điểm: Hình dáng xe hơi bị ngắn và hơi bị ép dáng, độ ồn (chắc các xe cùng phân khúc cũng vậy), nghe nói có cá vàng (xe mình đi 1,5 vạn chưa thấy)

Hình như Vios 2017 được thiết kế 90% giống Mazda 2 AN!!!
Cụ này phát biểu chuẩn này, em cũng cảm nhận như cụ - lấy xe từ T10/2016.
Phân khúc này thì mình nghĩ Mazda 2 là chuẩn nhất

_con_nha_ngheo_

Xe đạp

Ưu điểm: Xe Nhật, thiết kế đồng bộ từ động cơ đến nội thất ̣chung cho các dòng Mazda ̣̣(động cơ Skyactive, thiết kế KODO), cảm giác lái tốt, góc quan sát của người lái tốt nên hạn chế các va chạm, nội thất da và hệ thống giải trí (Mazconnect, bluetooth, điện thoại rảnh tay, DVD, usb, map ...) hoàn hảo, điều hòa lạnh nhanh và sâu, tiết kiệm nhiên liệu (với I-stop, chạy 80% trong Hà Nôi thì tiêu thụ trung bình là 8l/100km), ghế lái ngồi rất ôm người, tăng tốc và vượt rất sướng (có chế độ sport)

Nhược điểm: Hình dáng xe hơi bị ngắn và hơi bị ép dáng, độ ồn (chắc các xe cùng phân khúc cũng vậy), nghe nói có cá vàng (xe mình đi 1,5 vạn chưa thấy)

Hình như Vios 2017 được thiết kế 90% giống Mazda 2 AN!!!
Cụ này phát biểu chuẩn này, em cũng cảm nhận như cụ - lấy xe từ T10/2016.
Phân khúc này thì mình nghĩ Mazda 2 là chuẩn nhất
Cụ lấy hb hay sedan thế? E cũng đang tính lấy 1 em mà thấy nhiều cụ chê e nó nhỏ bé quá (chê thế k biết i10 với morning thì chê vào đâu nhỉ )

pokemon06

Xe tăng
Hàng ghế sau đúng là chật thật mà. Mazda nhược điểm là dòng nào hàng ghế sau cũng chật so với các hãng khác cùng phân khúc (M2 chỉ~Morning, M3 chỉ~Vios, M6 chỉ ~Altis, CX5 chỉ ~Eco sport).

NewDriverCity

Xe tải
Xe cũng ok.ko có cá vàng thì tốt ,nhưng may có cá vàng nên giảm đc gần 50 chục:D

xulu

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Hàng ghế sau đúng là chật thật mà. Mazda nhược điểm là dòng nào hàng ghế sau cũng chật so với các hãng khác cùng phân khúc (M2 chỉ~Morning, M3 chỉ~Vios, M6 chỉ ~Altis, CX5 chỉ ~Eco sport).
Em hỏi thật, Cụ chạy M2 và M3 hoặc CX5 chưa ( hoặc ngồi sau các loại M2,M3 và CX5 ) chưa mà phát biểu như đúng rồi thế. Mỗi hãng có 1 kiểu thiết kế riêng và khi nhin vào thì thấy hàng nghế sau cái thì hẹp cái thì rộng tùy theo mắt người cảm nhận. Cụ cứ nói M2 chỉ bằng morning Em thiết nghĩ Cụ chưa ngồi nên M2 rồi ( ném đá kinh ) Hãy ngồi vào nếu cần thiết cầm thước đo tử tế hãy phát biểu Cụ nhé.

tntnb

Xe điện
Cccm đi Mazda2 rồi cho cháu xin ý kiến về ưu , nhược điểm của Mazda2 với ?
Ưu là hơn vios ở chất lượng và kiểu dáng. Nhược là kém kia rio ở chất lượng lắp ráp, độ bền và giá thành

con meo con

Xe đạp
Em hỏi thật, Cụ chạy M2 và M3 hoặc CX5 chưa ( hoặc ngồi sau các loại M2,M3 và CX5 ) chưa mà phát biểu như đúng rồi thế. Mỗi hãng có 1 kiểu thiết kế riêng và khi nhin vào thì thấy hàng nghế sau cái thì hẹp cái thì rộng tùy theo mắt người cảm nhận. Cụ cứ nói M2 chỉ bằng morning Em thiết nghĩ Cụ chưa ngồi nên M2 rồi ( ném đá kinh ) Hãy ngồi vào nếu cần thiết cầm thước đo tử tế hãy phát biểu Cụ nhé.
e đồng ý với cụ này, còn cứ có tiền thì chê con nào chả được, mỗi con đều có ưu nhược điểm khác nhau, mà cũng chưa chắc nó là nhược điểm, nếu nhược điểm thì hãng nó sẽ khắc phục thôi, chả ai cạnh tranh mà lại để nhược điểm cả

pokemon06

Xe tăng
Cụ làm gì mà cứ xồn xồn lên thế. Em nói quan điểm của em thôi. Còn mazda em đã từng lái M2, người nhà em có cả M6 và CX5, xếp em chạy CX9, bạn thân em thì chạy M3.

xulu

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Cụ làm gì mà cứ xồn xồn lên thế. Em nói quan điểm của em thôi. Còn mazda em đã từng lái M2, người nhà em có cả M6 và CX5, xếp em chạy CX9, bạn thân em thì chạy M3.
Em có xồn xồn gì đâu, chẳng qua vì Cụ nói hàng ghế sau của M2 rộng bằng Morning thì Em mới có ý kiến >:D<>:D<>:D<. M2 nói riêng và Mazda nói chung thiết kế ghế ngồi theo kiểu ôm lưng vì đó nhìn ghế có vẻ nhỏ nhưng thật ra ko hề nhỏ và ngồi rất thỏa mái. Cá nhân Em đang đi RONDO KIA ( vì mua lại của Ông Anh mới đi được 1 tháng thì ông ấy ko thích ) nếu để chọn xe trong cung phân khúc Em sẽ chọn Mazda.

Hoangoanh_napa

Đi bộ
Bác nào thông giúp em phát hiện lỗi cá vàng kiểu gì với. Em mới tậu mà Ko biết có lỗi này hay không

Mesh

Xe buýt
Bác nào thông giúp em phát hiện lỗi cá vàng kiểu gì với. Em mới tậu mà Ko biết có lỗi này hay không
Mợ cứ chạy, bao giờ nổi thì biết thôi chứ bẩn kim phun thì khó biết trước lắm

Nhưng chắc hết rồi.Cháu quen mấy người chạy M3 (động cơ giống M2) và cả M2, chạy khá nhiều chưa thấy ai bị nổi.
Tầm tiền này cháu thấy M2 là hợp lý nhất đấy, xe bốc, nội thất đẹp, trang bị công nghệ tốt, ngồi thấy êm ái dễ chịu.

sac150029

Xe tải
Mợ cứ chạy, bao giờ nổi thì biết thôi chứ bẩn kim phun thì khó biết trước lắm

Nhưng chắc hết rồi.Cháu quen mấy người chạy M3 (động cơ giống M2) và cả M2, chạy khá nhiều chưa thấy ai bị nổi.
Tầm tiền này cháu thấy M2 là hợp lý nhất đấy, xe bốc, nội thất đẹp, trang bị công nghệ tốt, ngồi thấy êm ái dễ chịu.
cụ mesh am hiểu về xe tư vấn cháu trong tầm tiền khoảng 600 tr thì nên chọn con nào trong phân khúc hạng B, yaris nam đi có yếu đuối quá ko cụ :((

xulu

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
cụ mesh am hiểu về xe tư vấn cháu trong tầm tiền khoảng 600 tr thì nên chọn con nào trong phân khúc hạng B, yaris nam đi có yếu đuối quá ko cụ :((
Em khuyên Cụ thêm 40T làm con M2SD thẳng tiến, Cụ sẽ ko ân hận đâu. ( giá đó là giá lăn bánh nhé )

hungpm

Xe tải
Lòng bên trong xe hơi nhỏ, e cảm giác
yarris rộng hơn hay sao í.

Mesh

Xe buýt
Xe nào cũng có ưu có nhược. Tùy mắt cụ ưng con nào thôi. Nữ tính hay không cũng tùy mắt mỗi người quan niệm thôi cụ.

Yaris thì hay cái rộng rãi hơn và xe nhập Thái thì chất lượng lắp ráp bao giờ cũng tốt hơn VN lắp.
Nhưng Yaris lại đắt hơn trong khi tiện nghi không bằng M2
Theo cháu cụ cứ làm con M2, nhìn form hơi nhỏ nhưng êm ái, tiện nghi, tiết kiệm, ngon nhất ở tầm giá của nó rồi.

sac150029

Xe tải
Xe nào cũng có ưu có nhược. Tùy mắt cụ ưng con nào thôi. Nữ tính hay không cũng tùy mắt mỗi người quan niệm thôi cụ.

Yaris thì hay cái rộng rãi hơn và xe nhập Thái thì chất lượng lắp ráp bao giờ cũng tốt hơn VN lắp.
Nhưng Yaris lại đắt hơn trong khi tiện nghi không bằng M2
Theo cháu cụ cứ làm con M2, nhìn form hơi nhỏ nhưng êm ái, tiện nghi, tiết kiệm, ngon nhất ở tầm giá của nó rồi.
Cháu cảm ơn cụ rất nhiều ạ, trong phân khúc B con mazda 2 đẹp tiện nghi thế sao doanh số vẫn kém hơn con City cụ nhỉ

Điều hòa tự động, lạnh nhanh và sâu. Thiết kế trẻ trung, công nghệ hiện đại, an toàn và Options hiện đại
Nhược điểm thì đúng là hàng ghế sau hơi chật ạ
Nói chung xe nào cũng có ưu nhược điểm, quan trọng là có phù hợp với nhu cầu của cụ không thôi. Cụ cứ qua xem trực tiếp cho khách quan ạ
mợ cho em hỏi m2 chi phí thay phụ kiện có đắt ko,có dễ thay đồ ko vậy