Ưu nhược điểm của các hãng điều hòa

Nam Đế

Xe buýt
Cụ xài máy bn ngựa? phòng bn mét vuông? nhiều khi phòng to máy bé thì...
Máy mitsu nhà em 15k, phòng ngủ khoảng 20m vuông đổ lại. Thời tiết như 2 hôm nay em phải để 25 độ mới dễ chịu (có dùng chăn mỏng). Hôm trước em gọi thợ đến bảo dưỡng cũng chỉ làm sạch, không phải bơm ga. Họ nói dòng này muốn mát phải để nhiệt độ thấp vậy.

Black boy

Xe hơi
Em chấm điều hoà nội địa Nhật. Lạnh êm, bền, tiết kiệm

Quochuy81

Xe buýt
Máy mitsu nhà em 15k, phòng ngủ khoảng 20m vuông đổ lại. Thời tiết như 2 hôm nay em phải để 25 độ mới dễ chịu (có dùng chăn mỏng). Hôm trước em gọi thợ đến bảo dưỡng cũng chỉ làm sạch, không phải bơm ga. Họ nói dòng này muốn mát phải để nhiệt độ thấp vậy.
Nhà e cụng MItsu, đầu 40, phòng 16m, e để 28 độ là đủ trùm mền ngủ.

cocsku

Xe cút kít
Em chẳng biết gì về điều hòa, chỉ là tình cờ mua Toshiba gắn vào cái nhà cho thuê, nghe mấy anh thợ Nguyễn Kim nói chuyện với nhau là Toshiba nhìn bên trong rất bền chắc mà sao ít người dùng.
Thợ bán hàng, bán được chiếc nào đều khen chiếc đó.

ToyotaAltis9063

Xe điện
Daikin và Pana thì em thích Pana hơn, ở nhà lắp 5 phòng rồi.

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Daikin giờ kém trước, e thích xài Toshiba sx tại Thái Lan
Không biết các cụ thế nào, chứ em thấy các loại điều hòa thường hơn nhau ở cái quạt gió. Các hãng điều hòa tốt thường quạt gió quạt mạnh những vẫn rất êm, ngược lại các loại điều hòa rẻ tiền nghe tiếng cắt gió ồn ào. Cá biệt điều hòa lởm thì ngoài tiếng cắt gió còn có thể có tiếng động cơ lục cục hoặc tiếng rung nhựa nữa thì coi như vứt. Em cũng không ngờ có mỗi cái quạt nhựa thôi mà các hãng khác nhau lại khác nhau nhiều đến vậy.
Quạt êm nhất phải nói đến daikin, kể cả daikin mới bây giờ, mặc dù mã xấu hơn nhưng cắt gió vẫn rất êm. Pana chạy cũng rất êm ....Các loại điều hòa nội địa Nhật cắt gió cũng khá êm. Như máy sharp, sanyo nội địa chạy êm nhưng máy mới bán trên thị trường lại không êm. Hàng hàn quốc như LG, Samsung thì độ ồn cắt gió cảm thấy rõ ràng hơn rất nhiều. Hàng tàu và thương hiệu việt thì khỏi nói cũng biết là ồn ào nhất hội.

Chỉnh sửa cuối:

edc

Xe lăn
Các hãng đều có Flagship. Cứ máy flagship chạy đều êm, lạnh nhanh. Nhưng cũng có chung nhược điểm là đắt tiền :D

nsh

Xe tăng
mits bảo hành máy nén có 2 năm . daikin pana cũng vậy , Trong khi đó LG ghẻ SS ghẻ bảo hành 10 năm . gắp 5 lần. pana daikin nhìn quanh nhìn quẩn toàn thấy mấy ông ở chung cư tái định cư lắp .. mở mồ ra là người có tiền :)) có tiền nại ở Chung cư :))
Câu cuối cháu thấy ko ổn. Sếp cũ cháu ở chung cư gần chục năm rồi, thấy bảo xưa mua 10 củ.
Mà đối với cháu, ông ý là người có tiền đấy ạ

untimate

Xe hơi
Câu cuối cháu thấy ko ổn. Sếp cũ cháu ở chung cư gần chục năm rồi, thấy bảo xưa mua 10 củ.
tôi hiểu mà .. khổ dâm ló thế. :)) fun thôi .. để e xóa còm trên. fun nhưng đụng chạm quá :))

Toi88888

Xe điện
Không biết các cụ thế nào, chứ em thấy các loại điều hòa thường hơn nhau ở cái quạt gió. Các hãng điều hòa tốt thường quạt gió quạt mạnh những vẫn rất êm, ngược lại các loại điều hòa rẻ tiền nghe tiếng cắt gió ồn ào. Cá biệt điều hòa lởm thì ngoài tiếng cắt gió còn có thể có tiếng động cơ lục cục hoặc tiếng rung nhựa nữa thì coi như vứt. Em cũng không ngờ có mỗi cái quạt nhựa thôi mà các hãng khác nhau lại khác nhau nhiều đến vậy.
Quạt êm nhất phải nói đến daikin, kể cả daikin mới bây giờ, mặc dù mã xấu hơn nhưng cắt gió vẫn rất êm. Pana chạy cũng rất êm ....Các loại điều hòa nội địa Nhật cắt gió cũng khá êm. Như máy sharp, sanyo nội địa chạy êm nhưng máy mới bán trên thị trường lại không êm. Hàng hàn quốc như LG, Samsung thì độ ồn cắt gió cảm thấy rõ ràng hơn rất nhiều. Hàng tàu và thương hiệu việt thì khỏi nói cũng biết là ồn ào nhất hội.
Cụ có chỉ số đánh giá độ ồn các máy quy ra dB ko. Chứ cứ cảm nhận thế khó nói. Cháu cứ thích quy ra số
- số tiền capex vnđ
- opex vnđ
- độ ồn dB
He he

nsh

Xe tăng
tôi hiểu mà .. khổ dâm ló thế. :)) fun thôi .. để e xóa còm trên. fun nhưng đụng chạm quá :))
Vâng, đành là fun, nhưng đúng là ở chung cư nhiều tiền nó cũng thích đấy ạ.
Nhà cụ ý ở The manor, căn góc, cái phòng khách từ tường, trần nó tròn vo. Đồ nội thất đẹp, kỹ. Vào cảm giác rất sướng. Nhưng ghét cái là ko có lô gia/ ban công để mò ra ngắm cảnh thôi.

Toi88888

Xe điện
Đồng ý với cụ
Cháu đi bộ ngó thấy nhà to lắp điều hòa xịn sò đắt toàn thấy cái tem chữ xanh xanh. Tem chữ đỏ ít lắm. Hay tại khu cháu toàn ng nghèo tái định cư?

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Daikin giờ kém trước, e thích xài Toshiba sx tại Thái Lan
Em vote Pana > To > LG... nói ko với Daikin. E dính 3 con Daikin đều lăn như bi, bảo hàng thì lởm. LG dùng nồi đồng cối đá nhưng ồn thật, dịch vụ LG thì hơn tất cả các hãng.

TrucLam123

Xe hơi
Nhà em đang dùng DaiKin 18U. Nói chung êm ngủ thoải mái ko tiếng động (Nếu bật full gió cấp 6 thì cũng như quạt em để số 3 nên chả có tiếng gì). Hơn chục năm chưa vấn đề. Bây giờ máy mơi có xịn lởm hon hay không thì em ko rõ thế nào.

nsh

Xe tăng
Đồng ý với cụ
Cháu đi bộ ngó thấy nhà to lắp điều hòa xịn sò đắt toàn thấy cái tem chữ xanh xanh. Tem chữ đỏ ít lắm. Hay tại khu cháu toàn ng nghèo tái định cư?
Tem chữ xanh là Pana, Dkin? Hay Samsung?
Tem đỏ là LG hả cụ.

Toi88888

Xe điện
Tem chữ xanh là Pana, Dkin? Hay Samsung?
Tem đỏ là LG hả cụ.
E thấy nhiều nhà to dùng Mit, Daikin kiểu dàn tập trung. Pana ít nhưng toàn bôn rời thì phải.
LG ít. Chắc chuẩn nhất phải hỏi các cụ TC thống kê

Mercedes S65

Xe máy
Xài đh hãng nào chả được, các cụ kte có bao nhiêu thì xài loại đắt, trung, rẻ. Đỏ thì ăn tất, đen thì từ cao cấp, trung cấp, bình dân lỗi bình thường😂, Pana mà mọi người thần thánh đây ạ, model 2020

untimate

Xe hơi
Vâng, đành là fun, nhưng đúng là ở chung cư nhiều tiền nó cũng thích đấy ạ.
Nhà cụ ý ở The manor, căn góc, cái phòng khách từ tường, trần nó tròn vo. Đồ nội thất đẹp, kỹ. Vào cảm giác rất sướng. Nhưng ghét cái là ko có lô gia/ ban công để mò ra ngắm cảnh thôi.
chung cư nhiều tiên thì khoảng bn ( k tính penthouse nhé) 15 tỷ ko.. khu phố e ở đố tìm ra căn nào dưới 20 tỷ đấy.. toàn gắn LG mà gắn phòng khách luôn đấy. Cái máy lạnh bền hay ko do mấy thằng thợ điện lạnh lắp đặt và vệ sinh có tốt ko 99%hư hỏng là do tụi nó đấy

Chỉnh sửa cuối: