Ưu điểm của Nissan

otohagiang

Xe container
Nissan Teana chạy êm như ngang Lexus LS 460
bác nói quá rồi, LS460 thì trong dòng hạng sang thuộc sở hữu của các hãng xe Nhật nó không có đối thủ, nói gì đến thương hiệu bình dân
nhưng mấy thằng Tây so em nó với mấy em xe Đức như S class, 7 series thì em nó lép vế :))

ph_hanoi

Xe buýt
Website
www.mercedes-benz3s.com
Hybrid giá đắt cộng với nó hỏng thì liệt luôn :))
NISSAN có thằng PATHFINER chung với NAVARA nhưng nó lại ở cùng phân khúc với PRADO, 4runner, PAJERO rùi bác ạ
nếu bác thích NIS 7 chỗ thì hơi khó, nhất là với giá của PS thì em chịu luôn
Bác mua PATHFINER không? bên box bán xe có cụ bán 85 củ đấy? :P

otohagiang

Xe container

d-cash

Xe buýt
Nissan ngon hơn Toy cụ ơi, ở Nhật toàn chạy nissan...
Lạc đề chút ạ, hôm rồi có ông nói yaris chạy đầm và bốc hơn tiida, civic, focus ... e đang ăn phở tương ớt sặc lên mũi tưởng chết...

otohagiang

Xe container
Nissan ngon hơn Toy cụ ơi, ở Nhật toàn chạy nissan...
Lạc đề chút ạ, hôm rồi có ông nói yaris chạy đầm và bốc hơn tiida, civic, focus ... e đang ăn phở tương ớt sặc lên mũi tưởng chết...
trong OF ta có ông bảo ALTIS đi ngon hơn SONATA kìa cụ, YARIS hơn TIIDA đã là gì :))

tienphuong

Xe đạp
em đã đi cả Nissan và infinity, cả Toyota và Lexus, theo em thì nissan cách âm tốt hơn, giảm sóc tốt hơn, khung vỏ, sơn bền hơn Toyota. Em đã từng cà má với 1 con Camry, kết quả xe em hơi móp, hơi trầy, còn Camry thì thôi rồi, 1 vệt dài.

mepeo

Xe buýt
Em không nghĩ là nội thất xe nissan hơn được các bạn đồng lứa. May ra hơn được toy. So với honda em thấy không chăm chút bằng.

alex_pagulayan

Xe điện
chất hơn toy từ con ốc nhé.chạy chắc chắn hơn.cảm giác lái tốt hơn

Isu_zu

Tháo bánh
Các cũ bơm vá Nisan kinh quá, vậy các cụ cho e hỏi, tại sao ở Mỹ, Altima vẫn bán ko chạy bằng Sonata? Trong khi có cụ nói cách âm tốt hơn cả LS 460!:))

Luu Lehong

Xe container
Về mấy dầu thì Toy thua xa Nissan. Về máy và xe thì tùy theo cảm nhận mỗi người. Nếu là người DAO CHỈ chính gốc thì ai cũng chọn TOY. Em thì cứ ngoài TOY ra xe tàu em cũng chạy
CHúng ta phần lớn đều gốc "DAO CHỈ" mà bác! Vì câu này mà bác bị ae box xe hàn ném đá mấy ngày rồi mà sao bác vẫn tiếp tục dùng từ ấy để miệt thị gốc gác mình vậy 8-> Chắc bác là người Hoa hay Khơ me ạ?
Prado trở lên thì nó chất lượng thật nhưng bây giờ bác mua xe mới nó vẫn dùng loại động cơ cũ rích bác ạ. Chỉ thân vỏ có thay đổi chút. Bác chờ chút nó sẽ thay toàn bộ sang dòng Hybrid lúc đó nó sẽ tốt hơn. Em thì thích Nissan có dòng 7 chỗ nhưng giá như của Pajero spots thì em là khách hàng đầu tiên luôn
Em hân hạnh đã được đọc nhiều bài viết của bác ca ngợi Pajero spots và chê Sorento, cũng thông cảm vì biết bác đang dùng Pajero spots mà :)) Ai cũng sẽ cho xe mình là nhất \:D/

Nissan Teana chạy êm như ngang Lexus LS 460
Được thế này thì hay quá! LX đúng là phải xách dép sang học ông bạn đồng hương rồi :))

trong OF ta có ông bảo ALTIS đi ngon hơn SONATA kìa cụ, YARIS hơn TIIDA đã là gì :))
Làm gì có ai bảo "ALTIS đi ngon hơn SONATA" đâu bác! Chắc chỉ nói về lâu dài "ALTIS đi hiệu quả hơn SONATA" thì còn có lý :))

chất hơn toy từ con ốc nhé.chạy chắc chắn hơn.cảm giác lái tốt hơn
Ở một đất nước đường xá phần lớn là xấu, thành phố chật hẹp đông đúc thì "cảm giác lái tốt hơn" nó thể hiện thế nào hả bác? Em chửa được nghe ai nói Nis hơn Toy từ con ốc cả, cùng Nhật với nhau mà làm gì chênh nhau như Nhật với Hàn thế ạ! Em chỉ đang chứng kiến 1 ông bạn nhà có cả Nisan Teana Đài và 1 Cam 2.4 LD thì đang chê Teana quá thể và đang có kế hoạch bán khẩn trương đấy! :-w

alex_pagulayan

Xe điện
@ luu lehong
bạn lôi cả 2 xe 1 nissan 1 toy cùng phân khúc ra so thì sẽ thấy sự khác biệt bạn nhé.từ những con ốc treo máy nó cũng khác hẳn.vỏ cũng vậy. còn cảm giác lái thì bạn hỏi những ai đi teana với camry cũng đủ để có câu trả lời rồi. tiếc là mình mới bán 350z. nếu không mình sẽ cho bạn thử để biết thế nào là cảm giác lái của nis.nó hơn toy hơi nhiều thứ đấy bạn ạ.chỉ có mỗi điều là thương hiệu ( riêng ở vn) toy hơn nis.không hẳn là vì chất lưượng mà hơn do thị hiếu.

nnh0490

Xe hơi
máy nissan bền bác ak, mà điều hòa, nôi thất của nó cũng ok lắm...

ph_hanoi

Xe buýt
Website
www.mercedes-benz3s.com
Ở một đất nước đường xá phần lớn là xấu, thành phố chật hẹp đông đúc thì "cảm giác lái tốt hơn" nó thể hiện thế nào hả bác? Em chửa được nghe ai nói Nis hơn Toy từ con ốc cả, cùng Nhật với nhau mà làm gì chênh nhau như Nhật với Hàn thế ạ! Em chỉ đang chứng kiến 1 ông bạn nhà có cả Nisan Teana Đài và 1 Cam 2.4 LD thì đang chê Teana quá thể và đang có kế hoạch bán khẩn trương đấy! :-w
Đi cả 2 con mà chê teana ạ? thế chắc họ bán rẻ lắm, cụ bảo họ bán cho e đi, e mua.
Hôm trước có một bác chê teana lên chê xuống, viết đến bài thứ 2 là cả làng biết ngay bác ấy còn chưa ngồi lên con teana bao giờ

Luu Lehong

Xe container
Đi cả 2 con mà chê teana ạ? thế chắc họ bán rẻ lắm, cụ bảo họ bán cho e đi, e mua.
Hôm trước có một bác chê teana lên chê xuống, viết đến bài thứ 2 là cả làng biết ngay bác ấy còn chưa ngồi lên con teana bao giờ
Teana cùng phân khúc với Camry, ở Mỹ thì gọi nó là Altima bác ạ. Theo các bác thì cứ cho là VN xính thương hiệu này nọ, dẫn đến Toy hơn Nis. Thế sao nếu nó tốt, nó đẹp hơn cam mà doanh số của nó lại thấp hơn Cam ở Mỹ nhiều thế ạ! :-/
Em cũng ngồi đi cùng xe Teana của đối tác nói ở trên vài lần rồi, còn Cam thì đi quá nhiều. Nhận xét là nội thất Nis cũng đựơc chứ chả phải chê, tuy nhiên trông ngoại thất thì xấu hơn Cam rất nhiều, nhất là phần hậu! Về độ bền máy móc chắc ở Mỹ, nhiều người dùng và có nhiều các thiết bị máy móc cũng như tiêu chuẩn đánh giá họ khách quan hơn :>
Ngay ở OF thì chưa ai kêu về độ bền của Cam, nhưng ở box này thì Teana nhiều bác đã dùng và phản hồi nhiều thớt, chả lẽ các bác chưa đọc sao :>