Ural - xe motor & sidecar chiến của Nga, có thể gọi là Harley Nga

Xe thì có thể tìm được, nhưng em thì có 2 cái khó là: (1) không có đủ thời gian và ở Hảiphòng không có chỗ để làm lại, và (2) là không có bằng A2 thì có chạy được không các pác?
Bác kiếm đê, đang có nhiều bác có nhu cầu đấy, kiếm vài con mang về HN làm luôn 1 thể. Em sẽ đứng ra chủ trì, làm luôn vài con thì nó rẻ.

l'espace

Xe đạp
ặc BS51 là anh kiên à đọc lý lịch kinh quá, đang định hét linh tinh một tí bác vào làm e chạy mất dép lun...

sidecar_travel

Xe đạp
Hì hì tình hình là thấy nhà Noza trúng độc nặng rồi,hôm nào (b) giải bớt độc đi bác ui.
@L'espace: BS51 là đại ca của Kiên sidecar2006 bác ạ

l'espace

Xe đạp
ặc, thế chắc ông a là đại ca của đại ca của a kiên nhỉ, hihi, chết thật chọc phải toàn đại ca thế lày, e là lính mơí, vừa lấy con này được khoảng hơn tháng, k thấy vấn đề rì về máy móc nhưng tình hình xăng thì ặc, e uống bia k bằng nó uống...
Hôm nào các bác ọp ẹp rì gọi e với...

Em cũng máu M72 lắm, cả Jawa350 nữa vì con Jawa350 gắn với thời sinh viên đi làm kinh tế của em ( buôn thuốc lá lậu ) :D :D :D .
Có lần chạy công an phòng thuế trên đường Xuân mai với tốc độ 120km/h , bỗng có 1 chú gà trống chạy qua đường , em tưởng chắc chết vì sợ xe sẽ bị đổ, nhắm mắt đè thẳng lên nó, chỉ thấy hơi sượng tay lái 1 tẹo, còn chú ta thì nát bét. Xe này to, nặng và em thồ hơn 1 tạ thuốc lá sợi nên không bị đổ xe. Đúng là hút chết vì hồi đó có mũ bảo hiểm đâu!

bs51

Xe đạp
Hì hì tình hình là thấy nhà Noza trúng độc nặng rồi,hôm nào (b) giải bớt độc đi bác ui.
@L'espace: BS51 là đại ca của Kiên sidecar2006 bác ạ
Em chỉ nói kinh nghiệm bản thân thôi mà bác?!!:P :P :P
Xe của em 7tr vưỡn chạy phe phé, chưa phải đóng nòng hay thay tiết chế như của ai đó nhé!(y) (y) (y)

ặc, thế chắc ông a là đại ca của đại ca của a kiên nhỉ, hihi, chết thật chọc phải toàn đại ca thế lày, e là lính mơí, vừa lấy con này được khoảng hơn tháng, k thấy vấn đề rì về máy móc nhưng tình hình xăng thì ặc, e uống bia k bằng nó uống...
Hôm nào các bác ọp ẹp rì gọi e với...
Bác cứ nói ghê gớm quá! Anh em chơi xe thì người đi sau học hỏi người đi trước thôi, nào phải giang hồ đâu mà "Đại ca" với lại "đàn em", nghe ghê chết!
Mr Kiên có kinh nghiệm rất hay về việc quên mở khoá xăng đấy, bác cố gắng học hỏi nhé!

Chạy sidecar mà tính chuyện xăng tốn thì chắc bác còn phải đau đầu dài dài:P :P :P.

l'espace

Xe đạp
hehe í của e là thế, tốn thì đúng là tốn thật mà, nhưng đúng rà dân chơi sợ rì xăng rơi bác nhỉ...
@ bs51: hihi e được nghe chuyện đó rồi, e một lần cũng bị như thế với con minsk của e, đúng hôm đèo bạn gái, điên hết cả người mọi hôm thì không sao, đúng cái hôm mang đi khoe bạn gái thì lại bị cái bệnh quá vớ vẩn...
Mà số e nó bị làm sao với cả xe cộ í, cứ lúc nào đi với gái là i rằng mấy cô nàng minsk, cào cào, side car lăn quay ra, dỗ mãi mới chịu nổ, thế mới đau...

nightpinky

Xe buýt
hehe í của e là thế, tốn thì đúng là tốn thật mà, nhưng đúng rà dân chơi sợ rì xăng rơi bác nhỉ...
@ bs51: hihi e được nghe chuyện đó rồi, e một lần cũng bị như thế với con minsk của e, đúng hôm đèo bạn gái, điên hết cả người mọi hôm thì không sao, đúng cái hôm mang đi khoe bạn gái thì lại bị cái bệnh quá vớ vẩn...
Mà số e nó bị làm sao với cả xe cộ í, cứ lúc nào đi với gái là i rằng mấy cô nàng minsk, cào cào, side car lăn quay ra, dỗ mãi mới chịu nổ, thế mới đau...
Xe của bác đẹp lắm, hôm nào cho anh em test thử cái nhé !

E thấy xe của bác l'espace làm lại như vậy ko đẹp, mầu mè quá ko hợp với dòng xe này... thà để nguyên ko sơn còn đẹp hơn

Queen_hp

Xe buýt
Hổng ngờ chị vợ bộ đội lại chơi dòng này, ngầu quá chi ui (y)

l'espace

Xe đạp
E thấy xe của bác l'espace làm lại như vậy ko đẹp, mầu mè quá ko hợp với dòng xe này... thà để nguyên ko sơn còn đẹp hơn
hì, e nghịch ngợm tí í mà, tại cô bạn gái thích mầu như thế nên e sơn, vì sơn màu bộ đội cô í k chịu ngồi ặc ặc khổ thế đấy các bác à...
e đang định kiếm thêm một e nữa sơn hầm hố một tí như của bác KAR và bác M72...
@ nightpinky: okay bác thui hôm nào bia rượu cứ ới e một câu...

sidecar_travel

Xe đạp
hì, e nghịch ngợm tí í mà, tại cô bạn gái thích mầu như thế nên e sơn, vì sơn màu bộ đội cô í k chịu ngồi ặc ặc khổ thế đấy các bác à...e đang định kiếm thêm một e nữa sơn hầm hố một tí như của bác KAR và bác M72...
.
Em hỏi khí không phải,sao bác không mua LX cho có nhiều sự lựa chon?:D

saigonvw

Xe tăng
hì, e nghịch ngợm tí í mà, tại cô bạn gái thích mầu như thế nên e sơn, vì sơn màu bộ đội cô í k chịu ngồi ặc ặc khổ thế đấy các bác à...e đang định kiếm thêm một e nữa sơn hầm hố một tí như của bác KAR và bác M72...
@ nightpinky: okay bác thui hôm nào bia rượu cứ ới e một câu...
Vậy là Bác còn khổ dài dài - Xin thành thực chia buồn:)) :)) :)) :))

Bác @saigonvw cho em hỏi 1 chút, để phục chế 1 chiếc xe đã xuống cấp cả màu sơn lẫn sắt xi thì ta nên phục chế thế nào cho đẹp.
Ví dụ màu sơn gốc của nó là màu xanh rất tươi.
có mấy lựa chọn thế này.
1. Sơn lại đúng màu gốc cho nó giống hệt xe mới, mặc dù với tuổi đời của em nó thì có bảo quản đến mấy cũng không thể mới được như thế.
2. Sơn lại màu gốc nhưng pha sơn có màu chết hơn, giả làm nước sơn đã cũ, nhìn như vậy có vẻ thật hơn vì qua thời gian màu sơn nó phải cũ như vậy.
3. Sơn quách nó màu khác cho nó lạ đời, chắc chắn người ta biết là mình sơn lại nên cứ sơn màu mà mình thích.
4. Chẳng nên sơn sửa làm gì, cứ để nguyên bản mà chạy :D

Bác cho anh em chút ý kiến ạ.

saigonvw

Xe tăng
Bác @saigonvw cho em hỏi 1 chút, để phục chế 1 chiếc xe đã xuống cấp cả màu sơn lẫn sắt xi thì ta nên phục chế thế nào cho đẹp.
Ví dụ màu sơn gốc của nó là màu xanh rất tươi.
có mấy lựa chọn thế này.
1. Sơn lại đúng màu gốc cho nó giống hệt xe mới, mặc dù với tuổi đời của em nó thì có bảo quản đến mấy cũng không thể mới được như thế.
2. Sơn lại màu gốc nhưng pha sơn có màu chết hơn, giả làm nước sơn đã cũ, nhìn như vậy có vẻ thật hơn vì qua thời gian màu sơn nó phải cũ như vậy.
3. Sơn quách nó màu khác cho nó lạ đời, chắc chắn người ta biết là mình sơn lại nên cứ sơn màu mà mình thích.
4. Chẳng nên sơn sửa làm gì, cứ để nguyên bản mà chạy :D

Bác cho anh em chút ý kiến ạ.
E chọn giải pháp thứ 4 :D
Tuy nhiên có vài thứ bắt buộc phải thay mới hoăc làm lại cho đúng kỹ thuật như Máy, Bộ phận chuyền động, An toàn
Còn phần hình thức thì để nguyên sau đó phủ lên một lớp " Áo keo " là ok(b)

bs51

Xe đạp
E chọn giải pháp thứ 4 :D
Tuy nhiên có vài thứ bắt buộc phải thay mới hoăc làm lại cho đúng kỹ thuật như Máy, Bộ phận chuyền động, An toàn
Còn phần hình thức thì để nguyên sau đó phủ lên một lớp " Áo keo " là ok(b)

Khổ nỗi xe Ural về VN đc mấy xe có màu sơn nguyên bản hả bác ui?:^) :^) :^)

Các xe Ural về VN theo mục đich sử dụng thường đc sơn lại với màu đặc trưng của lực lượng sử dụng phương tiện, ví dụ như Bộ Công An thường sơn màu xanh Hoà Bình, Quân Đội sơn theo màu U-Oát...

Xe của các bác sở hữu thì đến 90% được thanh lý từ các lực lượng như Công An, Quân Đội... nên ko thể nói đó là màu sơn gốc đc. Với em thì em chọn giải pháp thứ3 là sơn theo màu mình thích nhưng ko nên loè oẹt, sặc sỡ mà nên chọn gam màu phù hợp với tính đặc trưng của Sidecar!

Các bác nói rồi nên em sẽ nói ý kiến của em. Theo em thì em sẽ chọn cách số 2, làm sao cho nó giống màu sơn gin nhưng phải hơi cũ cũ theo thời gian. Chắc là không phải dễ để làm được như thế, quan điểm của em là hình thức bên ngoài nó phải bóng bẩy 1 chút ạ. Chứ để như bác @saigonvw thì em không dám chạy ra đường đâu ạ :D

@bs51 : bác nói cũng hợp với ý em, có thể quay trở về màu gốc hoặc tìm 1 cái màu nó phù hợp với chất của xe. Màu tím thì tất nhiên là No :D