[Thảo luận] Update vụ bị quy vào tội lạng lách. Đã trực tiếp làm việc và đưa đơn.

messenger87

Xe buýt
toàn thằng về ta rồi, chúc mừng cụ và bạn cụ, lần sau nhớ rút kinh nghiệm nhá :))

otophans

Xe hơi
Cụ mà làm Luật sư thì khối bị hại được nhờ đấy nhỉ :D, chúc cụ đã thắng kiện!

benq

Xe điện

Honda67cm

Xe hơi
Phạt 750k thì thắng gì cụ, lỗi vượt của xe máy trường hợp này là rất mơ hồ
Phải nói là rất ngớ ngẩn cụ ạ, khi đưa ra lỗi này em thấy xxx rất ngượng, nhưng như vậy em thấy được rồi, bài học cho cả 2 bên.

camauvn

Xe đạp
Mấy bác XXX Cà Mau mình hay ưa đe dọa lắm để đạt mục đính lắm.
Dân tình không nắm được luật thì bị làm thịt như chơi.

Honda67cm

Xe hơi
Mấy bác XXX Cà Mau mình hay ưa đe dọa lắm để đạt mục đính lắm.
Dân tình không nắm được luật thì bị làm thịt như chơi.
Cụ là đồng hương với cháu à, có dịp gặp gỡ giao lưu thì fun nhỉ...

To Anh Tuan

Xe hơi
Lỗi vuợt xe máy 750k này cũng khó nhỉ @@ Ở VN ta vượt xe máy với xe máy thì khó nói lắm ạ . Ô tô còn xét ra chứ xe máy thì em thấy cái này linh tinh quá.
Thôi dù sao cũng chúc bác an toàn xả hơi và cho đám xxx tởn

nguyentoyotahn

Xe buýt
Có 1 vài ý em cũng mượn của các cụ ấy chứ, còn dẫn các điều luật thì tham khảo cụ Gúc gồ, cụ ấy nhiệt tình lắm, hỏi gì cũng trả lời ...em đã bảo thằng bạn từ lúc đầu là chiến chứ ko xin xỏ gì hết, nó ngại va chạm, đến khi nghe mấy ông đi xin về bảo là tốn 5 củ + 1 củ nhâụ nhẹt thì xe và bằng lái không bị giam. Nó bảo em mày soạn cho tao cái đơn luôn đi, không xin xỏ gì nữa, cùng lắm tao bỏ xe đó, mua xe khác...thế là em soạn đơn thôi
Thích nhất đoạn đo đỏ ... haha

pnew

Xe điện
Update:
Kết quả đã xong, xxx ra quyết định phạt lỗi "Vượi trong trường hợp cấm vượt" và phạt 750.000 k, cháu thấy nó ngớ ngẩn thế nào ấy, nhưng thôi kệ, cũng là để cho thằng bạn nó được một bài học, thằng xxx kia tuy không bị kỷ luật nhưng chắc thế nào cũng bị kiểm điểm các cụ nhỉ, cho nó biết không phải nó muốn làm gì thì làm...
Kiểu này là có tật giật mình đây. Được xử lý lỗi nhẹ hơn nên chiến thắng

zcbml

Xe đạp
Chỗ e CA phường hay đi bắt xe không mũ rồi thu chìa khóa, lấy xe người ta đi về trụ sở và bắt dân lên 1 xe đi cùng về để giải quyết. E mới xông ra hỏi là thu xe, giấy tờ mà không lập biên bản hả đông chí thì được trả lời rằng mời chủ xe cùng về giải quyết rồi còn gì ( thực ra không phải mời mà là bắt ép ). Theo các bác CA làm như thế là đúng hay sai, nếu muồn mời dân lên làm việc thì phải có giấy tờ hay thích nói mồm là xong? Nếu dân bỏ về rồi làm cái đơn khiếu nại giữ xe, giấy tờ không lập biên bản thì có ăn thua không ạ?

Honda67cm

Xe hơi
Chỗ e CA phường hay đi bắt xe không mũ rồi thu chìa khóa, lấy xe người ta đi về trụ sở và bắt dân lên 1 xe đi cùng về để giải quyết. E mới xông ra hỏi là thu xe, giấy tờ mà không lập biên bản hả đông chí thì được trả lời rằng mời chủ xe cùng về giải quyết rồi còn gì ( thực ra không phải mời mà là bắt ép ). Theo các bác CA làm như thế là đúng hay sai, nếu muồn mời dân lên làm việc thì phải có giấy tờ hay thích nói mồm là xong? Nếu dân bỏ về rồi làm cái đơn khiếu nại giữ xe, giấy tờ không lập biên bản thì có ăn thua không ạ?
Trường hợp này cụ yêu cầu lập biên bản tại chỗ, xxx không lập cụ ghi âm, ghi hình đầy đủ rồi lên phường lấy xe về.

zcbml

Xe đạp
Trường hợp này cụ yêu cầu lập biên bản tại chỗ, xxx không lập cụ ghi âm, ghi hình đầy đủ rồi lên phường lấy xe về.
Vâng, nếu là em kiểu gì e cũng bắt phải lập biên bản, nhưng ý em là cái kiểu mời dân lên làm việc bằng mồm thế có đúng thủ tục hay không ạ?

luongthaian

Xe hơi
Tôi thừa nhận là hôm đó tôi chạy hơi zích zắc 1 chút, nhưng như vậy mà kết luận tôi chạy xe lạng lách, đánh võng trên đường là không hợp lý và tôi không chấp nhận. Vì tôi chạy nhanh hơn người ta nhưng không quá tốc độ, đường đông tôi muốn đi nhanh hơn người ta thì tôi phải tránh ra tránh vào để đi, lỗi đấy thì các anh nên nhắc nhở tôi hoặc phạt tôi lỗi vượt không đúng quy định thôi, chứ lạng lách là quá nặng.
Thử đặt trường hợp của anh vào tôi thì sao? Nếu anh tham gia giao thông như vậy mà bị phạt lỗi lạng lách, thì anh có bức xúc không? theo như tôi biết lỗi đó phạt 6 củ, giam xe 30 ngày, tước bằng 60 ngày thì anh nghĩ sao? 6 củ là cả tháng lương của tôi, giam bằng 60 ngày lấy gì tôi đi làm? Nên tôi buộc phải khiếu nại chứ tôi không lợi dụng mình hiểu luật mà tìm cách đối phó, chối tội. Rồi bla...bla...
Cuối buổi làm việc XXX cũng đưa những cái đúng và chưa đúng của 2 bên, sau đó đề nghị 2 bên rút kinh nghiệm, riêng về lỗi của bạn em XXX nói nếu làm căng lên thì cả 2 bên cùng thiệt hại, vì vậy XXX bảo bạn em về làm cái đơn xem xét nội dung trình bày mình không lạng lách, chỉ tránh xe rồi gởi lãnh đạo phòng xem xét...
Em nghĩ đến đây được rồi, mình đã đạt mục đích, qua đây em cũng bảo bạn em lần sau chạy xe cẩn thận lại, rút kinh nghiệm, chứ chắc không có lần sau đâu. Em nghĩ đến 90% là xxx trả xe các cụ nhỉ?