[Funland] Update hôm nay 12/4/23, em đi đổi bằng B2 ở Hà Nội.

Sherk

Xe buýt
E hỏi thêm chút, GPLX cũ của e do sơ GTVT Thái Bình cấp, vậy e phải về Thái Bình làm thủ tục đổi ạ ?
đổi được ở đây cụ ạ, nhưng phải đợi lâu đấy để họ gủi thông tin về tỉnh xác nhận.
của em A1 mất 2 tuần rồi mà chưa có- nghe bảo phải hơn 1 tháng mới ok

mrs

Xe hơi
Oánh dấu phát, em sắp đổi bằng. Nếu đổi luôn A 1 cũ ko biết có được làm luôn 1 lần ko ah

Sherk

Xe buýt
Oánh dấu phát, em sắp đổi bằng. Nếu đổi luôn A 1 cũ ko biết có được làm luôn 1 lần ko ah
em nốt thể cũng làm 1 lần đấy cụ ạ , 1 cái a1 ngoại tỉnh, 1 cái b2 hà nội. mất hơn tiếng đồng hồ ngồi đợi thôi

• Vodka
Reactions: mrs

mrs

Xe hơi
Hôm nay em vừa đổi bằng về- Cả bằng B2 (SGTVT Hà nội cấp) và A1 (SGTVT Đồng nai cấp).
THời gian: 8 00 lấy số (20) đến 9:00 xong B2 và 9:30 xong A1.
Nhưng chỉ muốn thông báo với các cụ quan tâm là: Chấp nhận mẫu đơn in sẵn- (Em in sẵn từ nhà)
Cụ cho xin link mẫu đơn và cụ làm ở võ chí công hay cao bá quát ah

Prodin

Xe tăng
Website
v-point.vn
Em vừa làm được 1 tuần ở Võ Chí Công. Em thấy bên đó lấy số đơn giản hơn nhiều so với CBQ. 4h chiều em đến, vậy mà vẫn lấy được số. Ngồi chờ 30p đến lượt. Hôm nay em vừa lấy bằng mới xong. :D

Machimachi

Xe tải
Em vừa làm được 1 tuần ở Võ Chí Công. Em thấy bên đó lấy số đơn giản hơn nhiều so với CBQ. 4h chiều em đến, vậy mà vẫn lấy được số. Ngồi chờ 30p đến lượt. Hôm nay em vừa lấy bằng mới xong. :D
Em làm ở CBQ hơi lâu, vì nhân sự ít. Em đến xếp số lúc 14h15. Đến 16h30 thì xong.

azazzuj

Xe tải
Giờ đổi gplx trên cổng dịch vụ công cấp độ 4 rồi.
Hôm nọ em lười nên qua phòng khám Tây Hồ, họ khám và khai báo đổi gplx B2 cho em luôn trên web. Lúc về em được dặn 10 ngày chưa nhận được bằng thì alo lại họ :D
Phí dv rẻ hơn cbq mà ko phải đi ksk, quay lại chụp ảnh :D

fundraiser

Xe container
Các cụ cho hỏi, gplx cũ (cách đây 9 năm) dùng số cmnd cũ. Giờ đổi sang căn cước công dân số mới rồi thì đổi ntn nhỉ? E làm ở Hanoi nhưng cầm nguyên bộ hồ sơ vì lúc làm em vẫn còn mang cmnd Nghệ an. Loắng ngoănvf cmnd cũ mới, giờ làm thuận tiện ko nhỉ? Em tháng 4/2024 mới hết hạn.

Sherk

Xe buýt
Các cụ cho hỏi, gplx cũ (cách đây 9 năm) dùng số cmnd cũ. Giờ đổi sang căn cước công dân số mới rồi thì đổi ntn nhỉ? E làm ở Hanoi nhưng cầm nguyên bộ hồ sơ vì lúc làm em vẫn còn mang cmnd Nghệ an. Loắng ngoănvf cmnd cũ mới, giờ làm thuận tiện ko nhỉ? Em tháng 4/2024 mới hết hạn.
Cụ nghĩ nó phức tạp nhưng thực ra nó đơn giãn mà cụ: Cụ cần có:

1. Đơn xin đổi (Viết tay theo mẫu hoặc đánh máy rồi in)
2. Giấy khám sức khỏe phù hợp của cơ sở y tế (được Sở Y tế HN cho phép).
3. Phô tô CCCD mới+ Bằng lái (của tỉnh cấp).
4. Hồ sơ gốc của tỉnh cấp (Pho tô sẵn 1 bộ) để đối chiếu.
5. 135K.
(Không cần CMND cũ đâu cụ nhé).

Thế là cụ đem đi đổi
Nhưng vì ngoại tỉnh nên cần có thời gian để họ gửi về tỉnh xác minh (Mất khoảng 1 tháng) nên chờ hơi lâu đấy nhé
Đấy cụ xem có đơn giản ko????

fundraiser

Xe container
Cụ nghĩ nó phức tạp nhưng thực ra nó đơn giãn mà cụ: Cụ cần có:

1. Đơn xin đổi (Viết tay theo mẫu hoặc đánh máy rồi in)
2. Giấy khám sức khỏe phù hợp của cơ sở y tế (được Sở Y tế HN cho phép).
3. Phô tô CCCD mới+ Bằng lái (của tỉnh cấp).
4. Hồ sơ gốc của tỉnh cấp (Pho tô sẵn 1 bộ) để đối chiếu.
5. 135K.
(Không cần CMND cũ đâu cụ nhé).

Thế là cụ đem đi đổi
Nhưng vì ngoại tỉnh nên cần có thời gian để họ gửi về tỉnh xác minh (Mất khoảng 1 tháng) nên chờ hơi lâu đấy nhé
Đấy cụ xem có đơn giản ko????
Vâng thế thì cũng tiện. Chắc em làm trước 2 tháng trước khi hết hạn vậy

biz256

Xe hơi
Em cũng note lại sang năm đổi bằng

chimcus

Xe hơi
BV GTVT 500k giấy KSK điện tử khám vèo cái xong, về up dịch vụ công 1 tuần sau bằng gửi về tận cửa nhà cụ ợ
sáng nay em cũng vừa khám sức khỏe ở GTVT để đổi bằng B2. Cụ đã thành công đổi online rồi thì em yên tâm đổi online cho tiện.
Còn bằng cũ thì ko có ai thu lại hay cắt góc của mình à cụ?

4X4=16

Xe điện
sáng nay em cũng vừa khám sức khỏe ở GTVT để đổi bằng B2. Cụ đã thành công đổi online rồi thì em yên tâm đổi online cho tiện.
Còn bằng cũ thì ko có ai thu lại hay cắt góc của mình à cụ?
Đổi bằng online giờ ngon choét mà cụ. Em vừa làm xong.

rioleo

Xe máy
Em vừa khám sk tháng trước ở phòng khám đk Việt Nhật có dùng được ko các cụ. Hay bắt buộc phải khám ở các bv, pk có liên thông dữ liệu điện tử

PosGo

Xe máy
Sáng nay em ra Cao Bá Quát đổi bằng B2, tính từ lúc được gọi trên loa đến khi nhận giấy hẹn, mất có hơn 5 phút các cụ ạ. Em xin miêu tả lại quá trình để các cụ nào sắp đến hạn mà vẫn còn đang lơ tơ mơ nắm được:

I. Các phương thức đổi bằng:

- Có thể đổi online trên trang https://dichvucong.gov.vn/p/home/dvc-dich-vu-cong-noi-bat.html. Cụ polizia đã làm thành công gần đây (cụ mợ nào định làm online thì tham khảo)
- Đổi trực tiếp tại Cao Bá Quát và khu liên cơ Võ Chí Công. Lưu ý là chỗ Phùng Hưng Hà Đông bây giờ không làm nữa cccm nhé.

Việc cấp đổi online hiện vẫn còn một số bất cập (các bệnh viện có mẫu giấy khám sức khỏe online tại Hà Nội còn quá ít, việc upload giấy tờ lên mạng vẫn chậm và hay trục trặc...) thế nên em quyết định lựa chọn phương thức trực tiếp tại Cao Bá Quát.

II. Chuẩn bị hồ sơ:
- 01 ảnh 4x6 để dán vào giấy khám sức khỏe. 01 bản photo CMND/CCCD + 01 bản photo bằng cũ.
- 01 giấy khám sức khỏe (lưu ý là phải kèm theo 1 bản xét nghiệm âm tính với ma túy chất kích thích) của 1 bệnh viện trong danh sách được duyệt (bệnh viện nào thì cccm sợt gu gờ). Em gần An Việt ở Trường Chinh nên ra đây, mất khoảng 30 phút (chờ lấy kết quả xét nghiệm) + 250 cò (hình như rẻ nhất HN?)
- CMND/CCCD và bằng sắp hết hạn bản gốc để đối chiếu khi đi làm thủ tục.

III. Triển khai thực hiện:
- Sáng nay em có mặt tại 16 Cao Bá Quát lúc 7h30. Đi ô tô ra gửi luôn tại bãi trông xe ngay gần đó (30 cành).
- Vào lấy tờ khai (có sẵn rất nhiều ở cái bàn gần máy bấm số) và theo kinh nghiệm của em thì khai xong ngồi luôn gần cái bàn này nhé.
- 7h45 2 chú bảo vệ sẽ ra cái bàn đó ngồi để phát phiếu thứ tự (có kiểm tra sơ qua việc chuẩn bị HS của mình), nên mình ngồi gần cái bàn đó sẽ là lợi thế :D (lấy sẵn CCCD và bằng gốc kẹp vào tờ khai để đưa cho nhanh, tránh "cán bộ" cáu gắt :)))
- Vào trong ngồi chờ đến đúng 8h00 là làm việc. Như em thì số thứ 3 nên đến 8h10 là gọi, 8h15 cầm giấy hẹn ra lấy xe đi về cơ quan. Rất nhanh gọn.

Lưu ý là nên chuẩn bị luôn 135k để đưa, tránh việc dúi tờ 5 lít bắt cán bộ đổi dễ sinh tâm lý cáu gắt đầu giờ sáng không hay. :))
Đổi bằng xe máy đx ko cụ, bằng cũ giờ vnid ko nhận ra

Vxyzsb

Đi bộ
Giờ đổi gplx trên cổng dịch vụ công cấp độ 4 rồi.
Hôm nọ em lười nên qua phòng khám Tây Hồ, họ khám và khai báo đổi gplx B2 cho em luôn trên web. Lúc về em được dặn 10 ngày chưa nhận được bằng thì alo lại họ :D
Phí dv rẻ hơn cbq mà ko phải đi ksk, quay lại chụp ảnh :D
Qua pk Tây Hồ có phải chuẩn bị ảnh trước, hay họ chụp luôn cho mình hả cụ?