[Funland] Update cuộc đua lên quận của 5 huyện Hà Nội

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Đông Anh vào nội đô là xa nhất, bất tiện nhất. Đúng nhận đi cụ, nói nhiều chi cho mệt. :D
Xa thì e công nhận. Còn so vs các huyện phải qua cầu vào thì nó vẫn thoáng và nhanh cụ nhé. Nội đô của cụ là bờ hồ à?
Nội đô và khu trung tâm kinh tế XH mới thì e nghĩ là Cầu Giấy và Tây Hồ. :)) Tùy mỗi ng và vị trí làm việc mà nó xa hay gần thôi. :)

Đoooo

Xe đạp
Cụ nên đi đường đồi núi 1 mình 1 đường cho nhanh. Đọc mấy còm của cụ kiểu vừa cùn, vừa ngang, mà lại kiểu châm biếm. Cố vạch lá tìm sâu bới bèo ra bọ. Kiểu như cụ có tranh luận thì thôi né, cụ là nhất. Ý cụ là ý Chúa luôn cho rồi. Gì cũng chê, cũng dè bỉu. Em lậy 3 lậy. :)):)):))
Đang tranh luận thì phải đưa ra nhiều khía cạnh chứ cụ thấy k đúng thì cứ phản bác chứ ai ép cụ phải nhận lời tôi nói là đúng đâu toàn tự suy diễn. Hơn nữa nếu cụ cảm thấy k tranh luận được thì ngồi im mà nghe. Tranh luận mà k đi bới lá tìm sâu thì thôi khỏi tranh luận làm gì cho mất công . Ai nói gì cũng đồng ý hết đi cho lẹ 🤣🤣. Đầu óc k nảy số thì chịu thôi 😎

bimbim1976

Xe điện
Đang tranh luận thì phải đưa ra nhiều khía cạnh chứ cụ thấy k đúng thì cứ phản bác chứ ai ép cụ phải nhận lời tôi nói là đúng đâu toàn tự suy diễn. Hơn nữa nếu cụ cảm thấy k tranh luận được thì ngồi im mà nghe. Tranh luận mà k đi bới lá tìm sâu thì thôi khỏi tranh luận làm gì cho mất công . Ai nói gì cũng đồng ý hết đi cho lẹ 🤣🤣. Đầu óc k nảy số thì chịu thôi 😎
Thế thì cụ phải nên đi nhiều vào, thì mới biết thế nào là xa là gần, so với cái gì, so thủ đô , thành thị, so trong và ngoài nước.
Cái tư duy của cụ coi bên ĐA sang THT mà cụ nói xa thì đầu óc của cụ chắc nảy số nhanh hơn cả AI. Em kính cụ .:)):)):))

bimbim1976

Xe điện
Xa thì e công nhận. Còn so vs các huyện phải qua cầu vào thì nó vẫn thoáng và nhanh cụ nhé. Nội đô của cụ là bờ hồ à?
Nội đô và khu trung tâm kinh tế XH mới thì e nghĩ là Cầu Giấy và Tây Hồ. :)) Tùy mỗi ng và vị trí làm việc mà nó xa hay gần thôi. :)
So với Sài Gòn thì ĐA vào hồ Gươm vẫn còn gần chán. Hồ Gươm là cột mốc km 0 đương nhiên mặc định là trung tâm thủ đô rồi.
Từ quận 9, Thủ Đức, Gò Vấp, Quận 12 vào Nguyễn Huệ quận 1 thì xác định xấp xỉ 1 tiếng đi cụ ạ.
Nên khoảng cách ĐA đi nội đô như bây h vẫn là bình thg.

Bơ Híp 2811

Xe đạp
Về mặt vị trí địa lý, địa thế đẹp và tiềm năng thì Đông Anh mới là đỉnh, Gia lâm khó so sánh được nhưng ĐA hạ tầng chậm quá, toàn tập đoàn lớn mà mãi cái bánh vẽ vẫn chưa xong
Em quê Đông Anh đây ạ. Nhà có 200m đất về ở ko yên với hàng xóm. Văn hoá làng quê, chó ỉa đầy ngõ, góp ý ko đc. Lại bỏ quê lên phố sống

bocumang

Xe tải
Em quê Đông Anh đây ạ. Nhà có 200m đất về ở ko yên với hàng xóm. Văn hoá làng quê, chó ỉa đầy ngõ, góp ý ko đc. Lại bỏ quê lên phố sống
Mỗi người một quan điểm, và không phải chỗ nào cũng thế. Ngõ phố nội thành không phải chỗ nào cũng sạch và văn minh

mitdac1819

Xe điện
Đông Anh chủ yếu vẫn dân địa phương ở là chính, nếu cụ nơi khác mà muốn sang đấy ở, chắc chỉ ở khu thị trấn, hoặc mua chung cư, đất đấu giá. Chứ vào làng xã ở thì khó sống lắm, vì vẫn bị coi là dân ngụ cư, văn hóa làng vẫn mạnh mẽ. Bên Long Biên lên quận được 20 năm, đô thị hóa mạnh rồi, mà đất vẫn còn đầy, hàng năm quận vẫn đấu giá suốt, khu Việt Hưng, Tư Đình, Thượng Thanh còn đầy đất. À mà giờ em mới biết, trung tâm Hà Nội mới chuyển về Cầu Giấy, Tây Hồ đấy :))

Jiren198

Xe điện
Nv là nhà có con bé và người già thì thích gần bệnh viện, con lớn đến tuổi đi học thì muốn gần trường ngon. GIA LÂM thì hợp với cụ nào làm long biên gia lâm,nhà nhiều tiền ko phải đi làm. ko phù hợp vs cụ nào làm việc ở nội thành ,đi lại nhiều.máng ăn các cụ ở đâu, các cụ ôm ở đó .cãi nhau làm gì cho mệt

Dang Khang

Xe buýt
Thôi cụ bán quách nó đi, thêm chút tiền mua đất đấu giá Vườn Đào ở cho nó ra thằng người. Làng xóm phần nhiều là người lao động chân tay, dân trí còn thấp nên sống chung cũng mệt mỏi lắm!

Đoooo

Xe đạp
Thế thì cụ phải nên đi nhiều vào, thì mới biết thế nào là xa là gần, so với cái gì, so thủ đô , thành thị, so trong và ngoài nước.
Cái tư duy của cụ coi bên ĐA sang THT mà cụ nói xa thì đầu óc của cụ chắc nảy số nhanh hơn cả AI. Em kính cụ .:)):)):))
11-12km mà cụ nói gần thì em cũng chịu rồi. Xong lại đem so trong nước ngoài nước vĩ mô quá em không so được nhường bác . Đúng thôi đông anh sang THT chắc gần nhất rồi vì đi đến những quận khác còn xa hơn nữa mà 🤣🤣🤣

bimbim1976

Xe điện
11-12km mà cụ nói gần thì em cũng chịu rồi. Xong lại đem so trong nước ngoài nước vĩ mô quá em không so được nhường bác . Đúng thôi đông anh sang THT chắc gần nhất rồi vì đi đến những quận khác còn xa hơn nữa mà 🤣🤣🤣
Đúng rồi, vì bản chất của cụ chưa từng đi đến hoặc sống ở những nơi khác Hà Nội. Nên cụ chỉ có cái nhìn ngắn như tầm nhìn của cụ, như khoảng cách giữa các quận nội đô ấy. :D
Còn khi đã đi và ở những thành phố khác thì khoảng cách 11-12km lại quá bình thường, thậm chí là gần. Thế nên tư duy khác, cách nhìn khác cũng thông cảm cho cụ.
Còn tranh luận thì phải dẫn chứng so sánh, với dân số đông đúc như Hà Nội, việc mở rộng giãn dân ra ngoại thành là việc sẽ phải làm. Cụ đừng có hiểu nhầm so sánh vĩ mô gì ở đây, chỉ cần so Sài Gòn là thấy đã khác. Em còn k biết cụ đã được đi hết SG chưa ý nên dẫn chứng này có khi còn k hiểu. :)):))

Chỉnh sửa cuối:

bimbim1976

Xe điện
Và tư duy của cụ cho rằng quận thì sẽ là gần trung tâm và huyện thì sẽ xa trung tâm hoàn toàn sai lầm.
Cụ mở bản đồ ra. Xem khu Trung Sơn-huyện Bình Chánh Sài Gòn vào quận 1 với Quận Gò Vấp vào quận 1 cái nào gần hơn.
Cầu giấy mà lên Hồ Gươm với Đông Anh lên Hồ Gươm chưa biết cái nào gần hơn đâu.
Mới có 11-12km mà tư duy là xa thì chắc Ecopark, Oceanpark 1-2 … dành cho những người bị khùng.
Hài lắm í .:))

Chỉnh sửa cuối:
Và tư duy của cụ cho rằng quận thì sẽ là gần trung tâm và huyện thì sẽ xa trung tâm hoàn toàn sai lầm.
Cụ mở bản đồ ra. Xem khu Trung Sơn-huyện Bình Chánh Sài Gòn vào quận 1 với Quận Gò Vấp vào quận 1 cái nào gần hơn.
Cầu giấy mà lên Hồ Gươm với Đông Anh lên Hồ Gươm chưa biết cái nào gần hơn đâu.
Mới có 11-12km mà tư duy là xa thì chắc Ecopark, Oceanpark 1-2 … dành cho những người bị khùng.
Hài lắm í .:))
Từ svd Mỹ Đình lên bưu điện HN là 13 km, từ oceanpark 1 lên là 15 km, từ thị trấn Đông Anh là 20 km. Ocp 2 và ecopark thuộc Hưng Yên nhé.

Tính điểm gần nhất Đông Hội - Đông Anh sang Bờ Hồ là hơn 9km.
Cụ tính khôn thế, tính thế thì Gia Lâm tính từ thị trấn Yên Viên đi =)) , mà từ đầu cầu Đông Trù đo bằng gg map cũng 9,9 km nhéo. Từ Gia Lâm đi cầu Thanh Trì cũng tầm đó thôi. Thế trung tâm quận Đông Anh về Đông Hội rồi à, cũng tiện cho gần trung tâm =))

bimbim1976

Xe điện
Cụ tính khôn thế, tính thế thì Gia Lâm tính từ thị trấn Yên Viên đi =)) , mà từ đầu cầu Đông Trù đo bằng gg map cũng 9,9 km nhéo. Từ Gia Lâm đi cầu Thanh Trì cũng tầm đó thôi. Thế trung tâm quận Đông Anh về Đông Hội rồi à, cũng tiện cho gần trung tâm =))
Ủa thế mới nói là so với cái gì, tự dưng đi so khoảng cách Đông Anh sang THT 11-12km là xa. Phải cụ thể so với cái gì chỗ nào chứ. Còn tính gần thì phải tính khôn rồi. Đầu huyện cuối huyện phải khác nhau, đầu quận cuối quânn cũng khác nhau chứ.

elitek

Xe buýt
Tây hồ, Cầu giấy giờ là trung tâm cũng có lý. Quy hoạch bộ ban ngành chuyển về đó hết mà ;))

hmkh7

Xe hơi
Đông Anh chủ yếu vẫn dân địa phương ở là chính, nếu cụ nơi khác mà muốn sang đấy ở, chắc chỉ ở khu thị trấn, hoặc mua chung cư, đất đấu giá. Chứ vào làng xã ở thì khó sống lắm, vì vẫn bị coi là dân ngụ cư, văn hóa làng vẫn mạnh mẽ. Bên Long Biên lên quận được 20 năm, đô thị hóa mạnh rồi, mà đất vẫn còn đầy, hàng năm quận vẫn đấu giá suốt, khu Việt Hưng, Tư Đình, Thượng Thanh còn đầy đất. À mà giờ em mới biết, trung tâm Hà Nội mới chuyển về Cầu Giấy, Tây Hồ đấy :))
hồi 2021 em đi qua khu Việt Hưng với Vincom Long Biên. Đẹp thật mà nhiều chỗ còn hưa có biển tên đường.

hmkh7

Xe hơi
Đúng r cụ. Thế nên trc e cũng nói ngoại thành HN rất tiềm năng, vì hạ tầng giao thông mở các hướng còn quá kém so vs HCM. HCM nó mở các kiểu đường, đi Bình Dương, Củ Chi,....Bạn e nó sáng vào làm ở sb TSN, tối về nha khu Vincom Dĩ An là bt, qua sông SG.
E nói HN tiềm năng, các cụ chắc cười e thối mũi, nhưng e thấy nó tiềm năng ở cái là tiền nhiều mà hạ tầng kết nối ra ngoài kém pt. Nó mà hoàn thiện hết r thì e nghĩ ko gọi là tiềm năng nữa. =))
sao lại thế vậy cụ? Em nghĩ hạ tầng ngon lành và rõ ràng ng ta mới muốn xuống tiền.

hmkh7

Xe hơi
Trước em ở Từ Sơn thuộc huyện Tiên Sơn tỉnh Bắc Ninh lúc đất Từ Sơn như một số cụ vẫn chê đất Đông Anh bây giờ trâu bò đầy đường...thì nay những chỗ đó đã được quy hoạch lên thành phố Từ Sơn thuộc tỉnh Bắc Ninh cơ sở hạ tầng của Từ Sơn rất đẹp đất tăng giá có chỗ chục lần đất đắt ngang nội thành Hà Nội hay như gần đây đất Mỹ Đình, Xuân Đỉnh các gia đình hầu như làm nông nghiệp hiện nay đất nông nghiệp không còn và nó phát triển như nào thì các cụ cũng đều biết không còn dấu tích nông nghiệp nữa
đúng là tương lai chả biết thế nào cụ nhỉ. Ngày xưa ông bà em có nhiều đất ở quê mà còn bỏ ko. đến h giá đất lên thì ai cũng tiếc.