[Funland] Update cuộc đua lên quận của 5 huyện Hà Nội

Manhloe01

Xe tải
hành chính TW thì phải nói đến Ba Đình cụ nhé, còn du lịch thì phải nói đến Hoàn Kiếm, Long Biên, Gia Lâm, Hoài Đức..Các bệnh viện và dịch vụ khác cũng nằm ở các quận đống đa, hai bà trưng, thanh xuân
Mỹ Đình cầu giấy sau quy hoạch, đường rộng hơn, có nhiều tòa nhà hơn thôi, tuổi gì mà được gọi là trung tâm =))
Em ở HĐ mà cụ bảo về HĐ du lịch gì không biết, có cái gì để du lịch à? Con các TT hành chính thì cụ xem lại có bao nhiêu bộ ban ngành hiện tại đang ở khu Mỹ Đình Cầu Giay nhé!

biahoihanoi

Xe lăn
Thêm ông Thanh Oai cũng muốn lên nữa là 6. E khó.

Ghét Già Trâu

Xe tải

Hajp

Xe tải
Quê e ở Thanh Trì mà thấy vùng này đất trũng, hạ tầng có gì đâu nhỉ

Ngobcool

Xe buýt
Quê e ở Thanh Trì mà thấy vùng này đất trũng, hạ tầng có gì đâu nhỉ
Bác chắc ở mạn xa của thah trì rồi. E cũng xuống mạn này mấy lần, hạ tầng cơ sở ngon mà. E đang tính mua căn chung cư dưới này nên cũng tìm đi tìm hiểu qua đón đầu thanh trì lên quận. Khu trung t huyện đang xây dựng ghê lắm. Khu trung tâm của nó phát triển khác gì các quận nội thành đâu.Khu đường nguyễn xiển vành đai 3 chẳng phát triển ngang các quận còn gì bác. Mấy xã xa thì e chưa qua nên chưa biết nó trũng như tn. Với từ thah trì vào trung tâm tp là tiện nhất trong mấy ô này.

Alexandre Ciskob

Xe điện
Đi cả cái HN này, theo em thực sự xứng đáng lên quận thì chỉ có 1/3 diện tích của Hoài Đức thôi, đó là đoạn kéo từ An Khánh qua ĐLTL - Vân Canh kéo dài sang Trôi.
Phần còn lại của Hoài Đức, cũng giống như các huyện khác, vào làng vẫn còn chăn trâu, nuôi lợn và làm lúa nhiều, chưa thể lên quận được.
Em ko có buôn đất cái khu vực này nên em ko bênh nó, nhưng công nhận hạ tầng của phần 1/3 huyện Hoài Đức này làm tốt, thậm chí tốt hơn Long Biên, giờ chả nhẽ ko cho dân Geleximco, Sudico An Khánh, mấy chục chung cư đầu Lê Trọng Tấn, Splendora, rồi Kim CHung Di Trạch, Vân Canh HuD ...lên quận à? Hay lại muốn Vĩnh Ngọc Hải Bối lên quận trước :)
Các xã của Hoài Đức mà ở xa thì đi vào cũng còn kém cả Sóc Sơn, ko nên cho lên quận

biahoihanoi

Xe lăn
Đi cả cái HN này, theo em thực sự xứng đáng lên quận thì chỉ có 1/3 diện tích của Hoài Đức thôi, đó là đoạn kéo từ An Khánh qua ĐLTL - Vân Canh kéo dài sang Trôi.
Phần còn lại của Hoài Đức, cũng giống như các huyện khác, vào làng vẫn còn chăn trâu, nuôi lợn và làm lúa nhiều, chưa thể lên quận được.
Em ko có buôn đất cái khu vực này nên em ko bênh nó, nhưng công nhận hạ tầng của phần 1/3 huyện Hoài Đức này làm tốt, thậm chí tốt hơn Long Biên, giờ chả nhẽ ko cho dân Geleximco, Sudico An Khánh, mấy chục chung cư đầu Lê Trọng Tấn, Splendora, rồi Kim CHung Di Trạch, Vân Canh HuD ...lên quận à? Hay lại muốn Vĩnh Ngọc Hải Bối lên quận trước :)
Các xã của Hoài Đức mà ở xa thì đi vào cũng còn kém cả Sóc Sơn, ko nên cho lên quận
Cụ nói đúng nhưng từ từ 5 năm sau bớt trâu bò rồi lên quận chứ cho 1/3 lên quận thì phải chia tách rồi lại tăng thêm ghế. Tốn tiền dân.

emily1909

Xe buýt
Vậy tốt nhất là nhặt các thằng phát triển cho sát nhập vào quận bên cạnh. Các thằng còn lại vẫn phải cố gắng, bao giờ đạt thì cho lên.

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Ở đâu chả có chênh lệch vùng miền hả cụ. Khi các tiêu chí nó hom hòm có thể châm chước đc, ví dụ như 18 hay 19/20 tiêu chí, các ô cho lên quận. Lên quận r tất cả các chỉ tiêu về kinh tế, csht,...đều phải cao hơn. Từ đó sẽ thúc đẩy nó phát triển thêm cả cái vùng sâu vùng xa nữa cụ ạ. Chứ đợi nó đồng bộ hết thì đến bao h. Ngay trong HN nhiều mơi xa hoa, nhiều nơi thì như khu ổ chuột mà.

Alexandre Ciskob

Xe điện
Ở đâu chả có chênh lệch vùng miền hả cụ. Khi các tiêu chí nó hom hòm có thể châm chước đc, ví dụ như 18 hay 19/20 tiêu chí, các ô cho lên quận. Lên quận r tất cả các chỉ tiêu về kinh tế, csht,...đều phải cao hơn. Từ đó sẽ thúc đẩy nó phát triển thêm cả cái vùng sâu vùng xa nữa cụ ạ. Chứ đợi nó đồng bộ hết thì đến bao h. Ngay trong HN nhiều mơi xa hoa, nhiều nơi thì như khu ổ chuột mà.
Vậy tốt nhất là nhặt các thằng phát triển cho sát nhập vào quận bên cạnh. Các thằng còn lại vẫn phải cố gắng, bao giờ đạt thì cho lên.
Thực ra đâu cần phải lấy cả huyện lên quận đâu các cụ.

Huyện thường diện tích lớn lắm, nên chúng ta có thể lấy 1 phần của Huyện để thành lập quận mới mà. Việc này giống như thành lập quận Long Biên trước đây.
1 phần HĐ lên quận, phần còn lại chưa đủ tiêu chí --> vẫn là huyện.
Chủ tịch huyện mấy năm làm ko xong tiêu chí lên quận -> mời nghỉ để người khác lên làm

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Thực ra đâu cần phải lấy cả huyện lên quận đâu các cụ.

Huyện thường diện tích lớn lắm, nên chúng ta có thể lấy 1 phần của Huyện để thành lập quận mới mà. Việc này giống như thành lập quận Long Biên trước đây.
1 phần HĐ lên quận, phần còn lại chưa đủ tiêu chí --> vẫn là huyện.
Chủ tịch huyện mấy năm làm ko xong tiêu chí lên quận -> mời nghỉ để người khác lên làm
Vậy lại tách Quận tách Huyện à cụ ? dân lại đi đổi giấy tờ bục mặt :)

pandahn

Xe điện
Em đi vào mấy khu của Vin ở Gia Lâm, chốt cho khu này lên T.p. Đi ra ngoài khu của Vin, được giữ tên huyện cũng là may =))

Bopmuoi

[Tịch thu bằng lái]
Có 1 điều em khá chắc chắn là các cụ đầu tư đất (BĐS) ở các xã giáp quận đang tung tin đồn là sáp nhập các xã giáp ranh vào quận hiện có với mục đích đẩy giá đất. Vì hiện tại và trước đó đã đẩy giá đất lên hết cỡ rồi. ;))
Trước có cụ còn tung tin là xã Tân Lập - Đan Phượng - Hoài Đức sẽ sáp nhập vào Hoài Đức, rồi tách Hoài Đức thành 2 quận: Bắc Hoài Đức, Nam Hoài Đức:
- Bắc Hoài Đức là các xã, thị trấn ôm trục đường 32 (bao gồm cả xã Tân Lập của huyện Đan Phượng sau khi sáp nhập);
- Nam Hoài Đức là các xã nằm ôm Đại Lôi Thăng Long.

minhvan

Xe tải
Gộp Hoài Đức với Đan Phượng những khu vực phát triển thành lập 1 quận , là quận Tây Đô. Chứ như ĐP ngoài 1 số khu vực như Tân lập vs Tân Hội ra thì các khu vực khác vẫn nuôi trâu bò ,lợn gà ,ruộng đồng mênh mông có khác gì các làng quê các tỉnh đâu mà lên dc quận.

Suzcok

Xe hơi
Em đang có 700 triệu muốn mua đầu tư lâu dài khu vực Thanh trì ,cụ nào có thông tin hoặc có đất S=>50m2 báo giúp em với. Thank CC. !

Camontinhyeu

Xe điện
Chương Mỹ rẻ thế này đáng để đầu tư