[Funland] Update cuộc đua lên quận của 5 huyện Hà Nội

maroon5788

Xe buýt
Đất còn nhiều lắm, bh đổi đất lấy hạ tầng mới thu hút có nguồn thu thì mới thay da đổi thịt được chứ.
ko thì lấy tiền đâu mà đầu tư. Tầm nhìn phải 10 năm là ít, như Long Biên bây giờ ấy

GL có cả sân bay, bệnh viện, kcn, trường đại học tinh hoa lên quận thì hợp lý

canhhoabatdiet

Xe container
Đông Anh, quê hương của cụ tổng cũng được đầu tư về cơ sở hạ tầng rầm rộ mà vẫn chưa lên được quận kia kìa cụ :))
Theo đề án thì Đông Anh lên sau Hoài Đức cụ ạ
Theo kế hoạch thì Hoài Đức lên quận năm 2020, còn Đông Anh, Gia Lâm, Thanh Trì, Đan Phương lên quận năm 2025.

Cuabeo

Xe Cứu Trợ
Hà Nội tầm nhìn của anh Chu Ngọc Toang thì càng ko vội được đâu.

canhhoabatdiet

Xe container
Đấy là thời Chung con thôi, làm trưởng ban chỉ đạo hoài đức nên mới chém thế, bây h vào trại hỏi anh ấy xem bao h lên,còn bây h thì mướt mùa đi nhé, thằng nào hoàn thành sớm các chỉ tiêu thì lên trước, khả năng là gia lâm sẽ lên sớm nhất. Hoài đứt toàn chỉ tiêu khoai còn lâu mới lên,mà cái huyện với lãnh đạo củ l*n này mặc dù vụ trí đẹp nhất trong mấy huyện,có lên thì cũng như hoàng mai mà thôi.Hi vọng gì với đội ngũ lờ đờ huyện này.
Đành đợi xem thế nào thôi cụ.

fine_thanks

Xe điện
Đấy là thời Chung con thôi, làm trưởng ban chỉ đạo hoài đức nên mới chém thế, bây h vào trại hỏi anh ấy xem bao h lên,còn bây h thì mướt mùa đi nhé, thằng nào hoàn thành sớm các chỉ tiêu thì lên trước, khả năng là gia lâm sẽ lên sớm nhất. Hoài đứt toàn chỉ tiêu khoai còn lâu mới lên,mà cái huyện với lãnh đạo củ l*n này mặc dù vụ trí đẹp nhất trong mấy huyện,có lên thì cũng như hoàng mai mà thôi.Hi vọng gì với đội ngũ lờ đờ huyện này.
Hô hô, cùng suy nghĩ quá. Hoài Đức khá được thì tiên quyết là thay đội ngũ Lờ đờ hiện tại.

gà toy

Xe buýt
Hoài Đức hiện giờ quá nhiều các khu đô thị rồi cụ ạ: Lideco, Nam 32, Vân Canh, Kim Chung-Di Trạch, Tân Tây Đô, Nam An Khánh, Vườn Cam, ...
Tuy nhiên dân nhập cư về ở còn khá ít.
do giao thông cụ ạ. đi làm thì có mỗi đường 32 mà mấy năm cứ sửa lên sửa xuống tắc lòi kèn ra, đợi đôi năm nữa kết nối nội đô ngon là nên chuyện

Gia Binh

Xe đạp
Em ngồi ngoài hóng chút các cụ

Hoangba86

Xe tải
HĐ đúng là đc cái mạnh ở vị trí, nhưng em nhìn thấy nó chưa có sự đột phá. Nó cứ tèo tèo kiểu gì ấy. Đất thì DN nào chẳng muốn, ông Vin xây dựng quỹ đất đến 2050 rồi phụ thuộc Chính sách thu hút đầu tư của huyện thôi. Có các DN các khu cn lớn, thuế nhiều thì lại có ngân sách để hoàn hiện những cái khác.

Sân bay Gia lâm thuộc Long Biên cụ ạ, còn Bệnh viện Trâu Quỳ em không rõ đã lên bệnh viện chưa? Trước chỉ là phòng khám, so với quận huyện khác thì BV Trâu Quỳ quy mô quá bé.
Em fun tý thôi để thấy HĐ có đủ tiêu chí lên quận hay chưa

canhhoabatdiet

Xe container
do giao thông cụ ạ. đi làm thì có mỗi đường 32 mà mấy năm cứ sửa lên sửa xuống tắc lòi kèn ra, đợi đôi năm nữa kết nối nội đô ngon là nên chuyện
Đường 32 thì hiện nay tại 1 số thời điểm trong ngày bắt đầu có hiện tượng tắc nhẹ từ khu Lai Xá (Hoài Đức) rồi. Còn tắc nhiều hơn thì từ khu ĐH Công nghiệp Hà Nội, còn tắc miên man thì phải tính từ Cầu Diễn trở lên.

Man2020

Xe hơi
Hô hô, cùng suy nghĩ quá. Hoài Đức khá được thì tiên quyết là thay đội ngũ Lờ đờ hiện tại.
Cụ ko biết là Hoài Đức vừa thay 1 loạt lãnh đạo về hưu với lên TP rồi à,
Thực ra Hoài Đức nguồn lực tự thân rất kém do đất đẹp thì các đô thị nó chiếm hết từ 15, 20 năm trc rồi.
Giờ làm đấu giá lấy tiền làm hạ tầng cực khó, cơ chế khó, dân giữ đất....

fine_thanks

Xe điện
Cụ ko biết là Hoài Đức vừa thay 1 loạt lãnh đạo về hưu với lên TP rồi à,
Thực ra Hoài Đức nguồn lực tự thân rất kém do đất đẹp thì các đô thị nó chiếm hết từ 15, 20 năm trc rồi.
Giờ làm đấu giá lấy tiền làm hạ tầng cực khó, cơ chế khó, dân giữ đất....
Nếu tâm niệm làm đất đấu giá lấy tiền làm hạ tầng thì em đã không comment việc Hoài Đức bán đất đấu giá cho DN gây thất thoát tiền của nhà nước rồi. Chủ tịch mới của HD trước cũng là phó lên thôi. Việc thi công công trình dở dang kéo dài dài làm tăng chi phí.

hanoi666

Xe tăng
Em đang đi làm hằng ngày trên đường Thụy Khuê, mới đc 1 năm mà chắc là phải đi khám cột sống vì nó như cái mặt rỗ chằng chịt. Không thể tưởng tượng đc 1 con đường nằm sát Hồ Tây, nối với quảng trường Ba Đình mà có thể xấu và bẩn đến thế. Nhiều lúc Em cũng muốn biết mặt chủ tịch Quận là ai mà chẳng quan tâm đến đường xá gì cả.
VN nó vậy đó cụ. :(

Man2020

Xe hơi
Nếu tâm niệm làm đất đấu giá lấy tiền làm hạ tầng thì em đã không comment việc Hoài Đức bán đất đấu giá cho DN gây thất thoát tiền của nhà nước rồi. Chủ tịch mới của HD trước cũng là phó lên thôi. Việc thi công công trình dở dang kéo dài dài làm tăng chi phí.
Bán cho DN mới là đấu sòng phẳng đấy cụ, cụ biết đấu giá Cầu nề Sơn Đồng giá sàn bn và giá trúng bao nhiêu không??
Còn đấu cá nhân mới lắm chuyện như đấu Đông La
Chắc cụ lại xem cái clip của truyền hình Quốc hội có phải không