[Funland] Update cuộc đua lên quận của 5 huyện Hà Nội

namnv27

Xe máy
Hiện Hoài Đức thì chỉ còn 2 tiêu chí khó là xử lý nước thải đạt 16%, cơ sở y tế thì 50%, còn lại 3 hạng mục như cân đối thu chi, hạ tầng giao thông, cây xanh thì đã làm được từ 75-95% rồi

Ghét Già Trâu

Xe tải
Hiện Hoài Đức thì chỉ còn 2 tiêu chí khó là xử lý nước thải đạt 16%, cơ sở y tế thì 50%, còn lại 3 hạng mục như cân đối thu chi, hạ tầng giao thông, cây xanh thì đã làm được từ 75-95% rồi
Xem mấy cái này ở đâu cụ nhỉ. Em muốn xem thử mấy ông khác xem sao

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Cân đối thu chi và mật độ đường giao thông là 2 yếu tố quan trọng nhất. Cân đối thu chi Hoài Đức còn chưa bằng Thanh Trì, chưa bằng 1 nửa của Đông Anh và Gia Lâm mà lại đc lên quận trc nhỉ? :))

tuanb211

Xe hơi
Cân đối thu chi và mật độ đường giao thông là 2 yếu tố quan trọng nhất. Cân đối thu chi Hoài Đức còn chưa bằng Thanh Trì, chưa bằng 1 nửa của Đông Anh và Gia Lâm mà lại đc lên quận trc nhỉ? :))
Từ trước tôi đã đoán hoài đứt là cú lừa ngoạn mục mà NDC để lại cho dân chúng.

spyhunter88

Xe máy
Đang đầu tư 4 tuyến đường khùng rồi cụ, giờ cụ về Hoài Đức thì như về đại công trường, chỗ nào cũng xây dựng. Hoài Đức 2022 có thể lên Quận nhưng với điều kiện UBTV QH phải cho nợ tiêu chí 😜
Em ở Athena ngay sát đây, 3 năm từ ngày về thì chỉ mới thấy thêm được 500m đường từ Trịnh Văn Bô sang KDT Vân Canh, còn cái đường 70 dự án từ 2014 thì phải giờ vẫn nguyên si, phần đường 70 sát ĐLTL thì đỡ hơn xíu nhưng em thi thoảng đi qua cũng chỉ có dăm ba cái máy xúc, cái chạy cái không, đường 3.5 xem trên mấy kênh Youtube thì còn thảm hơn.
Không hiểu 4 đường của cụ ở đâu ạ? 2 cái đường trên GPMB xong hết rồi mà làm chậm kinh hồn, chưa nói tới đoạn đường 70 từ 32 về Vigracela, đoạn đấy chả có thông tin gì luôn, chắc tới lúc nhà em chuyển đi cũng chưa khởi công.

pandahn

Xe điện
Tình hình nguyên vật liệu tăng, đầu tư công gặp khó, các dự án cứ gọi là đắp chiếu, quận kiếc gì nữa.

PTKIEN PHLAB

Xe đạp
Các cụ không để ý đoạn "“Trong quá trình thực hiện phải có lộ trình cụ thể và ưu tiên cho từng huyện, không thể xếp hàng ngang, ai mạnh hơn sẽ về đích sớm hơn”, Phó Bí thư Thường trực Thành ủy nhấn mạnh. " Có khi Hoài Đứt vẫn lên Quận trước,haha

muabenem123

Xe lăn
Các cụ không để ý đoạn "“Trong quá trình thực hiện phải có lộ trình cụ thể và ưu tiên cho từng huyện, không thể xếp hàng ngang, ai mạnh hơn sẽ về đích sớm hơn”, Phó Bí thư Thường trực Thành ủy nhấn mạnh. " Có khi Hoài Đứt vẫn lên Quận trước,haha
Khả năng cao đều lên hết 2025 cụ ạ. :))
Sắp hết 2021 rồi mà chỉ tiêu còn chưa hòm hòm. 2022 chưa hết dịch đc thì phải chờ 2023-2025 thôi. :))

namnv27

Xe máy
Bác không đọc câu cuối ah:
Thống nhất với ý kiến thành viên Ban Chỉ đạo, bà Tuyến đề nghị TP nên ban hành 1 nghị quyết riêng dành cho 5 huyện để có những cơ chế chính sách đặc thù tháo gỡ nút thắt về nguồn lực, giải quyết một loạt các cơ chế vướng mắc về đất đai, quy hoạch, hạ tầng, chuẩn bị đội ngũ cán bộ. “Trong quá trình thực hiện phải có lộ trình cụ thể và ưu tiên cho từng huyện, không thể xếp hàng ngang, ai mạnh hơn sẽ về đích sớm hơn”, Phó Bí thư Thường trực Thành ủy nhấn mạnh.

Hoài Đức nó vẫn là ưu tiên số 1 bác nhé!

biahoihanoi

Xe lăn
Các cụ cứ tranh luận sớm muộn là gì. Lúc nào xong thì lên thôi.
Em đề nghị đổi tên cho đúng bản chất. Hoài Đức thành Hoài Đứt vì 2020 không được lên như mong muốn của các cụ. Gia Lâm thành Gìa Lắm vì là có nhiều yếu tố để phát triển hơn các quận kia mà ì ạch chậm chạp từ thời đổi mới đến giờ. Thanh Trì là Thành Trì vì cũng kiên trì ì ạch không kém ông Già Lắm. Đông Anh thành Đông Em vì tội đàn em nhiều đất mới nổi mà đòi bon chen với các anh kia. Còn Đan Phượng thì em út thôi đừng lên nữa. Làm huyện sinh thái phục vụ 4 ông kia về sinh hư sau khi lên quận bán đất giá cao.

ipconfig

Xe tải
Thống nhất với ý kiến thành viên Ban Chỉ đạo, bà Tuyến đề nghị TP nên ban hành 1 nghị quyết riêng dành cho 5 huyện để có những cơ chế chính sách đặc thù tháo gỡ nút thắt về nguồn lực, giải quyết một loạt các cơ chế vướng mắc về đất đai, quy hoạch, hạ tầng, chuẩn bị đội ngũ cán bộ. “Trong quá trình thực hiện phải có lộ trình cụ thể và ưu tiên cho từng huyện, không thể xếp hàng ngang, ai mạnh hơn sẽ về đích sớm hơn”, Phó Bí thư Thường trực Thành ủy nhấn mạnh.

Cụ ơi em tò mò nhờ cụ bôi đen chỗ nào nói HĐ là ưu tiên số 1 ạ :)

muabenem123

Xe lăn

E cứ hóng xem tn. :))