[Funland] Update cuộc đua lên quận của 5 huyện Hà Nội

elitek

Xe buýt
Lâu lâu lại ra tin bài. Thế này còn xơi. Giờ lên quận nhanh quá lại hết game phải ko các cụ

DonaldTrump79

Xe tăng

lenhaque2

Xe buýt
k chỗ nào ở HN 2025 với 2024 bằng đông anh , quả cầu thượng cát nữa là hết í

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Công Viên Kim Quy em thấy nhúc nhíc rồi đấy =)) khả năng cũng xây sớm thôi có thể mấy cụ ý nhận đc thông tin sớm là Đông Anh sắp mọc thêm cánh nên đua nhau xây
Bà này thân thiết với ôn

Kiểu tham không chịu từ ...
hu. trước e có đưa ra 1 nhận định vu vơ nhưng các cụ cũng bảo chém gió :)) . Cái trục Trường Sa, nếu Vin và Sun mà bắt tay nhau đánh lên là lên hết cả 1 khu đấy luôn. Vì quy mô 2 dự án này rất lớn các cụ ạ. Chưa cần thằng BRG, vì thằng này tuổi tí. Nếu tp thông minh mà thay BRG bằng 1 thằng uy tín thì hết nước chấm trục Trường Sa giao VNG luôn ;))

Jiren198

Xe điện
hu. trước e có đưa ra 1 nhận định vu vơ nhưng các cụ cũng bảo chém gió :)) . Cái trục Trường Sa, nếu Vin và Sun mà bắt tay nhau đánh lên là lên hết cả 1 khu đấy luôn. Vì quy mô 2 dự án này rất lớn các cụ ạ. Chưa cần thằng BRG, vì thằng này tuổi tí. Nếu tp thông minh mà thay BRG bằng 1 thằng uy tín thì hết nước chấm trục Trường Sa giao VNG luôn ;))
Thế này thì e lỡ tàu đông anh mất roài...

muabenem123

Xe lăn
Công Viên Kim Quy em thấy nhúc nhíc rồi đấy =)) khả năng cũng xây sớm thôi có thể mấy cụ ý nhận đc thông tin sớm là Đông Anh sắp mọc thêm cánh nên đua nhau xây
Bay phát cho nó máu cụ nhỉ? Hình như xây nhà điều hành bên trong rùi, phân lô phân luống 1 ít bên trong. Cái này trên gg map cũng đã cập nhật r. :)

muabenem123

Xe lăn
Ko kịp cụ ạ, tin ra thế này giá bay nhanh lắm....hàng lại ít.vin cloa ra hàng giá lại neo cao theo.....càng chậm giá càng tăng.hic
Thời điểm này đúng là ko động được vào những khu hot hit đâu cu. Vì giá nó lên hết rồi. Nhưng với những kiểu thị trường và dự án đang lên ntn thì có 2 hướng để cụ châm cứu,....
1 là oánh sang các khu vực lân cận
2 là tích trữ lương thực chờ súng đạn, đợi thị trường bình tĩnh lại thôi.
Cái số 1 e đã làm từ những năm 2021, là oánh sang mạn SS ;))
Cái số 2 có 1 ví dụ cụ thể là đất ĐA nó tăng mạnh từ 2016 đến 2021, sau đó quay đầu giảm. 2021 nhiều người mua ĐA thì cầm đến bây h ấm rồi. ;)). ĐA nó cũng ko tăng mãi đc mà sẽ có lúc chững/giảm. Cái này e nghĩ là có vì đất ĐA nó rất rộng, lượng cung nhiều nên cơ hội nhiều khi nó ko nằm ở những khu VIP, hot như khu thị trấn, uy nỗ, đông hội....Mà sẽ nằm ở những khu vực khác của huyện chờ hạ tầng.

Quê bầm

Xe điện
Chính xác r đó cụ. Đất nội đô chững mấy năm là lúc đất tỉnh x mấy lần. Chính là giai đoạn này. Bây h dòng tiền mới về HN đc có 1-2 năm nay thôi. Thực tế là HN 5-7 năm qua đã pt quá kinh khủng. Nhiều cụ bảo e ngáo nhưng cá nhân e thấy vậy. Nhiều cái còn vượt mie cả tp hcm luôn. Cái này e thấy thực sự choáng vì xuất phát điểm khu vực HN và lâm cận kém hơn khu vực HCM và lân cận rất nhiều. :)
HN có hệ thống đường xá cầu cống quá ngon, SG chưa có gì, bây giờ mới bắt đầu nhúc nhích vđ 3 trong khi HN làm vđ4, kết nối các tỉnh với SG quá chán, trong khi HN đi đâu cũng cao tốc phi ầm ầm.
Bây giờ SG bắt đầu làm hạ tầng, chắc còn lâu mới có được hệ thống hoàn thiện như HN nhưng em tin SG sẽ phát triển vũ bão

bactet

Xe đạp
Vành đai 3 SG nó còn rộng hơn vành đai 4 ngoài HN cụ ạ. Và SG làm hạ tầng trước HN lâu rồi nên nó mới có sòng trước HN, giờ đang nghỉ lấy đà cũng đã đôi năm nên nói vũ bão thì còn nhiều yếu tố lắm.

muabenem123

Xe lăn
HN có hệ thống đường xá cầu cống quá ngon, SG chưa có gì, bây giờ mới bắt đầu nhúc nhích vđ 3 trong khi HN làm vđ4, kết nối các tỉnh với SG quá chán, trong khi HN đi đâu cũng cao tốc phi ầm ầm.
Bây giờ SG bắt đầu làm hạ tầng, chắc còn lâu mới có được hệ thống hoàn thiện như HN nhưng em tin SG sẽ phát triển vũ bão
SG nó có khu vệ tinh tốt cụ ạ. Bình Dương, Đồng Nai....Còn HN thì 5-7 năm nay các ô HY HD BN BG mới mạnh lên nhiều. Cả vùng liên kết đi lên thì hạ tầng kết nối là rất cần thiết cụ ạ. Hiện tại e đánh giá khâu này ở HN còn quá yếu so vs thực lực. Nếu sắp tới phát huy đc gồm các cây cầu, vành đai...thì e tin HN sẽ tiếp tục leo top trong các thành phố ở DNA và châu Á.
Khi đã có thương hiệu, có thứ hạng thì tự khắc giá bds sẽ lên cụ ợ. :))

Quê bầm

Xe điện
SG nó có khu vệ tinh tốt cụ ạ. Bình Dương, Đồng Nai....Còn HN thì 5-7 năm nay các ô HY HD BN BG mới mạnh lên nhiều. Cả vùng liên kết đi lên thì hạ tầng kết nối là rất cần thiết cụ ạ. Hiện tại e đánh giá khâu này ở HN còn quá yếu so vs thực lực. Nếu sắp tới phát huy đc gồm các cây cầu, vành đai...thì e tin HN sẽ tiếp tục leo top trong các thành phố ở DNA và châu Á.
Khi đã có thương hiệu, có thứ hạng thì tự khắc giá bds sẽ lên cụ ợ. :))
Các tỉnh quanh SG phát triển quá tốt mà cụ, tụi Tây, FDI vào đầu tư họ cũng khoái phía trong ấy nhưng đường xá xập xệ, tắc nghẽn suốt ngày, nhiều tuyến đường Container vẫn chạy chung với xe Honda hãi hãi là.

muabenem123

Xe lăn
Các tỉnh quanh SG phát triển quá tốt mà cụ, tụi Tây, FDI vào đầu tư họ cũng khoái phía trong ấy nhưng đường xá xập xệ, tắc nghẽn suốt ngày, nhiều tuyến đường Container vẫn chạy chung với xe Honda hãi hãi là.
Thế nên đợt này mà các cụ đẩy HN lên nữa thì mới xứng đáng vị thế Thủ đô cụ ạ. :)). Tiền nhiều ko đẩy nhanh hạ tầng sẽ bị tụt hậu, đồng thời giãn dân giảm tải cho nội đô nữa :)

muabenem123

Xe lăn
1 bước tiến mới cho HN :). Từng bước vào top khu vực nào :))