[Funland] Uống xong. Đau đầu. Làm thế nào các kụ???

SVC

[Tịch thu bằng lái]
:102::102::102:
Ý bác là phải vác vác cái gì đó nằng nặng ?:102::102:
Em thì được cái khỏe chân tay, nhà còn tới vài két vỏ chai Hà nội chai con chưa kịp trả với ít bò Lào :102::102: ây dà đơn giản quá :21::21::21:

Em đến bác luôn ngắm nàng Chivas 38 chai thủy tinh kia, ôi nàng :))
Để tí nữa đi công chuyện về em bốt cái hình quả Chi vát 38 lên cho cụ chít thèm:)):)):))

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Bác chụp cái ảnh cho lên đây xem nào . Nhưng tôi đoán đấy là cái loại hình dáng mới cổ cao , tôi vẫn thích uống loại chai cũ tròn tròn hơi béo . Cái loại nhã mới , cổ dài này uống chán thế nào í lại hơi đắng quá
Aids
Em đã bẩu to là to mờ con là con mờ.
Em nợ cụ cái hình đến đêm nha.
Chẳng bít máy ảnh ném đâu mất rồi.
Hơn nữa trong laptop cũng chưa có cái software chạy ảnh nào cả. Phải load về thui

Aids

Xe điện
Còn có cả loại Chivas 38 năm nữa hả bác ?? Chắc xách tay về
Aids

ngaydoclap

Xe container
Em vừa Gú gồ ra nhiều lắm nhưng chưa biết post thế nafovif em cũng đang lây phây chai to Hà nội đây

ngaydoclap

Xe container
Vâng ợ.
Mấy em chân dài tầu bay xách về giùm em í mờ:69::69::69:
Riêng loại sang 38 năm này nhìn cái chai đẹp chết mê, đẹp đến mỹ miều, không mua lung tung ở đây được sợ lắm cụ ạ, cứ phải mua bển về, tháng trước em cũng nhờ gái mua hộ một chai nhưng mua trượt vì gái vội quá không kịp mua, tiêc...thôi là tiêc..... :102:Em chỉ mua để mở uống thưởng thức cùng bạn hiền, đek biếu bố con thằng nào hết :21:

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Em vừa Gú gồ ra nhiều lắm nhưng chưa biết post thế nafovif em cũng đang lây phây chai to Hà nội đây
To là to dư lào*-)*-)*-)
To 500ml tem xanh,hông bọt hay to 450ml, vỏ nâu mở ra bọt tuôn phì phì:^):^):^)

ngaydoclap

Xe container
Chỉnh sửa cuối:

XPQ

Xe cút kít
Trữ sẵn ít đậu xanh sống,lúc nào ra xe nhớ làm một vốc nhai sống luôn cũng đỡ nhiều lắm!

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Cảnh báo các cụ đọc thớt này thông tin 2 đốc tờ thích uống bia ngoại ở trên nói về cách uống thuốc giảm đau đầu sau khi dùng bia rượu. Không đc dùng giảm đau Paracetamol hoặc các thuốc trong thành phần có chất này.
Bởi vì khi dùng thuốc này kèm theo trong máu có cồn thì tác dụng cực kỳ kinh khủng. Người ta gọi là hội chứng cai rượu. Như nào các cụ tra google sẽ hiểu viết nhiều em ngại.
Hai doctor lưu ý nhé kẻo uống nhầm thuốc đây!

Những thuốc không được dùng khi uống rượu

Rượu chỉ có lợi nếu uống vừa phải và đúng lúc.
Nếu mới uống rượu, bạn đừng dùng thuốc hạ sốt giảm đau paracetamol. Rượu sẽ làm tăng tác dụng của một số men trong cơ thể. Những men này chuyển hóa thuốc thành Acetylbenzoguinoneimin, rất độc hại đối với gan.
Rượu có tác dụng đối với hệ thần kinh trung ương. Do đó, trong quá trình uống thuốc điều trị bệnh, nếu bạn uống rượu, chất cồn sẽ có thể tương tác với thuốc, làm tăng hoặc giảm tác dụng, hoặc chuyển hóa thuốc thành chất độc hại.

Các thuốc sau không được dùng khi uống rượu:

- Thuốc hạ huyết áp: Ngay sau khi uống, rượu sẽ gây hạ huyết áp thể đứng, choáng váng và ngất xỉu. Nhưng nếu uống nhiều và đều đặn, rượu lại làm tăng huyết áp và nguy cơ đột quỵ.

- Thuốc an thần, thuốc ngủ, chống trầm cảm, giảm đau có opi, thuốc chống loạn thần, chống động kinh, kháng histamin H1: Rượu sẽ tác dụng cộng hợp, làm tăng tác dụng ức chế thần kinh trung ương của các thuốc này.

- Thuốc chống động kinh (Phenytoin), chống đông máu (Warfarin), chống tiểu đường (Tolbutamid): Rượu sẽ làm giảm 1/3-1/2 hàm lượng thuốc hấp thu vào huyết tương, từ đó giảm tác dụng, hiệu lực của thuốc.

- Aspirine: Tác dụng phối hợp giữa rượu và aspirine sẽ gây kích ứng, gây hại cho niêm mạc dạ dày, chảy máu đường tiêu hóa.

- Thuốc hạ đường huyết: Rượu làm tăng tác dụng hạ đường huyết, có thể dẫn tới hôn mê. Bệnh nhân tiểu đường không phải kiêng rượu tuyệt đối, nhưng không được uống nhiều.

- Disulfiram và các chất giống disulfiram: Chất này ức chế sự oxy hóa rượu để hình thành acetaldehyt nên được dùng làm chất cai nghiện rượu với biệt dược Antabuse. Khi đã dùng thuốc, nếu uống rượu thì sau 5-10 phút sẽ cảm thấy mặt đỏ bừng bừng, nhức đầu, hạ huyết áp, đánh trống ngực, buồn nôn, rất khó chịu, gây cảm giác sợ rượu (hội chứng cai nghiện).

Hoạt chất metronidazol cũng có tác dụng disulfiram, gây tích tụ acetaldehit trong cơ thể. Do đó, khi dùng metronidazol, bệnh nhân không được uống rượu, kể cả 48 giờ sau khi ngừng thuốc.

- Thuốc chống lao (Rifampicin): Rượu sẽ làm tăng nguy cơ độc tính trên gan.
- Đối với Paracetamol: Rượu sẽ làm tăng tác dụng của các men chuyển chất thuốc thành chất chuyển hóa Acetylbenzoguinoneimin, gây độc hại cho gan.

DS Phan Quốc Đống, Sức Khỏe & Đời Sống

Chỉnh sửa cuối:

Gamechip

Xe điện
Tuyệt đối ko dùng thuốc giảm đau đầu cùng rượu ợ.
Em thì hay bị thế này khi uống rượu: 4 chén đầu chóng mặt, quay quay, tiếp tục uống rượu + nước thì tỉnh dần, càng uống càng tỉnh :-??Cụ nào chỉ em cách vượt qua cái đoạn quay quay với ạ, em thề em hậu tạ.>:D<

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Tuyệt đối ko dùng thuốc giảm đau đầu cùng rượu ợ.
Em thì hay bị thế này khi uống rượu: 4 chén đầu chóng mặt, quay quay, tiếp tục uống rượu + nước thì tỉnh dần, càng uống càng tỉnh :-??Cụ nào chỉ em cách vượt qua cái đoạn quay quay với ạ, em thề em hậu tạ.>:D<
Chuyện của kụ dư lào thì em chẳng bít rõ.
Dưng mờ em thấy tận mắt hội Nga nó có cách này hay phết.
Có 500 gam cồn. Hôm nay nó chỉ uống 300. Để lại 200.
Hỏi: Tại sao mày không nốc hết đi. Để lại làm gì cho nó dính lọ. 200 với mày chỉ tráng qua mép.
Đoạn nó bẩu: Để lại sáng mai uống tiếp cho nó khỏi đau đầu.
Chịu chẳng hiểu nổi nữa.
Dưng mà làm thế, em thấy ép phê phết
:)

Sonotc

Xe tải
Kiểu đấy các cụ hay nhậu nhà ta gọi là trả lái đấy. hehe

dungcarnival

Xe tăng
cách duy nhất uống rượu, bia mà ko đau đầu theo kinh nghiệm của e : uống bia thì : ken,chimey, các loại bia nhập khẩu loại lon 0.5 lít. Vodka thì cứ : putinka,standar, absolute... ,mà táng

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
cách duy nhất uống rượu, bia mà ko đau đầu theo kinh nghiệm của e : uống bia thì : ken,chimey, các loại bia nhập khẩu loại lon 0.5 lít. Vodka thì cứ : putinka,standar, absolute... ,mà táng
Khiếp.
Cái mồm nào mờ tham ăn như mõ í nhẩy :))
Ranh vãi.

dungcarnival

Xe tăng
Khiếp.
Cái mồm nào mờ tham ăn như mõ í nhẩy :))
Ranh vãi.
Đâu có, e dùng các thứ trên toàn với các kụ đấy chứ, e có uống 1 mình đâu. Với lại thỉnh thoảng mới được dùng các thứ trên thôi.

Hàng ngày e toàn táng bia hơi hà nội, pha với bia cỏ sản xuất tại các xưởng gần sông nhuệ ấy:P

minhchi233

Xe điện
Cụ thử dùng loại vodka này xem.