[Funland] Uống rượu lấy quan hệ và cách thoát khỏi

hitle888

Xe điện
Lâu rồi em không gặp anh ấy.
Mỗi năm ngoái anh ấy ra dự đám cưới con ông bạn cùng phòng cũ.
Em nhớ hồi sang Hắc Long giang. Anh ấy gọi sang phòng. Gõ cửa anh ấy mở hé hé, rồi bảo "vào nhanh, không tụi nó kéo đến giờ!".
Thì ra là mấy cô phục vụ đeo khăn tắm hay đi gõ các phòng.
Có 3 người tụi em cũng làm hết chai John cao!
Em chơi với thằng cu con anh Thắng B, nên lần cũng thỉnh thoảng ngồi ké ạ. Đợt năm ngoái sau đám cứoi con anh Lai (viên NHTN) cũng ngồi 1 trận sâu sâu ạ

coolpix8700

Xe ngựa
Em chơi với thằng cu con anh Thắng B, nên lần cũng thỉnh thoảng ngồi ké ạ. Đợt năm ngoái sau đám cứoi con anh Lai (viên NHTN) cũng ngồi 1 trận sâu sâu ạ
Lai hình như trước ở Viện Lúa chứ (chữ 3B từ cái Viện này).
Hôm nào gặp Lai nhắn hội phòng anh Kép gửi lời hỏi thăm!

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Mịa, chuyện cũ không mới. Lúc nằm viện thì đám bạn nhậu qua thăm cho cái phong bì, còn đâu vợ con chịu trận.

Trục

Xe ba gác
Làm cháu nhớ đến cu em. Giỏi, nhiệt tình, làm đến phó trưởng phòng phụ trách chuyên môn của một quận tại HP khi mới có 31. Nhìn thấy là sẽ tiến xa. Ai ngờ 34 phát hiện xơ gan, 36 mất.
Ở đấy, cu em khi còn sống kể là suốt ngày rượu. Sếp chỉ đạo lập một tổ chuyên trách 10 cậu uống rượu như uống nước để mỗi khi gặp các đơn vị khác là thay nhau đi hộ tống sếp. Chăng hạn phó chánh văn phòng lúc 9g sáng bảo 3 đứa trưa nay đi cùng sếp sang bên Sở XD, thế là 11g lên đường chiến đấu. Một tuần 5 ngày thì phải 2 ngày đi đấu như thế.
Cuối cùng mất, nghĩ cũng tội, chỉ vì nhiệt tình quá mà cơ thể thì không chịu nổi.
Thôi thì, cũng vì họ chọn rượu để tiến thân (sai sách). Trường hợp như Cụ kể không hiếm. Thăng tiến phải dựa trên các yếu tố: bố làm to (người đỡ đầu) hoặc tiền nhiều.

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
Thôi thì, cũng vì họ chọn rượu để tiến thân (sai sách). Trường hợp như Cụ kể không hiếm. Thăng tiến phải dựa trên các yếu tố: bố làm to (người đỡ đầu) hoặc tiền nhiều.
Đúng như cụ nói, uống rượu để thăng tiến không hiếm. Em chỉ tự nhiên nhớ lại, đây là người mà khi ra đi em thấy xót xa nhất vì hai anh em rất thân thiết với nhau. Nhưng, phải nói rằng việc cậu em ấy uống rượu nhiều nó có sẵn từ xa xưa chứ không phải vào nhà nước mới sinh ra. Nhiều người vẫn chọn không uống vì họ không có khả năng, và dĩ nhiên đường tiến thân có thể gập ghềnh và đòi hỏi năng lực nhiều hơn một chút.

VipLand

Xe buýt
Rượu vang nho Đà Lạt, vang Thanh long Bình Thuận chả chai nào đến 300k mà uống rất ngon cụ nhé.
Ah loại đấy còn tạm được nhưng e uống cũng ko vào đc. Vang em mua tầm 1tr, uống ít tí nhưng ngon.

Chopchopchop

Xe buýt
Em có biết 1 ông không biết uống rượu, chuyên môn thì dấm dớ, nhưng thăng tiến rất nhanh. Sau 5 năm làm nhà nước đã được bổ nhiệm vào 1 vị trí ngon và kiếm tiền tốt. Đơn giản là cuộc nhậu nào cũng đi theo sếp nhưng không phải để uống mà là để trả tiền, dùng tiền nhà để trả. Từ đó được sếp quý và tạo dựng quan hệ khá tốt. Và bây giờ thì đang vênh mặt với đời, vừa được quy hoạch đê chuẩn bị bổ nhiệm vào vị trí cao hơn

thngaylangthang

Xe ngựa
Em thì chỉ bằng gượu thôi.
À hắc tửu của lão em vẫn còn nha

Trục

Xe ba gác

Trục

Xe ba gác

vnptvinaphone

Xe buýt
Thời nay mà còn phải dùng rượu để lấy quan hệ thì chả thương được. Quê em gọi là thành phần "văn dốt, võ dát, chữ tù mù"

Trang Nguyen

Xe điện
Các cụ cứ bỏ cái văn hóa dở hơi này đi cho mọi người đều được nhờ. Thi thoảng có việc gì uống tý ty chúc mừng nhau thôi chứ toàn ép nhau uống đến say thì chịu.

kinhnhi

Xe tải
1.25 là gần bằng thứ trưởng, có xe riêng mà vẫn phải nhậu để có quan hệ?????

songhyekyo

Xe tải
Sếp lớn mà như thế này chỉ có 2 cách: hoặc là cụ không uống /không biết uống ngay từ đầu (cách này cụ đã bỏ lỡ) hoặc là cụ nghỉ cq này hoặc xin chuyển phòng khác thôi
em chuyển sang cq thứ 2 thì làm như mình ko biết uống rượu ngay từ đầu nên cũng đỡ mệt rất nhiều. Lần đầu thì e dại giống bác Chủ đây là còn cố tỏ ra uống ruợu khỏe, tiếp khách lúc nào sếp cũng gọi tên nhưng chính vì ur làm hiệu quả cv giảm, dễ sai sót, mệt mỏi vì tối hôm trước tiếp khách về khuya nhưng sếp không châm trước cho tí nào thành ra ur khỏe chỉ có hại mà ko có tí lợi nào.

trinhkhuongduy

Xe tải
Em cũng làm NN đây ạ, cty em thì cũng hay hết giờ ngồi nhậu mấy cốc bia hơi rồi về chứ không ngồi say sưa, nhưng em vẫn lấy lý do là đi chơi thể thao rồi không uống được, dần dần rồi mọi người cũng hiểu mà ko rủ nữa, tất nhiên thi thoảng có những buổi liên hoan thì mình cũng tham gia cho vui. Còn bây giờ em thấy tư tưởng đi nhậu kết bạn nhậu để được thăng tiến là xưa rồi, quan trọng vẫn là năng lực làm việc ạ.
Kết lại em khuyên cụ chủ nên chơi thể thao ạ.

thngaylangthang

Xe ngựa
Các cụ cứ bỏ cái văn hóa dở hơi này đi cho mọi người đều được nhờ. Thi thoảng có việc gì uống tý ty chúc mừng nhau thôi chứ toàn ép nhau uống đến say thì chịu.
Chả ai ép ai, mình thích thì mình uống, say tình chứ gượu còn lâu mí say