[Funland] Uống nước mật ong vào buổi sáng.

samoclan

Xe điện
Tiện đây em hỏi các cụ hiểu biết về mật ong. Em có mấy chai mật, cái thì người ở Hương Khê Hà Tĩnh cho, cái thì người ở trung tâm ong trung ương cho, cái thì em mua ở Quỳ Hợp Nghệ An. Lâu lắm rồi, toàn chục năm cả. Hôm vừa rồi mang ra thì thấy một số chai có nút bằng lõi ngô bị dán cán mủn cả lõi, không dám dùng cho thợ sửa nhà hết. Còn 2 chai nút còn nguyên thấy nó chia thành 2 lớp rõ rệt. Thế có phải là mật ong đểu không ạ.
Vút ngay đi, mật ong xin đến mấy cũng không để lâu đến 5 năm chứ đừng nói là 10 năm. Ăn rất độc “ neu bao quan khong thich hop” Khuyến cáo của khoa học là dùng trước 3 năm kể từ khi thu hoạch. Vì sau 3 năm các dinh dưỡng trong mật bắt đầu phân huỷ ko còn gia dinh dưỡng nữa. Khang sinh tự nhiên trong mật cũng hêt tác dụng nên cccm đừng ăn dè nhé.

tieucats

Xe hơi
Uống mật ong pha loãng ( khoảng 1-2 thìa cafe cho 250mml nước tầm 20-25 độ buổi sáng ) là rất tốt, kể cả cho trẻ con hay bị táo bón... em uống hơn 10 năm rồi! Hôm nào say rượu từ tối hôm trước thì uống xong như được rửa ruột vậy!
Uống vào buổi sáng trước khi ăn sáng khoảng 20-30 phút nhé
Còn mật xịn các cụ cứ mua của mấy ông nuôi để trong rừng hoặc đồi hàng vài tuần mới đến để quay lấy mật ý! Các ông ấy không cho ăn đâu, ong nó tự kiếm ăn là chuẩn rồi! Đừng thần thánh hoá xịn hay không nó khó ra! :D:D:D

cairong_2011

Xe container
Em hiện được Gấu chế nước: gừng, vò chanh, mật ong. Mỗi sáng sau khi vệ sinh răng miệng làm 1 cốc nhỏ (nắp của chai thuốc ho) hòa nước ấm uống trước khi ăn.

HoaDai

Xe buýt
Tiện thể, em có 10 lít mật ong nhãn, chia mỗi nhà 2,5 lít rồi. Còn 5 lít, cụ nào lấy e để lại, lấy cả 5l e để 260k/l, hoặc cá cụ chia nhau ạ.
mật nhãn chuẩn.
Em ở Nhân Hòa - vũ trọng phụng , Thanh Xuân.

Fantomu82

Xe buýt
bà bô nhà em dùng mật ong pha nước ấm uống vào buổi sáng khi thức dậy sẽ giảm đau dạ dầy và đại tràng>