[Funland] Uống đồ uống có cồn, va chạm với xe máy cũng có cồn, gây chết người rời khỏi hiện trường, án treo thôi các cụ nhé.

matizvan2009

Xe ba gác
Éo hiểu cái trò uống bia pha nước suối là từ đâu ra.:))
éo hiểu sao cái nước lọc đóng chai lại được gọi là nước SUỐI (rất phổ biến ở miền trung).
PS: đồng chí này con đồng chí nào hay con của bố mẹ nào nhiều tiền thì báo chí không khui, lại khui cái thông tin "cán bộ ngân hàng". Mịa, em vốn học ngành NH mà chán cái chữ 'cán bộ" đi kèm. Thời xưa nhân viên NH làm công tác cho vay luôn được định danh (trong hồ sơ cho vay là CÁN BỘ TÍN DỤNG) oai như cóc. Hay là dư âm từ bài hát về ngành "trải mấy năm qua em đi làm CÁN BỘ, em đem tiền chính phủ, cho bản làng vay đủ, trồng thêm lúa thêm khoai...". Em nhớ không lầm đồng chí cán bộ ngân hàng này là giám đốc hay trưởng chi nhánh (cấp huyện) mua một nhtm cổ phần be bé xinh xinh thôi.
.
Sửa: NH thì to nhưng chức thì bé tí.

Theo một lãnh đạo ngân hàng, người liên can trong vụ tai nạn trên là ông Ngô Duy Bình - trưởng phòng giao dịch Diên Khánh - Vietcombank (thuộc Vietcombank chi nhánh Khánh Hòa).

huutrinh6688

Xe điện
Đọc bài báo mà em cứ nghĩ mình đọc kịch bản một tiểu phẩm hài rẻ tiền. Chua chát...

cuongkilo

Xe tăng
Em chưa bao giờ thấy ai uống bia pha nước suối bao giờ cả😎

AcidS

Xe điện
Có tiền bơm cho nhà kia
Thì nhà kia cũng làm dơn bãi nại thôi
Như bác e đi đúng nhưng húc vào 1 bà xe đạp đi sai, bà ấy tèo.
Cũng mất cỡ 200cheo cho nhà họ thì họ làm đơn
Bác ơi, nhà kia cũng đang yêu cầu tăng án cùng trong toà phúc thẩm kìa.

VuNgoanMuc

Xe điện
Bài học rút ra ở đây là cố mà có chỗ dựa tiền, quyền ở cơ chế này

New car 2023

Xe container
Bác ơi, nhà kia cũng đang yêu cầu tăng án cùng trong toà phúc thẩm kìa.
Cái nhà đồng chí tự xưng là nạn nhân, không nhân văn gì cả, bác ạ.
Người ta đã "thể hiện sự ăn năn hối cải bằng cách tự nguyện khắc phục hậu quả cho gia đình bị hại;", không bãi nại thì thôi, lại còn đòi tăng án.

Để tui bẩu cậu Bình đòi hết tiền khắc phục hậu quả về, cho họ trắng mắt ra.

tranthanhhaist

Xe buýt

Cũng là một án lệ cho các cụ tham khảo. Khi khai báo nhớ thành thật, nói rõ uống bia pha nước nhé, còn 4 ngày sau mới trình diện thì khỏi lo việc đo nồng độ cồn.
Cái hay là sau 4 ngày vẫn khai có uống chứ k quanh co (có lẽ k ghi vào biên bản là có cồn), cộng với việc tự đầu thú nên đây là tình tiết giảm nhẹ, do phía bị hại cũng có cồn và khả năng cao là k có bằng lái (này là em đoán vì quốc tịch Canada) nên em nghĩ cái án treo cũng có lý do.

New car 2023

Xe container
Cái hay là sau 4 ngày vẫn khai có uống chứ k quanh co (có lẽ k ghi vào biên bản là có cồn), cộng với việc tự đầu thú nên đây là tình tiết giảm nhẹ, do phía bị hại cũng có cồn và khả năng cao là k có bằng lái (này là em đoán vì quốc tịch Canada) nên em nghĩ cái án treo cũng có lý do.
Kể cả không có Bằng lái (thực ra khả năng cao là họ không có bằng lái quốc tế), thì việc hành xử như thế nào mới là quan trọng và quyết định, bác ạ.

Thế nên, cái sự cứ bám vô Cồn (dù nó là 1 giọt hay 1 chai) để bẩu rằng thì là, A sai và B đúng, nó thực sự hài hước.

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Thảo nào trước c9s a bộ đội đâm chết 1 cháu hs, thế quái nào cháu hs đó lại có sử dụng cồn, sau lộ ra cháu hs mới đc giải oan là ko có cồn.
Cồn trong đầu những kẻ làm bậy ấy cụ