[Funland] Uống bia - Ăn gì

Ryan848

Xe container
Vâng ăn nhậu vừa phải và có hoạt động thể thao hay thường xuyên chơi xếp hình thì hay hơn cụ Ryan ạ. :))
Em tưởng phải có hoạt động xếp hình và thường xuyên thể thao chứ cụ =))
Cụ dạy ngc thế này còng lưng lắm :D

thichlexus

Xe điện
Em mấy hôm chén nhiều quá nên nay phải điều tiết lại, làm có 5 em hàu thôi cụ ạ. Tối nay k khéo mấy anh em dưới này lại bắt nhậu hải sản. Em đang muốn kiêng rượu mấy hôm cho cơ thể cân bằng lại, bt thì em cũng k uống quá nhiều nhưng chén dê, vịt, tiết canh lọ chai xong thì người cũng nóng nên thi thoảng phải hãm lại tí cụ ạ.
Dê, vịt, tiết canh theo đông y toàn món mát chứ nhỉ. Nóng chủ yếu là rượu thôi cụ ơi.

Nhimtiu

Xe container

xukthal.

Xe lăn

RosemaryCherry

Xe container

hm.tuan

Xì hơi lốp
Thời em uống bia đỉnh cao thì thích mỗi bia với... hạt bí. Cứ bình quân 2 thằng 1 két HN chai 500. Có trận đỉnh 3 thằng hết 64 cốc HN bọt, chỉ bia với hạt bí. Bia tươi thì bần cùng bất đắc dĩ mới uốn.
Giờ sợ Mr very good nên bỏ rồi, bụng xẹp hẳn xuống còn 78 so với đỉnh cao 96 ngày xưa.

Bò lốp

Xe lăn
Bia chai mồi ngon giá bình dân loanh quanh Thanh Xuân có thể kể đến: - Roxa beer 222 Nguyễn Trãi (cu em Chanh qly kiêm 1 phần chủ quán). - Vitamin bia 76 Nguyễn Văn Tuyết, Đống Đa (đối diện chếch với đại học Thuỷ Lợi) của vợ chồng cu em Đức. - Gỏi cá mè Ông chủ Hứa ở lk11 kdt Mỗ Lao. - Cá Lăng Đỏ- ở khu 36ha Gia Lâm( gần học viện Nông nghiệp của ông a chuyên tắm truồng sông Hồng người HP, lâu em ko ăn lại ở đây). - Lẩu cua sông H2T bên kcn Bắc Thăng Long (chuyên bia chai Hn như Trúc bạch, Pre…). - Lẩu Cua Sóc nhà Tuấn Hường ở xã Cần kiệm, Thạch Thất (gần đồi thông và chùa Tây Phương). - Lẩu gia đình. Ngã tư đèn đỏ Thị trấn Phúc Thọ rẽ phải 100m là thấy biển bảng. Ngon sạch rẻ là có thật. - Vịt chao quán, ngõ bé xíu em ko nhớ tên ở phố Vũ Tông Phan, làm nồi 400k full thì 5 ông như em ăn ko hết. - Lẩu lòng quán ở Tây Nam Linh Đàm, mặt tiền nhìn ra bãi đất trống to đùng trước mặt. Ngon sạch rẻ là có thật. - bia vỉa hè E2 Thành Công. - Bia phủi, ngõ 3 Hoàng Đạo Thành, chỉ đồ khô lặt vặt. Ngồi ủ mưu hợp và rẻ ạ. - Lẩu cua bắp bò, trong con ngõ của Nguỵ Như KTum, hoặc đi bên nách của cc imperia Ng Huy Tưởng vào là thấy. Ngon rẻ nhiều khách quen thân, kể ra cũng khó tìm. - Bia Zô Đê ở 96 Ng Huy Tưởng, quán mới mở nhưng bia mồi tạm ổn, phục vụ mới nên hơi chậm. - Bia Việt Bách 297 L Thế Vinh, có món lưỡi cuốn tai heo, chó chủng và bia hơi thực sự ổn định. Kv chợ 365 ở Hà đông giờ dẹp rồi, chứ ở đó có 1 đôi quán bia rất ổn. Có quán Tuấn beer hay gì đó gần ngã tư bên nách của toà cc Hyundai bia ổn và đĩa mồi thì ú ụ, chưa thấy quán nào mồi làm nhiều như quán này và giá thì bình dân. Em đưa con đi học thêm ở Vũ Ngọc Phan thấy Hải xồm mới mở quán bia gần chỗ NH Bia tươi nên nhảy vào uống, bia ổn, mồi bt và hơi ồn. Bia Đê La Thành… … nhiều quán quá em bấm mỏi cả tay. Còn những quán hiện hữu mặt đường chính em ko kể làm gì