[Funland] Uớc gì việt nam được như triều tiên

dongxanh

Xe buýt
Thế mà toàn phải bỏ ra hàng trăm triệu để mong được đi làm culy cho địch nhỉ? Sao không sang thiên đường Bắc Hàn bạn ta mà chung sống cho.sướng nhỉ?
Em thì hay tìm nghe các bạn đào thoát từ Triều Tiên kể chuyện cho có tí khách quan. Ai muốn cảm giác mạnh cứ xin qua đó sống :))

ichinoes

[Tịch thu bằng lái]
Mời cụ sang đó mà hô hào dân chủ nhân quyền
Em cầm tiền sang đó sống em làm vua. E xây biệt phủ lấy mấy vợ 1 lúc cho các cụ thèm thuồng. Tiền việt sang đó có khi có giá lắm.

kimma

Xe điện
Dân thì đói meo đói mốc, nhưng đk để đàm phán tiếp tục thì phải bỏ cấm vận bán rượu ngoại và bán bộ complex:)). Tầng lớp tinh hoa nghiện rượu quá rồi. Thật là một đất nước huyền bí :))

zaisev

Xe tăng
Hội chứng Cách ly sinh ra giấc mơ Cao Ly đây! Vãi cả mơ!!

Hummer

[Tịch thu bằng lái]
Triều tiên là người bạn thân thiết của việt nam. Sao e thấy các cụ có vẻ ko thiện cảm lắm nhỉ. E tưởng nó là TÌNH ANH EM thì phải yêu quý nhau chứ.
Anh em lại càng cần rõ ràng sòng phẳng, cho là cho, vay là vay. Vay mà không trả được bằng tiền thì phải trả bằng cái khác, đằng này là ăn quỵt, không trả cái gì.

NNS

Xe ngựa
Ước như Triều tiên á?
Thôi em nhường cụ tất
Chắc cụ trẻ chưa đc nếm cơm độn bo bo với mì vụn viện trợ phe đồng minh chuyên thức canh hoà bình thế giới, hoặc ở nông thôn ghế sắn xắt lát nấu cơm nên mơ =))
Em thì cũng éo rõ cụ tỉ giờ Triều nó có same same mình thời 7-8x ko nhưng thấy ít dân Việt Nam nào giờ còn thèm thuồng miểng bánh chocopie, nhưng dân Bình nhưỡng đó là 1 xa xỉ phẩm thì phải

ichinoes

[Tịch thu bằng lái]
Ước như Triều tiên á?
Thôi em nhường cụ tất
Chắc cụ trẻ chưa đc nếm cơm độn bo bo với mì vụn viện trợ phe đồng minh chuyên thức canh hoà bình thế giới, hoặc ở nông thôn ghế sắn xắt lát nấu cơm nên mơ =))
Em thì cũng éo rõ cụ tỉ giờ Triều nó có same same mình thời 7-8x ko nhưng thấy ít dân Việt Nam nào giờ còn thèm thuồng miểng bánh chocopie, nhưng dân Bình nhưỡng đó là 1 xa xỉ phẩm thì phải
Thế mà e xem VTV1 clip ấy xong lại tưởng triều tiên ngon lắm. Đi viện miễn phí, đi học miễn phí. Dùng đầu đạn hạt nhân miễn phí. Ko mất công nghiên cứu nữa.

dongxanh

Xe buýt
Thằng nhật bạn em bảo thế. Ngay cả người nhật cũng vậy. Đã từng có lịch sử sang triều tiên sau này sang mỹ cũng cực khó.
Đúng vậy! Bên em thỉnh thoảng có các hợp đồng liên quan tới ngân sách liên bang là lúc nào cũng phải điền giấy tờ cả đống, trong có các câu hỏi về nhân viên đi Triều Tiên và Cuba không ... Ngân sách liên bang có dính dáng tới việc trao đổi với Triều Tiên hay Cuba không ...

victory_1980

Xe điện
Cảm giác thấy cuộc sống bên đó yên bình. Người dân hiền lành. Trộm cắp thì ko có. Đi học và đi viện được nhà nước bao cấp hết. Ko như ở vn. Cái gì cũng xiền xiền.
Vấn đề là cụ có thích cuộc sống bao cấp đấy không?
Học miễn phí nhưng cơ sở vật chất nghèo nàn, tài liệu học tập thì thiếu thốn. Có bệnh đến viện đc miễn phí nhưng thiếu thuốc, bác sỹ cũng thiếu.
Cụ sang cả CUBA cũng đc miễn phí nốt,
Tại sao bây giờ ko ai muốn quay lại thời kỳ mà VN cũng từng miễn phí như vậy???

ichinoes

[Tịch thu bằng lái]
Đúng vậy! Bên em thỉnh thoảng có các hợp đồng liên quan tới ngân sách liên bang là lúc nào cũng phải điền giấy tờ cả đống, trong có các câu hỏi về nhân viên đi Triều Tiên và Cuba không ... Ngân sách liên bang có dính dáng tới việc trao đổi với Triều Tiên hay Cuba không ...
Ối giồi ôi. Em còn có ước mơ du lịch cuba. Cụ nói thế chắc lại phải bỏ sao. Vì cũng muốn đi du lịch mỹ.

Warren Buffet

[Tịch thu bằng lái]
Nói về tuyên truyền thì Triều Tiên là bậc thầy của thế giới rồi

ichinoes

[Tịch thu bằng lái]
Nói về tuyên truyền thì Triều Tiên là bậc thầy của thế giới rồi
Thế cái bé VTV1 cũng là bị triều tiên dắt mũi. Nói theo ý đồ của triều. Chứ ko hẳn sự thật như trong clip hả cụ. Còn phỏng vấn cả đại sứ triều tại VN cơ.