[Funland] Ung thư và đám tang nguy hiểm vậy sao các cụ.

beSuSu

Xe điện
Trc em có nghe nhiều ng nói về kiêng kỵ đứng gần ng mất đối với những ai có khối u trong người, nó có thể tiến triển nhanh rồi vỡ sau khi tiếp xúc với âm khí.
Nhưng nhiều cụ bác bỏ bảo ham sống sợ chết, bảo ko căn cứ, bảo vớ vẩn nọ kia là ko có thật.

Nay đọc báo lại thấy con gái Lệ Thu cũng mất theo mẹ. Cũng ko có kết luận hay căn cứ gì nhưng thấy bài báo nói cô con gái cũng mang bệnh ung thư từ trc.

https://dantri.com.vn/van-hoa/con-gai-danh-ca-le-thu-dot-ngot-qua-doi-sau-khi-me-mat-2-thang-20210324124511214.htm

Cũng ghê nhỉ.
Chưa bị, chưa đặt mình vào tính huống đó nên nghĩ đơn giản.
Ko may mắc có khi mấy ông mạnh miệng trốn nhanh lắm.

Chả cần K đâu. Chỉ cần cảm lạnh thôi (ko hải cảm cúm virus) nhiễm hàn khí , đi dự đám ma đứng gần quan tài thôi. Về xem có vấn đề gì ko biết ngay

Chỉnh sửa cuối:

hưvô

Xe lăn
Mẹ 78 tuổi, con gái 62 tuổi, vậy 16 tuổi đã sinh đẻ à các cụ

azazzuj

Xe tải
Bệnh này gọi là bệnh bất hiếu. Bà cụ nhà em K vú mà lúc hoàn thiện mộ cho ông bà ngoại em cũng chỉ đứng xa vái vọng. Thôi thì mất công chạy chữa cũng nên có kiêng có lành

Taihoatu

Xe lăn
Có nhiều sự việc sảy ra trùng hợp nên cũng chẳng biết thế nào.
Thôi thì có thờ có thiêng, có kiêng có lành.

pain

Xe ba gác
Đúng là bệnh xương khớp và ung bướu nên hạn chế đi đám ma hoặc đứng gần thi hài người quá cố. Chắc do " lạnh" của tử khí có tác động tiêu cực tới người mắc các bệnh đó.

beSuSu

Xe điện
Cứ nghe ngóng chuyện và kinh nghiệm của mọi ng đã.
Khi mình khoẻ mạnh, chả ngại gì thì phán dễ lắm. Chỉ sợ lúc khoẻ phán 1 kiểu. Lúc ko may yếu hành xử 1 kiểu. Trốn lủi nhanh.
Chuyện gia đình có thể quy bất hiếu nọ kia ko bàn, nhưng còn nhiều đám khác có thể khéo léo ko dự hay kệ cứ đi như bt thì hoàn toàn do tự mình quyết định đc.

Đi xong về có chuyện thì ko vui lắm đâu.

Hoặc mình khoẻ mạnh nhưng mình gàn ng khác ko đi để bảo vệ họ, hay mình chê chửi ng khác vì họ ko đi. Dẫn tới chuyện ko hay cho họ, lương tâm mình cũng ko thoải mái đâu.

Chỉnh sửa cuối:

Gcar

Xe container
Người cùng gia đình, có cùng gen bệnh và ăn uống giống nhau nên cùng bị ung thư là bình thường.

buidinhphuoc

Xe điện
Hóng các cao nhân, em có ông bạn dính K, cha ổng mất ổng không dự tang lễ!?

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Nó là chất độc thôi các cụ.
Ông em ốm lâu, em chăm cả tháng, tự tay khâm liệm k sao, chắc em khoẻ. Có nhiều người đi đám ma về ốm.

bocuteo

Xe tải
Ung thư chả liên quan gì đến đám tang cả.
báo lại tuyên truyền nhảm rồi
Thấy nhiều trường hợp rồi, dù không lý giải được nhưng nó cứ xảy ra.

Còn cả bệnh dại nữa thì phải

beSuSu

Xe điện
Hóng các cao nhân, em có ông bạn dính K, cha ổng mất ổng không dự tang lễ!?
Cũng nhiều quan điểm:
1. Sống mà giải quyết các việc gd. Tuy ung thư cũng ko đc quá lâu nữa.
2. Đi rồi nhà thêm 1 đám nữa, giải quyết đc gì.

Cái chính là suy nghĩ của những ng còn lại. Họ thông cảm, động viên hay ở ngoài chê bai khích bác,d dặt câu hỏi.

hbu082

Xe container
Cứ nghe ngóng chuyện và kinh nghiệm của mọi ng đã.
Khi mình khoẻ mạnh, chả ngại gì thì phán dễ lắm. Chỉ sợ lúc khoẻ phán 1 kiểu. Lúc ko may yếu hành xử 1 kiểu.
Chuyện gia đình có thể quy bất hiếu nọ kia ko bàn, nhưng còn nhiều đám khác có thể khéo léo ko dự hay kệ cứ đi như bt thì hoàn toàn do tự mình quyết định đc.

Đi xong về có chuyện thì ko vui lắm đâu.

Hoặc mình khoẻ mạnh nhưng mình gàn ng khác ko đi để bảo vệ họ, hay mình chê chửi ng khác vì họ ko đi. Dẫn tới chuyện ko hay cho họ, lương tâm mình cũng ko thoải mái đâu.
theo em thì có kiêng có lành, các cụ xưa đúc rút kinh nghiệm ra, mà kinh nghiệm là trải qua nhiều việc trùng lặp mà đúc kết thành, có nhiều cái khoa học không giải thích được thì mình cứ kiêng cho lành, ít nhất là cho tư tưởng thoải mái đỡ ảnh hưởng đến bệnh tật.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Thấy nhiều trường hợp rồi, dù không lý giải được nhưng nó cứ xảy ra.

Còn cả bệnh dại nữa thì phải
Người chết kể cả khỏe mạnh thì trong người cũng đầy vi khuẩn độc hại. Lúc chết là lúc cơ thể phân rã nên nhiều chất độc & vi khuẩn được giải phóng.
Người đang mang bệnh ( kể cả người khỏe ) đến đó lây nhiễm bị ốm cũng là bình thường.
Bà bầu thì sức đề kháng kém nên rất dễ nhiễm bệnh nên người ta bảo không nên đến là đúng.
Chứ chả phải vì âm khí với dương khí gì cả.

hbu082

Xe container
Cũng nhiều quan điểm:
1. Sống mà giải quyết các việc gd. Tuy ung thư cũng ko đc quá lâu nữa.
2. Đi rồi nhà thêm 1 đám nữa, giải quyết đc gì.

Cái chính là suy nghĩ của những ng còn lại. Họ thông cảm, động viên hay ở ngoài chê bai khích bác,d dặt câu hỏi.
sống đôi khi cứ phải AQ một tí, kệ pà thằng đứng ngoài, nói là việc của mồm, làm thế nào tốt cho mình và gia đình là việc của mình :D