Ung thư phổi giai đoạn IV - Kiên cường chiến đấu

Trạng thái
Thớt đang đóng

Annhien14

Xe đạp
Fucoidan Em mua loại của Nhật, mua từ Nhật nhưng giá E không nhớ chính xác chi nhớ là chưa đến 2tr/lọ, bên Nhật có loại 6tr/lọ nữa cơ.
Fucoidan thì E xác định là thực phẩm chức năng nên cứ dùng bình thường kèm theo thuốc đích thôi.
Mẹ em dùng thuốc đích vào buổi sáng và trong thời gian buổi sáng này để thuốc có tác dụng đầy đủ mẹ em không dùng các loại khác, kể cả uống vừa đủ nước.
Em cám ơn cụ nhé

alextom

Xe máy
Em có nghe nói tới fucoidan. Nhà cụ dùng rồi cho em hỏi là thuốc fucoidan có dùng đồng thời với thuốc đích được không và nó có hiệu quả cho bệnh nhân K phổi di căn não ko? Lọ đó nhà cụ mua bao nhiêu tiền. Em cảm ơn cụ nhiều.
K phổi di căn não nên dùng loại curcumin của mỹ cho brain ý cụ à. Cỡ hạt lúc đó mới đủ nhỏ để lên não.

Annhien14

Xe đạp
K phổi di căn não nên dùng loại curcumin của mỹ cho brain ý cụ à. Cỡ hạt lúc đó mới đủ nhỏ để lên não.
Loại đó bao nhiêu tiền 1 lọ hả cụ. Nếu có thể cụ cho em xin địa chỉ mua với. Thanks cụ

hanhdv

Đi bộ
Em có nghe nói tới fucoidan. Nhà cụ dùng rồi cho em hỏi là thuốc fucoidan có dùng đồng thời với thuốc đích được không và nó có hiệu quả cho bệnh nhân K phổi di căn não ko? Lọ đó nhà cụ mua bao nhiêu tiền. Em cảm ơn cụ nhiều.
Người nhà em mua trực tiếp từ bên Mỹ (loại này do Mỹ sản xuất) gửi về đến Việt nam, tất cả các chi phí là 7 triệu/lọ. Nhưng thủ tục nhiêu khê lắm, người nhà em gửi phải cùng với bánh kẹo, đồ đạc dạng quà tặng.

Chỉnh sửa cuối:

alextom

Xe máy
Mẹ mình ko có gen đột biến. Đã từng thử qua đông y, nam y của một số vị "lương y" và bệnh tình nặng hơn. :(
Mẹ mình đang theo Hóa trị rồi, thuốc "avastin" mà bạn nói mình thấy ngta dùng cho phương pháp đích thôi mà nhỉ?
Bố chị bạn làm dược sỹ bên Mỹ ko có đột biến nhưng cuối cùng lại hợp đột biến gen

nnbchau

Xe đạp
Người nhà em mua trực tiếp từ bên Mỹ (loại này do Mỹ sản xuất) gửi về đến Việt nam, tất cả các chi phí là 7 triệu/lọ. Nhưng thủ tục nhiêu khê lắm, người nhà em gửi phải cùng với bánh kẹo, đồ đạc dạng quà tặng.
Fucoidan co van phong dai dien tai 59 Ho Tung Mau, quan 1.. Ban mua hang o do se nhập từ Nhật về cùng giá với Mỹ và Canada.
Bạn nào cần dầu hạt lanh có thể nhờ mình mua o Sing về, cottage cheesse chỉ tìm được loại 97% non fat... Ko tim được 100% non fat....

Ha07

Xe tăng
Em chia sẽ thông tin phổ tham khảo từ mấy đông y thì sử dụng lá đu đủ già nhưng chưa héo, lá cần còn nguyên trên cây sau đó dùng tay giật chứ không dùng dao chặt. Sau đó, đem về xắt đoạn (cả cuống) khoảng 5-8 cm, sấy khô (hồi trước em có sử dụng cái máy sấy quần áo thì cũng thấy được) sau đó cho vào bình đun thuốc lấy 1 bát nước uống (mỗi lần đun 3 lá, ngày uống 3 lần)
(hiện h nhà em ko dùng cách này nữa vì hơi khó kiếm nguồn mà chuyển sang dùng TPCN paw paw reg cell 9 viên / ngày)
cụ mua thuốc ở đâu và giá bao nhiêu ạ, e chuyên phân phối hàng này và bán vào viện K rất nhiều ạ, nếu cụ có nhu cầu cứ ới e e cam đoan giá rẻ hơn cụ mua ở ngoài

tdtd

Xe điện
Có cụ nào biết đụa chỉ mua thuốc vidatox uy tín tin cậy ở hà nội k làm ơn chỉ giùm em với ạ!em xin cảm ơn!
Cụ lên thẳng cty Hưng Thắng gì đó chỗ cạnh ks Bảo Sơn, cụ tìm trên google là thấy. Lên đó dự hội thảo dc giảm thêm 300 thì phải

tuananh27390

Đi bộ
ông cụ nhà em mới xét nghiệm đột biến gen kết quả có đột biến gen thay thế G719X ở exon 18 và đột biến thay thế S768I ở exon 20. Không có đột biến ở exon 19 và 21. Bác sĩ bảo ko dc chỉ định thuốc đích rồi :(. Tuy nhiên cụ nhà em trước dùng Tarceva em mua hiệu quả vẫn rất tốt, uống cái là ko thấy đau mỏi hay mệt gì nữa. Có ông bạn bố em làm trong khoa ung bướu ở TP.HCM thì bảo có gì sẽ mua giúp cụ nhà e thuốc đích của ấn độ công dụng ngang Tarceva mà giá lại rẻ. Có cụ nào đã sử dụng thuốc này chưa cho em xin ý kiến với ạ. em cảm ơn!

xemay12345678

Xe buýt
ông cụ nhà em mới xét nghiệm đột biến gen kết quả có đột biến gen thay thế G719X ở exon 18 và đột biến thay thế S768I ở exon 20. Không có đột biến ở exon 19 và 21. Bác sĩ bảo ko dc chỉ định thuốc đích rồi :(. Tuy nhiên cụ nhà em trước dùng Tarceva em mua hiệu quả vẫn rất tốt, uống cái là ko thấy đau mỏi hay mệt gì nữa. Có ông bạn bố em làm trong khoa ung bướu ở TP.HCM thì bảo có gì sẽ mua giúp cụ nhà e thuốc đích của ấn độ công dụng ngang Tarceva mà giá lại rẻ. Có cụ nào đã sử dụng thuốc này chưa cho em xin ý kiến với ạ. em cảm ơn!
Không biết bạn kiểu gì mà lại khuyên dùng thuốc tarceva ấn độ ! quá bá đạo ! đừng mua Bác nhé ! tốn tiền mà chả giải quyết được gì đâu ! giá gốc có tầm 3 triệu thôi ! người bệnh mà mua chắc sẽ được kênh lên tầm chục triệu mỗi hộp tùy độ phũ !

tuananh27390

Đi bộ
Không biết bạn kiểu gì mà lại khuyên dùng thuốc tarceva ấn độ ! quá bá đạo ! đừng mua Bác nhé ! tốn tiền mà chả giải quyết được gì đâu ! giá gốc có tầm 3 triệu thôi ! người bệnh mà mua chắc sẽ được kênh lên tầm chục triệu mỗi hộp tùy độ phũ !
Bạn thân của bố em. Em cũng ko biết thế nào nhưng bạn bố e chuyên duyệt thuốc cho bệnh viện nên có lẽ cũng kiểm nghiệm được thuốc chuẩn hay không. Chú ấy cũng có phương án khác nưa là bảo bố e chuyển viện để nhờ ng giúp nhận bảo hiểm cho tarceva thuỵ sĩ.
Cụ dùng thuốc đích ấn không có tác dụng gì ạ. Hix e phân vân quá vì tất nhiên là bố em tin bạn mà tarceva thì bố em dùng đang tốt

phunghalong

Xe đạp
Theo em nghĩ, đối với gđ ko đủ đk tiếp cận thuốcđích EU/G7 thì có thể sử dụng thuốc của Ấn Độ cũng không sao. Cụ mợ lưu ý theo dõi tình hình sát sao là được ạ.

bluesea84

Xe đạp
Theo em nghĩ, đối với gđ ko đủ đk tiếp cận thuốcđích EU/G7 thì có thể sử dụng thuốc của Ấn Độ cũng không sao. Cụ mợ lưu ý theo dõi tình hình sát sao là được ạ.
Bác cho em xin địa chỉ bán thuốc đích Ấn độ uy tín được không ạ?

lenahuong

Xe máy

phunghalong

Xe đạp
Bác cho em xin địa chỉ bán thuốc đích Ấn độ uy tín được không ạ?
Hi Cụ, em cũng chưa cho bố em sử dụng loại này nên không có thông gì cụ ạ. Chỉ là em nghĩ thuốc Ấn Độ không thể bằng được thuốc EU/G7 nhưng chắc chắn nó phải có tác dụng ở 1 mức độ nào đó.
Bố em từ khi có chẩn đoán UT Phổi (IIIB) đến nay đã 7 tháng, hiện tình trạng vẫn tương đối ổn nên em mới chỉ chuẩn bị các hướng điều trị thay thế thôi ạ.

Binbob

Xe hơi
không biết vừa sử dụng thuóc đích vừa kết hợp avastin được không các cụ mợ?

clindy

Xe đạp
Mới đầu Bố e uống theo bác Tỵ hướng dẫn: 3 ngày đầu uống thăm dò xem có bị đào thải không, ngày 3 lần, mỗi lần 3 thìa sữa chua. Nếu phân vàng nghệ thì cần uống bổ tỳ( mua luôn ở đóhoặc mua ngoài). Nếu phân bình thường thì tăng tốc uống 3 ngàu 1 gói trong 1 tháng đầu. Nhưng Bố em đợt đó khó uống nên uống thành 5 ngày 1 gói( Do bệnh khó ăn uống chứ không phải do tinh nghệ khó uống- tinh nghệ thêm tí mật ông rất ngon nhé). Hiện Bố em uống duy trì 5-7-10 ngày 1 gói. 1goi đóng 1 lạng, giá 300k. Cụ muốn nói chuyện trực tiếp với bác Tỵ thì alo tầm 7h tối. E cũng vừa đọc bài Khí công Hilamay của cụ Trần Hoài Văn trên OF nhà mình, nâng cao sức khoẻ- cụ nghiên cứu xem
Mình uống tinh nghệ củ GS Tỵ đến 10kg , 2 ngày / gói/ lạng cách đây 12 năm khi bệnh viên trả về , phải nói tinh nghệ cực tốt, giờ nhiều nơi sản xuất nhưng mihf chẳng tin, vẫn uống của Bác Ty thôi, thỉnh thoảng làm 1 đợt

clindy

Xe đạp
Khi ói do hóa chất ăn gì cũng ói, bạn thử nấu cháo hoa loãng , ko cho gì, chắt nước cháo uống xem có đỡ ko, Trc mình truyền hóa chất về cũng thế 3 ngày chỉ ói, ăn gì cũng ói , đến lúc mẹ mình nấu thử cháo lấy nước lãong uống vào hết ói rồi dần dần ăn lại dc

bluesea84

Xe đạp
Hi Cụ, em cũng chưa cho bố em sử dụng loại này nên không có thông gì cụ ạ. Chỉ là em nghĩ thuốc Ấn Độ không thể bằng được thuốc EU/G7 nhưng chắc chắn nó phải có tác dụng ở 1 mức độ nào đó.
Bố em từ khi có chẩn đoán UT Phổi (IIIB) đến nay đã 7 tháng, hiện tình trạng vẫn tương đối ổn nên em mới chỉ chuẩn bị các hướng điều trị thay thế thôi ạ.
Cụ nhà bác đang điều trị bằng phương pháp nào ạ?

Trạng thái
Thớt đang đóng