[Funland] Ung thư giai đoạn cuối, có cách nào giảm đau đớn

linhbbt

Xe hơi
Ngõ 1/ ngách 205 Đường Phú Diễn - Bắc Từ Liêm - HN
như bà nội em bị ung thu gan di căn
lúc cuối bs cố kê cho mocphin ( 4 tiếng tiêm 1 lần )
cũng đỡ cụ ak, đc cái nội mình tiêm mocphin nên lúc đi nhẹ nhàng, k đau đớn, bà cứ thở yếu dần r đi thôi ạ

hiepelines

Xe hơi
Website
dochoixeco.com
chia buồn cụ ....
Thực sự ng bị ung thư nhìn rất đau đớn, em chỉ nhìn tv thôi đã thấy xót rồi, trị xạ mà rụng hết cả tóc ấy

QuickSilver

Xe tải
Đọc bài của cụ em lại nhớ đến bố em... Bố e cũng bị K phổi di căn não. Giảm đau chỉ có morphin thôi cụ ạ, mẹ e làm bác sĩ nên ko cho bố e uống eferagan500. Rất hại gan cụ ạ :(

Tuấn SG

Đi bộ
Xin thông báo với cả nhà, cho em gửi lời cảm ơn chân tình đến cụ taplaibonbanh . Em ở xa chưa về HN được nhưng bà Chị em đã nhận được 20 ống để dùng cho ông già - vì mấy hôm đau quá toàn ngất và nằm thẳng cẳng. Nhất định hôm sau về em mời cụ cafe hậu tạ. Tấm lòng hào hiệp của anh em trên diễn dàn mãi được phát huy.

mrquy137

Xe hơi
Ông cụ nhà em hnay nội soi và sinh thiết mới phát hiện K dạ dày(BCN). Mai em cho cụ lên K trung ương khám và làm các xét nghiệm xem ở gđ nào rồi và phương pháp điều trị ra sao. Cụ nào có kn giúp em với vì e cũng chưa va vấp gì cả, cụ nào làm trong đó hay có ng nhà làm ở đấy thì giúp em nhé. Đau lòng quá các cụ ạ. Số em đây 0989825222

alpenliebe1401

Xe máy
Ông cụ nhà em hnay nội soi và sinh thiết mới phát hiện K dạ dày(BCN). Mai em cho cụ lên K trung ương khám và làm các xét nghiệm xem ở gđ nào rồi và phương pháp điều trị ra sao. Cụ nào có kn giúp em với vì e cũng chưa va vấp gì cả, cụ nào làm trong đó hay có ng nhà làm ở đấy thì giúp em nhé. Đau lòng quá các cụ ạ. Số em đây 0989825222
Chia sẻ cùng cụ. Gian nan bắt đầu cụ ạ, em rất ít trả lời trên of, nhg quả thật ưng thư là một cơn ác mộng, nhat là khi phát hiện muộn. Có gì em sẽ trao đổi để hỗ trợ cụ kinh nghiệm.

mrquy137

Xe hơi
Chia sẻ cùng cụ. Gian nan bắt đầu cụ ạ, em rất ít trả lời trên of, nhg quả thật ưng thư là một cơn ác mộng, nhat là khi phát hiện muộn. Có gì em sẽ trao đổi để hỗ trợ cụ kinh nghiệm.
Vâng đau lòng quá cụ ạ. Có gì cụ chia sẻ và hướng dẫn giúp em với ạ

alpenliebe1401

Xe máy
Vâng đau lòng quá cụ ạ. Có gì cụ chia sẻ và hướng dẫn giúp em với ạ
Cụ đưa cụ nhà đi khám chưa. nếu gia đình cụ có điều kiện thì xác định đi đến đâu nên có bác Hồ đi trước, ko có chờ đợi lâu và mệt ng ốm lắm. Đặc biệt trên k1 lúc nào cũng đông nghẹt người. Thực ra ở K3(tÂn triều) rộng rãi sạch sẽ hơn nhiều, mới khánh thành năm ngoái mà, vệ sinh vệ siếc ngon lành hơn nhiều

Vào viện K mà cụ ko chủ động đi quan hệ thì bị bỏ quên một góc bất cứ lúc nào

mrquy137

Xe hơi
Cụ đưa cụ nhà đi khám chưa. nếu gia đình cụ có điều kiện thì xác định đi đến đâu nên có bác Hồ đi trước, ko có chờ đợi lâu và mệt ng ốm lắm. Đặc biệt trên k1 lúc nào cũng đông nghẹt người. Thực ra ở K3(tÂn triều) rộng rãi sạch sẽ hơn nhiều, mới khánh thành năm ngoái mà, vệ sinh vệ siếc ngon lành hơn nhiều

Vào viện K mà cụ ko chủ động đi quan hệ thì bị bỏ quên một góc bất cứ lúc nào
Em đưa cụ nhà em lên K1 thì được điều xuống K2 ở tam hiệp ạ. Hnay cũng đã làm hồ sơ bệnh án và sáng mai bắt đầu làm các xét nghiệm và chụp chiếu cũng chưa biết thế nào hic. Ko biết có cụ nào có người nhà làm ở đây hoặc quen biết giới thiệu giúp em thì tốt quá hic

alpenliebe1401

Xe máy
Em đưa cụ nhà em lên K1 thì được điều xuống K2 ở tam hiệp ạ. Hnay cũng đã làm hồ sơ bệnh án và sáng mai bắt đầu làm các xét nghiệm và chụp chiếu cũng chưa biết thế nào hic. Ko biết có cụ nào có người nhà làm ở đây hoặc quen biết giới thiệu giúp em thì tốt quá hic
Cụ có ai quen ko. Nếu cụ cần em có thể cho một vài số gọi là ng quen thì cũng ko hẳn, nhg là những ng em đã nhờ vả năm ngoái khi chiến đấu cùng cụ nhà em. Em cũng là qua người này người khác giới thiệu thôi, quan trọng cuối cùng cụ vẫn phải chủ động trong các mối quan hệ.

Nhà em thi năm ngoái toàn ở k3, chỉ có lên k1 chiếu chụp vài lần thôi, nên ko biết ng trên k2

NAMĐÀN.56

Xe tải
Khổ thân lắm ạ,khó nói về mọi phương thuốc
-Có người gặp thầy,phù hợp thuốc kéo dài thêm
-Có người thì muộn hơn
>>> hiếm trường hợp khỏi hẳn,mà 1 thời gian 3-5 năm là mất
Mà mất sớm lại ko đau,càng chưa trong dai dẳng thì lúc mất cũng dai
>>> tội nghiệp lắm

hoanmuikx

Xe tải
Hôm nay là ngày đau buồn của e . ông nhà e đã rời xa con cháu , nhưng dù sao ông cũng đi thanh thản , e đã chuẩn bị sẵn 20 ống mooc phin mà ko phải dùng tới . tiện đây cụ mợ nào có ng nhà bị ung thư giai đoạn cuối cần dùng mooc phin thì e xin tặng lại ạ . vì cái này lúc cần mua rất khó e phải nhờ người quen mua 50k một lọ mà vất vả nhưng các cụ phải chứng thực là ng nhà bị bệnh nhé tránh kinh doanh vì e cũng hiểu nỗi khổ của ng nhà bệnh nhân
Cụ tốt quá, nhà cháu alo cho cụ luôn đây ạ. Cháu vật vã 1 ngày rồi mà chưa mua được.

taplaibonbanh

Xe tải
Cụ tốt quá, nhà cháu alo cho cụ luôn đây ạ. Cháu vật vã 1 ngày rồi mà chưa mua được.
e đã giup một bn ra đi thanh thản rùi ạ . e dang hỏi ng nhà họ nếu còn e sẽ báo cụ lh với nhà họ ạ

Má Lúm

Xe tăng
Đọc thớt này mà em buồn quá, ông anh rể k vòm họng. Đi cũng đc 8 tháng rồi, con thì mới 3 tuổi :((

NHV

Đi bộ
Morfin nếu mà người bệnh còn đang điều trị trong viện thì có thể đặt vấn đề với bs điều trị để xin đơn thuốc và chuẩn bị trước các cụ nhé! Có đơn thuốc là được mua thôi, mỗi lần được mua đâu đó chục ống hay sao ý. Nguyên tắc là bs kê đơn rồi xin trưởng khoa duyệt, trưởng khoa duyệt là xong. Nói chung cứ nhờ sự trợ giúp của bs điều trị các cụ ạ.

Còn trong trường hợp bệnh nhân mới chớm đau mà chưa có được morfin các cụ có thể dùng Mobic 15mg liều tiêm bắp cũng được, ngày tiêm 2-3 lần khi đau. Lưu ý là Mobic có ảnh hưởng tới dạ dày nên nếu tiêm Mobic thì nên cho bệnh nhân uống 1 viên Nexium 40mg mỗi ngày để tránh bị đau dạ dày.

Nói chung đến giai đoạn cuối rồi thì chỉ có giảm đau thôi các cụ ạ. Chất lượng cuộc sống của những ngày tháng còn lại chỉ là đau và không đau mà thôi.

Hmx

Đi bộ
Dùng morfin thôi bạn ơi, giá mua nếu có toa thì rẻ, còn tìm kiếm ở ngoài thì mắc hơn rất nhiều lần. Nếu cần tư vấn nơi bán thì inbox cho minh.

Số 29 Phố Lộc, P. Xuân Đỉnh, Q. Bắc Từ Liêm, HN
Website
phimcachnhiet.com.vn

printer05

Xe điện
Nhạc phụ em bị ung thư tá tràng giai đoạn cuối, đã di căn lên não, chắc cũng về với cụ Giáp sơm thôi, việc này gia đình cũng đã xác định tư tưởng rồi. Nhưng em nghe nói có loại thuốc gì để giảm đau trong những ngày cuối, vậy cụ nào biết chỉ giúp em với. Em xin đa tạ các cụ
Bệnh viện Đại học Y có khoa Ung thư và chăm sóc giảm nhẹ, số lượng bệnh nhân không đông, thái độ y bác sĩ rất tốt. Bệnh viện có sử dụng bảo hiểm y tế nên chi phí điều trị lâu dài cũng đỡ một phần nào cho gia đình.

Dau keo 12260

Xe buýt
Hôm nay là ngày đau buồn của e . ông nhà e đã rời xa con cháu , nhưng dù sao ông cũng đi thanh thản , e đã chuẩn bị sẵn 20 ống mooc phin mà ko phải dùng tới . tiện đây cụ mợ nào có ng nhà bị ung thư giai đoạn cuối cần dùng mooc phin thì e xin tặng lại ạ . vì cái này lúc cần mua rất khó e phải nhờ người quen mua 50k một lọ mà vất vả nhưng các cụ phải chứng thực là ng nhà bị bệnh nhé tránh kinh doanh vì e cũng hiểu nỗi khổ của ng nhà bệnh nhân
Ông chú ruột e ut gan di căn sang dạ dày u 6cm rồi. E cho uống đen từ trước tết nhưng chỉ đc 2 ngày. Giờ tiêm mf ngày 6 ống rồi. Cụ còn ko nhượng cho e nhé