[Funland] Ung thư giai đoạn cuối, có cách nào giảm đau đớn

duylt

Xe máy
Theo em được biết thì chỉ có Mocphin thôi.

congbinhxuong

Xe buýt
Mình chứng kiến nhiều người bệnh của gia đình bạn bè khi giai đoạn cuối đều phải dùng Mocphin để giảm đau, ko còn biện pháp nào khác. Hình như khi đó nó phá hay sao nên bảo khó chịu lắm

Lexus 717

Xe điện
Nhà cháu nghe dân nó đồn là dùng gan cóc và thịt cóc tươi. Cụ tra trên Google về vụ này là ra luôn. 1 là khỏi 2 là không đau 3 là đi luôn tùy gia định lựa chọn (mà đã giai đoạn cuối thì mục 3 cũng chẳng có ý nghĩa gì chỉ nhanh hay chậm hơn mà thôi

cargoman

Xe điện
TS Ba là chương trình thử nghiệm tuy nhiên các thực phẩm chức năng và thuốc đi kèm khá đắt, ko phải ai cũng có điều kiện để theo. Các trường hợp này chỉ có tác dụng trong thời gian đầu, nếu đã ở giai đoạn cuối mà đau thế này rất là khó. Bản thân Cụ Nhạc nhà Em cũng ở GĐ 4 trước khi chữa theo trương trình của 1 BS Khác (BS Tuần - TT Y Học bộ NN) cùng tập huấn và chữa theo phương pháp của BS Ba mà chi phí rẻ hơn và tận tâm hơn vì bên này ít bệnh nhân. Tuy là chương trình thử nghiệm nhưng trường hợp Cụ Nhạc nhà Em đã được coi là khá thành công. Phát hiện ra ở GĐ 4, BV 108 dự đoán là chỉ dc 3 tháng, chạy theo phác đồ chữa trị mới này cụ đã dc gần 2 năm, đấy đã là hơn mong đợi của GĐ Em rồi tuy có hơi tốn kém chút. Cụ nào có người nhà mới ở GĐ đầu có thể liên lạc với Em, Em sẽ cho đ/c và SĐT để Bs Tư vấn nhiệt tình và đi thăm các trường hợp tương tự để có động lực tốt hơn trong quá trình chữa trị.
Cụ nhà em giai đoạn cuối rồi, nhưng cụ có thể cho em xin số và địa chỉ được không, em cứ thử xem sao. Cảm ơn cụ nhiều ạ

nhimcon2010

Xe hơi
EM xin hóng TT của các cụ, vì bố chồng em cũng mới phát hiện UT gan, chắc cũng có ngày cần đến các TT hữu ích của các cụ. Cụ CaVoi cũng cho em xin cái contact nhé, để khi cần em dùng, cám ơn cụ nhiều.

cargoman

Xe điện
EM xin hóng TT của các cụ, vì bố chồng em cũng mới phát hiện UT gan, chắc cũng có ngày cần đến các TT hữu ích của các cụ. Cụ CaVoi cũng cho em xin cái contact nhé, để khi cần em dùng, cám ơn cụ nhiều.
Gan là nhanh lắm đấy mợ ạ, nhưng phát hiện giai đoạn đầu còn có hy vọng

nhimcon2010

Xe hơi
Gan là nhanh lắm đấy mợ ạ, nhưng phát hiện giai đoạn đầu còn có hy vọng
Vâng, nhà em hiện cũng đang cho cụ uống nấm linh chi + lá đu đủ + lá bạch hoa xà tươi + thuốc bổ gan thôi chứ ko không cho trị xạ gì cả, vì em nghe nói dùng đến cái đó cũng ko tốt. Đợi tg nữa nhà em cho cụ đi khám lại xem thế nào.

cargoman

Xe điện
Vâng, nhà em hiện cũng đang cho cụ uống nấm linh chi + lá đu đủ + lá bạch hoa xà tươi + thuốc bổ gan thôi chứ ko không cho trị xạ gì cả, vì em nghe nói dùng đến cái đó cũng ko tốt. Đợi tg nữa nhà em cho cụ đi khám lại xem thế nào.
Quan trọng là kiểm tra xem khối u nó có phát triển lên không, chế độ ăn uống cũng cần lưu ý

nhimcon2010

Xe hơi
Quan trọng là kiểm tra xem khối u nó có phát triển lên không, chế độ ăn uống cũng cần lưu ý
Vâng, cám ơn cụ, ăn uống thì cụ ông nhà cháu mấy năm nay rồi món sở trường duy nhất là cá, ngoài ra không ăn gì hết, nếu có, họa hoằn lắm thì ăn miếng thịt gà, thịt nạc, nói chung thịt là không thích. Chỉ cá và cá thôi. Quanh năm chủ yếu là cá kho, thi thoảng thì rán.

cargoman

Xe điện
Ngoài ra thì sữa động vật, nước cam quýt em thấy bảo cũng không được dùng

Gia đình tôi cũng đã từng ở vào hoàn cảnh này. Chứng kiến sự đau đớn hành hạ người thân mà lòng quặn thắt, cảm giác bất lực bao chùm lên tất cả ! Rồi người bệnh cũng về với ông bà, tổ tiên nhưng sao chuyến trở về đau khổ quá, cả cho người ra đi và những người thân ở lại. Tôi rất mong Bộ Y Tế nghiên cứu cho ra một loại thuốc giúp cho người bệnh hiểm nghèo sớm được giải thoát. Thành thật thông cảm cùng bạn Cargoman !

pooka

Xe container
Gia đình tôi cũng đã từng ở vào hoàn cảnh này. Chứng kiến sự đau đớn hành hạ người thân mà lòng quặn thắt, cảm giác bất lực bao chùm lên tất cả ! Rồi người bệnh cũng về với ông bà, tổ tiên nhưng sao chuyến trở về đau khổ quá, cả cho người ra đi và những người thân ở lại. Tôi rất mong Bộ Y Tế nghiên cứu cho ra một loại thuốc giúp cho người bệnh hiểm nghèo sớm được giải thoát. Thành thật thông cảm cùng bạn Cargoman !
Bệnh nhân ung thư có xác nhận chẩn đoán của Bệnh viện , gia đình làm đơn có xác nhận của chính quyền và trạm y tế xã , đến Bệnh viện tuyến Quận Huyện nơi bệnh nhân đang ở sẽ được mua Morphin để tiêm giảm đau cho bệnh nhân . Luật có quy định cho phép đấy cụ

Ductholc

Xe hơi
Mocphin theo như em biết chính là thuốc phiện thôi (nên không mua tự do ở ngoài được), là thuốc kinh điển từ cổ chí kim để giảm đau.

Em nghĩ nếu nhạc phụ của chủ thớt mà đau quá thì vẫn phải vậy thôi, người nhà đau quá, thì chỉ có cách đó là giảm đau.

cargoman

Xe điện
Bệnh này thì dùng nhiều tam thất và kết hợp thuốc đông y bồi bổ sức khỏe giảm đau giúp cụ sống ngày nào khỏe ngày ấy, và đỡ đau..
cụ có thể call cho em nếu dùng thuốc đông y
Tks cụ. Khổ cái là cụ nhà em giờ ăn uống vào là lại ra nên không biết thế nào cho ổn

Lexus 717

Xe điện
Bệnh nhân ung thư có xác nhận chẩn đoán của Bệnh viện , gia đình làm đơn có xác nhận của chính quyền và trạm y tế xã , đến Bệnh viện tuyến Quận Huyện nơi bệnh nhân đang ở sẽ được mua Morphin để tiêm giảm đau cho bệnh nhân . Luật có quy định cho phép đấy cụ

Vớ vẩn! Ra đó nó bán cho 1 lọ/ngày theo đúng qui định và như vậy thì được gọi là " Bà để bà ngửi chứ bà không tiêm". Cái này phải nhờ người trong các bệnh viện họ mua giúp mỗi nơi 1 ít thì mới đủ dùng.

Nhạc phụ em bị ung thư tá tràng giai đoạn cuối, đã di căn lên não, chắc cũng về với cụ Giáp sơm thôi, việc này gia đình cũng đã xác định tư tưởng rồi. Nhưng em nghe nói có loại thuốc gì để giảm đau trong những ngày cuối, vậy cụ nào biết chỉ giúp em với. Em xin đa tạ các cụ
Bác ruột em bị ung thư phổi, giai đoạn cuối toàn dùng mooc-phin, liều tăng dần cho đến khi bác đi, chẳng có cánh nào khác (nhớ xin chỉ định của bác sĩ, không thì cụ không mua được đâu)

Cavoi

Xe buýt
Website
exo.com.vn
Cụ nhà em giai đoạn cuối rồi, nhưng cụ có thể cho em xin số và địa chỉ được không, em cứ thử xem sao. Cảm ơn cụ nhiều ạ
Em vừa hòm thư cho Cụ và Mợ rồi ạh, chúc người nhà các cụ mợ vượt qua được bạo bệnh và đau đớn, sống thêm với con cháu.

cargoman

Xe điện
Em vừa hòm thư cho Cụ và Mợ rồi ạh, chúc người nhà các cụ mợ vượt qua được bạo bệnh và đau đớn, sống thêm với con cháu.
Vâng em cảm ơn cụ nhiều ạ

cargoman

Xe điện
Em thấy có người bảo truyền máu cũng giúp người bệnh kéo dài và khỏe thêm chút ít, mà thực ra giờ em mới nghe lần đầu tiên, thực hư không biết thế nào?

Pumzen

Xe ba gác
Em thấy có người bảo truyền máu cũng giúp người bệnh kéo dài và khỏe thêm chút ít, mà thực ra giờ em mới nghe lần đầu tiên, thực hư không biết thế nào?
Đúng đấy cụ ạ! Hồi nhạc phụ nhà cháu cũng truyền máu,truyền khoảng 3-4 đơn vị máu.