[Funland] Ủng hộ Đề xuất cấm các loại dao sắc, dao nhọn, dao sắc nhọn

hoviethung

Xe lăn
Cụ nói đúng 99% ạ.
Đương nhiên luật là đúng, nhưng 1% lợi ích nhóm là giết chết 99% cái còn lại rồi

Cụ nhớ vụ mũ bảo hiểm có tem không?

Luật 1/2 là nửa vời quá

Cấm sắc nhọn? Như nào là sắc nhọn? Mấy bà bán thịt lợn phải đi đăng kí sử dụng dao ạ?

Nhà cháu ví dụ nhỏ thế
Đây không phải lần đầu các anh có dấu hiệu cài cắm vào luật. Nếu các cụ còn nhớ luật B ĐATGT, luật đưa LL CA chính quy về cơ sở... đã được trình QH thông qua cũng phần nào có hiện tượng đó rồi?
Còn ví dụ của cụ về cái dao nhọn của bà bán thịt lợn chỉ là một khó khăn rất nhỏ của dân chúng khi đề xuất các anh được luật hoá.
Vấn đề tập quán dân tộc trong việc sử dụng dao đi rừng biết đâu sẽ trở thành vấn đề chính trị khi dự thảo này được đưa vào luật. Hậu quả ai lãnh đây?

Chỉnh sửa cuối:

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Lại cấm....
Còn gì cấm mẹ nốt đi.

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Không có công an, quân đội và các lực lượng bảo vệ khác thì xã hội không thể sống yên bình được. Nhưng với đề xuất có dấu hiệu cài cắm lợi ích nhóm vào dự luật do mình soạn thảo kiểu này càng làm nảy sinh tâm lý khó chịu với lực lượng hành pháp này. Thay vì thực hiện tốt chức năng chính là phòng ngừa, ngăn chặn tội phạm các anh ý đang muốn đẩy sang vai người khác. Với thống kê gần 60% tội phạm dùng dao gây án mà kết luận cần phải xếp dao vào vũ khí thô sơ vào luật thì không thể hiểu nổi các anh ý suy nghĩ gì. Dao chỉ là phương tiện, công cụ. Sử dụng vào mục đích thế nào là do con người sử dụng nó. Kiến thức sơ đẳng này ai cũng đều hiểu cả. Với đà này có lẽ đưa mạng vào diện kiểm soát đặc biệt. Vì 100% tội phạm khi gây án đều sử dụng hệ thống mạng xã hội cả? Không quản được thì cấm là khoẻ và chả bị chịu trách nhiệm gì cả.
Thật tuyệt vời đúng không bác!
Cấm,cấm,cấm....đơn giản và hiệu quả tuyệt đối.

hoviethung

Xe lăn
Thật tuyệt vời đúng không bác!
Cấm,cấm,cấm....đơn giản và hiệu quả tuyệt đối.
Thì không quản lý được thì mềng cấm thôi. Không biết với tiền lệ này có khi đến lúc các cụ không còn được chém gió thoải mái trên of nữa khi mạng xã hội bị kiểm duyệt hạn chế do hậu quả tiêu cực của nó? Như TQ đã cấm fb thì phải?

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Thì không quản lý được thì mềng cấm thôi. Không biết với tiền lệ này có khi đến lúc các cụ không còn được chém gió thoải mái trên of nữa khi mạng xã hội bị kiểm duyệt hạn chế do hậu quả tiêu cực của nó? Như TQ đã cấm fb thì phải?
Mọi thứ đều có quy luật của nó cả bác ạ. Thế nên đè nén mọi thứ tới mức giới hạn là nó sẽ phản lại.
Và mợi thứ có chu kỳ của nó cả.
Kệ thôi.

hoviethung

Xe lăn
Mọi thứ đều có quy luật của nó cả bác ạ. Thế nên đè nén mọi thứ tới mức giới hạn là nó sẽ phản lại.
Và mợi thứ có chu kỳ của nó cả.
Kệ thôi.
Ý cụ nói tức nước vỡ bờ. Bờ chúng ta đã và đang xây dựng chắc chắn lắm nên mình tin bờ không thể vỡ được nhưng nếu xã hội không quan tâm tới những dòng nước nhỏ đang từng bước mở rộng thì nguy cơ bờ vỡ có thể xảy ra đó là điều không ai mong muốn cả?

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Ý cụ nói tức nước vỡ bờ. Bờ chúng ta đã và đang xây dựng chắc chắn lắm nên mình tin bờ không thể vỡ được nhưng nếu xã hội không quan tâm tới những dòng nước nhỏ đang từng bước mở rộng thì nguy cơ bờ vỡ có thể xảy ra đó là điều không ai mong muốn cả?
Chính vì cái (chắn chắn) và cứng rắn đó sẽ là hệ quả. Tất nhiên chẳng ai mong muốn 1 sự cố nào cả. Nhưng người cần hiểu điều đó thì...họ không hiểu.mọi thứ,mọi vật chất đều có tính ổn định khi và chỉ khi thỏa mãn được điều kiện nào đó. nào chắc bác hiểu.
Chúc bác luôn vui vẻ và mạnh khỏe.

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Mai tôi tranh thủ đi thu gom,hóp,nứa kẻo chẳng có gì để cắt,thái rau. Ha...ha...

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
  • Vodka
Reactions: NNS

Diep1979

Xe container
Đây không phải lần đầu các anh có dấu hiệu cài cắm vào luật. Nếu các cụ còn nhớ luật B ĐATGT, luật đưa LL CA chính quy về cơ sở... đã được trình QH thông qua cũng phần nào có hiện tượng đó rồi?
Còn ví dụ của cụ về cái dao nhọn của bà bán thịt lợn chỉ là một khó khăn rất nhỏ của dân chúng khi đề xuất các anh được luật hoá.
Vấn đề tập quán dân tộc trong việc sử dụng dao đi rừng biết đâu sẽ trở thành vấn đề chính trị khi dự thảo này được đưa vào luật. Hậu quả ai lãnh đây?
Đó mới là điều đáng sợ cụ ạ
Công cụ thô sơ dân ta dùng hàng ngày, còn tội phạm liên quan đến răn đe, truyền thông, tiếp cận các khu vực đỏ... thì các anh lại chả nói đến :))

Các anh giờ đang bắt những ai sở hữu giấy phép lái xe bản giấy ra cấp đổi lại cơ cụ ạ. Tận thu là thật ;))

hoviethung

Xe lăn
Chính vì cái (chắn chắn) và cứng rắn đó sẽ là hệ quả. Tất nhiên chẳng ai mong muốn 1 sự cố nào cả. Nhưng người cần hiểu điều đó thì...họ không hiểu.mọi thứ,mọi vật chất đều có tính ổn định khi và chỉ khi thỏa mãn được điều kiện nào đó. nào chắc bác hiểu.
Chúc bác luôn vui vẻ và mạnh khỏe.
Cám ơn cụ đã thấu hiểu. Chúc cụ vạn sự tốt lành hạnh phúc an khang.