Ứng dụng LÒNG TỪ vào cuộc sống!

Trạng thái
Thớt đang đóng

Hồng Nguyễn

Xe tăng
Bàn tay em có che được trời đâu
Nắng với Mưa cứ dội lên đầu
Tâm bất biến trăm dâu cứ đổ
Làm con tằm nhẫn nại nhả tơ
Và em mơ một ngày hóa bướm

Chỉnh sửa cuối:

workerbee2006

Xe tải
Ngày hôm nay coi như không để cơn Điên ngự trị, không để chuyện xảy ra cũng là một thành công với em rồi. Em buông xả tất cả. Trên cõi này chỉ cần 1 người hiểu ta, thương ta đã là quá đủ
Ps: Sao em tin vào mọi người ở đây thế, cái gì em cũng dốc ra, em thấy bình an và niềm tin thật sự. Kỳ lạ, bên cạnh đó sao có những người bỉ ổi, đê tiện, hèn hạ dùng mọi thủ đoạn xấu xa. Thôi em theo PP thì chấp nhận im lặng, ngồi im cho dù tâm trạng em cảm giác mình Hèn thế, sao phải Sợ :) nhưng có lẽ nên Buông
"Dầu tại bãi chiến trường

Thắng ngàn ngàn quân địch,

Tự thắng mình tốt hơn,

Thật chiến thắng tối thượng."

Hồng Nguyễn

Xe tăng
Ôi em thắng rồi, em thắng rồi, cuối cùng thì sự chân thành và sự thật đã Chiến Thắng, em vui quá đi mất

Không phải là niềm vui của sự hiếu chiến mà là niềm tin vào cái gì đó đó đang trở lại

Chỉnh sửa cuối:

hoalocvung

Xe điện
Hôm rồi không gặp đc cụ, tiếc thay tiếc thay:D à trước gấu cụ phải gọi chúng e là Phật tử nhé :)) bọn em chưa già:))
Hai hôm không vào, thớt đông vui và nhiều câu chuyện hay quá. Cảm ơn Cụ bài giai điệu nhẹ nhàng. Em đang nghe.
À mà cái dòng xanh xanh ở trên là dư thế nào, em không hiểu. Hì :D

Chỉnh sửa cuối:

ô tô

Xe đạp
Bàn tay em có che được trời đâu
Nắng với Mưa cứ dội lên đầu
Tâm bất biến trăm dâu cứ đổ
Làm con tằm nhẫn nại nhả tơ
Và em mơ một ngày hóa bướm
Không cần mơ, em đã là con bướm, đậu rồi lại bay...:)

workerbee2006

Xe tải
Ôi em thắng rồi, em thắng rồi, cuối cùng thì sự chân thành và sự thật đã Chiến Thắng, em vui quá đi mất
Không phải là niềm vui của sự hiếu chiến mà là niềm tin vào cái gì đó đó đang trở lại
Vui quá :D
"Vui thay, chúng ta sống,
Không hận, giữa hận thù !
Giữa những người thù hận,
Ta sống, không hận thù !"
:6:

DiCham

Walking...
Tưởng nhớ

DiCham

Walking...
Tưởng nhớ

kienbeu

Xe điện
Đại Bi Chú các cụ thường tụng bản phiên âm hay đọc nguyên tiếng Phạn ạ?

DiCham

Walking...
Tưởng nhớ
Đại Bi Chú các cụ thường tụng bản phiên âm hay đọc nguyên tiếng Phạn ạ?
em thì phiên âm tiếng Phạn, người khác em không biết :))
Nguyên tiếng Phạn loằng ngoằng quá, em chưa học... :))

DiCham

Walking...
Tưởng nhớ
Thơ thẩn thẩn thơ Pháp cú ạ :P
Dạo này thấy cụ chê cà fê ạ? Quán nhạt hay cà fê nhạt thế ;)
Cafe à? Ở đâu? Lúc nào? Với ai? Có không? =))=))=))

Có mới nói à nha... cái gì gọi là "sorry em bận" dong xe thùng 4 bánh đi mất, để lại cái 2 bánh chở 2 người tự đi? Gặp nó lại "Cháu chào bác ạ!!!"

DiCham

Walking...
Tưởng nhớ
Em thấy mấy vị sư ở chùa gần nhà em tụng bản phiên âm nghe nó khác nhiều quá! Kiếp sau còn đc làm người em hứa sẽ học Phạn Ngữ:))
Không quan trọng là bác dùng cái gì. Có câu chuyện em được một vị kể thế này:

"Xưa có một bà cụ ở ven rừng tụng câu OM MANI PADME NO, tụng nhiều đến mức xung quanh nhà bà phát ra hào quang sáng cả một vùng. Một hôm, có vị tăng sĩ lấy làm lạ thầm nghĩ có vị tăng xuất chúng nào đang tu trì nơi đây. Vị tăng liền đi tới hỏi bà lão rằng bà niệm câu chú gì mà oai lực vậy, bà lão liền trả lời là OM MANI PADME NO, nhưng vị tăng kia liền sửa lại cho bà thành OM MANI PADME HÙM.
Khi đi ra khỏi ngôi nhà, ngoái đầu lại không thấy còn vầng hào quang đó nữa, vị tăng lại lật đật chạy vào rồi nói rằng tôi nhầm. Vậy là bà lão vẫn tiếp tục niệm OM MANI PADME NO.
Vị tăng đi khuất, ngôi nhà đó vẫn tỏa ánh hào quang sáng cả một vùng."
Phạn/Hoa/Việt/Nga/Mỹ....v.v... không bằng cái TÂM của người tụng.

Vẫn là chuyện em ăn thịt chó mà quán: "món chay đó, ngon lắm, chén đi"!

Em vẫn cười, nói, chén, tức thì chửi, đẹp thì ngắm.... nhưng cái quan trọng thì em biết, em giữ ;)

Hồng Nguyễn

Xe tăng
Dạo này thơ thẩn ác nhỉ... ;)

trở lại thì tốt... sợ nhất là thông báo "cái gì đó đang lớn lên".... :P
Có một số thứ e đang muốn lớn lên nhưng mà Giá mắc quá lại thôi :))

Ps: Mà em còn làm Cô của 1 Cụ trong thớt này nữa đây, thế mới hay chứ, mới nhận ra họ hàng :))

Chỉnh sửa cuối:

lewin

Xe điện
Em và mợ miu hôm nay nhiệt tình nhất nhưng duyên chưa đến, tất cả các cụ mợ đều đi đc nhưng đều muộn nên em và mợ miu quyết định hủy và dành quyền lên lịch off chui cho mợ EDM và Hồng Nguyễn nhé:))Cụ lewin như e đã nói chiều nay vụ thân mẫu cụ theo cái đó là "nguy hiểm", e nghĩ cụ trước hết là hàng ngày cụ ( nếu thân mẫu cụ nữa thì tốt quá) đọc ít nhất 21 biến chú Đại Bị hồi hướng cho oan gia trái chủ và các vong xung quanh( do theo cái kia mà có).Em sẽ ko tham gia buổi sáng mai đâu để ý là muốn cụ dành thời gian đó đọc chú Đại Bi báo hiếu đây:D, cụ cứ đọc 1 tháng liên tục sẽ linh ứng đấy, hàng tuần đc các mợ các cụ trên này hồi hướng nữa thì cộng hưởng sẽ rất có lợi. Và hơn nữa tuyệt đối ở nhà không sát sinh hại vật nhé, cộng nghiệp đáng sợ lắm đấy:))

Xin nói lại vụ này nhá ! Thứ nhất , tối , em vào viện hỏi lại vụ mẹ em theo bên thờ điện bên nhà người quen thì ra ko phải thờ Thánh ...mà là thờ Phật !

Thứ 2 : Mẹ em cũng đã tự niệm chú Đại bi rồi ạ ! Thậm chí bà biết đến nhà Phật từ khi chúng ta còn chửa ra đời :)) Có điều lâu nay em chửa biết , chửa ngộ mà nên chỉ coi đó là niềm vui của người già :D ! Có em là kẻ vô tâm mà thôi ! Thiện tai !

Thứ 3 : Thật may ! Ngồi nói chuyện với mẹ em mới đc biết nhà em cũng có Căn ạ , tính đến cả đời F1 nhà em là 5 đời ! Việc sát sinh nhà em lâu nay hầu như đã hỷ xả ...

PS : Bất giác , em nhớ lời ông thầy bói 12 năm trước gặp trong SG : ... Nhà mày có Căn , phước lớn lắm , bản thân mày phải tu tập đến lần thứ 2 mới chứng ngộ ... Tất nhiên lúc đó em chạ tin ... thì lần này quả là chứng ngộ đây ! ! !

Có lẽ nào cứ phải đủ 12 con giáp mới lóe sáng :)) ???

linhgiadung

Xe buýt
Website
dxanh.vn
Lần đầu tiên em nghe nhạc Chú đại bi là năm 2009, khi đó em cũng không hiểu đĩa này là gì??? Chỉ là em đi Thâm Quyến chơi, vào khu Trung hoa thu nhỏ, nghe ngta bật đĩa này thấy hay vô cùng, em mua một chiếc về bật lên nghe khi tập yoga. Đến khi gặp sư thày hỏi tiếng Trung đây là bài gì thì mới biết là Chú đại bi :)

Chỉnh sửa cuối:

DiCham

Walking...
Tưởng nhớ
Có một số thứ e đang muốn lớn lên nhưng mà Giá mắc quá lại thôi :))

Ps: Mà em còn làm Cô của 1 Cụ trong thớt này nữa đây, thế mới hay chứ, mới nhận ra họ hàng :))
Có cái muốn to lên thì kêu tài trợ, to hẳn. Giá cả không quan trọng. Chỉ sợ quá tay... :P
Có cái khi lớn hẳn rồi lại không kêu tài trợ đc nữa mà tự trợ tài. Lúc này thì mệt... ;)

TomCang

Xe máy
Hồng Nguyễn nói:
Mừng mợ hân hoan với niềm vui chiến thắng. Chỉ trong một ngày mà mợ trải qua bao nhiêu cung bậc. Mợ như một bản nhạc, lúc ở quãng này lúc ở quãng kia, dưng cơ mà đáng yêu :).

workerbee2006 nói:
Vui quá :D
"Vui thay, chúng ta sống,
Không hận, giữa hận thù !
Giữa những người thù hận,
Ta sống, không hận thù !"
:6:
Thơ cụ ngắn gọn, súc tích. Em ngộ ra được nhiều điều.

@ cụ Lewin: cầu chúc thân mẫu cụ khỏe mạnh, Bình an.
* câu chuyện thứ 1 của cụ thật hay. Làm thế nào để quét đi những ưu phiền trong Tâm được nhỉ?
* câu chuyện thứ 2, cái "dại" ẩn dụ sâu sắc quá.

@ cụ hoalocvung: dạo này còn bế Bông thiền nữa ko? Công việc của cụ đỡ bận chưa? Em vẫn đang trông chờ "a small gift from you" đấy nhé :).

@ cụ Dicham: quán cafe của cụ hấp dẫn lắm, có điều nhỏ giọt như cafe phin :D. Đâu ra cái lối hành văn hay thế cơ chứ :D. Em đang chờ đến lúc cụ kê cái đàn vào để ra oánh một bản nhạc. Có khi chơi xong ngẩng mặt lên chỉ còn lại mỗi một mình :D.

@all: các cụ các mợ đang ở trên ngọn cây, em giờ mới đang ở gốc cây, ko biết phải leo lên thế nào :((. Help me, pls!!!

Trạng thái
Thớt đang đóng