UMI - Bộ trang bị truyền thông đa phương tiện của Mercedes

spiderguy

Xe đạp
Chào các bác,

Các bác cho em hỏi các dòng xe Mercedes mới ra thời gian gần đây có cần dùng đến thiết bị này không? Chả là em mới dọn nhà tìm thấy bộ này cất đi từ mấy năm trước chưa kịp lắp thì đã phải bán xe. Nếu trên thị trường còn dùng bộ này thì em đang tính đẩy đi cho rộng nhà mà lại ra thêm được chút $ ;)

Thanks các bác.

spiderguy

Xe đạp
Thêm thông tin về Bộ trang bị truyền thông đa phương tiện của Mercedes:

Hệ thống Kết nối Truyền thông đa Phương tiện – văn hóa lái xe mới
Hệ thống Kết nối Truyền thông đa Phương tiện UMI là một giải pháp thông minh đối với hệ thống giải trí truyền thông. Với các thiết bị kết nối như USB, máy nghe nhạc iPod và cổng kết nối AUX-IN, UMI cho phép bạn truy nhập vào thiết bị cá nhân một cách dễ dàng. Thật an toàn và tiện lợi, thậm chí ngay cả khi đang lái xe, UMI cho phép truy cập thông tinh dữ liệu trong các thiết bị di động, bằng cách sử dụng các phím bấm trên tay lái đa chức năng hoặc nút điều khiển trung tâm. Đối với máy nghe nhạc như iPod chẳng hạn, chỉ cần cắm thiết bị vào dây cáp “iPod” là bạn đã có thể truy cập bất cứ bài hát yêu thích nào mà tay không cần rời vô lăng. UMI cũng là trang bị đầu tiên và duy nhất tại Việt Nam cho phép kết nối với bất kỳ loại điện thoại di động nào mà không cần dây cắm (audio streaming). Thông qua cổng giao tiếp Bluetooth, UMI giúp bạn tra cứu danh bạ hay thực hiện đàm thoại rảnh tay một cách nhanh chóng và an toàn.

Giờ đây, hành khách trong xe Mercedes có thể tận dụng mọi nguồn lưu trữ âm nhạc để thưởng thức bất kỳ bài hát yêu thích nào thông qua hệ thống âm thanh sắc nét tích hợp trên xe, vốn có thể thỏa mẵn những “nhà thẩm âm” sành điệu. Trong khi sự tiện nghi thoải mái luôn là yếu tố hang đầu thì mọi yếu tố an toàn vẫn luôn được đảm bảo. Người lái vừa có thể tập trung lái xe, vừa “lướt” giai điệu thông qua nút bấm trên tay lái đa chức năng hay núm điều khiển trung tâm một cách an toàn và tiện nghi.

Hệ thống Kết nối Truyền thông đa Phương tiện UMI đã thực sự tạo nên một xu hướng mới trong văn hóa lái xe Mercedes đương đại ở Việt Nam. Ngày nay, mỗi khi đi đâu đó người ta có khuynh hướng muốn vừa đi vừa thưởng thức và mang theo những bài hát ưa thích hay những album ảnh theo bên mình, v.v. Thêm vào đó, thị trường các trang thiết bị di động bỏ túi như máy nghe nhạc MP3 (iPod, Zune, iRiver…), điện thoại thông minh (iPhone, Nokia N95…) hay các thiết bị lưu trữ như USB, ổ đĩa cứng di động, Laptop… ngày càng phát triển. Do đó sự xuất hiện của những hệ thống tích hợp trung gian như UMI đã đem lại nhiều sự tiện nghi hơn cho người sử dụng và phù hợp với xu hướng thời đại.

Nguồn:
http://www.andu.vn/Articles/736/174/tin-tuc-su-kien/bo-ket-noi-truyen-thong-da-phuong-tien.aspx

dungbanem

Xe đạp
Xe mới thì có sẵn blue-tooth với AUX in hết rồi bác ạ. Bác tìm bác nào có xe cũ thì may ra

new bee

Xe tải
Cụ mật thư cho em cái giá cụ ơi

spiderguy

Xe đạp
Em mật thư cho bác Newbee rồi ạ.

quatao

Xe tải
cụ cũng mật thư cho em cái giá với

spiderguy

Xe đạp
Em đã mật thư cho bác quatao ạ.

mercedesviet

Xe buýt
Cụ có thể gửi tình cảm đến các cụ đi E-class chẳng may làm mất hay " vì lý do nào đó mà bỏ quên ở đâu đó" là các cụ ấy thích lắm đấy ợ. Có thì thừa nhưng ko có thì ứ kết nối với mấy cái công nghệ số đâu ợ. ( trong hãng nếu em nhớ không nhầm là 2 đồng).
Thân!

gnuhjp2003

Xe buýt
sry e lục lại cái thớt từ thuở xa xưa. có cụ nào còn thừa bộ UMI này như cụ spiderguy ko ạ??

honam

Xe tải
cụ chủ thớt cho xin cái giá xem nào?

VNGP

Xe đạp
Nhờ cụ spiderguy mật thư giúp cái báo giá với ạ.

Conga2511

Xe hơi
Chào các bác,

Các bác cho em hỏi các dòng xe Mercedes mới ra thời gian gần đây có cần dùng đến thiết bị này không? Chả là em mới dọn nhà tìm thấy bộ này cất đi từ mấy năm trước chưa kịp lắp thì đã phải bán xe. Nếu trên thị trường còn dùng bộ này thì em đang tính đẩy đi cho rộng nhà mà lại ra thêm được chút $ ;)

Thanks các bác.
Cụ cho e xin cái giá vào ibox với ạ! Hoặc sdt 0978297555 ạ e tên duy thanks cụ