[Funland] Ukraine thời tổng thống Zelensky # 18 và cập nhật tình hình Belomaidan Belarus, DNR, LNR Năm 2022

Trạng thái
Thớt đang đóng

yevon1944

[Tịch thu bằng lái]
Cụ này với mấy cụ nữa mặt dày thật, người ta đưa tin 2 chiều rồi, cứ vào định hướng này nọ mãi, ăn chửi nhiều thế mà ko sấp mặt thì cháu chịu
Em không định hướng ai cả. Nếu cụ không đồng tình với ý kiến của em, cụ có thể phản biện. Giá cụ có thể bớt viết những comment không đưa ra luận điểm nào mà chỉ công kích cá nhân thế này, thì sự tranh luận sẽ lành mạnh và có nhiều điều bổ ích hơn.

yevon1944

[Tịch thu bằng lái]
Những thằng hay nói đạo lý :)) Suốt ngày Rân chủ với chả tự do

Cụ viết "rân chủ" với ý mỉa mai vậy, có phải ý cụ là dân chủ và tự do không phải là các giá trị mà xã hội văn minh nên theo đuổi nữa ạ ? Vậy thay vào đó nên theo đuổi điều gì ? Độc tài, nô lệ ?

tlgod

Xe buýt
Em không định hướng ai cả. Nếu cụ không đồng tình với ý kiến của em, cụ có thể phản biện. Giá cụ có thể bớt viết những comment không đưa ra luận điểm nào mà chỉ công kích cá nhân thế này, thì sự tranh luận sẽ lành mạnh và có nhiều điều bổ ích hơn.
Thớt đưa tin: "cập nhật tình hình". Cụ cứ hăng máu tranh luận ở đây làm gì. Loãng, rác thớt. E với nhiều cụ vào thớt hàng ngày để cập nhật, mà cứ phải lọ mọ kéo qua từng bài bình luận thể hiện kiến thức lịch sử cá nhân vớ vẩn.

Làm ơn như cụ Vulcan V70 thật tuyệt vời. Chúng e đội ơn lắm.

Em vừa sang cổ vũ cho các cháu U23 quay lại đã thấy các cụ xách ghế phang nhau rồi. :D . Mà Thông tin chiến sự nhiễu loạn hại não thật. Bên nào cũng tuyên bố chiến thắng, rút cục chỉ dân chúng là thua toàn diện. Cả người dân Nga và Ucraina.

yevon1944

[Tịch thu bằng lái]
Thớt đưa tin: "cập nhật tình hình". Cụ cứ hăng máu tranh luận ở đây làm gì. Loãng, rác thớt. E với nhiều cụ vào thớt hàng ngày để cập nhật, mà cứ phải lọ mọ kéo qua từng bài bình luận thể hiện kiến thức lịch sử cá nhân vớ vẩn.

Làm ơn như cụ Vulcan V70 thật tuyệt vời. Chúng e đội ơn lắm.
Ý cụ là topic này chỉ cập nhật tình hình, chứ không phải chỗ để mọi người đưa ra ý kiến ?

Haizzz em không để ý điểm này thật, em cũng mới tham gia chủ đề này. Thực ra em thấy cũng nhiều cụ đưa ý kiến cá nhân vào những bài "cập nhật tình hình" mà.

Uhm thanks cụ, em sẽ quan sát thêm và nếu đa số các cụ đều nghĩ như cụ thì em sẽ thôi vậy. Em thì cho đó là điều đáng tiếc vì civil discourse lẽ ra là thứ luôn luôn nên được chào đón, mọi lúc mọi nơi.

Zingermit

Đi bộ

Nhìn hình này cụ Bi khá bèo bọt, thê thảm như ghế lãnh đạo thế giới của Mỹ vậy.
Vào tình hình chính thì Ucraine vẫn tốt, chưa có dấu hiệu buông súng, các thành phố lớn vẫn giữ vững.
Các bác cập nhật thông tin thì tìm trên youtube ấy, có nhiều kênh live lắm, coi VN với dẫn link bậy bạ nhiễu loạn hết Nhưng lạ là kênh Hindi hơi bị nhiều.
Nguyện cầu cho nhân dân Ucraine.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Phương tây nó đang muốn Nga kết thúc nhanh cho đỡ ê mặt. Chả lẽ ko làm j hơn ngoài hô hào. Bằng chứng là nó mời a hề đi trốn.

tlgod

Xe buýt
Ý cụ là topic này chỉ cập nhật tình hình, chứ không phải chỗ để mọi người đưa ra ý kiến ?

Haizzz em không để ý điểm này thật, em cũng mới tham gia chủ đề này. Thực ra em thấy cũng nhiều cụ đưa ý kiến cá nhân vào những bài "cập nhật tình hình" mà.

Uhm thanks cụ, em sẽ quan sát thêm và nếu đa số các cụ đều nghĩ như cụ thì em sẽ thôi vậy. Em thì cho đó là điều đáng tiếc vì civil discourse lẽ ra là thứ luôn luôn nên được chào đón, mọi lúc mọi nơi.
vâng tiêu đề ghi rõ đó cụ. Cụ muốn thể hiện quan điểm cá nhân thì bên này cụ à

Meohu

Xe hơi
Một tù bình Ukraine cho biết, phía Ukraine đã có lệnh “Liên lạc và gọi nhau chỉ bằng tiếng Ukraine ” để dễ nhận biết Ta Địch. Tuy nhiên mệnh lệnh này không thực hiện được. Đơn giản là vì rất nhiều chiến sỹ Ukraine chỉ biết nói tiếng Nga.

• Vodka
Reactions: SVC

Zingermit

Đi bộ
Phương tây nó đang muốn Nga kết thúc nhanh cho đỡ ê mặt. Chả lẽ ko làm j hơn ngoài hô hào. Bằng chứng là nó mời a hề đi trốn.
Sao lại nói là hề, ổng có danh dự cao hơn cả anh đấy. Vui lòng lịch sự khi đề cập đến người khác, cứ như thế người ta nói anh là vô học đấy.

Anh Dê đương vòi vĩnh:" Bằng chứng quan trọng về sự ủng hộ Ukraine của các nước châu Âu là việc trao quyền thành viên Liên minh châu Âu, cho Ukr"
Đúng là diễn viên hài nên ông ta có thể funny mọi lúc mọi nơi mọi thời điểm. E vẫn buồn cười cái câu " không một ai trả lời " của anh Ze

Loe_hờ lú

Xe điện
Nhân tiện Nga la tư và Uy kiên tẩn nhau em lại nhớ đến những đoạn phân tích của tay GS Ha vớt người Mẽo từ những năm 1995 trong cuốn sách Sự va chạm của các nền văn minh.

Uy kiên nằm đúng trên "Đường đứt gãy văn minh" để phân chia Văn Minh Tây Âu và Văn Minh Chính Thống giáo Phương Đông.

Các cụ chịu khó đọc ảnh ạ

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Sao lại nói là hề, ổng có danh dự cao hơn cả anh đấy. Vui lòng lịch sự khi đề cập đến người khác, cứ như thế người ta nói anh là vô học đấy.
Hề vì nó là hề. Chắc nó là bố của chú sao mà phải rồ lên thế?

Đo bằng con mắt của nô nào mà bảo cu hề hơn tư cách a cả?

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Cụ lại chả chịu nghiên cứu tiểu sử của ai đồ gì cả,
Wiki giờ vẫn miễn phí. Cụ có thể tra cứu cả ngày nha :)

yevon1944

[Tịch thu bằng lái]
Lướt fb thấy cậu này cũng nhiều tư liệu khá thú vị, mời cccm thẩm

Mọi người ai cũng nói U gia nhập NATO là vượt lằn ranh đỏ, là mối nguy đối với an ninh của nước Nga. Tạm bỏ qua chuyện nước Nga có quyền đặt ra cái lằn ranh đó cho một đất nước khác hay không, thì mọi người vẫn thường không giải thích tại sao không chỉ thằng U mà nhiều thằng đông âu đều thích chơi với phương tây hơn là chơi với Nga. Nga đã thất bại trong việc tạo ảnh hưởng của mình đến những quốc gia láng giềng có nhiều điểm chung về lịch sử, văn hoá với mình. Đến bây giờ khi hết cách thì họ quyết định dùng nắm đấm để tạo tầm ảnh hưởng, đó chắc chắn là hạ sách. Nga có thể lôi kéo một hoặc một vài nước về phe họ trong ngắn hạn, bởi vì họ sợ Nga, chứ không phải vì họ muốn làm như vậy. Trong dài hạn, nếu nước Nga suy yếu, hoặc khi họ mạnh lên, có cơ hội, họ sẽ ngay lập tức rời bỏ Nga.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Hề vì nó là hề. Chắc nó là bố của chú sao mà phải rồ lên thế?
Thôi mà cụ.
Người ta chưa biết nên mới có thái độ ấy.
Cụ nên dẫn dắt, chỉ bảo cho người ta tìm hiểu thì tốt hơn. Và đó cũng chính là sự Giáo dục :)

Trạng thái
Thớt đang đóng