[Funland] Ukraine thời tổng thống Zelensky # 18 và cập nhật tình hình Belomaidan Belarus, DNR, LNR Năm 2022

Trạng thái
Thớt đang đóng

DidiLe

Xe container
Em vừa đọc thấy quốc hội Latvia chính thức phê chuẩn cho phép người dân Latvia được phép qua U để chiến đấu chống Nga. Chị thủ Đan Mạch Mette Frederiksen cũng hứa hôm chủ nhật là sẽ sớm phê chuẩn quyết định tương tự.
Giờ U như cái nồi lẩu, anh chị em toàn thế giới gom góp tiếp tế đủ các kiểu vũ khí đạn dược, thậm chí cả quân tình nguyện để U có thể yên tâm đánh Nga. Sau này có gì anh chị em lại gom góp giúp đỡ xây dựng lại U đẹp bằng 5 bằng 10 ngày hôm nay.
Việt Nam có phê chuẩn nếu có TNV từ VN qua và U cà chấp nhận không cụ.

coconvn

Xe buýt
Hình như anh em VV nhà mình cũng đều có vợ Ukraine lại thành đạt từ Ukraine nữa.

Em vừa đọc thấy quốc hội Latvia chính thức phê chuẩn cho phép người dân Latvia được phép qua U để chiến đấu chống Nga. Chị thủ Đan Mạch Mette Frederiksen cũng hứa hôm chủ nhật là sẽ sớm phê chuẩn quyết định tương tự.
Giờ U như cái nồi lẩu, anh chị em toàn thế giới gom góp tiếp tế đủ các kiểu vũ khí đạn dược, thậm chí cả quân tình nguyện để U có thể yên tâm đánh Nga. Sau này có gì anh chị em lại gom góp giúp đỡ xây dựng lại U đẹp bằng 5 bằng 10 ngày hôm nay.

Meohu

Xe hơi
Khuôn viên chỗ đàm phán - tươm tất phết

foxdie

Xe buýt
Website
pquan.info
cụ thấy đấy, mấy nước nhỏ nhỏ này cậy có ô Nato nên rất máu, thay vì chọn cách trung lập hay gửi thuốc men thực phẩm thôi họ chọn cách thêm dầu vào lửa.

Vulcan V70

Xe trâu
cụ thấy đấy, mấy nước nhỏ nhỏ này cậy có ô Nato nên rất máu, thay vì chọn cách trung lập hay gửi thuốc men thực phẩm thôi họ chọn cách thêm dầu vào lửa.
Đây bài nhử của NATO, xúi 1 thằng ong ve ra chọc Nga để lấy cớ leo thang rồi nhảy vào tẩn hội đồng.

Vulcan V70

Xe trâu
Lithuania, Latvia, Estonia, Ba Lan đã yêu cầu Meta, Twitter, Google, YouTube đình chỉ tài khoản của các phương tiện truyền thông nhà nước Nga và Belarus
Lithuania, Latvia, Estonia và Ba Lan, trong bối cảnh Nga hoạt động đặc biệt nhằm phi quân sự hóa Ukraine, đã yêu cầu Meta, Twitter, Google và YouTube đình chỉ tài khoản của chính quyền Nga và Belarus, cũng như các phương tiện truyền thông do họ kiểm soát, theo vào trang web của chính phủ Litva.

Thế giới hay nhỉ
Khựa thì hay chơi trò đồng hóa. Đánh nhau rất kém nhưng đồng hóa rất cao
Nga thì oánh nhau rất gớm luôn.
VN tuy nhỏ nhưng cũng khá gấu, ko bjo chịu khuất phục.

dungcivic

Xe tăng
Mùa đông này nó cứ cắt nước nóng, điện 2 ngày thì như chuột bị xông khói ra khỏi hang hết. Nhiều ông bảo chơi du kích nhưng ra đường vài tiếng là thở dốc, cóng hết người đánh đấm gì.
Lo cho cái bọn đang nằm bờ nằm bụi xăng hết, lương thực hết đi. Lo cho bọn nằm nhà áo ấm nệm êm làm gì. Chắc lịch sử châu Âu chỉ bắt đầu từ khi có điện.

nvht

Xe điện
Lo cho cái bọn đang nằm bờ nằm bụi xăng hết, lương thực hết đi. Lo cho bọn nằm nhà áo ấm nệm êm làm gì. Chắc lịch sử châu Âu chỉ bắt đầu từ khi có điện.
Nằm bờ bụi mà ngủ được đã tốt, bị du kích UCa nó hành cho 2 ngày không ngủ được là tự đầu hàng ngay.

A Nok

[Tịch thu bằng lái]
Em có biết gì đâu, đọc thì thấy có thành phần cụ ạ :)
Như vậy có thể kết luận bước đầu Ukr chủ động xuống thang. Dựa trên 3 yếu tố;
1. Chấp nhận Đàm Phán ở Bela là 1 trong các nc đang tham gia Xâm luoc mình.
2. Nếu có BT BQP đi đc xác nhận...mà bên Nga cấp thấp hơn.
3. Bước đầu mà đã phải tung cỡ BT BQP đi Đàm thì thể hiện là ...Em đang khát nước lắm rồi.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Như vậy có thể kết luận bước đầu Ukr chủ động xuống thang. Dựa trên 3 yếu tố;
1. Chấp nhận Đàm Phán ở Bela là 1 trong các nc đang tham gia Xâm luoc mình.
2. Nếu có BT BQP đi đc xác nhận...mà bên Nga cấp thấp hơn.
3. Bước đầu mà đã phải tung cỡ BT BQP đi Đàm thì thể hiện là ...Em đang khát nước lắm rồi.
Tất nhiên là chiếu dưới rồi cụ. Nhưng nói chung oánh lâu thiệt hại nặng cho cả 2 bên.
Còn nếu không đàm phán thì a Teen chắc chắn chơi tất tay, không thắng không về.
Giờ còn gì để mất.

A Nok

[Tịch thu bằng lái]
Tất nhiên là chiếu dưới rồi cụ. Nhưng nói chung oánh lâu thiệt hại nặng cho cả 2 bên.
Còn nếu không đàm phán thì a Teen chắc chắn chơi tất tay, không thắng không về.
Giờ còn gì để mất.
Vâng kiểu này là xác định đi để giữ sự tồn tại của Chính phủ....
Em thì ko tin vụ này Đàm đến kết quả. Vì sao? Vì như vậy Mỹ và PT bọn em ko đc tham gia. Bọn em ko đc sơ múi gì ah? Em ko chấp nhận kết quả..em sẽ phá.
Thứ nữa là thể hiện sự ngãng ra của Ukr đối với Tình cảm tốt đẹp mà PT đang dí vào tay.

Trạng thái
Thớt đang đóng