[Funland] Ukraine thời tổng thống Zelensky # 18 và cập nhật tình hình Belomaidan Belarus, DNR, LNR Năm 2022

Trạng thái
Thớt đang đóng

bachanhpm

Xe tăng
Website
www.bachanh.vn
Phát động nấm cái là tất cả các nước nó xả kho nhằm vào Nga hết nhá, lúc đó không còn ai tỉnh táo để xác định phạm vi rộng hẹp gì nữa đâu, có gì bắn nấy thôi. Yên tâm yên ổn cả vài trăm thế kỷ chứ nửa nghe khiêm tốn quá.
Không thằng nào dám xả vào Nga trừ Mỹ, Mỹ toàn người giầu nó cũng đứng ngoài cực lực lên án rồi tìm cách thỏa hiệp thôi

thangmh

Xe tăng
Công nhận LHQ bây h mới thấy bi hài. Thường trực LHQ có 5 anh. Bây h 1 anh cầm quân đi đánh nước khác thuộc LHQ. Thế mà vẫn ok.

Bây h đưa ra 1 nghị quyết nào thì cũng sẽ bị phủ quyết, chưa kể chắc chắn 1 phiếu trắng.

Bi hài thiệt sự.
Từ thời lọ muối nó đã bi hài rồi cụ ạ. Kể sâu xa lâu hơn nữa thì mọi nghị quyết lên án Israel đánh chiếm Palestine đều bị phủ quyết từ cách đây nửa thế kỷ. Chỉ là 1 thằng đệ của 1 a thường trực thôi nhé. Mà đấy là em còn chưa dám tổ lái về xứ ơ kìa ko thì còn nhiều bi hài nữa.
Cụ có thấy bi hài ko?

Chỉnh sửa cuối:

alongcamepolly

Xe lăn
Công nhận LHQ bây h mới thấy bi hài. Thường trực LHQ có 5 anh. Bây h 1 anh cầm quân đi đánh nước khác thuộc LHQ. Thế mà vẫn ok.

Bây h đưa ra 1 nghị quyết nào thì cũng sẽ bị phủ quyết, chưa kể chắc chắn 1 phiếu trắng.

Bi hài thiệt sự.
Cái này bt mà; như nghị quyết về tân cương bị a Tập phủ thôi!

bachanhpm

Xe tăng
Website
www.bachanh.vn
Putin lao vào 1 cuộc chiến mà không được lòng hầu hết thế giới, tiếng nói ủng hộ Nga là khá yếu ớt. Cuộc chiến càng kéo dài Putin càng thiếu tỉnh táo, càng điên cuồng. Có lẽ sau cuộc chiến này Putin chỉ còn bạn bè với Tập cận Bình, Kim Ủn và mấy chư hầu le ve. Đến liên đoàn Judo còn tước tư cách của Putin, nhục quá
Thế giới tẩy chay nó nhưng nó có năng lực định hình lại thế giới, như vậy là thế giới không khôn ngoan hoặc bị dắt vào thế phải tẩy chay nó thôi. Thỏa hiệp làm ăn mọi người đều tốt cả

Chuotluoi

Xe tải
Em tin là sẽ có nấm mức độ thành phố, chơi tất tay một lần kiếm sự yên ổn nửa thế kỷ, nói có người nghe. Tiền lệ nấm có rồi và vẫn vui như liên xô nhưng nói phải nghe. Nhưng đối tượng nấm không phải là Uk, có thể là Ba Lan - Đức - Anh, chơi trước và sẽ không thằng nào dám bật. Cả thế giới định hình lại, làm ăn khó rồi đây
Em nghi BaLan sẽ bị lôi ra dọa đầu tiên, nhiệt tình buff mana cho U nhất
Thôi e xin 2 cụ, nấm chỉ khổ dân thường, trừ khi anh Hói đưa con thuyền Noal sang đón toàn bộ dân vùng anh í trồng nấm về nước rồi phát đất tái định cư thì ok. Chứ động đến dân thường thì k được đâu 2 cụ ơi.
Mà e thấy trong nhà anh Hói còn cơ số đồ chơi mà nhỉ? Thực tế k cần trồng nấm, anh Hói vẫn đủ lực san phẳng cả EU.

bachanhpm

Xe tăng
Website
www.bachanh.vn
Thôi e xin 2 cụ, nấm chỉ khổ dân thường, trừ khi anh Hói các con thuyền Noal sang đón toàn bộ dân vùng anh í trồng nấm về nước rồi phát đất tái định cư thì ok. Chứ động đến dân thường thì k được đâu 2 cụ ơi.
Mà e thấy trong nhà anh Hói còn cơ số đồ chơi mà nhỉ? Thực tế k cần trồng nấm, anh Hói vẫn đủ lực san phẳng cả EU.
27 triệu mạng thời ww2 nó ám kinh khủng lắm

qbtokyo

[Tịch thu bằng lái]
Website
ltf.com.vn
Tới giờ cụ nhận ra được điều ấy khí muộn.
Những Cái sự ntn nó xảy ra từ rất lâu và khá là thường xuyên nha cụ :D
Hay cụ vừa mới đáp tàu xuống Trái đất ???
Nẫu :D
Thực sự em ko biết thật. Em chỉ biết là cần phải có 1 cái cớ là diệt chủng hoặc khủng bố thì 1 trong 5 anh đó mới đi chiến.

Em nhờ cụ khai sáng cho em kiến thức mà cụ biết đi. Đừng comment lại lần nữa và bảo em GG. Cụ thể cho em nhé!

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Thực sự em ko biết thật. Em chỉ biết là cần phải có 1 cái cớ là diệt chủng hoặc khủng bố thì 1 trong 5 anh đó mới đi chiến.

Em nhờ cụ khai sáng cho em kiến thức mà cụ biết đi. Đừng comment lại lần nữa và bảo em GG. Cụ thể cho em nhé!
Cụ cứ thử ngó tình hình nước Ucraina từ đận cách mạng Maidan tới giờ đi nha.
Sau đó cụ thử tóm tắt lại xem Nó ra sao :D

Meohu

Xe hơi
Anh Dê: mình không tin vào sự thành công của các cuộc đàm phán ngày hôm nay giữa các phái đoàn của Liên bang Nga và Ukraine đâu, nhưng thôi kệ, cho bọn ngoại giao nó thử!

❗Зеленский заявил, что не верит в успех сегодняшних переговоров делегаций РФ и Украины, но "пусть попробуют".

chinbolammuoi

Xe máy
Anh Phi công kích đểu anh Lukas :" Đừng làm chư hầu cho Nga"...
Tông nhân nhà anh bám váy bà cụ già, anh có khí đốt bán cho anh Lukas với giá bằng 30% giá thị trường không??? :))
Chết cười, giờ có thằng thối mồm nào nó bẩu :" thế bố Mỹ có quan hệ như thế nào với nhà anh" thì có nước chui vào váy vợ cho đỡ nhục.

Phỡn

Xe tăng

Cụ biết nhiều làm gì, cứ ngây thơ cho nó dễ sống :D

chinbolammuoi

Xe máy
Anh Dê kêu gọi LHQ tước bỏ tư cách của Nga trong Hội đồng Bảo an LHQ.

Đại diện Mỹ - hơi quá rồi đấy, không được đâu.
Thì cứ cho anh ấy toại nguyện đi. Triệu tập cuộc họp rồi bỏ phiếu.
Biết đâu đại diện của Nga nó bỏ phiếu nhầm thì làm sao. Nhưng mà cái này khó, còn tay TQ chắc cũng không nhầm đâu.
Anh dê đúng là xuất thân diễn hài có khác, toàn đưa ra những cái viển vông.

GamCaoMayLanh

Xe container

Lại xuất hiện những nồi hầm quen thuộc, nhưng lần này sẽ phải ninh rã xương vài chục thằng tân phát xít làm gương thiên hạ. Để trả thù cho những người dân vô tội bị chúng hành quyết dã man như dưới đây:

aitymo

Xe điện
Có vẻ đang nghỉ chờ đàm

dungcivic

Xe tăng
Không thằng nào dám xả vào Nga trừ Mỹ, Mỹ toàn người giầu nó cũng đứng ngoài cực lực lên án rồi tìm cách thỏa hiệp thôi
Không thằng nào dám xả thằng nào, đó là luật chung. Còn khi một thằng phá luật thì không còn luật gì nữa. Lúc đó cứ phải nhanh tay nhanh mắt, còn đâu thời gian mà nghĩ với tính toán.

Mà kể cả Mỹ không xả chỉ Anh hay Pháp nó xả thì kết quả dành cho Nga cũng thế.

silverstar0211

Xe tải
bớt đùa đi cậu, đồ của a puschin nhà cậu toàn đồ lởm độ chính xác k có đòi san phẳng eu bằng niềm tin hả cậu
Mẽo nó đang nên án nga thử nghiệm bắn cả vệ tinh. ISS thì nó sở hữu, tầu vũ trụ thì nó phóng làm xe ôm mà cụ chê nó không chính xác. Thế thì của nhà cụ cả.

GamCaoMayLanh

Xe container

Lại là mấy anh rậm râu dọa tới tận Kiev.

A Nok

[Tịch thu bằng lái]
Tay châu Âu nó vẽ lại bản đồ
View attachment 6925573
Đối chiếu bằng cái này.

So với ngày hôm qua thì Nga đớp đc Tp. Kherson bên kia sông...coi như xong tỉnh Kherson
Hướng đông nam tiến đc gần điểm hợp vây Marip.
Hướng Đông bắc xong tỉnh Suny...thêm khá nhiều đất... xong tỉnh Chevnykov
* Vậy là chiếm đc 3 Tp thuộc tỉnh...gần trọn vẹ 3 tỉnh.
* Đưa thêm lực lượng nào vào ...em ko biết. Biết mỗi tung đc sư 76 Dù Cận vệ vào trận Kyev.
* Mai:_1. Có khả năng xong Tp.Kharkov.
2. Hợp vây đc Maripol
3.Đánh Chiếm Tp. Mykolaev_ trên Kherson tí. Tiến tới Tp.Zapo từ nam lên.
4. Cô lập đc Kyev...trận Kyev em dự là căng.
5. Mũi Đông bắc có khả năng tới đc bờ đông Sông Dne hợp vây Kyev từ phía đông.
6. Có khả năng nhảy quân vào thêm 1 điểm nữa ở Lviv...bổ xung cho Brody.

Trạng thái
Thớt đang đóng