[Funland] Ukraine thời tổng thống Zelensky # 18 và cập nhật tình hình Belomaidan Belarus, DNR, LNR Năm 2022

Trạng thái
Thớt đang đóng

Kurumasuki

Xe container
Tham nhũng là chuyện nội bộ cầm quyền Ukr, Putin bảo kê cách nào?

CM màu cũng kg gq nổi vấn nạn tham nhũng ở Ukr. Bị tố tham nhũng nhiều nhất chắc bác Kẹo rồi.
Không bảo kê thì để kệ cho dân Ucraina bầu cử đừng can thiệp. Miễn là 2 phe nó choảng nhau chứ ko choảng Nga là được. Dân nó châu Âu hơn cả Nga, tại sao lại phải lo dân trí nó thấp không biết chọn lựa người lãnh đạo?

meotamthe

Xe cút kít
Cái này nhìn bản đồ chiến lược đoán là lấy sông hất về dồi cụ. Chỉ là vây kiev để tạo áp lực giải quyết hết vùng donbass thôi.
Nhưng Odessa thì ở bên kia sông cụ ạ, vụ Odessa chắc còn phức tạp, mất biển là cả một câu chuyên cực lớn.

tieulyphidao

Xe tăng
Chắc cuối ngày mới xử cụ ạ, chứ kể trực chiến ở đấy thì cũng mệt đấy, em còm xong 1 còm lội 3 trang :))

Các cụ ạ, vừa nãy có một điểm thế này, khả năng cao là lấy sông làm ranh giới, em chưa rõ Nga sẽ đàm phán với Ukraine thế nào, nhưng Odessa và Kharkov khả năng cao sẽ không trả đâu. Các vùng khác là không quân lục quân phối hợp tiến sâu chia cắt vây hàng, nhưng Kharkov thì có đổ bộ đường không, những lần đổ bộ đường không là Nga nó giữ rất chặt, nên Kharkov sau này khó mà về Ukraine lắm. Odessa em nghĩ có chút nhạy cảm nhưng Nga sẽ kiểm soát không trả lại, mũi này gần với Moldova, Moldova vốn nghiêng về phía Nga, nên chỗ này sẽ rất dễ giữ, giữ được Odessa thì Ukraine sẽ thành nước không có biển, bớt nguy hiểm đi rất nhiều, uy lực của Nga sẽ vững hơn rất nhiều. Chỉ là mới có 72h em chưa hiểu Nga sẽ hợp thức hoá kiểu gì, vẫn hơi mông lung, nhưng nhìn kiểu của Nga thì khó mà trả lại lắm.
Thời Odessa là đất Nga cũ thì nó nhả làm sao?

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Bác Ze từ chối họp ở Belarus cũng có lý. Putin nên chiều ý ảnh, họp ở Baku.

meotamthe

Xe cút kít
Tham nhũng là chuyện nội bộ cầm quyền Ukr, Putin bảo kê cách nào?

CM màu cũng kg gq nổi vấn nạn tham nhũng ở Ukr. Bị tố tham nhũng nhiều nhất chắc bác Kẹo rồi.
Thời anh Ze cũng tham nhũng nát bét ra ấy cụ, bạn bè làm media của anh ấy giữ chức trong chính phủ Kiev, vụ này không đánh thì chỉ số ủng hộ của anh ấy cũng dưới 40% rồi.

oliviarose

[Tịch thu bằng lái]

meotamthe

Xe cút kít

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Không bảo kê thì để kệ cho dân Ucraina bầu cử đừng can thiệp. Miễn là 2 phe nó choảng nhau chứ ko choảng Nga là được. Dân nó châu Âu hơn cả Nga, tại sao lại phải lo dân trí nó thấp không biết chọn lựa người lãnh đạo?
Ukr choảng nhau nát bét mới ra cụ Tổng Yushenko, bác Kẹo và anh Ze. Toàn tinh tú do nhân dân U cà bầu nên, thủ tướng thay nhanh hơn tụt váy.

Vulcan V70

Xe trâu
Nhưng Odessa thì ở bên kia sông cụ ạ, vụ Odessa chắc còn phức tạp, mất biển là cả một câu chuyên cực lớn.
Hiện nay bộ đội gìn giữ hòa bình ( gác kho đạn) ở Transnistria, đi lại tiếp tế khó khăn lắm. Nên khó nhả Odessa lại lắm bác ah.

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Mất Odessa coi như Ukr gia nhập CLB các quốc gia không biển.

Fabulous

Xe Cứu Trợ
Chắc cuối ngày mới xử cụ ạ, chứ kể trực chiến ở đấy thì cũng mệt đấy, em còm xong 1 còm lội 3 trang :))

Các cụ ạ, vừa nãy có một điểm thế này, khả năng cao là lấy sông làm ranh giới, em chưa rõ Nga sẽ đàm phán với Ukraine thế nào, nhưng Odessa và Kharkov khả năng cao sẽ không trả đâu. Các vùng khác là không quân lục quân phối hợp tiến sâu chia cắt vây hàng, nhưng Kharkov thì có đổ bộ đường không, những lần đổ bộ đường không là Nga nó giữ rất chặt, nên Kharkov sau này khó mà về Ukraine lắm. Odessa em nghĩ có chút nhạy cảm nhưng Nga sẽ kiểm soát không trả lại, mũi này gần với Moldova, Moldova vốn nghiêng về phía Nga, nên chỗ này sẽ rất dễ giữ, giữ được Odessa thì Ukraine sẽ thành nước không có biển, bớt nguy hiểm đi rất nhiều, uy lực của Nga sẽ vững hơn rất nhiều. Chỉ là mới có 72h em chưa hiểu Nga sẽ hợp thức hoá kiểu gì, vẫn hơi mông lung, nhưng nhìn kiểu của Nga thì khó mà trả lại lắm.
Chỉ đòi lại những thứ bác Sáu Lê đã tặng thôi. Chia tay thì trả lại quà. :D

tratida2022

[Tịch thu bằng lái]
Giải pháp là những công cụ mà chính Nga góp phần tạo ra sau thế chiến. Cao nhất là Liên hiệp quốc, toà án quốc tế, ngoại giao....Thậm chí Nga có thể tận dụng kinh tế, giao thương, đi lại làm vũ khí trên bàn đàm phán. Nó vẫn hợp pháp. Nước lớn nói không có công cụ là ngụy biện và vội vàng
Ấn độ và Bangladesh hòa giải tại tòa về tranh chấp lãnh thổ là 1 ví dụ tốt về giải pháp phi bạo lực
Cái ví dụ của cụ chỉ đúng khi Uk kích động đánh Nga, hoặc trực tiếp xâm nhập Nga.
Mỹ giơ lọ muối lên đánh thì Nga nó bảo U cà tham gia hội xã hội đen để bắn tên lửa nó thì nó bem, lý luận bọn XHD thì nó chỉ tương đối thôi.

oliviarose

[Tịch thu bằng lái]
Những người Nga có lương tri tiếp tục biểu tình phản đổi cuộc chiến phi nghĩa

Vulcan V70

Xe trâu
Phái đoàn Nga do đồng chí Vladimir Medinsky cầm đầu đã đến Minsk, hiện đương chờ ở ĐSQ Nga tại Minsk và sẽ đợi đến 12:00 GMT để nhận câu trả lời từ Kiev về các cuộc nói chuyện ở Gomel.
Đồng chí trưởng đoàn Vladimir Medinsky cho biết:" Chúng mình đang bình tĩnh đề xuất điều này. Bây giờ là giữa trưa. Chúng tôi sẽ ở đây cho đến 3 giờ chiều ( 12 Giờ GMT) và chờ câu trả lời từ Ukraine về việc họ có tuân theo quyết định của riêng mình để đi đến cuộc đàm phán ở Gomel hay không. Ngay sau khi chúng mình nhận được điều đó xác nhận, chúng mình cũng sẽ đi ra ngoài và sẽ gặp các đồng nghiệp của chúng mình. Chúng mình ủng hộ hòa bình. Trong trường hợp từ chối các cuộc đàm phán, Ukraine sẽ chịu trách nhiệm về bất kỳ thương vong nào "

tratida2022

[Tịch thu bằng lái]
SQ tại Ukr chủ quan, bây giờ lo công dân thế nào, hàng không bị cấm tiệt rồi. Sang EU xin viza cách nào đây? Các cụ có cao kiến gì?
ẩn nấp chờ hành lang nhân đạo thôi.

Anbanhmihp

Xe buýt
Mụ vợ bắt đi xông hơi mát xa đẩy lùi em Vi, quay lại lội page đến mệt. Có gì hot hơn chưa các cụ?

Trạng thái
Thớt đang đóng