[Funland] Ukraine thời tổng thống Zelensky # 18 và cập nhật tình hình Belomaidan Belarus, DNR, LNR Năm 2022

Trạng thái
Thớt đang đóng

Vulcan V70

Xe trâu
Em Kira Rudik ĐBQH Ukr khoác súng lên đường đánh giặc

tomtomchát

Xe container
Nó nói đóng với Nga và Belarus.
Biên giới với Ba Lan vẫn mờ và hàng vào theo đường đó.
Quân NATO chỉ điều động trên đất NATO và chắc chắn không dám nổ súng vào Nga
Vậy Nga cần bịt hẳn hoặc hạn chế đường hàng vào qua nhà Ba lan!!!
A Tin sẽ lùa tụi bơm đểu vào rọ, rồi hỏa thiêu cả người lẫn hàng.
Hoặc hun như hun chuột, chạy tóe ra và kêu oai oái tên thằng nào xui.

thanhlam171

Xe tăng
U nó có cái máy in tiền cụ ơi, tuy rằng tiêu được cũng phải trả giá ko nhỏ nhưng nó có cơ gỡ lại.
Thế cụ ko nghĩ, chiến tranh kết thúc bọn EU vẫn cấm vận Nga à? Ai cũng cần nhau thôi. 40% khí đốt Nga cung cấp cho EU đó. Giá khí nhiên liệu tăng thì dân nó đốt sống lãnh đạo. Ví dụ bình gas ở Việt Nam! Giờ tầm 400k bình. Giờ tăng lên 1tr bình và thậm chí còn hơn thì cụ nghĩ gì? Kèm theo là giá cả những cái khác cũng leo thang. Lạm phát trầm trọng. Cụ nên nhớ Eu đang lạm phát đang rất là cao.
Thời điểm này EU đang hướng dư luận vào chiến tranh nên ko xỉa đến kinh tế. Sau vụ này dân nó treo cổ hết bọn chính trị. Cụ tin em đi, giờ China đang đợi tung đòn chí mạng như dịch nội địa bùng phát, gây gián đoạn nguồn cung ứng thì xác định EU bết xe lết quỵ nó.
Vật chất quyết định ý thức, và em tin thằng China học tốt môn chính trị.

Chỉnh sửa cuối:

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Cửa ngõ phía Tây đương trong tầm ngắm rồi bác ah, Nga nó chắc sẽ không để đồ chơi NATO lọt nhiều vào tay nhóm RS của Ukr
Kiểu gì cũng sẽ có đám Chuột Lông Vàng triển khai về các điểm chiến đấu để hỗ trợ Ukr.. hiện nó để giành Kalibr đến lúc dùng để xiển lũ chuột này
Các Toán Nhảy chắc sắp bận rồi đây :P

Meohu

Xe hơi
3 vùng này vốn kg phải thuộc Ukr trong lịch sử.
Đúng thế, trước năm 1917 thì Donbass luôn luôn thuộc Nga
Crưm thời trước Khruschiov thì đã từng thuộc nhiều nước, nhưng cuối cùng thì thuộc Nga.

.Bo My

Xe lăn
Em dùng google dịch, thì nó ra thế này:
> Các vùng Lugansk và Donetsk sẽ được trả lại cho LDNR dọc theo biên giới của năm 2014;
> Kyiv phải công nhận Crimea;
> Không kết nạp Ukraine vào NATO; Và chính quyền Kiev nên từ chối gia nhập NATO;
> Và phương Tây nên ngừng cung cấp vũ khí cho Ukraine.
Có chắc là điều kiện mới nhất hay là điều kiện đã nói trước chiến tranh? Em vẫn nghi lão Putin giả vờ đám phán, cắt đôi Ukraina xong thì còn gì để nói. Còn tình cảnh hiện giờ thì đồng ý với những điều này là quá tốt cho Ukraina.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Ko làm thế thì biết làm gì nữa đâu, mọi việc có người khác lo hết rồi.:)):)):))

Ờ.
Mờ oánh nhao thế này các rạp hát, rạp xiếc, trường quay đóng cửa cả thì cũng chỉ đến lướt oép, buôn za lô, bịa ta tớt phây cho hết ngày chờ quân Nga tới gõ cửa mời ra ký văn kiện :P
Liệu có việc tử tế gì để làm, cccm có thể giới thiệu cho anh nhể :D
Nẫu :D

thanhlam171

Xe tăng
Em là em cũng nghĩ như cụ nên thứ 6 vừa rồi em nhặt nhạnh BSR với CNG.
Khủng hoảng là cơ hội tốt để gom hàng mà cụ. Khi hết hoảng loạn là lúc mình thu lưới. Rồi đâu sẽ lại vào đấy thôi. Bản thân Nga nó đánh Uca cũng đc lợi nhiều thứ, nhất là lái truyền thông vấn đề kinh tế hậu dịch covid. Nếu thắng thì dễ ăn nói với nhân dân. EU cũng vậy mà Mỹ thì càng thế, gì chứ Biden đang có tỷ lệ ủng hộ thấp nhất và đang bị xỉa về lạm phát hơn 7%.

murano_2009

Xe buýt
Thế cụ ko nghĩ, chiến tranh kết thúc bọn EU vẫn cấm vận Nga à? Ai cũng cần nhau thôi. 40% khí đốt Nga cung cấp cho EU đó. Giá khí nhiên liệu tăng thì dân nó đốt sống lãnh đạo. Ví dụ bình gas ở Việt Nam! Giờ tầm 400k bình. Giờ tăng lên 1tr bình và thậm chí còn hơn thì cụ nghĩ gì? Kèm theo là giá cả những cái khác cũng leo thang. Lạm phát trầm trọng. Cụ nên nhớ Eu đang lạm phát đang rất là cao.
Thời điểm này EU đang hướng dư luận vào chiến tranh nên ko xỉa đến kinh tế. Sau vụ này dân nó treo cổ hết bọn chính trị. Cụ tin em đi, giờ China đang đợi tung đòn chí mạng như dịch nội địa bùng phát, gây gián đoạn nguồn cung ứng thì xác định EU bết xe lết quỵ nó.
Vật chất quyết định ý thức, và em tin thằng China học tốt môn chính trị.
Đã cấm nhưng ko cấm năng lượng và ngân hàng giao dịch về năng lượng. Sau xung đột chưa chắc đã được lỏng, Cụ xem từ 2014 vẫn duy trì có bỏ cái nào đi đâu. TT Đức vừa lên nên thời gian còn dài. Pháp chuẩn bị bầu lại nhưng tái nhiệm là khó có cửa, đợt này quay đầu chống Nga hy vọng được Mỹ, Anh, Đức nó ủng hộ để tái cử. Anh thì luôn theo Mỹ.

Trạng thái
Thớt đang đóng