[Funland] UFC: Khabib lại vô địch

nghthai667

Xe hơi
Ví dụ nhé các bác.bây giờ em muốn thách đấu với Khabib thì làm sao các bác.
:D
Cụ cần vô địch quốc gia thể loại võ tổng hợp. Qua vòng sơ tuyển của onefc. Vô địch hoặc lên tầm #1 cỡ như martin nguyễn. Qua vòng sơ tuyển của ufc. Đánh đến khi nào lên #1, #2 ở hạng cân của khabib.theo tính toán của trong 5 năm cụ đánh 20 trận thắng và KO khoảng 15-16 trận là có cơ hội. :))

Lenhhoxung1992

Xe tăng
Cụ cần vô địch quốc gia thể loại võ tổng hợp. Qua vòng sơ tuyển của onefc. Vô địch hoặc lên tầm #1 cỡ như martin nguyễn. Qua vòng sơ tuyển của ufc. Đánh đến khi nào lên #1, #2 ở hạng cân của khabib.theo tính toán của trong 5 năm cụ đánh 20 trận thắng và KO khoảng 15-16 trận là có cơ hội. :))
Tại sao các ông thần cứ lấy giải ONE ra để làm bước đệm cho UFC? Các võ sĩ UFC hiện tại chả cần phải đánh qua giải ONE mới vào được UFC cả. Hai giải này chả liên quan gì đến nhau.

Lenhhoxung1992

Xe tăng
Khabib toàn năng rồi, hiện có thể coi là một trong hai võ sĩ NMA vĩ đại nhất mọi thời đại. Tuy vậy trong thi đấu món này thì một quả đấm, một cú đá chính xác đủ lực có thể quyết định trận đấu và không ai nói trước được. Trận đêm qua cũng có lúc Khabib bị ăn đấm vào vùng mặt, rất may là chưa đủ lực, và nhiều lần tránh được ăn quả nặng cân khi cả hai áp sát và vung tay quạng nhau hầu như nhờ may mắn nhiều hơn là nhờ chủ động né tránh.
Cho đến nay, có vẻ Khabib là độc cô cầu bại, nhưng chúng ta cũng đã chứng kiến những võ sĩ như thế bất ngờ thua trước những võ sĩ cửa dưới.
Tay này kĩ năng đánh đứng không có gì nổi bật. Thắng toàn nhờ sở trường ghì siết. Giải nghệ sớm là khôn đấy.

Wave cùi bắp

Xe điện
Tay này kĩ năng đánh đứng không có gì nổi bật. Thắng toàn nhờ sở trường ghì siết. Giải nghệ sớm là khôn đấy.
Từ thớt kia qua thớt này em thấy cụ tự sướng chẳng khác gì các ông võ cổ truyền mà cụ cười nhạo bên thớt kia. Chẳng thằng khùng nào mà bỏ ra 1 đống tiền rước mấy ông bên ONE về UFC, chỉ thấy cựu của UFC qua thời đỉnh cao mới về ONE, Bellator.
Chắc cụ chưa biết thời nhà Gracie rồi. Chỉ nhờ vật ko mà vô địch UFC với bao ông đánh đấm cao to đen hôi. Nay Khabib còn đấm giỏi hơn nhiều Royce Gracie nữa, đòn vật thực dụng hơn nữa.
Tóm lại, giải MMA vip nhất thế giới công nhận, có mỗi cụ lại cạnh khóe =))

Miuthoithoi

Xe đạp
Cu Khabib này có câu cửa miệng: “just send location”, giống các cháu trẩu xứ mình bảo “nổ cmm địa chỉ đê” :)) . Em fun tí.

Lenhhoxung1992

Xe tăng
Từ thớt kia qua thớt này em thấy cụ tự sướng chẳng khác gì các ông võ cổ truyền mà cụ cười nhạo bên thớt kia. Chẳng thằng khùng nào mà bỏ ra 1 đống tiền rước mấy ông bên ONE về UFC, chỉ thấy cựu của UFC qua thời đỉnh cao mới về ONE, Bellator.
Chắc cụ chưa biết thời nhà Gracie rồi. Chỉ nhờ vật ko mà vô địch UFC với bao ông đánh đấm cao to đen hôi. Nay Khabib còn đấm giỏi hơn nhiều Royce Gracie nữa, đòn vật thực dụng hơn nữa.
Tóm lại, giải MMA vip nhất thế giới công nhận, có mỗi cụ lại cạnh khóe =))
Mới có 2 thằng UFC qua ONE. Và có 1 thằng bên ONE sang UFC rồi. Chắc thằng chủ tịch UFC nó khùng hơn cụ. Haha.

Wave cùi bắp

Xe điện
Mới có 2 thằng UFC qua ONE. Và có 1 thằng bên ONE sang UFC rồi. Chắc thằng chủ tịch UFC nó khùng hơn cụ. Haha.
2 anh An va rết với Giôn sân hết thời ở Ufc nhé.
Cụ cố chấp hay cố tình ko chịu hiểu em nói?
Alvarez với Johnson đã qua thời đỉnh cao thì White có ký hợp đồng nữa đâu. Có ở lại Ufc thì cũng làm chịu đấm ăn xôi thôi. 2 ông hàng thừa chạy qua mà cụ tự hào được?

Lenhhoxung1992

Xe tăng
2 anh An va rết với Giôn sân hết thời ở Ufc nhé.

Cụ cố chấp hay cố tình ko chịu hiểu em nói?
Alvarez với Johnson đã qua thời đỉnh cao thì White có ký hợp đồng nữa đâu. Có ở lại Ufc thì cũng làm chịu đấm ăn xôi thôi. 2 ông hàng thừa chạy qua mà cụ tự hào được?
Phát biểu cứ như thể cứ hàng thải UFC là xuống ONE đánh không bằng. ONE nó cũng có tiêu chuẩn để chọn võ sĩ chứ không phải muốn vào là vào. Mới có 2 thằng UFC sang ONE và 1 thằng bên ONE sang UFC nên đừng có khẳng định UFC là giỏi hơn. Ở những hạng cân nhẹ thì chưa chắc bọn UFC đã ăn nổi ONE đâu. Còn hạng nặng thì công nhận UFC nó bá.

j23

Xe container
Tất cả xê ra, đây chấp tất :D

Xem thực tế thì thấy UFC hay hơn các giải khác. Mỗi giải độc lập với nhau, về lý thuyết thì không so sánh được với nhau.
Các nhà vô địch của one là dân châu Á nhiều, tổ chức cũng chủ yếu ở châu Á.
Nhưng các võ sĩ UFC rất nhiều người cá tính mạnh, gây ấn tượng và hấp dẫn, có thể liệt kê ra hàng vài chục người. Đây là điều vượt trội của UFC.

Archer

Xe điện
Chờ Khabib xuống sức thì khéo đối thủ xuống sức trc cả nó rồi cụ ah:))
Khabib là toàn diện nhất rồi, kiểu j nó cũng đánh đc, xem rất yên tâm. Thằng "Thời tiết" cho gặp thằng này chắc cũng đo sàn đấy, bắt nạt đc thằng to mồm Connor thôi.
May mà uýnh với Khabib theo luật MMA thì nó dập cho nhừ hết xương với xấu :) Dư lày:

phucsminh

Xe tăng
Giải nghệ do nỗi đau mất cha cụ à. Tự sự 2 tuần trước khi thượng đài, khabib có nhắc đến người bố không còn theo dõi, động viên và cu cậu nữa nên cho dù có thành cái gì đi thì vẫn chỉ là hư vô. Cuộc sống sau này khabib sẽ về quê nhà sống tự tại như cánh chim trời và chăm sóc mẹ già cuộc đời còn lại.
Còn thượng đài thêm nữa thì chắc cũng phải 33-0 e dự thế

Chờ bác Tony Ferguson gặp Khabib xem kết quả thế nào mà 2 ông này set kèo mãi ko gặp được nhau. Hoặc mâý bác thể trạng hơi thấp, đô như Chandler mới chuyển qua cũng có khả năng . Brian Ortega với trình BJJ lên hạng cũng có cửa. Mấy ông cứ striking bình thường toàng tạch.

Wave cùi bắp

Xe điện
Chờ bác Tony Ferguson gặp Khabib xem kết quả thế nào mà 2 ông này set kèo mãi ko gặp được nhau. Hoặc mâý bác thể trạng hơi thấp, đô như Chandler mới chuyển qua cũng có khả năng . Brian Ortega với trình BJJ lên hạng cũng có cửa. Mấy ông cứ striking bình thường toàng tạch.
Tony đánh đứng tự tin chịu đòn bị Justin oánh cho bầm dập rồi cụ.

Lenhhoxung1992

Xe tăng
Xem thực tế thì thấy UFC hay hơn các giải khác. Mỗi giải độc lập với nhau, về lý thuyết thì không so sánh được với nhau.
Các nhà vô địch của one là dân châu Á nhiều, tổ chức cũng chủ yếu ở châu Á.
Nhưng các võ sĩ UFC rất nhiều người cá tính mạnh, gây ấn tượng và hấp dẫn, có thể liệt kê ra hàng vài chục người. Đây là điều vượt trội của UFC.
Mỗi giải đi theo hướng khác nhau. UFC thống trị ở các hạng cân phía trên. ONE nó có nhiều võ sĩ giỏi ở hạng nhẹ. Chưa có căn cứ gì để đánh giá võ sĩ giải nào ăn giải nào vì võ sĩ 2 bên chưa đánh với nhau nhiều mà các cụ ấy cứ khăng khăng nói UFC đẳng cấp vượt trội. Cụ thích UFC vì máu me, tạo sự căng thẳng trước trận. Nhưng nhiều khi làm lố quá. Làm gì mà đến họp báo cũng phải giả bộ đấm nhau làm màu. Chả có tí tinh thần thượng võ gì cả. Xem ONE nó nhân văn hơn nhiều. Vì là giải tổ chức ở châu Á và khán giả đa phần châu Á họ thích những giá trị truyền thống. Tuy rằng đánh theo thể thức tự do nhưng vẫn có tính nhân văn và tôn trọng đối thủ. Đó cũng là hướng đi của CEO giải này.

Lenhhoxung1992

Xe tăng
Giải nghệ do nỗi đau mất cha cụ à. Tự sự 2 tuần trước khi thượng đài, khabib có nhắc đến người bố không còn theo dõi, động viên và cu cậu nữa nên cho dù có thành cái gì đi thì vẫn chỉ là hư vô. Cuộc sống sau này khabib sẽ về quê nhà sống tự tại như cánh chim trời và chăm sóc mẹ già cuộc đời còn lại.
Còn thượng đài thêm nữa thì chắc cũng phải 33-0 e dự thế
Biết đâu anh ta sẽ sang ONE thi đấu thì sao. Đánh mãi 1 giải mà vô đối thì cũng chán

Tony đánh đứng tự tin chịu đòn bị Justin oánh cho bầm dập rồi cụ.
Lối đánh kỵ rơ nhau thôi bác. Tony đánh đa dạng, nhưng thủ không kín, dễ gắp khó trước các đối thủ thuần box, thắng liền 12 trận trước khi thua Justin. Trước đó thua Micheal Johnson cũng y vậy.

Xedap4banh2

Xe tăng
thua mấy ông đô vật như John Cena hết, đánh cả buổi chả ra tý mồ hôi nào :D

khanhdn

Xe hơi
Trên võ đài thì mạnh mẽ như 1 con gấu, nhưng trong sâu thẳm lại day dứt nỗi buồn mất cha và giải nghệ vì không còn cha theo dõi những trận đấu của mình, tay Khabib này cũng thú vị đấy chứ các cụ. Về cá nhân e thích đồng chí này này hơn hẳn tay Mcgregor.