[Funland] UEFA Champions League 2022-23 🏆⚽

Đông Gioăng

Xe buýt
Năm 1993 mình đã được đọc báo TTVH hàng tuần or bán nguyệt san
Có bạn bảo thời ấy không thích MU thì biết thích đội nào?
Xin thưa, hồi ấy MU. chỉ là 1 cậu nhóc mới mọc lông chim, dấm dúi vạch ra xem trộm trong quần (N.H.A)
Hồi ấy là thời của Bóng đá Ý, TBN, Đức và Ajax Hoà Lan

Chauthanh11

Xe điện
Các cụ cãi nhau làm gì mấy chuyện ai ăn 3 xứng đáng hơn ?
Nếu ăn may mà đoạt C1 thì ai cũng mong đội bóng mình thích năm nào cũng ăn may cả , cần gì hoành tráng . Đã đoạt cúp thì đội nào cũng xứng đáng hết .

giahoi

Xe hơi
Xin thưa, hồi ấy MU. chỉ là 1 cậu nhóc mới mọc lông chim, dấm dúi vạch ra xem trộm trong quần (N.H.A)
Nhưng TV thì toàn ngoại hạng Anh, Dunhill tài trợ. Thế nên MU fan nó nhiều từ ngày đó.
Nghe mấy ông QH - QT thì giải anh chả hay nhất, MU toàn ứng viên vô địch thế mà toàn bị loại từ vòng ngoài.
Năm 99 là cái ăn may thôi, dù năm đó MU xét về tinh thần chiến đấu là ổn.

Dream Thai

Xe điện
Các cụ cãi nhau làm gì mấy chuyện ai ăn 3 xứng đáng hơn ?
Nếu ăn may mà đoạt C1 thì ai cũng mong đội bóng mình thích năm nào cũng ăn may cả , cần gì hoành tráng . Đã đoạt cúp thì đội nào cũng xứng đáng hết .
Chuẩn cụ, các CT, HLV họ cũng ko ai dám nhận ăn 3 của mình hay hơn ăn 3 đội khác vì như thế là thiếu tôn trọng nhau :)

Dream Thai

Xe điện
Nhưng TV thì toàn ngoại hạng Anh, Dunhill tài trợ. Thế nên MU fan nó nhiều từ ngày đó.
Nghe mấy ông QH - QT thì giải anh chả hay nhất, MU toàn ứng viên vô địch thế mà toàn bị loại từ vòng ngoài.
Năm 99 là cái ăn may thôi, dù năm đó MU xét về tinh thần chiến đấu là ổn.
Ghét cái kiểu thích đội của mình dìm đội khác, nhất là BLV phải trung lập cc nhỉ

hưvô

Xe lăn
Chuẩn cụ, các CT, HLV họ cũng ko ai dám nhận ăn 3 của mình hay hơn ăn 3 đội khác vì như thế là thiếu tôn trọng nhau :)
MU 99 cũng là ăn may, Pep cũng thừa nhận là trận CK vừa rồi cũng có ăn may.
May mắn là 1 phần của bóng đá.
Yêu nhau thì yêu cả đường đi, fans của ai thì chả mong clb của mình là trên hết, nhưng nên tôn trọng lẫn nhau và ko nên dìm hàng nhau.

jobber

Xe tăng
Mấy chú BLV như QH hôm trước bình luận trc giọng cay cú quá, bảo là nếu đội cựu MU như Lukachim... đá tốt thì ko ăn 3 được đâu! Thời những năm 90 bóng đá TV chủ yếu quay Ngoại hạng Anh, mà hồi đó MU đang là trùm nên MU có nhiều fan là thế. Hồi đó chung kết C1 còn ko đc xem trực tiếp mà toàn phát lại, e nhớ năm 92 thì phải Samporia bất ngờ làm đc quả VĐ!

giahoi

Xe hơi
Ghét cái kiểu thích đội của mình dìm đội khác, nhất là BLV phải trung lập cc nhỉ
Tôi cũng fan MU cho đến năm 99, sau đó thì sang AC vì không chịu được trình tự sướng của phần đông fan MU và truyền thông MU.

Dream Thai

Xe điện
Mấy chú BLV như QH hôm trước bình luận trc giọng cay cú quá, bảo là nếu đội cựu MU như Lukachim... đá tốt thì ko ăn 3 được đâu! Thời những năm 90 bóng đá TV chủ yếu quay Ngoại hạng Anh, mà hồi đó MU đang là trùm nên MU có nhiều fan là thế. Hồi đó chung kết C1 còn ko đc xem trực tiếp mà toàn phát lại, e nhớ năm 92 thì phải Samporia bất ngờ làm đc quả VĐ!
Chán cụ nhỉ, bị dẫn 1-0 mới có cơ hội tấn công, chứ đang 0-0 thì nó ép cho ra bã những phút cuối

92 hình như Sam thua BC, BC năm đó ăn 1-0 nhờ cú đá phạt của koeman, cup 1 đầu tiên của BC

jobber

Xe tăng
Chán cụ nhỉ, bị dẫn 1-0 mới có cơ hội tấn công, chứ đang 0-0 thì nó ép cho ra bã những phút cuối

92 hình như Sam thua BC, BC năm đó ăn 1-0 nhờ cú đá phạt của koeman, cup 1 đầu tiên của BC
Đúng rồi có cú đá phạt của R.Koeman, e nhầm Dortmund bất ngờ ăn được Juve trận ck năm 1997

Dream Thai

Xe điện
Đúng rồi có cú đá phạt của R.Koeman, e nhầm Dortmund bất ngờ ăn được Juve trận ck năm 1997
Koeman nổi tiếng với các cú đá phạt kiểu nã đại bác, tuy nhiên bàn đá phạt trận ck lại rất đẹp, ngay sát vạch 16m50 :)

smart_sharp

Xe tăng
Bóng đá Anh nổi tiếng những năm 198x vì khá nhiều lần vô địch C1 với Liverpool và Nottingham. Sau đó, bị cấm tham gia cúp châu Âu 10 năm nên thụt lùi về thành tích và những năm đầu 1990 thì là thời kỳ của bóng đá Ý. Sau khi được trở lại cúp châu Âu thì N.H.A đúng là cần thời gian trở lại và tầm 1995 trở đi mới phổ biến. Phải kể thểm là giải ngoại hạng Anh thì họ làm quá thành công sau khi chuyển đổi mô hình hoạt động từ liên đoàn (F.A) quản lý sang mô hình cổ phần (các CLB góp cổ phần cùng với liên đoàn thành lập một tổ chức mới quản lý giải). Năm đó là năm 1993 thì phải. Sau đó thì P.L càng ngày càng thành công về thương mại và thu hút các siêu sao.

Dream Thai

Xe điện
Bóng đá Anh nổi tiếng những năm 198x vì khá nhiều lần vô địch C1 với Liverpool và Nottingham. Sau đó, bị cấm tham gia cúp châu Âu 10 năm nên thụt lùi về thành tích và những năm đầu 1990 thì là thời kỳ của bóng đá Ý. Sau khi được trở lại cúp châu Âu thì N.H.A đúng là cần thời gian trở lại và tầm 1995 trở đi mới phổ biến. Phải kể thểm là giải ngoại hạng Anh thì họ làm quá thành công sau khi chuyển đổi mô hình hoạt động từ liên đoàn (F.A) quản lý sang mô hình cổ phần (các CLB góp cổ phần cùng với liên đoàn thành lập một tổ chức mới quản lý giải). Năm đó là năm 1993 thì phải. Sau đó thì P.L càng ngày càng thành công về thương mại và thu hút các siêu sao.
Về thu hút siêu sao thì vẫn sau RM, BC, tất cả ngôi sao đoạt QBV phần lớn đến từ TBN.Tính từ 1980 đến giờ thì NHA mới có 2 người là Owen, Ronaldo :). Mà 2 ct này khi dc mua về thì lại chưa là siêu sao

Chỉnh sửa cuối:

smart_sharp

Xe tăng
Về thu hút siêu sao thì vẫn sau RM, BC, tất cả ngôi sao đoạt QBV phần lớn đến từ TBN.Tính từ 1980 đến giờ thì NHA mới có 2 người là Owen, Ronaldo :). Mà 2 ct này khi dc mua về thì lại chưa là siêu sao
Real với Barca được chính quyền bảo kê nên khả năng tài chính khác hẳn với mấy CLB ở Anh (tư nhân). Ngoài hai cái tên trên thì Bayern Munich cũng là cái tên ở đẳng cấp cao trong việc thu hút tài năng. Giải ngoại hạng có tính cạnh tranh và giải trí rất cao, làm thương mại và truyền thông tốt.

MotoG

Xe tăng
E nhớ ck Milan giã Barca đã đc THTT.
MU hồi đó công nhận đá đẹp, ko chỉ mỗi VN mà nhiều nước khác hâm mộ. Có điều em lại thích đối thủ của MU, từ Blackburn đến New. Gần đây thì là City.

hưvô

Xe lăn
Mấy năm gần đây toàn MC, Liverpool thay nhau vô địch, giờ kể như có đội nào viết truyện cổ tích kiểu Leicester đổi vị cho nó khác bọt :)

BMW X10

Xe điện
Bác không tính anh Lewy à?
Hắn ăn QBV năm Covid đấy thôi.

BMW X10

Xe điện
Lewy cũng đâu đến từ NHA cụ ơi :)
Bác đang nhắc về QBV mà.
Quả này thì phải tính bình diện Châu Âu.

Ngoài 2 anh M10 và R7 hoàn toàn xứng đáng của La Liga, phải thêm anh Lewy nữa.
Năm đó, ảnh ăn 3 cup như ai, thêm cái Vua phá lưới đủ thể loại nữa.

Dream Thai

Xe điện
Bác đang nhắc về QBV mà.
Quả này thì phải tính bình diện Châu Âu.

Ngoài 2 anh M10 và R7 hoàn toàn xứng đáng của La Liga, phải thêm anh Lewy nữa.
Năm đó, ảnh ăn 3 cup như ai, thêm cái Vua phá lưới đủ thể loại nữa.
À vâng e chỉ đang theo luồng 1 cụ nói là NHA là nơi hội tụ siêu sao, thì e phản biện là NHA 40 năm qua thì chỉ có 2 TH đoạt QBV thôi