[Funland] Úc mở rộng 2020

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn
Em ngành y bác ơi :D, vụ bạch cầu đơn nhân này (Mononucleosis) cũng nhiều rumor bác ạ. Vì nếu thực sự bị thì cái giải Wim đó Fed ko tốc hành đến tận CK được đâu. Hoặc trước giải RG mà Feb thua thảm ở CK ý, Fed cũng hành hạ Nad ở Monte Carlo lẫn Hamburg, 2 giải này Nad chỉ thắng trong gang tấc thôi. Bạch cầu đơn nhân thường biến chứng cũng chỉ 2 tháng là cùng, 2 tháng đó không chơi bóng được đâu, vì người mệt mỏi, đau cơ, ngây ngấy sốt, đau họng, sưng to lá lách... Nói chung fan Fed thường lấy cái này để biện hộ trong khi fan Nad lại ám chỉ bệnh giả :D :P

Vụ US open thì đang nói đỉnh của 3 ông nó có sự kỵ giơ chéo nhau bác ạ, chứ đếm cup khéo có bọn thối mồm nó bảo Fed ăn may khi ăn tất cả các Cup ở đây khi 2 thằng còn hơi sữa, còn khi nó lớn thì gần 12 năm nay chưa thấy Móm ở Mẽo đâu.

Về vụ đen thời trẻ thì như em đã nói ở trên :D :P, Fed của bác và em may hay đen chưa biết thế nào là chuẩn. Vì có thể nếu 2 ku kia nó sinh ra sớm khéo Fed có mỗi giải Wim để mà tự sướng ấy chứ :P ::)), giải Mẽo từ 2008 đến nay Fed móm vẫn hoàn móm, giải Úc cũng gần vậy nếu không có sự chấn thương và scandal bồ bịch của thằng Djo thì cũng móm từ 2010 đến nay.

Mà thôi, nếu chữ nếu xảy ra thì tôi có thể bỏ cả Paris vào cái chai, giờ thì vẫn là 1 Feb với 20 GS, 2 là Nad với 19 GS, còn 3 là Djo vưỡn chỉ 16. bao giờ các ông kẹ này nghỉ sẽ xếp hạng lại, cần thì tính chỉ số phụ, hehehe.:P:>
2011, khi Nole bá nhất và đang tràn trề hi vọng thì bị Fed dập cho toang ở RG đấy cụ :)) . 2014-15, Fed bị chấn thương lưng, cực kì xuống mà Nole cũng vô cùng vất vả mới ăn đc. Năm ngoái thì khỏi nói nữa, chỉ có độ lì mới giúp Nole thắng (mà nên nhớ Fed còn phải vượt qua Nadal ở bán kết trước đó nhé). US Open dạo gần đây thì em ko nói vì em có cảm giác cái Cup rùa 2008 đã lấy đi của Fed tất cả ở đây rồi, cứ đến US là sụm bà chè :)) .

Nói chung vụ bạch cầu đơn nhân thì em nghe từ admin fanpage hội Fed thôi nhưng nó lí giải cho việc Fed đã đấu rất tệ ở RG trước Nadal - điều mà kể cả khi già hơn, Fed cũng ko bị thế.

Nói chung, với tình hình vài năm qua, em tin là nếu Big 3 bằng tuổi nhau, trước 25 tuổi, Fed sẽ bị 2 thằng kia bón hành, từ 26-29 thì 50/50, còn từ 30 đổ lên thì Nadal xác định ko đấu lại đc Fed (trừ RG), còn Nole thì chỉ đua đc ở AO thôi.

Nhưng thôi, tranh cãi kiểu này đến mùa quýt mới xong ;))

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn
Đơn giản Fed là số 1 trước năm 2010, nhưng từ thời điểm đó thì sân cứng, sân cỏ đấu ko lại Nole, đất nện thì thua nadal nên tịt toàn tập :D, nếu ko bị 2 ô thần kia đe dọa vị trí số 1 về GS thì chắc a giải nghệ lâu rồi.
Sân cứng thì ko nói nhưng cụ bảo sân cỏ đấu ko lại Nole thì nhầm nhé!
2012, Fed còn dập cho Nole toang luôn ở Wim. 2014, Fed mới thay vợt, đấu cực ngu mà vẫn khiến Nole mất 4 set mới thắng, 2015 còn kinh hơn, dù đã kém quá nhiều và đã 34 tuổi (Nole 28 thì chắc sung như cụ gì nói ở trên), vừa phải khổ chiến với Murray mà vẫn khiến Nole suýt thua sau 5 set. Năm ngoái thì khỏi nói, Nole ko có độ lì thì thua chắc kèo rồi (nhìn tỉ số từng set là biết).

thientudolong

Xe container
2012, Fed còn dập cho Nole toang luôn ở Wim. 2014, Fed mới thay vợt, đấu cực ngu mà vẫn khiến Nole mất 4 set mới thắng, 2015 còn kinh hơn, dù đã kém quá nhiều và đã 34 tuổi (Nole 28 thì chắc sung như cụ gì nói ở trên), vừa phải khổ chiến với Murray mà vẫn khiến Nole suýt thua sau 5 set. Năm ngoái thì khỏi nói, Nole ko có độ lì thì thua chắc kèo rồi (nhìn tỉ số từng set là biết).
Thế là vẫn thua thôi bác, gặp 4 thua 3 lại ở 3 trận chung kết thì ko lại là đúng còn gì :D

thanh040506

Xe trâu
Kỷ nguyên của Fed-Nadal-Nole đúng là kỷ nguyên kim cương của tennis khi mà có đến 3 tay vợt vĩ đại nhất thế giới cùng chia nhau thống trị. Mãi chưa thấy có ông #NextGen nào nổi lên thay thế. Ngày xưa có ông Murray tưởng nho nhoe lên ngồi cùng mâm nhưng mà bị đá đít xuống ngay, sau này có Thiem, Zverev,Tsitsipas, Medvedev ... mà mãi mãi chỉ là tiềm năng. Giờ Thiem cũng 27 rồi, Zverev thì phập phù, Tsitsipas hay Medvedev cũng chưa thấy có dấu hiệu bật lên hẳn. Xem mãi toàn ông già ôm cúp cũng chán.
3 ô này già nhưng phong độ vẫn cao đánh vẫn hay thì tụi trẻ biết thắng ntn được.

thanh040506

Xe trâu
Em ngành y bác ơi :D, vụ bạch cầu đơn nhân này (Mononucleosis) cũng nhiều rumor bác ạ. Vì nếu thực sự bị thì cái giải Wim đó Fed ko tốc hành đến tận CK được đâu. Hoặc trước giải RG mà Feb thua thảm ở CK ý, Fed cũng hành hạ Nad ở Monte Carlo lẫn Hamburg, 2 giải này Nad chỉ thắng trong gang tấc thôi. Bạch cầu đơn nhân thường biến chứng cũng chỉ 2 tháng là cùng, 2 tháng đó không chơi bóng được đâu, vì người mệt mỏi, đau cơ, ngây ngấy sốt, đau họng, sưng to lá lách... Nói chung fan Fed thường lấy cái này để biện hộ trong khi fan Nad lại ám chỉ bệnh giả :D :P

Vụ US open thì đang nói đỉnh của 3 ông nó có sự kỵ giơ chéo nhau bác ạ, chứ đếm cup khéo có bọn thối mồm nó bảo Fed ăn may khi ăn tất cả các Cup ở đây khi 2 thằng còn hơi sữa, còn khi nó lớn thì gần 12 năm nay chưa thấy Móm ở Mẽo đâu.

Về vụ đen thời trẻ thì như em đã nói ở trên :D :P, Fed của bác và em may hay đen chưa biết thế nào là chuẩn. Vì có thể nếu 2 ku kia nó sinh ra sớm khéo Fed có mỗi giải Wim để mà tự sướng ấy chứ :P ::)), giải Mẽo từ 2008 đến nay Fed móm vẫn hoàn móm, giải Úc cũng gần vậy nếu không có sự chấn thương và scandal bồ bịch của thằng Djo thì cũng móm từ 2010 đến nay.

Mà thôi, nếu chữ nếu xảy ra thì tôi có thể bỏ cả Paris vào cái chai, giờ thì vẫn là 1 Feb với 20 GS, 2 là Nad với 19 GS, còn 3 là Djo vưỡn chỉ 16. bao giờ các ông kẹ này nghỉ sẽ xếp hạng lại, cần thì tính chỉ số phụ, hehehe.:P:>
Fed mà k ăn Wimbledon năm nay thì nguy cơ bị Nadal vượt qua là rất cao☺

thanh040506

Xe trâu
Thiem hạ Nad là khả thi nhất, các lần gặp trc cũng đã có cơ hội ít bị lép vế và phải lên đồng như cụ nói nữa, k thì nhanh cũng phải 2022 mới oánh ngang ngửa dc. Đội ngũ bhl họ tính điểm rơi cho vđv và tập trung vào giải nào trong năm gớm lắm. Trước đó thi đấu cứ nghĩ hết hơi hết thời nhưng 1-2 tháng sau vào giải chính lại như lên đồng. Nole cũng ko ngại Dal, Foggini - Bautista Agut chỉ làm khó dc 1-2 set rồi lại về đúng vị trí vì mấy chú này k nhiều kn thủ thuật đánh giải 5 set. Nole năm nay có vẻ thanh thoát, khả năng lại ăn ít nhất 2 GS trong năm nay. Xem trận Bk 2 hay hơn hẳn, nhìn trẻ đánh đầy sức sống nhiều màu sắc, k như 2 lão hôm qua, xem còn k bằng mấy giải cỏ
Nadal trên sân đất nện cũng vẫn ngại Nole nhất. Dù gì Nole cũng là người thắng được Nadal nhiều nhất trên sân đất nện.
RG tới, cửa Nole vào ck có khi còn khó hơn cửa thắng Nadal ý chớ.

Tony_Le

Xe container
Toàn thua thôi mà, suýt thắng chứ có thắng đâu.

thanh040506

Xe trâu
Hình như trận bán kết Wim 2012 là lần cuối cùng Fed thắng Nole ở GS thì phải lão nhỉ?

taobaocanhsat

Xe hơi
Hình như trận bán kết Wim 2012 là lần cuối cùng Fed thắng Nole ở GS thì phải lão nhỉ?
Em nhớ có thống kê đã 8 năm rồi Fed chưa thắng Nole ở GS, nên chắc cái 2012 của cụ là đúng đấy.
Nhân đây, hôm qua thấy Thiem đánh được đấy, xứng đáng vào chung kết, chắc sẽ có rất nhiều khó khăn cho Nole. Nhưng Thiem vẫn hay đánh lỗi, được cái sức mạnh tốt. Khắc phục được cái lỗi thì chắc mới ăn được Nole.
Mà ko có có gì thay đổi thì năm nay Cup lại về tay Nole

thanh040506

Xe trâu
Em nhớ có thống kê đã 8 năm rồi Fed chưa thắng Nole ở GS, nên chắc cái 2012 của cụ là đúng đấy.
Nhân đây, hôm qua thấy Thiem đánh được đấy, xứng đáng vào chung kết, chắc sẽ có rất nhiều khó khăn cho Nole. Nhưng Thiem vẫn hay đánh lỗi, được cái sức mạnh tốt. Khắc phục được cái lỗi thì chắc mới ăn được Nole.
Mà ko có có gì thay đổi thì năm nay Cup lại về tay Nole
Mai 55/45 cho Nole. Dù gì thì vẫn hơn ở đẳng cấp kinh nghiệm. Cứ đạt 100% phong độ là cửa thắng cao rồi.
Thiem phải đánh với 110% phong độ thì mới hy vọng.

hatinhquechoa

Xe tăng
Mai 55/45 cho Nole. Dù gì thì vẫn hơn ở đẳng cấp kinh nghiệm. Cứ đạt 100% phong độ là cửa thắng cao rồi.
40/60 cho Thiem nhưng vẫn mong Thiem thắng.

Loay hoay

Xe hơi
Thiem hqua tốn sức mà lại nghỉ ít hơn 1 ngày.
Nole nhiều lợi thế hơn, nhưng vẫn mong Thiem thắng.
Nole có vẻ kỵ dơ Thiem.

tienttnd

Xe máy
Theo cá nhân mình tính đến hiện tại Nole là số NO1. Số 2 là Nadal. số 3 dành cho FED. Tổng quan các cuộc đối đầu giữa FED với Nole và FED thấy FED chưa đánh đã như chuột gặp mèo. Người ta khi thua thường sẽ dành cho đối thủ ít nhiều tôn trọng còn ô này thua luôn đổ lỗi này nọ luôn coi trình là nhất không thèm học hỏi để tập nâng cao trình độ. Vẫn thích tính cách của Nole nhất dù có phần ngạo mạn. Nhưng vẫn thể hiện tôn trọng đối thủ dù thua hay thắng. May cho thời FED quần vợt đi xuống nên mới ẵm nhiều GS. Nên giờ FED gặp Nole, Nadal, Thiem... thì cơ hội là 1%. Mong giải này Thiem vô địch AO để quần vợt nam đỡ nhàm chán.

oishivn

Xe điện
Nadal trên sân đất nện cũng vẫn ngại Nole nhất. Dù gì Nole cũng là người thắng được Nadal nhiều nhất trên sân đất nện.
RG tới, cửa Nole vào ck có khi còn khó hơn cửa thắng Nadal ý chớ.
Có thêm Nguyên Văn Thiêm cụ ơi, năm nay hy vọng hoàng tử sẽ thay thế nhà vua chứ để Đan bá lâu quá rồi :)

katenguyen

Xe điện
Và cũng phải may nữa. Thắng được cả Nadal và Nole trong 1 giải GS là điều bất khả thi

thientudolong

Xe container
Có thằng người thép Stan Wawrinka làm được năm 2014 rồi nhé.
Stan the man là có 3 GS nhưng ở 3 giải khác nhau, thiếu mỗi Wim nữa là Career GS nhé, khi đánh đúng phong độ thì nadal nole nằm hết với stan, nhưng stan hơi kỵ Fed, 2 ô trái gặp nhau nhưng bài vở fed nhiều hơn :D, ô này là 1 tay vợt khá thú vị và có cú trái 1 tay thuộc dạng không có đối thủ

AMATAX

Xe điện
Final có vẻ khá cân kẻ 8 lạng người nửa cân. Nole rất quái nhưng Thiem phong độ tốt thì chưa biết thê nào