[Funland] Uber đã ra HN - Có cụ nào đi chưa ạ

kochino

Xe tăng
Thu nhập 1 tuần đây cụ ạ, nhưng uber nó thay đổi chính sách hỗ trợ thường xuyên nên chính sách kinh doanh của mình cũng phải thay đổi thường xuyên, nói chung là thay đổi thế nào thì nó vẫn tính cho mình có thu nhập :) chỉ là ít hay nhiều thôi. Đến giờ em thấy vẫn thở được. E có 4 xe 3 xe thuê lái chạy liên tục, 1 xe e đi thỉnh thoảng rảnh em chạy cùng :D vui phết.

xeghe22

Xe tải
Cái này hay,cả nhà có thể dùng chung một một thẻ chỉ để một số tiền vài triệu cho an toàn

tran_tien

Xe hơi
Các cụ đăng ký Uber thì nhập mã ubertrantien nhé, đc free một ít.

Chỉnh sửa cuối:

transonvcc

Xe tải
Em cũng dùng uber này một vài lần, cũng thấy hay. Có chuyến đi Camry, có chuyến đi Lexus. Xe đẹp, sạch sẽ, tài xế thân thiện, nhiệt tình. Nhưng em không hiểu cái này em muốn cho Gấu dùng nữa mà sử dụng chung thẻ Visa với em không biết có được không nhỉ ?

Thichtat

Xe tăng
Uber là xe gia đình, không mào mác gì cả, có dòng bình dân và hạng sang tùy theo nhu cầu của khách, còn Grap là xe taxi của bất kỳ hãng taxi truyền thống nào đăng ký sử dụng phần mềm.
Uber trước đây khách hàng 100% thanh toán qua thẻ Visa, nhưng hiện nay Uber đang triển khai kế hoạch cho khách thanh toán bằng tiền mặt như Grap.
Em cũng toàn đi grab, chưa đi uber bao giờ. Em cuối tuần rảnh đăng ký chở khách được không cụ nhỉ :D

thuvan90

Xe tăng
Em thì thường xuyên sử dụng uber thông thường em đánh giá đều 5* , nhìn chung tài xế khá vui tính đi lại tiện lợi thời gian chờ cũng nhanh hơn taxi , giá cước khá ok hôm trước đi sân bay từ thanh xuân lên hết 178k thấy khá rẻ .

cụ nào mới đăng kí nhập mã này xem "bwsqnue" được tặng 50 k cho chuyến đầu tiên đó ạ.
p.s em đi nhiều uber nên chỉ nêu ra trải nghiệm thôi chứ k quảng cáo gì cho uber cả ạ.

thuvan90

Xe tăng
Không biết uber có chạy gần sáng không nhỉ

camvolang

Xe buýt
Thu nhập 1 tuần đây cụ ạ, nhưng uber nó thay đổi chính sách hỗ trợ thường xuyên nên chính sách kinh doanh của mình cũng phải thay đổi thường xuyên, nói chung là thay đổi thế nào thì nó vẫn tính cho mình có thu nhập :) chỉ là ít hay nhiều thôi. Đến giờ em thấy vẫn thở được. E có 4 xe 3 xe thuê lái chạy liên tục, 1 xe e đi thỉnh thoảng rảnh em chạy cùng :D vui phết.
ban 0 chưa cụ

pisces_hn

Xe container
Em cũng dùng uber này một vài lần, cũng thấy hay. Có chuyến đi Camry, có chuyến đi Lexus. Xe đẹp, sạch sẽ, tài xế thân thiện, nhiệt tình. Nhưng em không hiểu cái này em muốn cho Gấu dùng nữa mà sử dụng chung thẻ Visa với em không biết có được không nhỉ ?
Dùng được ạ, em với gấu dùng chung thẻ visa của em vẫn đi bình thường cụ ạ, nhưng em toàn đi Uberx cho rẻ

gis123

Xe điện
Mình có thể gọi xe Uber hộ (mình ko lên xe, tiền trừ vào thẻ của mình) đc ko các cụ nhỉ?

Hôm nọ lần đầu e gọi Uber mãi ko đc, app bị treo, thế là e tắt đi.15p sau có bác tài gọi, làm e phải xin lỗi :D

gis123

Xe điện
đc cụ ạ, nhà em 2 vợ chồng dùng chung thẻ (2 đt khác nhau) còn đc cơ mà.
Nhưng người gọi xe vẫn ngồi trên xe mà cụ. Của e là gọi xe xong cứ để chủ xe tự tính. Sau khi kết thúc e nhận đc thông báo qua đt.
E ko sợ chủ xe gian lận mà ko biết qui chế có chấp nhận kô. Vd sau khi kết thúc phải bình chọn đúng ko ah

hoangdc

Xe hơi
Nhưng người gọi xe vẫn ngồi trên xe mà cụ. Của e là gọi xe xong cứ để chủ xe tự tính. Sau khi kết thúc e nhận đc thông báo qua đt.
E ko sợ chủ xe gian lận mà ko biết qui chế có chấp nhận kô. Vd sau khi kết thúc phải bình chọn đúng ko ah
người gọi vẫn đang ngồi trên xe thì ko đc cụ ạ. Phải kết thúc hành trình, tính tiền xong mới đc đặt chuyến khác.