[Funland] Uber đã ra HN - Có cụ nào đi chưa ạ

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Uber và “đi nhờ xe có trả tiền”

Link đây ạ.
http://docbao.vn/tin-tuc/20-03-2015/Uber-Viet-Nam-sap-tung-chieu-voi-cuoc-phi-re-hon-xe-buyt/30/288518/

Tôi thì không rõ về mặt pháp chế, nhưng nếu có cách gì giảm chi phí đi lại cho người có nhu cầu, đối với mọi khoảng cách, thì nên làm.

Việc đi nhờ xe, các nước EU làm từ lâu rồi, ví dụ ở Đức (http://www.mitfahrgelegenheit.de/).

Còn các ông lờ đờ nhà ta, cái đệch gì cũng thích "quản ný", đến khi xảy chuyện thì "vấn đề này thuộc quyền quản lý của đồng nghiệp ABC", éo phải tớ.

Mời các bác.

sakai_yo

Xe lăn
Nhân tiện, e có thắc mắc là sao Grap Taxi ngày nào cũng nhiều khuyến mãi thế, mỗi ngày bỏ ra tiền tỷ chứ chẳng chơi

haynhi

Xe hơi
Việt Nam vẫn là VN thôi cụ ạ

nhadatuytin

Xe container
Ở bển nó ko có nền kinh tế định hướng...:D

Woroenth

Đi bộ
Website
www.haivummo.com
Em thì em rất ủng hộ uber, thậm chí có thể gọi là hơi cuồng vì em đi uber suốt, em còn viết cả cái blog hướng dẫn mọi người sử dụng uber nữa kia. Đọc các bài báo em ghét nhất các ông taxi truyền thống đưa ra câu hỏi về "vấn đề an toàn cho hành khách", nghe mà ức chế. Cạnh tranh từ thái độ phục vụ cho đến giá cước, công nghệ không lại uber, quay ra "vấn đề an toàn" để đâm chọt, nào ngờ "vấn đề an toàn" khi đi uber thì theo ý kiến riêng của em Uber ăn đứt mấy cái taxi truyền thống.

Các ông taxi truyền thống chỉ cần làm cái app như uber để gọi xe (gọi điện thoại tổng đài chờ 15 phút có khi cũng ko biết có xe nào đến đón hay không) + giúp theo dõi quãng đường xem tài xế có chạy láo + đánh giá tài xế thì sợ gì việc cạnh tranh Uber

Yếu kém, chậm thay đổi, khi gặp đối thủ thì kêu khóc như trẻ con, đến nản với mấy ông taxi

Chỉnh sửa cuối:

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Em thì em rất ủng hộ uber, thậm chí có thể gọi là hơi cuồng vì em đi uber suốt, em còn viết cả cái blog hướng dẫn mọi người sử dụng uber nữa kia. Đọc các bài báo em ghét nhất các ông taxi truyền thống đưa ra câu hỏi về "vấn đề an toàn cho hành khách", nghe mà ức chế. Cạnh tranh từ thái độ phục vụ cho đến giá cước, công nghệ không lại uber, quay ra "vấn đề an toàn" để đâm chọt, nào ngờ "vấn đề an toàn" khi đi uber thì theo ý kiến riêng của em Uber ăn đứt mấy cái taxi truyền thống.

Các ông taxi truyền thống chỉ cần làm cái app như uber để gọi xe (gọi điện thoại tổng đài chờ 15 phút có khi cũng ko biết có xe nào đến đón hay không) + giúp theo dõi quãng đường xem tài xế có chạy láo + đánh giá tài xế thì sợ gì việc cạnh tranh Uber

Yếu kém, chậm thay đổi, khi gặp đối thủ thì kêu khóc như trẻ con, đến nản với mấy ông taxi
An toàn theo nghĩa của mấy thằng Lờ đờ bác ạ.
ý là, Taxi Uber không rõ tên tuổi, nhỡ Chị lái xe Uber đề nghiến bác ra cưỡng bức thì bác kêu ai.
Còn cá nhân tôi thì ủng hộ Uber, dù chưa đi bao giờ.
Đơn giản là các ông kia đầu tư nhớn quá, thằng Uber nó cắt ngọn đón đầu, thì các bác phải kêu thôi.
Cũng như mấy ông Mía đường phang nhau với anh Đức ĐN.

unishippingvn

Xe hơi
Website
www.Unishipping.vn
ý là, Taxi Uber không rõ tên tuổi, nhỡ Chị lái xe Uber đề nghiến bác ra cưỡng bức thì bác kêu ai.
Đơn giản là các ông kia đầu tư nhớn quá, thằng Uber nó cắt ngọn đón đầu, thì các bác phải kêu thôi.
Đồng ý với bác, lên taxi là phải ngồi suy nghĩ xem nó đi có đúng không, vãi thật

Woroenth

Đi bộ
Website
www.haivummo.com
Em nghĩ là đụng vô miếng mồi ngon của mấy lão đây thôi. http://www.ktdt.vn/do-thi/giao-thong/2015/03/8102ADA2/ke-an-khong-het-nguoi-lan-chang-ra/

TH trách nhiệm như bác nói thì cái đấy đã có pháp luật xử rồi, mấy lão taxi thì làm được gì ở đây ? Đi Uber biết rõ mặt tài xế, hồ sơ tài xế đều có lưu trữ thì chạy đi đâu được ?

Đồng ý với bác, lên taxi là phải ngồi suy nghĩ xem nó đi có đúng không, vãi thật
Đồng ý với bác, em lên taxi chưa bao giờ có cảm giác thả lỏng người nghỉ mệt hoặc nhìn ngắm đường phố, cứ phải canh xem nó có rẽ bậy hay ko. Đúng vãi !!!

emgalam

Xe máy
Vụ này em cũng thấy rình rang như thời VoIP chiến với điện thoại truyền thống :)

xe_cong_an

Xe buýt
em có xèng em thích đi kiểu taxi nào em đi , taxi nào em happy thì em đi , em ủng hộ nhiều hãng nhảy vào cạnh tranh để nâng chất lượng dv . Chứ đi mất tiền còn rước bực bội vào mình là không thích roài . Đợt em ra HN bị một bác vẽ đi lòng vòng từ sân bay về phố cổ hết gần 400k , vãi lọ ,hên là em đi bằng card taxi , không thì em chửi nó một trận

Godfather86

Xe máy
Đồng ý với cụ này ạ!

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ là đụng vô miếng mồi ngon của mấy lão đây thôi. http://www.ktdt.vn/do-thi/giao-thong/2015/03/8102ADA2/ke-an-khong-het-nguoi-lan-chang-ra/

TH trách nhiệm như bác nói thì cái đấy đã có pháp luật xử rồi, mấy lão taxi thì làm được gì ở đây ? Đi Uber biết rõ mặt tài xế, hồ sơ tài xế đều có lưu trữ thì chạy đi đâu được ?

Đồng ý với bác, em lên taxi chưa bao giờ có cảm giác thả lỏng người nghỉ mệt hoặc nhìn ngắm đường phố, cứ phải canh xem nó có rẽ bậy hay ko. Đúng vãi !!!
Uber hơn đứt Taxi truyền thống ở chỗ có thể dự kiến Giá cả trước, cực quan trọng với Người tiêu dùng, đặc biệt là tuyến đi xa, 100-200K chẳng hạn.
Cái này thì taxi truyền thống thua hẳn.

Ối Giời Ơi

Xe tăng

james88

Xe buýt
Có cụ nào làm lái xe cho uber ko, em đang muốn thử làm lái xe cho uber mà ko biết đăng ký như nào...:))

ngungay

[Tịch thu bằng lái]
Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

MasterCool

Xe máy
mấy bác lên google search uber đánh người đi, ra 1 chàng luôn, lên cả tùm lum báo vậy rùi mà, quá hay cho 1 tên tài xế Uber côn đồ

quangdieu05

Xe buýt
Éo mệ, em đi uber, phản hồi xấu phát uber nó phạt cmn tài xế + trả lại tiền cước cho em. Cụ chủ chém có quá không khi mà nói uber nó k chịu trach nhiệm gì.

quangdieu05

Xe buýt
Mà trong biên bản có chỗ nào nói thằng lái xe nó đập cụ thớt không vậy nhể