Uaz - Hàng đã về....

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
@Land, UAZ và các chuyên gia design: Nhờ các bác nhanh chóng chế cho cái logo của CLB Offroad của OF để còn sơn lên 2 bên thành & mui xe chứ.

Nếu định khoét font trên ba đờ xốc thì để em thử trên em Feroza trước đã nhé, đừng làm vội không khó undo lắm.

kar

Xe điện
Cái chữ như bác Land nói khó éo gì, ra cắt chữ vi tính làm phát về khoét theo chữ đó là ok ngay. Như thế cũng chưa oách, cắt 1 loạt decal dán lên cho nó xanh đỏ tím vàng, nếu ko có nhà tài trợ thì ta dán toàn decal OK, Trust, Durex lên đấy cho máu. Hơn nữa đây cũng là 1 cách quan tâm đến các vấn đề xã hội :))
Nhà Narva tài trợ cho bộ đèn vàng đi, ba đờ sốc trc có chỗ bắt đèn mà lại đang thiếu đèn đấy. Nếu narva đồng ý thì cho 1 cái decal Narva cạnh Durex nhá

Chip

Xe máy
Chúc mừng các bác có vợ mới, các bác làm một chuyến đi đâu để khai trương xe mới đê...

nghiabui911

Xe tăng
Người OF
Chúc mừng các bác có vợ mới, các bác làm một chuyến đi đâu để khai trương xe mới đê...
Đã có kế hoạch rồi đấy, nhưng chưa cụ thể. Bác có tham gia ko? :D

E có yK nhé , các bác chơi quả này mới độc , đố ông nào dù yêu OF đến đâu cũng vái cả nón kô dám bắt chước.

Khoét badesoc thành chữ XE CUA OTOFUN.COM

Nhờ nhà UAZ hay Noza độ trước trên shop cho chuẩn đã , khoét sai font là chữa mệt lắm đấy.:)) VD nhé.
Thật ra cái việc khoét như của bác chắc cũng chẳng khó, có điều em nó còn cần phải chăm sóc rất nhiều thứ ạ. Đang có ý kiến thế này, sẽ sơn cho em nó màu của diễn đàn, tức là màu da cam pha màu đen. Cắt nóc lắp khung inox to chống lật.
Hôm trước trong diễn đàn có bác nào độ xe bằng Photoshop đẹp lắm, bác độ thử cho anh em xem nó thế nào nhể ?

tranquoctoan

Xe tải
@Tranquoctoan : Ko cần đổi điện đâu bác, Để nguyên bản má vít, hỏng cũng dễ sửa lắm... Con Uaz của Bác có bán ko? E mua thêm 1 con nữa... Hỏi thật đấy.
Bác có máu đua Uaz với E ko? :D :D :D

@Bác saigonvw : Xe ngoài vỏ nhìn hơi xấu ,còn lại máy móc ,số má, cầu gầm còn khá ngon. Phần làm vỏ thì nhà trồng được :).Gầm hôm nay đang tổng kiểm tra bảo dưỡng, Hôm nay có tổng chỉ huy Kar đi kiểm tra và trực tiếp mặc cả (y) Chiều nay đã lượn cafe khắp HN, đi ngon hơn Escape :))

Trước mắt sẽ Kiểm tra gầm, máy
Tháo kính cửa , cắt mui ,
Làm khung chống lật như bác nói (y)

Còn vụ xe FJ E cũng máu lắm nhưng ko làm được giấy tờ , Bác làm được thì để mai kia E đi qua hỏi lại cho Bác ,ko tìm được cái số DT của thằng đó.
Trò đi UAZ em đi 7,8 năm trước rồi, hồi đó đi khắp nơi, mà không phải cắt mui đâu vì xe này tháo ra được hết.
Còn đua xe thì lúc nào cũng sẵn sàng , bác đua với xe 2.4 của em nhé , xe bác cũng 2.4 :)

Xebungto

Xe tải
Xin hỏi ngu các bác tý, cái khung chống lật nó như thế nào ạ?

Land

Xe tăng
Chống lật nó có dạng thế này :

offroad

Xe buýt
Cắt nóc lắp khung inox to chống lật.
theo em không nên làm bằng inox, làm ống thép sơn đẹp hơn
cái đoạn cong nếu không uốn được (hôm trước em hỏi mãi mà chả có chỗ nào uốn được) thì mua cái đoạn thép cong có sẵn (ống nước) rồi hàn/mài

các bác tân trang em nó ở đâu nhể, để thỉnh thoảng rỗi đến ngó nghiêng tí cho vui :D :D

Đúng... Inox nhìn vậy thôi chứ yếu lắm.

Khung chống lật phải làm bằng thép ống loại ống đúc , Đoạn cong dùng Cút thép hàn loại dùng cho đường ống thủy lực, hơi...

Vả lại nhìn thép sơn đen vẫn đẹp hơn :)

@offroad : Làm ở dưới xưởng BlacLac bác ạ.

ZjTài khoản đã xác minh

Mời rượu em đi
Website
aumyauto.com
Báo cáo tiến độ

- Máy, gầm : đã kiểm tra bảo dưỡng, thay dầu, căn chỉnh để đi được ngon lành, cầu trước và sau vẫn hoạt động được
- Thay vô lăng cũ bằng cái 3 chấu của zippo vứt đi
- Tháo khung bạt
hình dáng em nó giờ thế này
Các bác cho ý kiến để tiếp tục...

Đầu

Sườn

Bỏ nốt cả cửa ra có khi lại đẹp hơn

Lật kính xuống, thiết kế ngu vật, không thiết kế cái gì để đỡ khi lật kính

Thêm tí mẫu cho phong phú

nội thất

ZjTài khoản đã xác minh

Mời rượu em đi
Website
aumyauto.com
Phần vỏ kiểu gì cũng phải làm lại vì mục nát nhiều chỗ
Các bác duyệt thiết kế xem thay đổi thế nào để gò tạo dáng luôn thể
nhưng chắc là để sau chuyến offroad thứ 7 này đã nhỉ

hiện trạng đây, động vào chỗ nào là matit với sơn bong ra từng mảng

kar

Xe điện
Đề nghị nhà Black nghiên kíu thêm phần vô-lăng nhá, xe LX này nếu độ xanh đỏ tím vàng thì vô-lăng thể thao ko thì thôi, UAZ chạy vô-lăng Lac này ko có hạp

offroad

Xe buýt
Bỏ cửa ra, độ lại theo kiểu này đi off-road hạp hơn